Honda ra mắt SH 125i và 150i 2017: thiết kế đẹp như SH 300i, ABS, đèn LED, khoá từ, giá từ 68tr

Vua Lười
8/11/2016 3:45Phản hồi: 861
861 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MẨU 2017 KHÁ HOÀN HẢO CHUẨN MỰC , HƠN HẲN MẨU SH XẤU NHẤT TRUIƠC NAY LÀ MẨ7 2012 , VẤN ĐỀ GIỜ CHĨ LÀ CÁI GIÁ QUÁ CHÁT !
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói thêm về xe nhâp và xe vnsx:
- Trước đây e mua con SCR giá 38 củ hàng nhập, đúng 1 năm sau vnsx con LEAD giá 33 củ (bà chị e mua), e đi xong thấy không khác gì. Khác mỗi con tem và tên gọi
- E đi con SH Ý ngoài Gia Long hết 8k6 obama, sau đó VN ra con xe y chang gía 143 củ, mua cho bà ngoại đi, thấy cũng vậy, có mỗi dàn nhựa hơi lung lay, tay phanh hơi lởm, còn lại máy móc như nhau. Về thay lại dàn áo Ý hết 6 củ, thay linh tinh thêm 2 củ. Nhìn bên ngoài y chang nhau, có xem số máy, số khung và cái ca vẹt mới biết xe Ý hay xe VN.
Thế nên các bác biết chọn loại xe nào là hợp lý.
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binbin1989 Honda nó theo chuẩn toàn cầu nên cho dù sx ở đâu thì tiêu chuẩn chất lượng (tccl) cũng như nhau. Cho dù sx tại Thái, Indo, VN,... thì phải đạt chuẩn mới cho sp ra TT, có khác chăng là kinh phụ kiện (1 dạng option theo xe). Giống như Apple toàn cầu thì máy nào cũng như nhau vì nó sx ở China, ko ở xưởng này thì cũng ơe xưởng kia, chả nhẽ chất lượng khác nhau?? Hay như note7 nó bị sự cố thì cho dũ sx tại VN hay nước khác cũng bị lỗi.
Gần nhất là Mer, Camry VN: nhiều người sính ngoại bảo xe nhập ngon, đều khung sườn như nhau cả, máy móc, dàn điện như nhau, có khác là khác mấy cái option nội ngoại thất, túi khí, tính năng,...Có đâm đụng thì như nhau rứa.
Còn về xd cầu đường tại sao VN lại khác các nước vì làm gì có tccl chung mà như nhau được, mỗi nước mỗi công nghệ khác nhau, trình độ khkt khác nhau.
@OXXXO Hài lại có người đem so sánh ip với cái xe.Xin lỗi ko giải thích nữa,nó ở trên rồi.Còn bạn kêu là xe nào cũng như nhau? ab thái và việt đấy? 1 trời 1 vực.
Còn nếu đem so sánh ô tô lại càng hài? điển hình như kia thaco lắp ráp : kính xe tự sản xuất mỏng dính chịu lực kém nóng chết bòa,mở cửa hông thì ôi thôi chả có cái vẹo gì là cách âm,mazda lại ăn thêm con cá vàng,toy nói chung thì tất cả dàn vỏ vn đều mỏng tanh đụng nhẹ cái mốp,vios for in đều ko đc phép lưu hành tại châu âu,còn con for nhập vs for việt thì....ai đã ngồi lên for nhập thái xin lỗi sẽ ko thể ngồi được con for việt.Đâm đụng chả như nhau đâu,1 bên chết 1 bên sống đấy bạn à?
Bạn biết nhà làm theo chìa khóa trao tay chứ? bạn đem cái thiết kế tới cho nó kiểu sao nó cũng làm được cả vs số tiền bạn qui đinh.Có thể cùng 1 bản thiết kế nhưng chất liệu để xây nên lại hoàn toàn khác nhau đấy anh bạn.Đây ko phải là tôi đọc hay có tâm lý sính ngoại gì đâu mà đây là chia sẽ kinh nghiệm những gì tôi xài qua hàng nhập với hàng việt mà đánh giá.Hiện tại đến sữa tôi cũng ún sữa nhập nói không với hàng việt 😁
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binbin1989 Bạn nên tìm hiểu thêm về "chìa khoá trao tay" là gì và hondaVN là doanh nghiệp thuộc loại hình gì.
