Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda HR-V sắp về Việt Nam, dự kiến được phân phối từ tháng 10/2018

Trung Dt
6/7/2018 8:36Phản hồi: 49
Honda HR-V sắp về Việt Nam, dự kiến được phân phối từ tháng 10/2018
Một đại lý của Honda tại TP Hồ Chí Minh vừa thông báo bắt đầu cho đặt hàng mẫu xe HR-V. Đây là mẫu xe subcompact crossover có kích thước nhỏ hơn CR-V phù hợp với việc di chuyển trong những đô thị đông đúc. Dự kiến những khách hàng đặt trước sẽ nhận xe trong tháng 10/2018.

Honda HR-V bắt đầu được phân phối vào năm 2015 tại Thái Lan. Hiện tại thế hệ HR-V 2018 facelift đã có một số thay đổi về mặt ngoại thất như việc sở hữu đèn trước full LED giống với Honda City. Xét về kích thước, HR-V nhỉnh hơn một số đối thủ như Ford Ecosport nhờ sở hữu khoang nội thất rộng rãi, bánh xe kích thước lớn cùng sự hiện đại trong khoang nội thất với hệ thống công-tơ-mét điện tử.

Chi tiết Honda HR-V 2015 tại Thái Lan

HR-V được trang bị khối động cơ 1.8L i-VTEC SOHC cho công suất 141 mã lực tại 6.500 vòng/phút cùng mức mô-men xoắn 172 Nm tại 4.300 vòng/phút, đi kèm hộp số biến thiên vô cấp CVT. Tại Thái Lan HR-V hiện có 3 phiên bản là E, EL và RS.

Hiện tại mức giá của Honda HR-V vẫn chưa được tiết lộ. Tuy nhiên chắc chắn nó sẽ thuộc phân khúc giá cao hơn so với Ford Ecosport. Một chiếc xe cũng ở cùng phân khúc với HR-V là Hyundai Kona cũng sẽ có mặt tại Việt Nam vào cuối năm 2018.

https://www.facebook.com/Autohondaphattien/posts/481596905634278
Facebook
facebook.com
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp mà cái mâm nhìn k thể thao
w810i
CAO CẤP
6 năm
Honda có thể xem là hãng đặt tên xe dở nhất, trừ Civic với Dream ra 😁
@w810i Bác có hiểu ý nghĩa của họ không mà chê dở. Từ Accord, Civic, City, CR-V,...cho tới Sh, Airblade,...đều có ý nghĩa riêng.
w810i
CAO CẤP
6 năm
@Cuộc sống tốt Toàn danh từ chung, có gì ghê gớm mà khó hiểu vậy bác? :rolleyes:
Mình đang chạy Accord nhưng cũng ko nuốt nổi cái tên của nó nữa, civic nghe còn hay hơn, accord với city nghe như đấm vào tai :D
@w810i Bác tìm hiểu ý nghĩa của nó đi rồi hãy phát biểu. Đọc thì chắc chắn đọc "ác-cọt", nhưng đọc đúng thì nó nhẹ nhàng lắm "ách-coi"
w810i
CAO CẤP
6 năm
@Cuộc sống tốt Mình thấy nó dở thì mình chê nó dở, mắc gì bắt khách hàng phải tìm hiểu rồi mới được khen/chê vậy bạn? 😁
Nhà mình honda đông nhất đấy, mà ko cuồng đâu. :D
Con này có vẻ cháy hàng đây. Honda ở Việt Nam thì bá chủ rồi còn gì, từ xe máy đến dạo này là ô tô.
@phamdungitc Oto thì Honda tuổi gì so với Toyota
kgsang
TÍCH CỰC
6 năm
@shinichi_11_11 dmqtrieu phải không ? 😃
ides
CAO CẤP
6 năm
@shinichi_11_11 Bạn vui tính quá. Vios so với city. Altis so với civic. Camry so với acc.. à mà thôi 😆)
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cao hơn Eco thì sao cạnh tranh ta ... Tưởng thấp hơn còn hốt
gaumeo46
TÍCH CỰC
6 năm
@palmtj27 Bán ở đâu ầm ầm thế bác. Ngoài đường 100 con i10 mới có 10 con yaris =)))
kenie.2811
TÍCH CỰC
6 năm
@khoaguitar Uả vậy hả 😆
Xin lỗi nhá 😃)
@gaumeo46 bác so sánh kiểu j thế =)) Giá Yaris cao hơn gần gấp 2 lần I10, lại thêm người ta chuyên mua I10 để chạy Uber vs Grab thì chả nhiều =)))
@gaumeo46 bác ko hiểu ý mình ah . giá có cao nhưng đáng tiền thì họ vẫn mua . thật sự anh chị em họ mình mua , bạn bè mình mua Kia , Huyndai chạy toàn 2-3 năm bán tháo về toyota , ford tè le
DTCCOM
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tay nắm cửa sau sao không thấy nhỉ?
@DTCCOM Mấy xe hàn hay có kiểu này , xe nhật ít thấy
yomama
TÍCH CỰC
6 năm
@DTCCOM nói chi đâu xa vậy, Chevrolet Park ở VN cũng mở cửa kiểu này đó
@DTCCOM Giống chevrolet spark đó bạn ! 😁 nhìn xấu không thể tả
Vậy chắc Toyota CH-R nó theo sau về
Hoang.Nitech
ĐẠI BÀNG
6 năm
@palmtj27 Nhìn qua thấy dáng con này cũng hao hao C-HR
@palmtj27 Không bác, Toyota Việt Nam chưa có dự định nhập con CH-R về bán trong năm nay. Có thể CH-R 2019 sẽ ra mắt trong năm 2019. Còn năm nay thì chỉ có Rush,Avanza, và Wigo.
@thanhpham1811 mấy con ab1c kể thật sự nó quá xấu khó mà cạnh tranh vs đám nhà madza
@palmtj27 Toyota không có ý định cạnh tranh gì cả đâu bạn à, vì bạn có nhìn thấy thông số của những mẫu xe này sẽ biết. Quan trọng là Toyota muốn lấp đầy phân khúc thôi, bán được bao nhiêu bán và không có đặt nặng. Chiến lược vấn là ViosInnova. Xe nhập khẩu khách hàng đặt bao nhiêu nhập bấy nhiêu.
rayz
TÍCH CỰC
6 năm
đúng truyền thống honda vn thì chắc giá sẽ trên núi so vs các xe cùng phân khúc :v qua mẫu thì rớt giá ko phanh :v

