Honda ra mắt SH 125i và 150i 2017: thiết kế đẹp như SH 300i, ABS, đèn LED, khoá từ, giá từ 68tr

Vua Lười
8/11/2016 3:45Phản hồi: 861
861 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dknyxdie41
TÍCH CỰC
7 năm
Éo hiểu đi thần thánh cái xe nữ liberty. Xe thì như hạch. Chiếc medey gì ra còn ko có vé với sh thì liberty tuổi chim
dknyxdie41
TÍCH CỰC
7 năm
@binbin1989 ra đg mà xem lib hay sh nhiều tự hiểu.
ra góc đường khoá thì lib hay sh nó cũng dắt đc thôi, ko nổ máy đc
nói về sh 125 7x tr thì quá ok trong tầm giá, lib 5x sợ chưa hơn đc sh mode 5x tr nói gì con sh này
@dknyxdie41 Ra đường xem xe nhiều? xe nhiều là xe ngon? người vn có thói quen mua xe máy thì honda,mua ô tô thì toyota,tâm lý a dua theo đám đông.
Thứ nhất 7x à? vario là sự lựa chọn ko tồi chút nào,xe nhập nhưng ít ai mua,vì như tôi nói ở trên người việt mua theo tâm lý a dua.
Thứ 2 là đối vs xe nhiều nhưng chưa chắc đã ngon ví dụ sh cũ giá 2xx triệu? nó ngon thì chắc chắn là ngon rồi,đảm bảo điều kiện bền,đẹp v..v... của mọi người vì sao họ ko chọn? ko đầy đường? vì nó đắt mọi người a dua ko nổi.
Tóm lại đã Ngon,bổ thì ko rẻ.
@binbin1989 Toyota được cái thương hiệu thôi bác, Fotuner gọi là thánh lật, vừa rồi clip trên youtube mẫu bán tải Hilux mới chạy test cua gầm xe bay bổng trên không, thế mới được gọi là Toy thần thánh, ở VN xe còn bị cắt hết option y như cái xe tải bình thường.
Bất chấp việc được khách hàng Việt ưa chuộng, một nghịch lý ở các phiên bản Toyota Fortuner bán chạy là đều không có những trang thiết bị, tiện nghi và an toàn phổ biến hiện nay.

Tính năng an toàn sơ sài với nhiều cái không trên 3 model Toyota Fortuner bán chạy ở Việt Nam.