@OXXXO Loại hình tự biên tự diễn tự trồng tự nuôi,ai sx nên cái xe gướm chết chúng ta đang đi? châu á hay châu âu? sai là VIỆT NAM 😁
Ai có kinh nghiệm mua xe sh cho mình hỏi với. Thường mình thấy giá xe SH khi nào cũng chênh 10 tr so với giá đề xuất. Cụ thể là trong tháng 11 trước khi sh 2017 ra mắt thì xe sh cũ 125cc vẫn có giá là 78 tr. Mà giờ xe mới ra bản 125 cbs giá 79 tr thì người ta mua cũng đúng. Vậy thì sh bị làm giá như đời 2017 là cũng coi bình thường mà. Ở chỗ mình miền trung sh đều tình trạng nvậy. Mình muốn hỏi là có thời điểm nào mà Sh dc bán với giá đề xuất hoặc chênh vài triệu thôi ko. Để chờ hạ giá. Làm một em đi cho ha oai. Thanks.
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangtudentujoi Tầm tháng 7 âm lịch là chênh ít nhất, chứ không bao giờ giảm hoặc bằng giá đề xuất đâu 😁
@miseryme tháng 6,7-2013, SH 125i xuống 64 triệu ( dưới giá đề xuất 2 triệu ) đó bạn :D
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
@demo_mon Oh! Cảm ơn thông tin của bạn :D Lúc xuống giá này là ở Sài Gòn luôn hả bạn?
@hoangtudentujoi nhà b có ai làm quản lý thị trường hoặc trưởng công an ko, mua giá sốc luôn
Giaphan9987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@miseryme Cuối tháng 8 năm 2014 e mua chỉ 63 củ bản 125
Nói chung là có điều kiện thì cứ xài hàng nhập...Có điều kiện nữa thì đi qua nước ngoài ở luôn càng tốt hehehehe...Còn bình thường thì cứ xài hàng nội địa thôi....Đắt hơn gấp đôi thì cũng là vấn đề lớn chứ không phải nhỏ.
Nếu vậy, honda sh tỷ lệ nội địa hóa 93%, piaggio Medkey tỷ lệ nội địa hóa 60% thì xem ra Medley vẫn tốt hơn Sh chứ. Vậy sao người ta cuồng sh quá vậy. Mình cũng có 1 shvn 150 mua tháng 11/2014 (lúc này chưa có Medley), mình rất bực mình vì tiếng kêu cách cách của nó, không biết Medley có bị vậy không?
@anoilaan Medley cũng đang dính nhiều lỗi lắm bạn ơi....Xe nói lỗi mau mòn bố với bộ nồi chạy dưới 10 hay 20km gì đó nó giật giật với hệ thống dừng tạm thời cũng chưa được hoàn thiện.....Nói chung là xe nào cũng thế thôi......Honda thì được cái bình dân học vụ dễ sửa chữa thay thế...Đang đi giữa chừng bị gì đẩy vô tiệm sửa xe bình dân người ta cũng có thể khắc phục tạm thời chạy tiếp...Chứ xe của piaggio nói chung đẩy vô thì hên xui.
@Nguyendinhhuynhat Thanks bạn. Nhà mình trước nay chỉ có honda thôi chưa dùng qua pi, ya, su. gì cả, nay mình cũng muốn đổi qua hãng khác xem sao, thấy Medley đẹp mình tính mua cho bà xã vì nó rất phù hợp với nữ, vị trí ngồi thấp, cốp rộng, có ABS, xe nhẹ hơn sh tý, tiếng máy rất êm, không bị làm giá như honda (nhất là vụ làm giá này tự nhiên mất tiền cho head thấy tức), giờ nghe bạn nói vậy chắc mình chờ thêm thời gian nữa xem người dùng đánh giá thêm ntn, mình cũng chưa gấp.
