Honda ra mắt xe Wave 110i AT số tự động tại Thái Lan

Trung Dt
22/2/2010 3:7Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
haizz sao làm số tự động rùi ko chuyển lên phanh tay mà vẫn dùng phan chân thế nhỉ ? làm chỗ để chân khín hơn để đi mưa đỡ bị bắn bùn có phải chuẩn hơn ko
thamkt82
TÍCH CỰC
14 năm
Mà đúng thật, Honda càng ngày thấy càng tệ (cả về kiểu dáng và máy mốc) (mình chỉ nói xe số thôi nhé, không có tay ga hon da nên chẳng nhận xét), mình thấy thằng Wave alpha lốc đen là chậy bền và ít hao xăng hơn các thằng wave đời sau nhiều, kiểu dáng cũng đẹp và dễ độ hơn, còn thằng wave này theo suy nghỉ của mình thì xấu tệ, chả bằng con RS đời đầu nữa, cứ nhái nhái theo thằng Exiter sao ấy.
người ta đang la làng vì thằng Honda bán hàng loạn giá, nay mấy bác lại còn ủng hộ nó, đâu phải một mình honda có công nghệ này đâu,yamaha ra trước mà, phương châm của honda vẫn mãi là "tôi yêu việt nam đồng" mà thôi. Vì vậy chúng ta nên sáng suốt khi mua, nếu mà đổ xô mua ầm ầm thì thằng Head nó lại bán giá trên trời, lúc đó thì người tiêu dùng vẫn là người thiệt thòi nhất.
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Vừa phanh chân vừa ga, kể ra cũng mới mẻ đây.
Phong cách vẫn rất Wave... 😁
lilw
TÍCH CỰC
14 năm
mình thì chỉ thích xe số 😁 chạy thấy sướng hơn xe tay ga, chắc nghèo quen rồi =)) hahaha

câu này chính xác nè =))
ăn cây nào rào cây nấy !
woa. đúng là đẳng cấp. kiểu này phải làm 1 e mới đ.c
không thích honda lắm thích yamaha hơn
Tiêu chí của mình khi trọn xe ga là đi nó nhàn, và đi trời mưa thì không bì ướt giầy. con này ko đáp ứng đc yêu cầu thứ 2 của mình roài
cakeohieu
TÍCH CỰC
14 năm
mai ra Nguyễn Tri Phương An Dương Vương địa xe 😆
con wave thay xích bằng công nghệ cv matic ! chăn gà thui
bibongda
TÍCH CỰC
14 năm
Theo mình nghĩ nếu về đến VN chắc là đắc hàng lắm đây,vừa gọn lại vừa hợp túi tiền người Vn ta.
công bằng mà nói một câu, mua xe honda đi chán, bán lại nhiều khi còn lời mới chết người chứ. anh em không thích honda cũng khá đông vì nó yêu tiền việt nam thôi. thực ra honda chỉ tệ khi giao cho việt nam sản xuất quá nhiều thứ trên mình nó, tệ là do người việt, công nhân việt làm. chứ thử hàng thái, hàng indo xem sẽ biết, khá ngon lành.
có xe này về VN thì mấy chú cơ động lại phải làm việc vất vả,chẹp chẹp...........
ubeo
TÍCH CỰC
14 năm
Con này hay đó. Tớ khoái đạp thắng hơn là bóp bằng tay.
25t, nhưng ko biết có hao xăng ko.
:| ... vất vả chi .. nếu nó là xe số thì vất vả chứ ga thì bt 😁 .. nhìn cũng lạ lạ .. hehe.. dù sao e k khoái cái lexam .. cái này thấy cũng bt =.=
Thật là.. nói về kiểu xe này thì chỉ có "lấy cái điểm nhỏ mà xấu của xe số cộng với cái sự hao xăng của xe ga" thành ra chiếc xe cho những ai thích đốt tiên chơi vậy á....
Ưu điểm của em là "nhỏ, gọn, nhẹ và đặc biệt là...cực bốc".. Ko tin hả, thử nhìn 1 em lexam khi chỗ đèn đỏ mà xem, khi vừa nháy đèn xanh thì chỉ có nước mà..hít khói em nó thôi nhé.... Dự đoán xe này rất hợp cho anh em hành nghề cướp giật.. Kiểu này, chỉ cần chạy vô hẻm, lên ga là chạy mất hút..
Còn thưa mấy bác chê Air Blade, mấy bác ko có tiền thì thôi nhé.. Đừng bày đặt cầm trong tay có hai mấy tr mà đòi rờ vô em, lại còn bày vẽ là xe hư thế này thế nọ nữa chứ.. Xin lỗi mấy bác, do em AB này quá hot, hot đến nỗi chỉ cần nó bị 1 lỗi nho nhỏ do cá nhân nào đó vô ý là mấy bác bới lên "chửi cả làng, vơ cả nắm".. Honda vẫn mãi là honda, đẳng cấp mãi mãi là đẳng cấp. Nhiều bác ngu ngu, đéo biết gì, bày đặc bảo Future bắt chước... exciter nữa chứ! Nhìn lại đi, Future mang kiểu dáng của SH đấy mấy bác ạ! Dù sao, ko phải chê hay phê bình các hãng khác, nhưng bản thân tôi, tôi là 1 fan cuồng của Honda. Với tôi Honda vẫn mãi là số 1.
Thêm tí thông tin: nhiều bác bảo Honda thái lan ngon hơn Honda VN, em thấy chỉ đúng 1 phần. Honda chỉ cho sản xuất các linh kiện như vỏ,lốp, đèn ở nước ngoài thôi, còn máy thì tất cả điều phải nhập từ Nhật. Cho nên, theo em, hàng Thái hơn hàng việt chỉ ở cái vỏ thôi, còn cái ruột thì em nào cũng như em nào. Chỉ đc cái tốn thêm ít tiền cho cái chữ "made in thailand" thôi!
bạn viết bài "tinh tế " lại một chút! đừng nói như vậy trong topic! thank!
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Bác í đã vỗ ngực tự xưng là fan cuồng Honda rồi, bác còn góp ý chi cho mệt. Có khi không phải là fan cuồng mà còn làm ở Hét nữa.
Chắc bác này đang chạy SHi...=))
RIM
CAO CẤP
14 năm
Có nghĩa là Wave Việt = Wave Thái, Super Dream = Dream II à? Cái đấy không bàn nhưng "máy thì tất cả điều phải nhập từ Nhật" là sai toét nhé!
zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Con này ra đời để cạnh tranh với mẫu xe "số tự động" của Yamaha đây mà
july92
TÍCH CỰC
14 năm
Vẫn thích đi côn tay hơn mấy dòng côn tự động hay số tự động. Lai giữa 2 dòng đó thì càng không thích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019