Nói về xe máy Honda ở VN dễ có phụ tùng thay thế, tiết kiệm xăng, bán lại được giá, còn chất lượng kém hơn những xe liên doanh sản xuất thế hệ đầu, được cái xe tay ga của Honda nhiều tính năng, đồng hồ điện tử, động cơ tự ngắt kiểu dáng phù hợp mọi lứa tuổi.
@yeucongnghe2012 Toy được ưa chuộng và mua nhiều đa số là dân kinh doanh dịch vụ,bạn cứ để ý cái ăng ten định vị cho dòng 4 chỗ,ra đường 10 chiếc hết 9 chiếc gắn,7 chỗ thì ko biết được.Mấy ông này tâm lý mua xe nhằm bán lại giữ giá thôi nên rất thần thánh toy.Xe toy về vn ko những bị cắt option đâu mà chất lượng kém lắm,vỏ mỏng,cách âm kém,cục máy cũ kĩ,linh kiện rởm,tính năng an toàn hầu như ko có..
Honda vn giờ so vs ya cũng same same thôi,nhưng ya ko đc chuộng nên mất giá hơn,cái gì honda có mà ya ko có? thậm chí là hơn ấy chứ.Mà ai giữ đc con sh này đi thêm vài năm nữa sẽ thấy máy xuống ntn cho dù đắm mền ở nhà =))
3baba
ĐẠI BÀNG
7 năm
Túm lại giờ muốn mua SH 2017 ABS 150cc tại đâu và giá bao nhiêu, có bác nào mua rồi khoe và thông tin lên đây để topic về đúng ý nghĩa của nó. Còn bạn nào tranh luận việc hơn kém với dòng xe khác hay bạn có tiền hơn người khác thì tốt nhất mua một chiếc về review cho mọi người. Cảm ơn !
anhle09
ĐẠI BÀNG
7 năm
@3baba 110 củ nhé ra biển
@anhle09 Giá honda 90tr giá head 110tr, chênh 20tr là còn ít đó bạn, vài bữa nữa là cận tết nó lên 120tr là khỏi mua luôn
Topic bàn về Sh. Piagio gì ở đây dẹp đi ! Kệ thằng binbin1989 nó nói gì đi mấy cụ ! Mình cứ bàn về em SH2017 tiếp tục đi nó nói gì kệ nó.
Hóng có ai ở TPHCM hóng được tin là xe về chưa?
D0LLY
TÍCH CỰC
7 năm
thấy báo giá mới 95tr 😃
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đi hỏi vài HEAD ở TPHCM thì có chỗ xin để lại số điện thoại để khi có xe họ liên lạc, có chỗ không nói khi nào có xe, có chỗ thì báo 16 có xe và chỉ về màu xanh cửu long. Riêng mình hỏi màu trắng 150 ABS thì họ hẹn 23/11 về 2 chiếc, về sớm hơn họ gọi sớm. Vì vậy mình nghĩ tầm 16 là có giá ở TPHCM, tối 16 ai có đặt xe đúng màu thì HEAD sẽ gọi, 17 có thể lấy xe rồi đó 😁 Nhân viên bán hàng cho mình coi danh sách đặt hàng đợt đầu thì thấy mọi người đặt 125 ABS là đa số :D
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguyendinhhuynhat Ok, mình sẽ hỏi luôn dùm bạn 😁
@miseryme Ok cám ơn bác nhiều. Hi vọng giá tốt để em với bác đều có xe đi chơi tết hahahaha
Phuoctin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyendinhhuynhat Để dành thêm đi. Cơm không ăn thì gạo còn đó. Lo gì. Đi con 150 tốn thêm có xíu mana thôi mà được tới 20% attack. Chiến đã hơn.
@Phuoctin E không đam mê tốc độ gì đâu bác ơi....Đi thong dong thôi đi làm chở vợ đi làm về.....Rãnh đi dạo phố này nọ thôi.....Với 1 phần vợ e giáo viên chiều về mặc áo dài e không phóng được người ta nói chết bác àh hahaha
Có vợ rồi, ko thì cũng làm cái cho thoát kiếp FA. Tiếc nhất là mình chả bh thích đi xe gas.
89tr về head thành 98tr, vồn!
Tìm được trên FB ở TPHCM Q4 về rồi đây nè màu này đẹp vãi !
@hoangthanh144 về sơn cái mâm thành màu đen là đẹp. Éo hiểu sao Honda làm cái mâm nhìn cái xe nó cứ yếu ớt thế éo nào.
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangthanh144 Màu này cũng đẹp, mà là bản CBS 😁
@Blue_Eyes_White_Dragon Lý do nó không sơn đen là nếu sơn không tốt dễ bị tróc mà sơn tốt thì giá thành mắc nên nó cắt giảm bớt ăn lời nhiều hơn thôi hahaha.
Mới gọi bên Minh Thành họ báo 18 mới có xe, mà giá 150 ABS là 105tr bao giấy, chát
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
Các HEAD ở TPHCM hôm nay đã bắt đầu có xe về, có hàng trong kho nhưng nhân viên kinh doanh vẫn trả lời là phải 18 mới có xe và bán 😁
@miseryme nó đang dò xem độ máu me của dân với SH mới đến mức nào ấy mà.
Hôm qua mới qua Sơn Minh hậu giang phải cọc bao giấy tờ ra bản số luôn 106.500k mà khoảng 4-5 ngày sau mới có xe từ ngày 18 tây bán ra
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
@vietthy Cái này là bản 125 hay 150, ABS hay CBS vậy bạn? 😁
Nhiều ng cứ chê HEAD làm giá mà hình như ko hiểu cặn kẽ góc rễ nguyên nhân là gì nhỉ =))

