Honda RSX Fi 2017 Đẹp "Sắc Sảo" Với Thiết Kế Mới

kht191
4/12/2016 14:7Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng tính mua chiếc này bánh mâm màu xanh mà không biết chỗ nào rẻ các bác nhỉ, hôm qua hỏi mấy head toàn nói 27tr :mad:😕😁
@normal170 Vậy là rẻ rồi bạn, mình lấy được 2 tuần giá 27tr8 bao giấy tờ. Bạn muốn rẻ thì mua giá không giấy hoặc mua online rồi tự đi làm giấy có thể tiết kiệm được đến 3 or 4tr đó. Mình không có thời gian nên quăng cho nó làm luôn. Phí dịch vụ giấy hết 4tr
Mới mua đỏ đen nhám vành đúc thắng đĩa giá có 21tr8 ra biển số luôn. Mới mua ngày 5/10 honda Quốc Tiến. Làm gì ma 36 27tr ghê vậy
@Kyancv2 Tùy nơi. HCM thì 26 27 bao giấy !!!!
@Kyancv2 Xe bác chế hoà khí à. Sao rẻ thế nhỉ
Nv Quý
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kyancv2 Vừa mua lại 1 chiếc RSX Fi phanh đĩa vành đúc màu xanh đen giá 19tr, odo 2000km
htjetz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gửi ae, do bận bịu nhiều việc gần đây e ít onl, tình hình là đã rước về 1 em lúc 01/06/17
Sau khi cùng em nó chiến gần 6 tháng e có 1 số đánh giá:
+ Xe ổn định ko hư hỏng tào lao (em đi đến nay cũng 5 tháng 20 ngày hết 5401 km rồi ạ)
+ Tiếp kiệm xăng thấy rõ so với con Wave A tàu cũ của em rất nhiều (mấy con khác em ko pit ko dám so sánh), em đổ 50k xăng đi tầm 200km (vì em không muốn dẫn bộ nên chưa lần nào để cạn xăng 😁 )
+ Máy chạy bình thường thì ok nhưng chạy nhanh tầm 70 km/h trở lên thì nghe tiếng máy lớn hơn cả tiếng pô, em có hỏi kỹ thuật thì họ bảo bình thường, FI nên nó z (không biết có bác nào giống em không hay chỉ xe em bị)
+ Sáng nổ máy rất ok ko có tình trạng khó nổ.
+ Em hay đi du lịch xa với bạn bè bằng em nó, em thấy đèn zin của xe đi đêm hơi tối, chạy 1 mình không sao nhưng chạy đường tỉnh thì thua (e có bị cận)
+ Vừa rồi e mới làm chuyến SG ra Di Linh, em thấy xe đi xa nóng hơn xe khác (chắc do e dùng nhớt 30 của hãng) xe khỏe leo dốc đèo Bảo Lộc hơi yếu :D đi số 2 3 thôi
Nói chung em vẫn hài lòng về em nó. Ae nào tài chính không cao như em có thể rước em nó về.
Em mua ở đại lý tỉnh (Long An), trước đó e có dò giá cũng nhiều đa phần là 24tr990 (bản thể thao FI căm bẹ, thắng đĩa), chênh lệch so với SG là 27 (giai đoạn đó), vè giấy tờ thì thuế trước bạ 500k, chi phí làm biển số này nọ tầm 200k hay 300k j nữa là có ng đóng biển và gắn vào xe luôn (em lười mà cũng không rành điền thông tin nên tốn tiền ngu ng ta điền hộ :D )
Đây là xe em sau gần 6 tháng (em mới vừa băng mưa từ quê lên SG nên hơi dơ :D )
23755540_1427473697365214_3143596772231882596_n.jpg 23659429_1427473840698533_1308259704468194113_n.jpg
Chút ý kiến cá nhân của em, ae kham khảo, đừng gạch đá em tội nghiệp...
htjetz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhcuongpro1234 Cám ơn bạn, mình sẽ thử. Mà bạn cho hỏi thêm tên dòng nhớt bạn đang dùng để mình kham khảo nha
@htjetz Mình dùng loại này
MOTUL 300V 5W40 France hoặc là
Castrol EDGE Professional A5 5w30

Bạn nên mua ở ExpressCenter để đảm bảo hàng đúng chất lượng.
htjetz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhcuongpro1234 Cám ơn bạn nhiều nha
@htjetz Xe rsx fi bạn nên xài nhớt bán tổng hợp hoặc nhớt tổng hợp w40 sẽ đỡ nóng máy, máy khỏe hơn. Chạy nhớt hãng w30 loãng nhanh nóng máy, nhanh xuống nhớt, hại máy lắm
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
Xe phổ thông mà xài Motul 300v hơi phí. Tầm 400k bình. Chơi nhớt tầm 100k ngon rồi. Cứ 1k thay nhớt 1 lần. 4 lần thay nhớt, xe luôn ngâm nhớt mới có ngon hơn hẳn xe 4k thay nhớt 1 lần.
@Huỳnh57 Mình vẫn thay định kỳ và toàn bộ là nhớt nhập Pháp hoặc Tây Ban Nha hết. Cảm nhận xe chạy ngon hơn hẳn.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@minhcuongpro1234 Nhớt tốt đương nhiên ngon rồi bác.
