Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda MSX 125 mới được bán chính hãng, 50 triệu, nhập Thái

levuongthinh
4/5/2017 7:25Phản hồi: 187
Honda MSX 125 mới được bán chính hãng, 50 triệu, nhập Thái
Dù hơi chậm nhưng cuối cùng thì Honda Việt Nam cũng đã chính thức nâng cấp MSX 125 với phiên bản mới nhập từ Thái Lan. Tuy nhiên đây không phải là bản mới nhất có trên thị trường. Dù vậy thì khác biệt giữa bản Honda Việt Nam sắp bán và bản mới nhất chỉ nằm ở phanh đĩa trước. Bản mà HVN bán sẽ không có phanh ABS. Chiếc xe minibike này có giá 49,9 triệu và bán ra từ 11/05/2017.

Thiết kế của MSX 125 mới thay đổi khá nhiều so với đời cũ. Chiếc xe không còn bầu và tròn trĩnh mà thay vào đó là những chi tiết vuông vắn, góc cạnh, khiến nó đẹp hơn nhiều.

Cụm đèn pha halogen hình tròn được thay thế bằng đèn pha LED 2 tầng.

Ống xả được hạ xuống thấp ở dưới phần gác chân sau và có thiết kế đẹp hơn. Với thiết kế này thì người ngồi sau sẽ cảm thấy thoải mái hơn khi để chân.

Honda MSX 125 2017 được trang bị khối động cơ 125cc, công suất 9,2 mã lực tại 7.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 10,6 Nm tại 5.500 vòng/phút.

HVN sẽ tạm dừng bán phiên bản MSX 125 cũ khi họ bán ra bản mới. Nhắc lại, giá MSX 125 mới là 50 triệu và bán ra từ 11/05.

Tại VMCS 2017, anh em sẽ có thể chạy thử MSX 125 2017 tại khu vực trải nghiệm ngoài trời của Honda Việt Nam.

Quảng cáo

187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sự vuông vức, góc cạnh làm mất chất "dị dị" của MSX vốn là đặt trưng của loại xe monkey thif có!

Dù sao, giá rẻ thì phụ tùng thay thế cũng rẻ theo, đó là điều tốt!
hino86
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cheetah_fast Em cùng quan điểm với Bác. Em vẫn thích cái kiểu đơn giản và ko đụng hàng MSX cũ!
dovtkh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cheetah_fast Cũng chỉ là cảm tính, đúng không bạn?
@dovtkh Yes, cảm tính cá nhân tôi. Nhưng nhiều người đồng cảm.
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@cheetah_fast
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@cheetah_fast Từ ngày mình thấy honda ra mẫu mới. Mình đã ko còn niềm cảm hứng đối với dòng cũ nữa.
spec1al
TÍCH CỰC
7 năm
Riêng mình ko bao h mua mấy xe này, xấu thấy bà nhìn lùn lại còn ngắn, tiền đó để mua winner hoặc ex 😃 ế là đúng quá xấu
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
7 năm
@haind.lmp111 Chuẩn luôn bác. Trung bình 1 ngày ra đường gặp ít nhất 1-2 con :D thấy tần suất xuất hiện còn hơn winner (đối với em thôi nhá :D)
@spec1al Đúng nó vừa bán vừa cho mà.
Nó ở quê. Tậu con Ex150, muốn lấy vợ. Gia đình cấm. Nên nó bán để quyết ngay cái đám cưới cho được ngày. Hiểu chưa.
Mình thấy tiêca. Nhưng ngăn không nổi.
@spec1al Cơm chiên bạn nạ. Ra nhà hàng ăn.
Ở nhà cũng dc, nhưng cầu kì mới ngon.
spec1al
TÍCH CỰC
7 năm
@Tiến Trần 3010 Vâng ếch tôi thấy chỗ tôi méo ai đi nên tôi nói thế thôi ko thích thì mếch 😃
Con này ra Head liệu có đội giá ko các bác?
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanokvt đội giá là thương hiệu của head mà, yên tâm cứ rước về thì ít nhất là 60 chai rồi đó 😁
hgiang90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NNK910 Xe nào bán chạy nó mới đội giá thôi, chứ con này không nhầm còn rẻ hơn giá niêm yết đôi ba triệu.
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanokvt Ko, vì nó bán ko chạy.
@tuanokvt Ế hả họng thì đội sao được bác 😁.
Khỏi lo, HEAD cũng bắt đầu trở về hành tinh của mình rồi.
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@hgiang90 hồi trước ra mua future cũng bị đội 1tr, mua ab đội 4tr k. ra head coi giá đội bao nhiều 😁
50tr mua con cóc cùng giá này mua EX yamaha 150 chạy cho khỏe honda ảo tưởng à
@Trần Võ Minh Hậu vừa lên đổi 100 đã bị bắn tốc độ =(( đường thì xấu, người thì bé tẹo cứ đòi mấy xe khỏe xe to đi cho oách trong khi mấy khi sử dụng hết được xe đâu cơ chứ.
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@trungkienmobile82 Tui nghĩ nếu Honda làm máy đứng như kawasaki, benelli thì ok, chứ nake mà máy nằm thấy dị thật. Mất chất, ko đẹp 😃
@trungkienmobile82 Mỗi người mỗi sở thích.
Tuy sở thích này ít hơn.
Xe này tuy 125cc nhưng tốc độ không kém Ex 135 cc đâu.
Quan trọng là linh kiện em nó là hàng thái. Mà bạn biết ( honda drem thái bền hơn honda drem việt như thế nào).
Tại sao? Cũng 125cc drem thái đắt hơn drem việt rất nhiều.
Nên.... không quan trọng cái dung tích xy lanh lý thuyết. Cứ phải vít ga xem nó mạnh yếu thế nào.