Ko có nhiều ng chịu chi tiền thì HEAD có cái quái gì mà làm giá dc ? =))
SH 150 ABS chắc từ nay đến Tết không dưới 100 củ đâu. Mình thấy Piaggio Medley 150 giá 86 củ (chênh lệch 14 củ) cũng ngon mà. Xe đẹp, tiếng máy êm, vị trí ngồi thấp rất phù hợp cho các bạn nữ và bạn nào cao dưới 1,65m. SH có các điểm mình không thích như: xe gằn khi chạy dưới 20km/h; chạy về dựng nghe tiếng kêu cách cách nhỏ (rất khó chịu); xe cao quá mình 1,65m chạy lúc đường đông hoặc tới đèn phải nhích từ từ rất mệt.
@anoilaan Chiếc Medley dùng bánh sau 14 do phải hy sinh bánh lớn để được cốp rộng nên khi nhìn từ sau cảm giác xe không khoẻ khoắn cho lắm. Phải chi dùng bánh 140 như NVX thì còn đỡ.
3baba
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hà Nội 18 có hàng, chênh 10 củ, chờ đôi tuần nữa xem có giảm chênh không.
anhle09
ĐẠI BÀNG
7 năm
@3baba Có nữa năm nó cũng k giảm trừ khi mấy đứa nhà giàu chịu khó chờ đợi tý . Mà đã nhà giàu thì chắc không có khái niệm chờ đợi hét 120 nó cũng chơi
Piaggio Medley 150 ABS bánh sau rộng 110 cũng không đến nổi nào. Theo mình thì Medley cũng là 1 lựa chọn hay sao mà ít thấy chạy ngoài đường, không biết chất lượng như thế nào ?
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anoilaan Khuyên bác không nên đi dòng Piaggio, nhà em con mấy chiếc của nợ ở nhà. Xe cứ đi hết hạn bảo hành là bắt đầu gào rú, hỏng lặt vặt mà phải thay cả cụm.
@OXXXO Mình mới lấy liberty abs, ko biết sau 2 năm nữa thì có như mọi người chê ko, nhưng hiện giờ thấy vô cùng hài lòng với em nó. Máy êm hơn hẳn đời cũ, đi rất đầm xe, mình thường chỉ đi tối đa 60km thì cảm thấy rất chắc chắn, ko hề rung lắc, vọt cũng nhẹ nhàng, máy ko hề kêu to như mọi người đồn đại. Vụ tốn xăng thì mình đi đường nội thành, đổ 50k đi đc hơn 110km, với mình là chấp nhận đc. Vụ bảo dưỡng sửa chữa thì xe mới nên mình ko rõ có như mọi người nói ko, nhưng mình cũng ko ngại vì mình gánh đc. Mình ko thích Honda chỉ vì 2 lý do, (1) Head làm giá ghê quá, khiến mình cảm giác như bị lừa khi đi mua, tâm lý như thế là mình ko thích rồi. (2) Honda nhiều ng đi quá, mình ko thấy cái chất riêng. Nếu sau này Honda dẹp đc cái vụ làm giá thì mình sẽ mua, mình tôn thờ giá trị thực chứ ghét những thứ ảo lắm
@regone Nói chung bạn có tiền thì lấy lib ok hơn,còn vụ rung lắc thì chắc chắn là có,mình chất 2 thằng 130kg đây,phóng cái vút xe vọt hơn sh nhiều nhưng lắc và rung đầu còn lại máy kêu nhỏ,êm,chi phí sửa chữa cao
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
@regone Piago đơn giản thế này nhé:
- cái gương chiếu hậu của bạn lung lay, vào hãng bảo thay cả cụm phanh tay hết 600k, mình bảo sao không thay lại ốc siết?, họ bảo ở đây không thay ốc, ra tiệm lề đường kêu họ làm.
- Xe đi 12k vào bảo dưỡng định kỳ, họ bảo ốp lốc máy bi mẻ??? dây cuaroa mòn,... tổng thay và bảo dưỡng nhớt hết 4tr, mình bảo sao đắt thế, họ bảo vậy a cứ thay nhớt chạy đỡ.
- Xe lúc đề pa hay bị khứt khựt, đầu rung rung, chán bọn bảo dưỡng, gọi lên tổng đài hỏi lý do, họ bảo dòng này xe nào cũng bị hết a ơi, xe chạy tầm >35km sẽ hết rung.
Nãn toàn tập

Trong khi con SH mình mua của HEAD, lúc mua có bị chém tí. Nhưng khi vào bảo dưỡng họ rất nhiệt tình,trước khi thay gì họ đều tư vấn và nói cái nào nên thay, hư hỏng thế nào, giải thích vì sao, có hàng linh kiện nhập và linh kiện VN, a muốn thay cái nào. Con SH đi 12k chỉ bít thay nhớt mỗi 1k/lần, 15 đi tổng bảo dưỡng hết 950k. Xong.
chac minh mua sh cu qua,,, nhin no dep ma nhìn tu dich xe thi no ko dep mấy... minh 1m70 nang co 55 kg chắc chạy sh cua nnỏ gon hơn... tiếc quá
Ngon, để có tiền ra Head mua 1 chiếc đi kua gái 😁
Justin95
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phanh ABS là gì ??
anhle09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm chiếc medley 150 mà chạy Sh nó hét giá
nhìn từ phía sau 2017 không đẹp bằng 2016

Xu hướng

Bài mới