@Huỳnh57 Head Honda tặng mình phiếu thay 2 lần miễn phí mình đem cho mấy đứa bạn nó thay luôn. Chơi nhớt nhập tuy mắc hơn tý nhưng mà chất lượng thì hơn hẳn.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@minhcuongpro1234 Đúng rồi. Tiêu chuẩn nước ngoài đương nhiên hơn hẳn tiêu chuẩn Vn. Thật ra nhớt hãng cũng yên tâm vì không sợ bị giả.
Vu_sifi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn e mới xúc 24,2 tr full giấy tờ. Màu xanh đen thắc mắc cái là chữ rsx ko phải dạng 3D. Khi nổ máy thì xe rung mạnh ko biết có phải xe mới họ để garanti lớn ko nữa. Gầm thấp nên leo lề hay bị cọ ( phải đi chậm) vào số ko được mượt như con si. Xăng đc cái rất tiết kiệm
@Vu_sifi Bản vành đúc phanh đĩa mới có tem nổi 3D. Xe mới nên nã để garanty lớn để dễ nổ, sau rodai thì mang ra head chỉnh nhỏ lại. Xe rất tiết kiệm xăng
@Vu_sifi Giá 24.2 tr là bản vành inox bánh căm, đúng là đời này thiết kế gầm thấp hơn mấy đời trước. Còn vào số chưa mượt phần nhiều là bạn chưa đạt tốc độ cần thiết.
Vu_sifi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhcuongpro1234 Cái hộp số ko biết đi lâu có đỡ không chứ giờ vào số cạch cạch mà nặng khó chịu lắm. Ko nhẹ nhàng như con si.
@Vu_sifi Bạn đi 1 thời gian số sẽ nhẹ và êm hơn, mình đi 2 đời rồi nên thấy vậy, ban đầu máy còn mới, tiếng còn thô và to, mình thấy chỉnh lại cần số ngang bằng là dễ vào số nhất, mặc định tụi head nó để cái bàn trả số ngóch lên trong khi bàn vào số thì chúi xuống , khi vào số khó khăn hơn.
đi wave đổ A95 làm gì ?? nó k đúng loại xăng cho động cơ thì kết quả test xăng cũng bị ảnh hưởng.
@ipod touch gen 3 Căn cứ vào tỉ số nén trong sách hướng dẫn thì chỉ cần xăng có chỉ số Octan cỡ tiêu chuẩn A92 trở lên là được, tức là A92 hay A95 đều đáp ứng được.
Tuy nhiên bọn nhân viên ở hãng thì nó toàn khuyên đổ xăng A95 thôi, éo hiểu xăng việt nam tụi nó làm chất lượng kém hay sao ấy.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@ipod touch gen 3 Xăng 95 mình chỉ hơn 92 chút thôi. Qua 2018 toàn 95 thì dắt bộ hết hả bác?
tôi cũng mới mua xe này, cảm giác lúc nổ máy ban đầu nghe tiếng bô kêu k đc giòn nó cứ bành bành kiểu gì đấy rất khó chịu, có bác nào thấy xe có hiện tượng như này không cho ý kiến với ạ
@tinhphieulang3011 Cấu tạo ống giảm thanh của xe nó như vậy bạn, mà của mình nó kêu xè xè mà, bịt tay vào thì mới "bành bành" thôi.
Xe mua 13/7/17 đến nay dc 6 tháng 15 ngày, chạy 10362km, 7000km chạy nhớt hãng máy móc chạy cảm nhận càng ngày tiếng động cơ càng khó chịu. Hiện tại mình xài motul 300V 5W30 nhập Pháp bugi sau 9000km đã thay bugi TDR.
Nói về tốc độ:
Đi 200m 4 số đạt 85km/h
Đi 1ng 800m đạt ngoài 110km/h
Đi 2ng kéo max 105km/h
Xăng: luôm đổ xăng 95 từ khi mua xe 3 lít = 200km
Dàn nhựa 10000km chưa nghe tiếng rè nhưng có vấn đề lớn là nhựa mỏng nên mới bị ai đè đầu xe và bể nặng nên mình mua mỏ hàn về tự hàn bên dưới có hình đã hàn và buộc phải khoét lỗ. Viết tới đây thôi ạ. Xin đừng gạch đá. Cảm ơn mọi người.
@Tú006 Phải nói dàn nhựa làm như đồ phế thải. Tiếng máy hơi to, giàn khung sườn có vẻ yếu. Được cái tiết kiệm xăng. Máy móc dễ khởi động. Cảm thấy chán chán Honda rồi. Nội địa hóa chất lượng ngày càng tồi.
@minhcuongpro1234 Xe chạy quá 60km/h mà né tránh vật trên đường gấp là xe vật có mà đo đường luôn.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
Xe lên 110 kinh thật. Con Fu 2015 số 3 kéo lên tới 90 đá số 4 được 100 đứng kim...xe mới 13.000 đã vệ sinh buồng đốt,bugi bạch kim, lọc gió mới thay, xăng 95 trước giờ. Nhớt 3100 thì 1k thay, Htech thì 2k thay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019