Honda sắp có đại lý dành riêng cho xe phân khối lớn? Anh em mong chờ xe nào sẽ bán sớm ở Việt Nam?

chuyengiaphaxe
15/4/2018 13:8Phản hồi: 101
Honda sắp có đại lý dành riêng cho xe phân khối lớn? Anh em mong chờ xe nào sẽ bán sớm ở Việt Nam?
Hôm nay đi ngang góc Pasteur - Võ Thị Sáu thì thấy showroom xe hơi BMW ngày nào nay treo logo của Honda với dòng chữ "Coming Soon" (Đang đến). Có vẻ đúng như tin đồn là Honda sắp mở những showroom chuyên phân phối xe phân khối lớn tại Việt Nam để phân biệt với các đại lý HEAD Honda hiện nay đang bán xe phân khối nhỏ. Khả năng là showroom tại góc Pasteur - Võ Thị Sáu sẽ là một trong những đại lý xe phân khối lớn kiểu mới của Honda.

Theo mình được biết thì ở bên Thái các đại lý của Honda được chia làm 2 loại. Một loại là kiểu như HEAD Honda ở Việt Nam là chỉ bán những dòng xe từ 300 cc trở xuống. Loại thứ 2 là tập trung phân phối những mẫu xe Honda phân khối lớn trên 300 cc và có tên gọi BigBike ở thị trường Thái. Thế nên mới có trường hợp cá biệt thế này: chiếc Rebel thế hệ mới thì phiên bản 300 cc sẽ được bán ở những cửa hàng xe phân khối nhỏ, còn phiên bản Rebel 500 cc thì bán ở các hệ thống BigBike dành cho xe phân khối lớn. Nhiều khả năng là Honda Việt Nam sẽ áp dụng mô hình phân phối xe tương tự Honda Thái Lan.

Honda BigBike.jpg

Với mức giá phân phối chính hãng khá tốt của chiếc Rebel 300 trong thời gian vừa qua, thì chúng ta có quyền hy vọng là những mẫu xe Honda phân khối lớn sắp bán chính hãng trong thời gian tới cũng sẽ có giá tốt hơn showroom tư nhân tự nhập bên ngoài.