@anoilaan Công nhân máy mới iget êm thật đấy....Nhưng mà Medley thì không thấp hơn SH đâu bạn ơi...Cũng khá cao và bự đấy.....Được cái cốp to đựng đồ sướng và giá thì rẻ hơn SH nhiều.
em mới chạy 125i, đang chạy roda, đi 210km hết 95k xang ( 5.7lit) như vậy có hao lắm k?
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe của bạn bị lúc đang chạy hay lúc dừng lại tắt máy?
Năm 19 hồi đó thì hàng nhập với nội địa là khác nhau nhiều, bjo thì một 9 một 10.
Mình chọn nội địa cũng là 1 cách ủng hộ nền sx trong nước.[/QUOTE]
@binbin1989 Ôi giời ơi làng nước ơi làng nước,bây giờ nội địa vs hàng nhập một 9 một 10 kìa,câu nói hài nhất trong năm đã xuất hiện,HAHAHA,hài vãi,nói ra câu đó thôi chắc mình ko cần phải comment lại với bạn được rồi.Nói y như mấy cái nồi đất mua bitis tưởng là adidas ấy.Cạn lời 😁
Nói bạn đừng buồn chứ cái câu nói chọn ... ủng hộ y chang thằng bạn mình đi ab việt xài bitis,nói trắng máu ra hắn éo có nhiều tiền thôi,nên các bạn đừng có tự mua hàng gúm rồi tự thẩm nó lên mây ko mình chết vì cười mất :D[/QUOTE]

Cái ji ko bằng hàng nhập thì mình ko biết chứ sh150i 2017 là mình thấy nó ngon gần như bằng sh150i bản bên Italia rồi đó. Mà giá lại rẻ hơn nhiều nếu tự nhập về bán lại giống như sh form 2010
@ticktack Cái ji ko bằng hàng nhập thì mình ko biết chứ sh150i 2017 là mình thấy nó ngon gần như bằng sh150i bản bên Italia rồi đó. Mà giá lại rẻ hơn nhiều nếu tự nhập về bán lại giống như sh form 2010[/QUOTE]
Thế thì bạn chẳng biết rồi.Nếu như nó ngon thần thánh vậy thì em nguyện bán con xe e đang đi để đổi nó còn dư.Xe vnsx mà đòi so vs tiêu chuẩn châu âu cơ đấy,đến thái nó còn phân ra thị trường châu á và châu âu,xe vn chưa hít đc khói bên thái đòi bu xe lam vs ý.Vì sh bản mới ko đẹp = bản cũ => khách hàng ít => ko làm giá được,nhưng rẻ bao nhiêu thì giá nó cũng gần gấp đôi so vs hàng việt vì hàng việt bị làm giá mà chẳng ai kêu la gì cả.Trong khi hàng nhập thì lại chê oai oái.Đừng nói cái gì sâu xa gì cho nó mệt,nội cái lốp vs cái yên xe thôi là dễ nhận thấy nhất,còn bạn nói nó ngon = = là bằng cái gì thế? = cái kiểu dáng giống nhau à? thế toy mỹ vs toy việt nó cũng giống nhau vậy
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anoilaan Cái tiếng cách cách là do ống pô nóng quá giãn nở nó kêu vậy, bạn yên tâm nhé.
@OXXXO Nếu ống pô thì không vấn đề gì, mình cứ tưởng kêu trong máy, Thanks bạn
Nói thật mình không thích cm ủng hộ hay chê bai xe nội hay ngoại.Nhưng đọc qua các cm thấy nhiều người có trình độ kỹ thuật , kinh tế hạn chế vào nói cảm tính quá nên có tý thời gian vào phản pháo chơi.Mình nói họ hạn chế nhiều mặt là ntnày.Một sản phẩm (xe) có giá trị và giá trị sử dụng theo kinh tế học.Nói nôm na khi chết đuối ôm cục vàng thì cục vàng có gt sử dụng 0 đồng trong khi giá trị 10triệu còn cái áo phao gt sử dụng 10tr nhưng gt mua vào chỉ vài đồng.Nhưng khi đói bụng thì cục vàng gt 20tr trong khi gt sử dụng là 0 đồng vì ta ko ăn vàng được.Vậy nên cái xe SH tạm nói nội, ngoại thì có gt sử dụng gần như nhau.Vì đó chỉ là 2 cái xe gần như y hệt.Cứ cho SH nhập êm hơn, phanh tốt hơn...thì gt sử dụng nội 9k, ngoại 10k.Gần như nhau...
