Honda RSX Fi 2017 Đẹp "Sắc Sảo" Với Thiết Kế Mới

kht191
4/12/2016 14:7Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

congtuptn
ĐẠI BÀNG
7 năm
e đang muốn mua bản phanh đĩa, vành đúc nhưng chế hòa khí đi cho khỏe.
Ngoài HN e hỏi 1,2 head đang thông báo clear hết hàng rồi. Bác nào biết ở đâu còn không ạ.
Các head trong nam các bác tham khảo ko biết giá bản chế hòa khí giá bao nhiêu ạ
2017 mới có đen nhám. Nếu vành căn thì không nhám bạn ạ
Có sự vô lí ở đây đó là wave fi lại ngốn xăng tương đương wave alpha 110 mới ra mắt vậy mua fi để làm gì khi 1 chiếc xe máy chế hòa khí bình thường cũng có mức hao xăng tương đương
@Đoàn ĐH Hùng Xe đang roda thì tốn xăng hơn một chút, vì máy móc còn chưa trơn tru, sau 2500-3000km thì xăng cộ mới ổn định, sẽ tiết kiệm hơn nữa đó bạn
@thienhagarison Bạn mình đi chưa bh dc 65km/l trong nội thành bạn ạ kịch kim là 58-60km/l đấy là tiết kiệm lắm rồi lúc dừng đèn đỏ còn tắt máy
@mr.hungnguyen Đúng rồi bạn, trong nội thành hao xăng hơn ra ngoài đường trường. Mình cũng đi Fi nhưng trong tp toàn khoảng 55km/l, nhất là tp hay kẹt xe nữa
@liên minh công nông Có thể các bạn khác mua và chạy xe tại tp khác chứ ở hn và tp hcm k bh chạy dc 65km/l với xe số fi dù là của honda hay yamaha mình đã hỏi nhiều bạn có những bạn trong giới bike nhưng phần lớn đều nói fi có ít hao xăng hơn nhưng có những xe cũng chỉ ngang chế hòa khí sau này khi chạy qua 5000km thì dòng chế hòa khí mới hao hơn một chút
Có anh em nào thay dè trước như vầy chưa nhỉ
tu-van-nang-phuot-truoc-wave-rsx-2014-37362-1470984477-57ad711d9f949.jpg
Mình tậu về chiếc rsx fi 2016, chạy 1năm thì thấy máy êm. Do bản phun xăng nên chạy khi depa k bốc nhưng cũng rất mạnh. Noí chung thì đi làm, đi học hay muc đích phổ thông thì rsx fi này là hợp lí nhất.
lengank28
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bánh sau bị đảo có các nguyên nhân là do áp suất lốp, căm ko đủ căng hoặc cao su gấp bị lỏng_chưa được siết chặt lắm, nên bạn chạy thử thì có thể là vậy, chở đôi nữa chứ.
Còn 1 nguyên nhân nữa là gấp sau yếu, mà chuyện này xem ra ko thể !!!
freedom95
ĐẠI BÀNG
7 năm
em cũng đang có ý định mua em này. Mà nghe nói ở các head nó đẩy giá kinh lắm. các bác cho em hỏi mua ở đâu thì sẽ có giá tốt nhất ạ. Em ở Hà Nội ạ. Em cũng chưa đi mua xe bao giờ nên gà ạ. Em xin cảm ơn
@freedom95 bác mua xong cho xin vài dòng trải nghiệm về xe xem thế nào nhé
htjetz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho e hỏi xí, e thấy ở các bài review bản RSX FI 2017 bản xanh dương - đen, chữ RSX trên tem màu xanh dương luôn
Còn đi thực tế mình thấy toàn là chữ RSX màu trắng bạc

Có phải tại bản ra năm 2017 nó khác cái màu tem đó hay tại ảnh ghép nhĩ (tại nhìn hình thấy giống đc chụp)
DSC_5220 copy.jpg
@htjetz Bản bánh căm chữ RSX màu xanh. Phần nhựa màu đen là đen bóng. Phuộc trước sau màu trắng.

Bản bánh mâm ( Sport ) chữ RSX màu bạc. Phần nhựa màu đen là đen nhám. Phuộc sau màu đỏ, trước màu đen 😃 !!!!

Bản SPORT đây, so sánh với bản Bánh Căm hình bạn up ấy :

