Honda giới thiệu Civic bản nâng cấp nhẹ 2019, thêm bản Sport, bổ sung tính năng, giá từ 20.345 USD

El Ku
25/9/2018 11:0Phản hồi: 110
Honda giới thiệu Civic bản nâng cấp nhẹ 2019, thêm bản Sport, bổ sung tính năng, giá từ 20.345 USD
Honda vừa giới thiệu phiên bản nâng cấp nhẹ 2019 dành cho chiếc Civic, với hai biến thể Sedan và Coupe. Theo đó, dòng xe chủ lực của Honda sẽ được bán ra tại Mỹ bắt đầu từ tháng 10 năm nay với giá khởi điểm 20.345 USD cho phiên bản Sedan LX, sử dụng hộp số tay và 21.545 USD cho phiên bản Coupe LX sử dụng hộp số tự động vô cấp CVT.

Bên cạnh những thay đổi về ngoại hình và bổ sung thêm công nghệ, Civic 2019 có thêm phiên bản Sport với phong cách thể thao hơn. Những điểm mới ở thiết kế ngoại thất bao gồm đèn pha sắc nét hơn, viền lưới tản nhiệt sơn đen bóng và hốc đèn sương mù ốp chrome. Ngoài ra, nhà sản xuất còn bổ sung thêm 3 màu sơn mới cho Civic 2019 là trắng ngọc trai, đỏ đun cho phiên bản Sedan và vàng chanh cho phiên bản Coupe.

Nội thất xe về cơ bản không có nhiều thay đổi so với bản hiện hành. Hệ thống thông tin giải trí Display Audio nâng cấp được trang bị tiêu chuẩn cho phiên bản Sport và bản cao cấp nhất. Tất cả các phiên bản đều có vô lăng thiết kế mới, giúp người lái dễ thao tác hơn so với phiên bản cũ.

Đối với phiên bản Sport mới được bổ sung cho Civic 2019, phiên bản này nằm giữa hai phiên bản EX và LX, được trang bị bộ vành 18" thể thao, cánh gió đuôi xe sơn đen, ống xả thể thao đặt ở trung tâm và logo Sport ở đuôi xe. Nội thất của phiên bản Sport cũng được bổ sung nhiều chi tiết thể thao như vô lăng bọc da, lẫy chuyển số sau vô lăng, bàn đạp chất liệu nhôm và ghế thể thao.

Về an toàn, Civic 2019 có thêm tính năng đèn pha tự động, phanh tay điện tử với tính năng tự động giữ phanh Brake Hold và màn hình trung tâm TFT 7".

Động cơ của xe không có gì thay đổi, vẫn có 2 tùy chọn động cơ xăng, trong đó có 1 động cơ hút khí tự nhiên và 1 động cơ tăng áp. Động cơ hút khí tự nhiên là loại I4 2.0 có công suất 158 mã lực và 187 Nm. Động cơ tăng áp là loại I4 1.5 Turbo tương tự như phiên bản 1.5 Turbo tại Việt Nam, công suất cực đại 174 mã lực và mô-men xoắn 219 Nm.

0b81263d-2019-honda-civic-coupe-2.jpg 0dd06c2b-2019-honda-civic-sedan-8.jpg 0e6e21b7-2019-honda-civic-sedan-6.jpg 2ffde092-2019-honda-civic-coupe-9.jpg 3c7d3d0c-2019-honda-civic-sedan-3.jpg 4bc7a035-2019-honda-civic-coupe-5.jpg 4ca0d65e-2019-honda-civic-coupe-10.jpg 4d95660f-2019-honda-civic-sedan-9.jpg 6a660b5f-2019-honda-civic-coupe-7.jpg 12c21592-2019-honda-civic-sedan-4.jpg 26b14a26-2019-honda-civic-sedan-2.jpg 925a1d4d-2019-honda-civic-coupe-12.jpg 60966e34-2019-honda-civic-sedan-14.jpg 214790b9-2019-honda-civic-sedan-10.jpg 328736e6-2019-honda-civic-coupe-11.jpg 630180ed-2019-honda-civic-coupe-6.jpg 21794884-2019-honda-civic-sedan-16.jpg a2c5342a-2019-honda-civic-coupe-and-sedan.jpg ba11ac4e-2019-honda-civic-sedan-5.jpg bb1a1fb1-2019-honda-civic-sedan-1.jpg c45b707c-2019-honda-civic-sedan-7.jpg c2966a16-2019-honda-civic-coupe-3.jpg ce34ca85-2019-honda-civic-sedan-11.jpg e5116135-2019-honda-civic-coupe-8.jpg eb334dea-2019-honda-civic-sedan-15.jpg

