Honda Future FI 125cc mới, chuẩn khí thải EURO 3, màu mới, tem mới; giá từ 30 triệu

levuongthinh
3/12/2016 10:22Phản hồi: 354
Honda Future FI 125cc mới, chuẩn khí thải EURO 3, màu mới, tem mới; giá từ 30 triệu
Honda Việt Nam vừa có một số cải tiến cho chiếc Future FI 125cc mới, trong đó đáng lưu ý nhất chính là áp dụng chuẩn khí thải EURO 3. Ngoài ra Future FI 125cc mới còn có thêm màu Xanh xám đậm mới và thiết kế tem mới. Giá bán 29.990.000 VNĐ cho bản sử dụng vành nan hoa và 30.990.000 VNĐ cho bản vành đúc.

Sở dĩ Honda Việt Nam phải thay đổi một ít về động cơ của Future FI 125cc là vì từ ngày 01/01/2017 chuẩn khí thải EURO 3 sẽ được áp dụng và Honda không thể không tuân theo.

Màu mới nhất của Honda Future FI 125cc là Xanh xám đậm, màu này thì phù hợp với nam hơn. Tất cả các màu của Future FI 125cc gồm Đen xám, Nâu vàng đồng, Đen đỏ xám, Đỏ ghi xám, Xám ghi, Xanh xám.

Tem xe cũng được làm mới với thiết kế hai đường sóng được vuốt nhọn và nằm gọn ở phần ốp thân xe. Trên tem xe còn có dòng chữ “Helmet-in”, nghĩa là có thể bỏ nón bảo hiểm vào trong cốp xe được, nhưng có lẽ chỉ là nón nửa đầu.

Mặt đồng hồ được điều chỉnh cho khả năng chiếu sáng mạnh hơn, giúp người sử dụng di chuyển dễ dàng hơn trong điều kiện trời tối.

Honda Future FI 125cc mới vẫn được trang bị khối động cơ 125cc 4 kỳ, xy lanh đơn, làm mát bằng không khí, phun xăng điện tử PGM-FI.

Future FI 125cc phiên bản mới sẽ chính thức có mặt trên thị trường từ ngày 14/12/2016 với chế độ bảo hành mới 3 năm hoặc 30.000 km.