Còn về giá trị thì bản chất giá thành SH nhập 100 tr, bán đến tay ng mua 250tr có thuế, vận chuyển, kho bãi,HEAD ăn.....Giá 250tr là thị trường qđ, đó là giá bán.Còn SH VN giá thành sx của nó là 70tr, hay giá trị thật của nó là 70tr,còn giá bán là 100tr có thuế,HEAD ăn chặn...Vậy kết luận là gì? Kết luận là nếu mua SH nhập là ta mua cái xe đáng 100tr với số tiền 250tr.Còn mua SH VN là mua cái xe 70tr với số tiền 100tr.Nên như lần trước mình nói.CHỈ CÓ NGU MỚI MUA CÁI XE CŨ MÒN VỚI GIÁ 200TRIỆU TRONG KHI CÓ THỂ MUA CÁI XE MỚI , NHÌN Y HÊT VỚI GIÁ 100 TRIỆU.
@convitchetchim Đừng có bao dạy người khác cách xài tiền khi mà họ đã mua đc con xe 250tr hay 300tr thì số tiền của họ là bao nhiêu? đối với họ chỉ là mấy đồng bạc lẻ thôi bạn.Còn bạn ko có tiền nên thấy số tiền bỏ ra là quá lớn ok?
Nói đi thì phải nói lại,đồ ngoại tốt thật cùng 1 thời gian mà ab việt giờ tả tơi,má mình lúc trước chỉ mua việt,giờ bả lại nói biết thế lúc trước ta thêm tiền mua thái cho rồi.
Đối với sh cũ thì bị tăng giá quá mức chỉ dành cho người giàu thể hiện đẳng cấp,còn đối vs sh mới người ta ko mua vì nó nhìn bên ngoài y hệt sh ( đừng bao giờ nói bên trong giống nhau ).Nếu ko có tiền thì xin mời đi wave,cao hơn thì vario nhập,ai mượn đú tới sh rồi nói này nói nọ nó cũng 11x củ rồi chứ có ít ỏi gì đâu.Còn nói sh mới vs cũ,xin mời mượn chiếc sh cũ còn ngon đi vài năm và 1 chiếc sh mới cứng ra để nhận ra sự khác biệt.TIền nào thì của nấy thôi
NXH
TÍCH CỰC
7 năm
@binbin1989 Xe nhập đi có hỏng ko bác 😃. Nghe bác nói em muốn mua sh2011 nhập ngay, đi mãi chẳng hỏng 😃
@NXH Mình đi trước giờ chỉ thay bố,má phanh,lốp,nhớt dầu máy và lâu lâu bị lỗi điện ( nút đèn báo nhớt tự nhiên vàng).Hết
250tr hay 300tr đối với họ chỉ là mấy đồng bạc lẻ thôi bạn.Còn bạn ko có tiền nên thấy số tiền bỏ ra là quá lớn ok?.Nếu ko có tiền thì xin mời đi wave,cao hơn thì vario nhập,ai mượn đú tới sh rồi nói này nói nọ nó cũng 11x củ rồi chứ có ít ỏi gì đâu.xin mời mượn chiếc sh cũ còn ngon đi vài năm và 1 chiếc sh mới cứng ra để nhận ra sự khác biệt.[/QUOTE]
Hihihiih....Bạn đã không có kiến thức về kinh tế mà lại còn non về kỹ thuật nữa.Mình nói kinh tế trước nè.Mình thu nhập mua được o-to mà, còn SH thì chỉ cần chưa đến 3 tháng, mình cũng đã đi nhiều nước đủ để thấy PCX, SH..có công năng gì..nhưng mình không bàn chuyện đó thêm.Còn về kỹ thuật: bạn chưa hiểu một chi tiết máy gia công từ phôi có chất lượng phụ thuộc