Bạn mình có con MSX 125cc phiên bản củ. Vít ga với con Ex 135 màu xanh. Kết quả là hoà.

Xe này đắt hơn winner 150cc luôn.
Ngày xưa nó 65tr đấy bạn.
Quan trọng là hàng thái, quan trọng là thực tế.
Mấy thằng EX 150 chưa thông số lý thuyết cũng ảo thôi. 150 đó hết ga được bao nhiêu.
@Tiến Trần 3010 Em thấy có bác cao 1m72 cơ. Cũng cân đối.
Đi con moto mà thấy tội nghiệp. Dù họ giầu.
Rẻ hơn 10 mấy chai coi chừng không nhập nguyên chiếc mà lấy cục máy Future nội địa sơn đen gắn vô là SML nha😁
@Rich Leon mua bán xe nó có giấy tờ nguồn gốc xuất xứ của từng bộ phận trong xe hẳn hoi, lừa sao đc. Rẻ hơn là do thuế nhập khẩu giảm thôi
JNG
TÍCH CỰC
7 năm
@Rich Leon Có khi nó cũng là cục máy future tinh chỉnh lại chút thôi, cùng 125cc mà. Gì chứ Honda là hay dùng chung máy giữa các dòng xe lắm, xe hơi cũng vậy
Cho mình hỏi vé vào motor show là bao nhiêu vậy mọi người ?
@Frank911fs 20k nha bạn
anh25251325
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Frank911fs 20k bạn ah
Nhìn xe nhỏ nhắn dễ thương, nhưng giá có vẻ cao nhỉ/.
@Vũ Huy Vũ Thái 100%
@Vũ Huy Vũ Cặp phuộc nhập của USA
Hàng thái mà bạn.

Drem thái so với drem việt khác nhau lắm
drcongII
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tiến Trần 3010 Em thấy tụi Brixton mập mờ về xuất xứ quá nên nhiều khả năng nó từ anh hàng xóm xuất qua bên mình quá.. haizzzz. Giờ đợi 1 thời gian coi có ai làm chuột bạch xem thế nào...
Thích quá mà chưa dám nhích!!! 😔
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
7 năm
@drcongII Brixton sản xuất tại TQ và nhập sang Châu Âu :(
Nhiều bác thích xe này, riêng cá nhân em thấy nó đẹp trừ: hơi thấp, bánh nhỏ, máy trông nhỏ nhỏ, về lắp thêm mỏ cày nữa, độ lên nhiều mới "giống" PKL 😁