giá mua xe mới mình đoán sẽ hơi cao so vs những gì nhận đc, còn dẫn chứng thì cứ nhìn giá civic turbo vs city, jazz các thể loại :v
Bên Thái đi rất nhiều. Mà bên đó k chơi với Hàn Quốc hay sao mà toàn xe Nhật nhiều
ides
CAO CẤP
6 năm
Con này chắc hơn eco 50 củ 😆
@ides Ít thế bác. Ít nhất cũng phải hơn eco 150 củ
ides
CAO CẤP
6 năm
@Congtien_1407 Bản 1.0 ecobost thua bản rẻ hrv tầm 50 củ. Mình nghĩ thế 😔
@ides Bản cao nhất phải so với bản cao nhất chớ bác. Eco bản thấp 545tr so với bản thấp hrv hơn 700 củ mới chuẩn
@ides Giá dự kiện từ 700 triệu trở lên nhé bạn, nhiều bạn sale đi học về báo. Kiểu này Ford Ecosport khó bị lật đổ.
trunggia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bên hãng Honda chính thức phát ngôn hả Trung
lovanten
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang sở hữu con Honda City đây, nhưng nói thật là không bằng con Vios thật. Xe thì trang bị nhiều công nghệ hơn thật đấy, nhưng nếu để được chọn lại thì mình sẽ chọn Vios vì các lý do sau :
- Vận hành : Vios chạy êm ái hơn, City hệ thống treo rất cứng, đi trong thành phố, qua nắp cống hoặc mấy gờ giảm tốc nhỏ thôi mà cảm giác còn sóc hơn cả xe máy.
- Hệ thống khung gầm cho cảm giác không chắc chắn, thua cả con CD Pride đời ô kìa.
- Điều hoà yếu, làm mát chậm và không sâu
Được mỗi cái dáng xe và các tiện ích như cân bằng điện tử, lẫy gảy số, toàn những thứ mà ít khi phải sài khi di chuyển trong đô thị. Điểm nữa là do gầm thấp, giảm sóc cứng nên người nào bị say xe sẽ đỡ hơn. Nhưng để nói “ đi ô tô “ thì City không bằng được Vios
DTCCOM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lovanten City so với Civic khác nhau nhiều không bác. Vì em này phân khúc khác và level cũng khác City mà. Ý em là tiền nào của đó.
Vios thực ra chỉ bị chê vì cùng tâm giá mà không có option thôi, còn về chất lượng máy móc chẳng ai chê gì cả.
lovanten
TÍCH CỰC
6 năm
@DTCCOM Về máy móc thì Honda cũng là dạng tốt, tuy nhiên theo mình nghĩ thì đó là định hướng mà Honda sản xuất xe. Civic thì mình cũng nói thật là chưa đi thử bao giờ nên không dám lạm bàn. Nhưng cơ bản là dòng Honda thì sẽ không thiên về êm ái đâu ạ.
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
@lovanten nói thật e trông city đường nét thiết kế quá rườm ra, vios cứ bo bo tròn phù hợp với nhiều người,
à ông già e chạy vios e 😁
Trông ngầu nhỉ
sakuni
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp quá, nhưng vẫn phải trung thành với Altis At 1.8G, kinh tế nhất các bác ạ
cạnh tranh với tucson của Hyundai
dungsss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe thì mới, máy thì cũ, trong khi máy 1.5 Turbo thì ưu ái cho CRV và Civic đời cao hết.
Máy móc Honda thì ngon rồi, dự em HRV này sẽ gây bão. Tuy nhiên về VN hơi muộn , khi mà XpanderRush về trước. Mà em Rush lại của Toyota, thương hiệu có sẵn nên chắc chắn em HRV này khó khăn lắm đây
ductri144
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá trên 700 thì sao đấu lại Hyundai Tuscon các bác nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019