nhiều yếu tố : chất lượng phôi, độ chính xác gia công, sai số lắp ghép, độ trơn bề mặt...Trong đó độ bền chi tiết phụ thuộc yếu tố rất quan trọng là độ cúng , độ trơn láng bề mặt chi tiết, vì bề mặt là nơi chịu mài mòn đầu tiên.Từ piston,xylanh, cò,cam, trục khuỷu, nhông hộp số...Bề mặt chi tiết luôn cúng, bền hơn cả chi tiết vì nó được gia công đặc biệt, như tôi nguội, tôi cao tần, thấm hóa chất, nitơ, rèn nguội, ép lạnh áp suất cao, mài, đánh bóng...Nên BỀ MẶT CHI TIẾT CÓ CHẤT LƯỢNG RẤT CAO NHƯNG LẠI CHỊU MÒN KHI SỬ DỤNG ĐẦU TIÊN. CÁI XE CŨ ĐÃ QUA SỬ DỤNG SẼ MẤT ĐI PHẦN VẬT LIỆU TỐT NHẤT .Nói đơn giản là cái xe đi 3 năm đầu sẽ mòn , rơ, trục trặc tương đương 10 năm sau đó.Mình biết xe VN có sai số , chất lượng, vật liệu..không bằng nhập.Nhưng tính kỹ mọi yếu tố thì xe nhập có giá hợp lý chỉ đắt hơn xe nội khoảng 10-20 %.
Kết luận 1: xe SH nhập giá 250 tr mà cũ không thể tốt hơn xe VN mới.
KL thứ 2 : xem lại KL của minh ở CM trước.
@convitchetchim Hihihiih....Bạn đã không có kiến thức về kinh tế mà lại còn non về kỹ thuật nữa.Mình nói kinh tế trước nè.Mình thu nhập mua được o-to mà, còn SH thì chỉ cần chưa đến 3 tháng, mình cũng đã đi nhiều nước đủ để thấy PCX, SH..có công năng gì..nhưng mình không bàn chuyện đó thêm.Còn về kỹ thuật: bạn chưa hiểu một chi tiết máy gia công từ phôi có chất lượng phụ thuộc nhiều yếu tố : chất lượng phôi, độ chính xác gia công, sai số lắp ghép, độ trơn bề mặt...Trong đó độ bền chi tiết phụ thuộc yếu tố rất quan trọng là độ cúng , độ trơn láng bề mặt chi tiết, vì bề mặt là nơi chịu mài mòn đầu tiên.Từ piston,xylanh, cò,cam, trục khuỷu, nhông hộp số...Bề mặt chi tiết luôn cúng, bền hơn cả chi tiết vì nó được gia công đặc biệt, như tôi nguội, tôi cao tần, thấm hóa chất, nitơ, rèn nguội, ép lạnh áp suất cao, mài, đánh bóng...Nên BỀ MẶT CHI TIẾT CÓ CHẤT LƯỢNG RẤT CAO NHƯNG LẠI CHỊU MÒN KHI SỬ DỤNG ĐẦU TIÊN. CÁI XE CŨ ĐÃ QUA SỬ DỤNG SẼ MẤT ĐI PHẦN VẬT LIỆU TỐT NHẤT .Nói đơn giản là cái xe đi 3 năm đầu sẽ mòn , rơ, trục trặc tương đương 10 năm sau đó.Mình biết xe VN có sai số , chất lượng, vật liệu..không bằng nhập.Nhưng tính kỹ mọi yếu tố thì xe nhập có giá hợp lý chỉ đắt hơn xe nội khoảng 10-20 %.
Kết luận 1: xe SH nhập giá 250 tr mà cũ không thể tốt hơn xe VN mới.
KL thứ 2 : xem lại KL của minh ở CM trước.[/QUOTE]
Đang khoe đấy à? đây có kinh tế để mục tiêu tiếp theo là ô tô,sau khi mua xong ô tô sẽ đến pkl nên ấy chả cần khoe đâu.