354 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cứ tưởng wave + furture neo kết hợp
chyo.htct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vodanh_vohinh cùng dòng khác đời thì có nét giống nhau là phải rồi
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@Vodanh_vohinh bác bị con winner ám à, cái quái gì cũng wave + 😔
ngocphu.py
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có vẻ ngon, đang phân vân ko biết có nên mua luôn hay để dồn tiền qua năm mua ab. Hiện giờ đang đi con xe trành tán gái thấy ngại quá. Bác nào đi rồi cho em ý kiến đánh giá thiệt lòng với
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@vodanhtl1990 con này mình cũng mua 2013, đi làm đi học cự lợi, dòng này dành cho trung niên tầm u35 trở lên. máy êm k bốc, được cái cốp rộng lợi xăng thôi
sprite85119
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocphu.py muốn tán gái thì phải tay ga thôi bác ạ
hiepmu
CAO CẤP
7 năm
@thaitran1987 giờ gái chọn ô tô rồi, đi SH cũng ko có cửa, nên ráng để dành tiền mua con ô tô cũ nho nhỏ cũng được (KIA Morning hay Honda City gì đấy), quan trọng để tránh mưa nắng trước, tán gái sau :rolleyes:
dctrang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Pham Huu Phuoc Bác đã bán con viva chưa?
Future có đợt khá đắt hàng giờ ít ai chạy rồi, dần dần mọi người ít đi xe số và chuyển wa tay gas hết
@linhatm Vãi cả cmt
Thế những ng chơi motor pkl với côn số chắc trẻ trâu hết.
@linhatm Chính những người nói như bạn mới là trẻ trâu dậy thì, xe số, xe ga, xe côn là sở thích mỗi người, đừng mang cái não bé tí của bạn ra để che cả xã hội...
@kobebryant thời buổi này kẹt xe như cơm bữa, cứ đạp số rồi nhả số riết mỏi cả chân, xe ga honda có iding stop dừng tự tắt máy, đèn xanh vặn nhẹ ga là vọt thôi, quá tiện. Nếu đoạn nào kẹt xe quá thì tắt iding đi là cứ thế nhich nhích..
@linhatm trước khi gõ có dùng não không vậy.
Mình vẫn thích 1 chiếc future,mà từ đời đầu đến giờ...mười mấy năm chưa gom đủ tiền
aman
TÍCH CỰC
7 năm
@Hoangtammao0210 Cứ gom dc hơn 10 củ là ra mua 500$, thế nên giờ này bác phải đi Lexus chứ ko đủ tiền Việt mua Future đúng ko bác?
@aman Ferrari vs lam đầu bò...đồ chơi cu tí nhà e nhìu lắm ạ.Cả xe cẩu vs xe tăng đủ lun.Hic ..
ngonaay
ĐẠI BÀNG
7 năm
dáng vẽ bề ngoài y chang con cũ. máy chạy êm khi đi tốc độ trên 60 km/h
@ngonaay Đunǵ rồi bać con cua em chay tren 60 em ru.
Mình thích Future.
Màu mới này khá trung tính. Vì thiết kế của Future không hợp cho nữ lắm, chứ nếu đem qua Vision hay Yamaha Nozza thì chắc vẫn đẹp.
Mấy hãng xe nên ra dòng xe số cao cấp hơn. Chứ Future với Jupiter thấy chưa đã.
@hallobamboo Công nhận :p Kể có con đời cao hơn tý. Em chán đi xe ga lắm rồi, mà lại ko thích xe côn tay.
solarbizz
TÍCH CỰC
7 năm
Con này 5 năm rồi ko qua đời mới,chỉ thay tem và gần như ko thay đổi gì.
DaoHuy1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe có vẻ ngon nhưng thiết kế bánh xe tròn quá. Ko ổn cho lắm
GaCon9xVT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DaoHuy1990 cho hỏi có vẻ khó chịu cho người đọc xíu là không lẽ phải thiết kế bánh vuông hoặc bầu dục ạ ?
riverlong
TÍCH CỰC
7 năm
@DaoHuy1990 bác thiết kế lại bánh xe vuông, elip, chữ nhật, hình thoi cho e với?
DaoHuy1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
@GaCon9xVT Nên là hình tam giác bác ơi =)))
@DaoHuy1990 Điên.
doanh số con này với Jupi con nào bán đc nhiều hơn nhỉ
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chyo.htct thế mà có thằng ngu nói dươi 30t mua raider fi đó. đừng có phát ngôn kiểu trẻ trâu gia rồi ok . đừng để mấy đứa trẻ nó chửi già con phát biểu như trẻ trâu
chyo.htct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nthienthanh nói cái éo gì thế -_-
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chyo.htct M đọc cũng ko hiểu sao
chyo.htct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nthienthanh giọng này chắc fan ya suốt ngày thẩm du với ex rồi, ko chấp nhận thất bại à 😁
Ju tuổi gì so doanh số Fu, cứ như đùa kaka
Honda càng ngày càng chả có tí tâm huyết gì vs xe số nữa.
Form dáng Future này ra từ 2011 rồi mà đến giờ vẫn tiếp tục sử dụng.
@QXPro Chuẩn đó b, tui đi future 2006 muốn đổi mà thấy con nào cũng xấu hơn nó nên thôi!
Cố ti nữa là đc em Winner rồi đó :rolleyes:
@cunatvechai winner 33 được tặng cái dho tình ra rẻ hon fu đó bác :3
@cunatvechai Winner bất tiện vì không có cốp xe bên trong, chẳng bỏ được thứ gì trong đó, nếu đi phược cho vui thì được, chứ đi làm thì futute vẫn tiện hơn. Đi trong thành phố đèn đỏ, kẹt xe bóp côn tay có mà chết.
Giá này so với Jupiter của Yamaha thì có vẻ ko ngon bằng nhỉ...
xe nhà mua...toàn bị hóc số 1 và 2...bực ko tả nổi. tưởng mình đen bị dính xe lỗi, ai dè lên forum thấy ae cũng bị
thangemar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtugapmay07 Chiếc wave 2015 của bạn mình cũng bị.Hôm bữa chạy thử,vô số nó cứng ngắc,khựng.Muốn vô số ngon lành phải xuống ga thật nhỏ.

Nhiều lúc lên cầu.Đang số 1 ,vô số 2 bị khựng,cứng.Mất hứng kéo ga.
ntd_93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangemar Số 1 nhồi ga nhẹ xong nhả ra là vô số 2 mượt, với lại đừng xài nhớt hãng =))
thangemar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ntd_93 Pác nói đúng cái điều mình đang nghi nghi : thằng bạn nó thay toàn nhớt hãng từ lúc mới mua.
@Quang_Vinh_KL chính xác là lỗi nó đó....nghe cộp cộp sida vãi ra
phamlong
TÍCH CỰC
7 năm
Ai có Future FI đời 1, 2 bây giờ bán lại còn mắc hơn giá hồi xưa mua mới ghê...
hdo2
TÍCH CỰC
7 năm
Bên Indo đã ra thế hệ mới năm ngoái, lai giữa con này với Fu X đời cũ nên nhìn khá đẹp. Bên mình thiết kế vẫn vậy trong suốt 4 năm...
junky3
TÍCH CỰC
7 năm
Trong tp Giờ chạy xe ga cho nó khoẻ, xe số chạy mệt lắm
Càng thấy honda ra càng thấy xấu. Thấy mỗi dream và wave đời đầu là đẹp nhất
laxkyluc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà mình có con future đời đầu, đầm và còn bốc lắm, mỗi tội nát dàn nhựa. Lên 70km/h xe vẫn êm re
.Tín.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@laxkyluc Chuẩn r bác, mình k biết đi tay côn nên thích con này cực, nhà mình mua hồi 2012 hay 2013 gì đó, lúc mới ra kiểu này á, kéo 70-80 mà máy êm cực kỳ, hồi mua k có FI 27,5, tới giờ máy móc vẫn êm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019