Nguồn: Carscoops
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa thấy Vinfas của Viêt Nam nhỉ hihi
Bản Sedan nhìn trường xe hơn. Nói chung thiết kế đẹp, giá cũng đẹp !
Thành BMT
TÍCH CỰC
6 năm
@JaegerH.. Nghía lại bờ mông em couple màu trắng đi bro, bạn sẽ thay đổi định kiến về couple đấy. Khêu gợi quá chừng!
Rất thích dòng Civic đời mới của Honda, nhìn ngoại thất cực kỳ ấn tượng, ra đường thấy là ngoái nhìn. Chưa biết nội thất và cảm giác lái có tương xứng với bề ngoài không.
digikei
CAO CẤP
6 năm
@danghiep0122 Hàng Honda xác nhận là cảm giác cầm lái tốt nhất trong tầm giá. Cùng mức giá đó khó có em nào đạt được tỉ lệ giá thành/ cảm giác lái/ phí bảo dưỡng/ êm ái/ tiết kiệm xăng/ bền bỉ hơn được em này. Thêm nữa là chắc chắn mất giá chậm hơn các em hàn quốc rất nhiều. Thiết kế honda nhìn không bị lỗi thời ít nhất 5-7 năm. Như accord 2010 giờ nhìn vẫn rất chất.
@danghiep0122 Cảm giác lái nó vô địch phân khúc hạng C ( trừ xe Sang). Mình thử nhiều rồi quyết định lấy em 2018. Đang đợi xe về
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
6 năm
@digikei Mình lại thấy focus 2019 đáng đồng tiền nhất trong phân khúc
@kinglucky95 Chỉ vì mình đã lỡ yêu thôi phải không nào, hihi. Yêu từ cái dáng đến cái giá, hihi
digikei
CAO CẤP
6 năm
@kinglucky95 Bạn ơi, mua chạy tầm 3-4 năm mới biết. Ford nó đầm hơn chút nhưng có tật. lắm lỗi lắm bệnh. Bạn có đi xe hơi mới biết, bực bội nhất là em nào ưa hắt hơi sổ mũi sẽ làm mình mất thời gian và tiền bạc lắm
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phần trước và đuôi xe vút rất đẹp. Nhưng đèn hậu chẳng ăn nhập gì. Thật ra nhìn quen cái đèn hậu thì thấy đỡ xấu thôi. Honda nên thiết kế lại đèn hậu.
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baohen1510 Tôi không nói chiếc xe này xấu, tôi nói cái đèn hậu xấu. Tôi không nói thiết kế lại xe, tôi nói thiết kế lại đèn hậu. Tôi nói chuyện đẹp xấu, bạn đi nói chuyện doanh số. Bạn nên biết chiếc xe bán chạy nhất k có nghĩa là chiếc xe đẹp nhất. Còn đẹp xấu là tuỳ mắt mỗi người. Ok?
@supperyoyo đèn xấu hay đẹp tùy cảm nhận mỗi người, bạn không thích bạn nói xấu, bạn thích bạn nói đẹp. ai cũng có quyền nói cảm nhận riêng của mình. Còn thiết kế lại thì chắc chắn hắn sẽ thiết kế lại ở thế hệ sau hoặc sau nữa, còn thế hệ này thì miễn bàn. khi thăng giám đốc thiết kế nó duyệt và tiến hành sản xuất thì cứ vậy mà sản xuất thôi. hehe
@supperyoyo Thì đối với bạn đèn hậu nó xấu nhưng đa số lại thấy đẹp .
Tôi không nói là nó đẹp nhất nhưng với số đông , trong tầm giá em nó đẹp và đáng mua nhất . bằng chứng qua doanh số bán ra .

Điều tôi muốn nói là em nó đang bán chạy nên không có lý do gì honda phải thiết kế lại đèn hậu vì một số người không thích đền hậu như bạn . ít nhất trong vòng 3 năm nữa ( vì em nó mới ra có 2 năm ) .
còn thay đổi thiết kế tất nhiên trong tương lai sẽ có . nhưng không phải bây giờ
boyvtkg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baohen1510 Mẽo ra đường nhìn lướt ngang là thấy ít nhất 1 chiếc 2018 😁
Ngoài đường nhìn rất đẹp, xem đánh giá xong lại muốn mua ngay.
@cutamthat Đã bán đâu bạn. Bạn nhìn ngoài đường là con Civic 2018 nhập về Việt Nam
@luutrungkien Ý em nói 2018 ấy
@cutamthat Thích múc thôi bạn. Mình đặt cọc 1 con mà chờ đến tháng 11 này xe mới về. Rất nôn nóng.
Chả đâu có cái kiểu mua xe như Viẹt Nam. Tiền tỷ mà mời các bác đợi 2 thángg
@luutrungkien Em đang chạy bản 2011 rồi nên đợt tới sẽ lấy CRV
@cutamthat CRV nghe nói phải đợi đến 4-6 tháng. Hic đúng là Honda có khác, chuối. Được cái con Civic mới và con CRV mới đẹp vãi ra
nhìn cái giá nước người ta thấy mê......... thôi em đi bán vé số tiếp đây.
@Chí Thiện Kute Gần cuối năm mà chưa đủ doanh số sao bạn, dụ bán nguyên cọc thế kia
@mucnuong.tuongot bạn xin mình bán cho 1 vé trước nhé chứ mình không có dụ ai hết. Bạn mua nhiều thì cơ hội mang Civic 2019 về càng cao thôi kkkkk
@Chí Thiện Kute Mời chào nhiệt tình thế kia và lại còn giới thiệu khả năng trúng cao, ái chà gặp dân sales thứ dữ rùi. Chúc bạn vượt doanh số nhé
@mucnuong.tuongot nói khô cả họng mà bạn cũng có mua đâu ahuhu .thôi ngủ sáng mai đi mời người khác 😆 kkkkkkk
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
thích mỗi cái car play
@thanhhai.bk Con này quá trời công nghệ ngon mà chỉ có trên xe sang . hỗ trợ giữ làn, cảnh báo va chạm phía trước, phanh khẩn cấp tự động, kiểm soát hành trình chủ động . Giờ thêm cái phanh điện tử tự động . Vậy mà bạn chỉ thích mỗi car play thôi hả . Carplay có gì khó đâu bạn . Xe cỏ muốn có carplay cũng dc . 10 chai làm đầu pioneer là có ngay carplay , android auto . 😁:D:D
Nhìn sơ hình tưởng xe mới bị tai nạn 😃

baophucdoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Civic Sport lần cải tiến này đẹp quá, nhất là phần đuôi xe khá đẹp, nhìn hao hao Porche Panamera nhưng cứng cáp và góc cạnh hơn.

@baophucdoan Tìm không ra nhỉ. Lên youtube cũng không có con này
@baophucdoan Nếu nói giống thì Civic giống Audi A5, A7 đời mới hơn Panamera.
baophucdoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luutrungkien Bác gõ Porche Panamera 2018 là ra mà. Gửi bác trang web mình lấy hình về.
https://www.caranddriver.com/photo-gallery/2018-porsche-panamera-4-e-hybrid-first-drive-review-gallery#23

First Drive: 2018 Porsche Panamera Plug-in Hybrid Photos

Plugging into performance.
caranddriver.com

Còn trên YouTube thì đây nha bác:
baophucdoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@liebherrltm1200 Uh, thấy giống Audi A7 2018 😁
ides
CAO CẤP
6 năm
Civic cái đèn hậu chưa ưng lắm. Còn nữa thì perfect :3
@ides nếu thích và đủ tiền thì quất ngay đi bạn, chỗ nào hổng thích thì ta độ lại theo ý muốn là ngon lành cành đào
Đẹp , mà nhìn hao hao BMW 3 GT nhỉ
ndthuanx
TÍCH CỰC
6 năm
Sport mà chẳng tăng hp.
nierec
TÍCH CỰC
6 năm
Thiết kế mui cong xuống đuôi xe giống mấy chiếc siêu xe, nhìn sang và chất
Civic quá đẹp, nhưng doanh số vẫn kém Altis 😔.
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@luutrungkien Altis với Civic cùng phân khúc mà bác
@Galaxy..Star Cụ chem nó vừa rồi, lăn bánh cũng phải 880 triệu nhé
@txvuong Ừ ha, mới search lại giá tháng 9 là 763 củ xuất xưởng.
@luutrungkien Altis với Civic đều là Sedan hạng C mà 😃, do thiết kế hướng điêu khắc dòng chảy của Honda chứ nó có phải dòng Coupe đâu. Doanh số là do nhiều yếu tố, mình chỉ thấy tiếc vì tầm tiền ngang ngang cùng phân khúc mà Civic hơn hẳn lại bán không chạy bằng Altis thôi.
Má ! Hơn 20K tí có con xe đẹp và chất như mơ !
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái giá quá yêu nhưng về Việt Nam thì khó yêu nhau lắm. Civic đời sau này nhiều thay đổi nhìn rất thể thao. Nhưng quan điểm cá nhân thì mình ko thích thiết kế phần đuôi xe, đi ban đêm nhìn phía sau như phi thuyền
Nhìn thôi đã thấy phê rồi
tonion
TÍCH CỰC
6 năm
Đèn hậu đã full led chưa nhỉ. Mấy con chạy ở Vn vẫn halogen. Nhìn chán.
Ngày xưa có chạy civic của midu 1 lần ( hồi đó em làm bell cho ks 😆 )
@intelinsidêpntiummmx Midu mà thèm chạy Civic à? Tưởng phải Mẹc trở lên mới chịu chứ. :p
Ngày xưa làm ks, có 1 anh khách cũng đại gia. Mỗi lần đến ở chỉ 1 đêm, phòng nhiều nhất chục triệu nhưng đặt cọc toàn 1000$ trở lên (lí do anh không có tiền VNĐ 😁). Đeo cái đồng hồ vuông vuông dự là vài trăm. Tuy nhiên anh í chỉ đi taxi hoặc lâu lâu cưỡi con Hyundai Accent. Hỏi tại sao, anh í nói tao chỉ cần cái xe để đi lại thôi là đủ rồi.
@LRA Có nhiều tiền thì tôi đi Morning cũng được bạn ạ. Bạn chưa hiểu tâm lý người giàu rồi. Khi quá nhiều tiền thì câu chuyện mới khác.
còn chỉ mới vừ vừa thì mới phang Hạng Sang
@LRA Ở sg này mấy đứa chạy mer coi chừng toàn xe đi thuê hay trả góp ak bạn 😆 1 dàn xe mer của ks intercontiental là đi thuê đấy 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019