Xin lỗi nhưng mình chả đồng ý vs kết luận 1 của bạn : mình vừa đi chơi vs bạn minh về đây,nó đang đi sh 2016 đấy và lúc đi mình luôn hỏi nó 1 câu : sao sh của mày kêu to thế? chưa thay nhớt à? nó kêu là do xe của ta thôi.Và cái xe của mình đi đã gần 5 năm rồi đây,sau khi ngồi lái chiếc xe nó mình lại càng thấy số tiền mình bỏ ra mua xe nhập quả là ko hề hối tiếc.
KL thứ 2 ư? trước khi đến vs sh nhập xin lỗi bạn mình cầm tiền mua sh 2012 việt đúng giá niêm yết luôn cơ,bạn bè hay thằng head đều khuyên lấy đời mới nhưng mình vẫn kiên quyết với vốn kiến thức của mình,tìm hiểu kĩ và đến với đời cũ.Quả thật đây là 1 trong những lựa chọn sáng suốt của mình,nếu ko giờ đã hối hận như con ab việt.
Đi xe SH nào thì cũng là xe SH thôi....Như mình chọn SH 125 việt giá có tầm hơn 80 tr chạy gần hơn 4 năm rồi vẫn ngon....Có kêu thì cũng là chuyện bth thôi.....Mới bán lại xe hôm qua giá 60 triệu ....Coi như chạy hơn 4 năm lỗ mỗi tháng 500k cũng rẻ...Chuẩn bị rước em 125 đời 2017 về.
@Nguyendinhhuynhat Có tiền xài thế mới sành điệu. Chứ chạy đến khi máy nó lóc cóc bán lỗ thía bà lun. Vòng đời xe bây giờ ngắn ngủn à và chất lượng cũng ngắn lun .heheheh cho nên khoảng 2 năm đổ lại thay 1 em nếu có điều kiện là nhứt......nách rùi. Sao không quất 150 có ABS lun cho sướng bác? Chúc bác cưới Dzợ mới ưng ý nhá.hehehe
@pond1597 Nói thật thì giờ còn độc thân...Công việc cũng ổn định...nên mới đổi xe kiểu này chứ vài năm nữa có gia đình con cái đùm đề chắc cũng hết đua đòi...Giờ còn tự do thì quẩy cho đã thôi hahahaha.

Đây SH thần thánh của các bạn cuồng đây.Đừng chửi những người có tiền đi sh nhập,nếu ko có tiền thì xin mời đi mấy con xe khác ko làm giá,đã đưa đầu cho tụi head chém rớt cổ lại trúng đồ ko xứng đáng chất lượng so vs số tiền bỏ ra mà cứ ảo.Tiền kiếm ko dễ xin hãy sử dụng sao cho xứng đáng nhất :rolleyes:
@binbin1989 Nhà mình cũng đang đi Sh 125 bản Việt đây.....Chạy đến giờ hơn 4 năm rồi....Không biết mình may mắn hay nhà mình dễ tính chứ mình thấy chạy cũng ngon bth....Không có lỗi gì nghiêm trọng cả...tới hạn thì đi thay những thứ cần phải thay thôi...Bảo trì bảo dưỡng thì cứ hãng mà vô....Xăng thì khỏi bàn cực kỳ lợi xăng luôn.....Sắp tới mình sẽ mua 1 chiếc 125 2017 nhà ai cũng ủng hộ.