@cunatvechai Xe mini mà. Sao cứ phải ép nó lên pkl làm mịa j
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
7 năm
Em thấy con này được mà sao các bác chê ghê vậy 😔 dạo này đi ngoài đường thỉnh thoảng gặp 1 em, cả bản cũ và bản này. Nhìn ngoài thấy nó cũng đâu có tệ. Cơ mà nếu giá giảm xuống tầm 45 chắc ngon hơn 😁
@Ếk Kốm fu 125 đã gần 40 rồi mà bác. con này thiết kế ngon hơn lại còn có cả phuộc USD giá xuống 45 thì lại quá bèo cho 1 chiếc xe nhập rồi :(
@Ếk Kốm Nói thát, là người đam mê thì thích xe này thôi chứ con này còn kén hơn cả raider í
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
Xe thấp nhỏ ngắn. Ngồi khó chịu bỏ mịa. Chở thêm người càng thêm bực
@anhtt1987 Uh, những bạn nào có ý định chạy Uber, Grabbike thì nên tránh xa em MSX này!
@anhtt1987 Yên cao tương đuơng honda wave @ đó bạn.
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
mẹ, bỏ ra 50 củ mua cái xe như xe đạp điện ah? tuỳ sở thích từng người nhưng mình éo thích
@duyvankm nói như bạn thì mình cũng có quyền chỉ trích câu nói của bn nhé =]] mình cũng là thành viên tt nhé
thứ 1 bạn vào so sánh cái xe 125 phân khối vơi cái xe đạp điện không phải dở hơi ?
thứ 2 bạn vào cmt nhưng không quan tâm ng khác nghĩ gì về cái cmt của mình ,đó kh phải dở hơi ?

mình quote bài và nc rất đàng hoàng với bn ,đừng dùng những từ ngữ như v để cuộc tranh luận thêm căng thẳng

bản thân mình quote bài bạn là vì mình đồng ý nó xấu nhưng vẫn đỡ hơn bản cũ và do bạn lấy ví dụ so sánh thiếu logic v thôi

thà là bạn dừng comment ,bạn nói bạn có quyền nêu suy nghĩ của bạn về cái sp này thì mình cũng có quyền quote cmt của bạn và nói ra suy nghĩ của mình về comment so sánh khập khễnh của bn đấy
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
@Trần Võ Minh Hậu Tóm lại là dở hơi cám lợn tôi không thích tranh luận kiểu vô nghĩa
@duyvankm bn nói v thì thôi ,nói thêm chỉ tổ mất vui .
con này các bạn nữ chạy nhìn cute phết
p/s: chống chỉ định chở 2 trở lên 😁
cùng quan điểm với bác. xe này mấy bạn nữ cá tính đi thì đẹp phải biết
Rồi, kiểu này đại lý anh hành rồi
hgiang90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều người thích nhưng được mấy người mua đâu 😆
@hgiang90 vấn đề phải có ng mua thì nó mới tiếp tục bán =]]
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hgiang90
Nhiều em trai qua tuổi thành niên mơ ước, xin tiền gia đình mua thì đúng. Tay côn bão hòa, hãng mẹ định mở đường máu hay sao mà chọn con mơn-ky này, hạn hẹp đối tượng quá.
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cục máy nhìn nản thế
T150RC
TÍCH CỰC
7 năm
@Tiến Trần 3010 Bánh bé thấy feeling khi chạy nhanh quá bác ơi. Qua 100km/h chắc run :p
@T150RC

đây bác ơi :3
@Tiến Trần 3010 Ex 135 màu xang GP thì bỏ qua
Riêng EX 135 màu vàng.... con tay. Thì thua MSX một trời một vực.
Đừng so honda drem Việt với drem Thái.
Tuấn nhox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@do.vuonggia1990 Trời trời tui đang đi con rc135 vàng đen mới ghê, cho vài trăm ex gp hửi khói leo đèo ex150 gọi tôi bằng cụ.
QHTC 2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quả máy nhì sấu quá
cosin84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này hôm đi campuchia tháng 4, thấy bên đó nó chạy ầm ầm giờ mới thấy bán ở VN. Cam nghèo mà sao hàng mới đều có trước là sao ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019