Anh em sẽ mong chờ mẫu xe phân khối lớn trên 300 cc nào nhất của Honda sẽ về Việt Nam?
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỗ này trước đây là của BMW mà 😁
@cuhiep Thật lòng mà nói, e cứ mong chờ Trường Hải nó làm lại showroom này đẹp hơn. Cứ mỗi lần đi ngang qua là hóng. Ai ngờ, giờ nó thành của Honda. Tuột cả 1 bầu trời hưng phấn!
@Mai Tuấn Kiệt Room của anh Hải thì max xấu.
neokio
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Wolfrain SR phải làm theo chuẩn của hãng liên quan j TH mà kêu xấu, hệ thống EA thì TH nó giữ lại 2 cái thôi
IdolPC
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Mặt bằng này, trước đây và bây giờ vẫn là của chủ nhà đó. Các ông BMW, Euro, Honda...tất cả cũng chỉ đi thuê mặt bằng thôi nhé :D
Chỉ cần bán đúng giá đề xuất. Vậy mới là ngon.
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tminh3232 Honda bán đúng giá đề xuất khi dân bớt cuồng. Cứ lạnh nhạt như với PCX và Winner là được. Còn không thì cứ chém bay xác.
@biahoi5ngan Lúc mua thì lựa chỗ nào được giá thì mua thôi. Mà tốt nhất là vào town cho chắc ăn. Mua ở ngoài hàng lởm 😁
@#JK 3S với Head không có hàng lởm, nó chỉ có 1 tệ nạn là tự tiện thay màu xe để bán cho dễ, ví dụ Head Honda thường thay màu cho mấy con Airblade sớn bóng thành màu đen nhám, 3S Yamaha thường thay màu Exciter bản thường thành màu xanh GP hoặc đen nhám, có thể coi là lừa đảo để bán giá cao hơn và bán đc nhiều xe hơn, chứ hàng lởm thì không có!
@biahoi5ngan Thay màu kiểu đó có nghĩa là xe không đúng thông số của NSX rồi. Sau này có gì đụng đến giấy tờ thì mệt.
Thích con Cup mới mà tinh tế trên mông ở triển lãm xe bên Thái Lan vừa rồi hơn... Thắc mắc không biết đến khi nào nó về VN để ae chơi
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@Đức Đạt Vũ thực ra mua con super dream 110 rồi độ dàn vỏ Cup vào, bao ngọt!
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc cạnh tranh với các showroom z1000 của Kawasaki và gần đây là BMW về khoản phân khối lớn.
Xài đồ zin cho ngon
fedora_
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tuyệt vời quá... Honda đã bắt đầu tấn công vào phân khúc xe máy pkl, mấy ông kia hết đường sống nhé. Đặc biệt là Kawasaki, honda bắt đầu bán pkl rồi, giảm giá em vulcan đi 😔 thèm quá mà với hem nổi :( 150tr là đẹp
vietanh2208
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fedora_ Log in cười nhạt cho bác một câu. Vulcan 150 triệu thì chắc Rebel thần thánh của bác tầm 50 tr, bằng exciter bây giờ là đẹp nhỉ =))
Có khi nào mang cb400 về không nhỉ?
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Duy Quốc Ý bạn là Super Four à? Thích thì cứ đợi thôi, nhưng dòng này phần trăm về thấp lắm, ngon thì có ngon nhưng giá chót vót, giờ đang thời của những chiếc 300-500cc 130-200tr, phù hợp với những đối tượng lần đầu chơi PKL, tài chính k dư dả
JKer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@realvn CB400 là dòng xe rất ít có trên thị trường. Hiện tại chỉ có 2 thị trường bán xe CB400 này là Nhật Bản và Singapore
@realvn Cá nhân mình thích thôi, nhiều bạn thích cc cao. Người thích trọng lượng nhẹ giá rẻ. Quan trọng nhiều hãng chịu đầu tư vào Việt Nam là vui lắm rồi!
n3.9592
TÍCH CỰC
6 năm
Cb 150r giá 80 củ
squall_x2x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@n3.9592 ko phải chạy pkl là phải hết công suất bạn nhé. Bạn chạy trong khả năng của mình và sự an toàn cho phép, đường phổ thông ở VN là ko thể nhưng cái bạn cảm nhận ở đây là gia tốc và âm thanh nó mang lại
@squall_x2x nếu vậy e xin khuyên bác nếu mua mua hẳn 1000cc khỏi lăn tăn. 600cc ko bao h có được 200hp/100Nm như 1000cc, mà giá thì ai cũng thấy 1000cc không chênh lệch nhiều so với 600cc. Gần như là tương đương về giá
squall_x2x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cadenlid Uhm.. Đúng là chỉ nên lựa chọn giữa 600 & 1000. xe thùng thì giá ko chênh nhìu nhưng xe xài rồi thì vẫn còn sự lựa chọn cho 600
hakaji
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cadenlid 600cc có cái hay của 600. Nếu lên track nhỏ, hay đường phố thì chưa chắc 600 hay 1000 hơn. Đường ở mình thì ko to và thẳng như ú sà thì 1000 hay 600 cũng ko quan trọng lắm
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
CBR1K 2017 😁
Mang luôn Gold Wing về việt nam triển lãm
Không biết là HEAD hay cửa hàng chuyên dạng BIGBIKE , chỉ biết chủ đầu tư là cty TNHH Phát Tiến , 1 hệ thống HEAD
Mr. Will
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khatvong041110 chính xác bác. Của Phát Tiến 😁
aman
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng Forza 300, rebel quá thất vọng rồi
dino_su
CAO CẤP
6 năm
Cbr 600rr, cbr 1000rr, cb400, cb1000 😁. Chỉ vậy thôi
Vậy chỗ này phải là showroom cho xe "trên 300 cc" chứ không phải "từ 300 cc" ad ơi.
w810i
CAO CẤP
6 năm
@khanhngph Từ 300cc là chính xác đó bác, cbr300 hay rebel 300 ko đủ 300cc đâu 😁
chém chắc ác liệt hơn HEAD nhiều
farcry2708
TÍCH CỰC
6 năm
Giá ko đúng niêm yết thì 1 xu cũng ko mua nhé. Đi chiếc future 2009 cà tàng còn hởn
ngay cả các dòng dưới 300cc thì Honda còn dè chừng và tính đường chắc ăn hơn so với các hãng khác cùng phân khối. Nhưng dù sao tới trễ vẫn đáng mừng hơn là không tới :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019