@Nguyendinhhuynhat Tới hạn chỉ thay những thứ cần phải thay thì ngay cả con wave cũng làm được,có gì phải nói?xăng lợi = thằng wave? 1 con xe 1xx củ phải nói đi có sướng hay ko? chứ ko phải bằng lòng chấp nhận lỗi của nó như 1 điều hiển nhiên lại bảo chả nghiêm trọng
Giaphan9987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@binbin1989 Mịa, con xe đi đã rồi lại bán giá cao hơn lúc mua thì chỉ do các ông tự nâng bi nhau thôi, công nghệ cũ mà lúc nào cũng tự sướng rồi chê xe nội địa đủ kiểu, cái xe nó đắt là do cửa hàng nó đánh vào tâm lý sính ngoại của các ông cả
@Giaphan9987 Ko biết thì làm ơn đừng có comment tầm bậy tầm bạ.Xe nào bán giá cao hơn lúc mua? sh cũ 2010 lúc mua năm 2011-2013 125 thôi cũng tầm 100-136tr,bán lại có 9x củ.Còn sh 150 là từ 180-270tr,bán lại tối đa 15x triệu.Vầng công nghệ cũ mà bảo đảm ngồi lên nó thì thèm rớt cả nước miếng nhưng éo có tiền mua,đùng nói công nghệ gì cho mắc công riêng cái độ gia công dàn vỏ thôi là đủ hiểu rồi 😁
Nói chung ko có điều kiện cứ xài hàng việt mà càng rẻ càng tốt chả ai nói,còn đú lên tới sh 11x triệu mà cứ ảo tưởng sức mạnh vs nó thì honda vn nó vặt cho trụi lông :rolleyes:
Honda rất tốt,tốt cả về xe máy lẫn ô tô nhưng ở vn thì không,các thánh lo kiếm thêm tiền rồi mua hẳn 1 chiếc nhập mà chạy cho biết cảm giác hưởng thụ,chứ ko phải chạy nửa mùa vậy rồi lên đây nổ cho em nó =))
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang đi chiếc 150 2010, thấy chiếc 2017 này cũng đẹp nên cũng có ý đổi xe. Mình còn mấy thắc mắc, bạn nào biết tư vấn giúp nhé :
1/ Công suất xe 150 2017 so với 2010 mạnh hay yếu hơn
2/ Hình như bản 2017 ABS thì ko có phanh kết hợp ?Vậy dùng loại phanh nào hơn? Mình đi bản 2010 cũng ko thấy phanh bị sao, chắc do quen.
3/ Có nên đổi sang xe 150 2017 ko? Bạn nào đổi rồi cho mình xin ý kiến nhé!
Cảm ơn mn !
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
@_Lucky_Girl_ Nên đổi bạn ơi. Xe sd qua 5 năm là nên đổi, bất kể xe gì.
Abs trên xe máy mình chưa thử, nhưng chắc là cũng ngon.
kenbi0909
ĐẠI BÀNG
7 năm
@_Lucky_Girl_ có điều kiện đổi cho bít , mình đi sh 2010 rồi, bán hồi năm ngoái, nói chung đc cái mác sang 1 chút, chứ máy móc ko có j đặc biệt
@kenbi0909 Có mới nói chứ đừng có nổ quá nghe bạn! Trước con sh 2010 bạn đi xe nào mà lên xe sh 2010 lại bảo ko có gì đặc biệt,ôi đời ơi năm 2010 có con nào qua con sh đâu mà lại bảo ko có gì đặc biệt,chắc thánh đi ô tô dồi :rolleyes:
Còn đã bán xe thì tất nhiên có điều kiện sẽ đổi sang con cao cấp hơn chứ ai lại đi đổi xún tiền bao giờ,như mình thì ko có điều kiện như bạn,nên hiện tại nếu có dịp thì xin mua thêm chiếc tfx chạy 1 mình kiểng đi dạo ún cf vs bạn bè cũng đc,chứ bán sh thiệt chẳng biết đổi con nào
OXXXO
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nên đổi bạn ơi. Xe sd qua 5 năm là nên đổi, bất kể xe gì.
Abs trên xe máy mình chưa thử, nhưng chắc là cũng ngon.
Mình sẽ mua 1 con để chạy Grab. (^_^)
Vuong heo
ĐẠI BÀNG
7 năm
e cũng mơ SH cơ mà chưa có xèng hehe
E chả hiểu lắm về xe. Nhìn Sh thấy thích nên mua thôi. Đi thì đầm và êm vì vừa mua đc gần 1 tháng, xăng cũng ít hao. Tuy nhiên e thấy nặng và hơi cao so với em nên phải đi giầy đế xuồng mới hết bị chới với khi chống chân.
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@DarkIII Chắc ra đảo vài hôm chơi
@vboysaison Chị k bán lại em nhé.
@binbin1989 Đi được mấy chiếc xe rồi mà ngồi đó phán xe nào ngon rẻ xe nào mắc mà dỏm. Tiền nào của nấy nhé bác. Thời nay mà còn đòi rẻ mà ngon thì ko có đâu.
Đẹp quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019