htjetz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fr3nzjpl4nt Cảm ơn bác ạ! Đến giờ mới biết 😁
@htjetz Bản vành căm thì chữ đó không nổi. Và màu xanh
Bản vành đúc là nổi và trắng bạc đó bạn
htjetz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Up up, có ai biết không ạ 😔
Mấy bác cho e hỏi chạy xe này ngon k thấy bảo chạy thời gian bánh sau hay đảo nhông xích k ngon lắm
@mr.hungnguyen Làm gì mà chạy thời gian bánh sau đảo? Bạn thấy mấy chiếc wave đi ngoài đường đó có đảo đâu, chỉ trừ trường hợp sụp ổ gà lớn với lực mạnh hoặc bạc đạn trục hư, nhưng để hư bạc đạn thì cũng khá lâu đó.
@thienhagarison E thấy mấy bác trên diễn đàn kêu đi trong phố k dc tiết kiệm xăng lắm + với dàn nhựa mỏng quá nên đi dc thời gian kêu bánh sau leo lề hay bị trượt bánh mặc dù là xe mới bác đi xe chưa cho e xin cái đánh giá thực tế. Thank bác trước
Đúng rồi
Đúng rồi đó bạn
Cho em hỏi con gái thì đi phanh đĩa có an toàn không ạ ! Em tính mua bản phanh cơ vành nan hoa thôi, ko hẳn vì giá nó rẻ nhất đâu ạ, có vài người bạn em bảo con gái đi phanh cơ an tiàn hơn. Bác cho em xin ít review với ạ !!
@vanhanh44 phanh đĩa an toàn với so với phanh cơ nếu biết phanh. thời gian dừng xe lại nhanh hơn nhiều 😁 nhưng mà thắng gấp thì dễ té lắm
ng an
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanhanh44 Phanh đĩa an toàn hơn bạn. Nhiều lúc đi nhanh, hoặc cần phanh gấp kiểu như chó chạy ngang đầu xe thì thắng đĩa sẽ dừng xe ngay tức thì, nếu đi nhanh thì trường chừng không quá 1m. Còn phanh cơ xe sẽ trường trên 1m nếu bạn đi nhanh. Tuy nhiên cần làm quen với thắng đĩa và sử dụng đúng, chứ lạm dụng không đúng thì té ngã là bình thường.
@ng an Dạ vâng em cảm ơn ạ !!
Tui mới mua màu đen xám giá giấy tờ lun là 26tr...có mắc quá k mọi người
Có ai k
diamond488
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các huynh đài cho e hỏi giữa 3 xe: Si Fi, Rsx 2017 Fi, Wave Alpha thì chiếc nào tiết kiệm xăng nhất, vì e là dân sale mún sắm 1 e đi thị trường.
@diamond488 Rsx fi tiết kiệm xăng nhất. Si fi vẫn tốn xăng hơn rsx. Còn wave anpha thì không có fi nên sẽ không tiết kiệm bằng.
diamond488
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thienhagarison Thế hả bac? Nó có lỗi vặt gì ko b?
@diamond488 Hầu như trong 3 năm đầu không hư hỏng gì, chỉ cần thay nhớt đúng hạn, bảo trì đúng thời gian như lọc gió, bugi...
Update thông tin. Sáng nay mình mới ra 1 head ở quận 1 xem xe, báo giá trọn gói là 26.3tr cho bản màu đen đỏ vành đúc thắng đĩa. Khuyến mãi cào thẻ gì đó 600k. Giờ đang đợi xe về. Head honda Visacoop Bến Thành. Địa chỉ 52, 48-50 Trần Hưng Đạo, Cô Giang, quận 1. Bạn nào đã mua ở head này thấy làm ăn có ổn không.
@minhcuongpro1234 Mình trước có bảo trì ở đây thấy nhân viên khá nhiệt tình. Vào ngồi xem nhân viên kỹ thuật làm qua cửa kính luôn nên thấy head này tạm được.
Hôm nay đi gần hết mấy Head Honda ở Sài Gòn mà không còn bản màu Đen-Đỏ, xe gì mà hiếm dễ sợ. Giá dao động từ 26tr đến 27tr tùy Head.
ducvu2212
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình mua bản cam đen vành đúc 2016, mua ở head Đức Trí đoạn gần ngã tư Vọng HN, bị làm giá lên tận gần 28 củ bao giấy 😔 Cơ mà sau 1 năm rưỡi đi thì thấy đáng đồng tiền bát gạo, confirmed vụ 65km trong nội thành ợ (mình cứ căn mỗi lần xe chạm tới vạch đầu tiên của khoảng đỏ thì đổ 3 lít, mỗi lần đi đc trong khoảng 200 đến 230 km thì lại về đúng vạch ở trên, tùy lần test, nhưng chưa lần nào dưới 200).
@ducvu2212 Mình mua cũng bị làm giá lên 27tr800. Độ hao xăng thì tương đương xe của bạn đã thử. Nói chung là ngon. Làm giấy tờ tỉnh nó ăn 4tr, bọn head chó thật.
@ducvu2212 Bạn đi bản mâm đúc à hay vành căm bạn mình đi xe trong nội thành chưa bh dc đến 65km/lít như bạn nói
ducvu2212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr.hungnguyen Bản của mình là vành đúc, đi đc 1 vạn rưỡi rồi 😁 chắc còn tùy cách đi nữa, mình đi từ tốn ko thúc ga, đường tắc chủ yếu đi số 2 hoặc 3. B đi được khoảng bn km/lit thế :d
@mr.hungnguyen Được 65km/1lit đó bạn, xe mình mới lấy gần đây. mới đi được gần 400km, mình canh thử 2 lần đổ xăng thì nằm ở tầm 65km/1lit, xe chạy êm, máy mạnh, khá hài lòng, chỉ có giàn nhựa là nhìn như nhựa tái chế.
Lái Thiêu
ĐẠI BÀNG
7 năm
có cô giáo cùng trường vừa mua chiếc này, màu trắng
xe đẹp, trang nhã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119