Honda SH 150i mới sẽ phân được phân phối từ ngày 11/12: giá từ 87,99 triệu

Trung Dt
7/12/2019 13:29Phản hồi: 290
Honda SH 150i mới sẽ phân được phân phối từ ngày 11/12: giá từ 87,99 triệu
Sau khi lỡ hẹn với người dùng vào tháng trước, Honda Việt Nam đã thông báo ngày bán hàng chính thức của phiên bản SH 150i hoàn toàn mới tại Việt Nam từ 11/12/2019. Với 4 lựa chọn màu sắc, người dùng có thể lựa chọn hai dòng xe sở hữu công nghệ phanh Combi Brake (CBS) hoặc ABS có giá khởi điểm lần lượt là 87,99 triệu và 95,99 triệu.

Honda Sh 150i nổi bật với khối động cơ ESP+ mới đem lại mức công suất 16.6 mã lực, gia tăng thêm 15% sức mạnh so với thế hệ động cơ EPS 150cc trước đó, cùng với mức mô-men xoắn 14.8 Nm cải thiện khoảng 6%. Động cơ được tinh chỉnh giúp độ ma sát thấp hơn đáng kể bằng việc áp dụng bộ tăng cam thủy lực. Bên cạnh đó, dây truyền động hai mặt với cấu trúc mới nhằm tăng khả năng chịu áp lực; thiết kế hệ thống nạp mới với đường dẫn rộng hơn nhằm cải thiện hiệu quả nạp cho xe cùng hệ thống ống xả mới. Phiên bản ABS còn có thêm khả năng kiểm soát lực xoắn (HSTC) giúp xe ổn định hơn khi di chuyển trên những bề mặt đường khác nhau.

Nổi bật nhất trên phiên bản SH 150i là khả năng kết nối với smartphone thông qua ứng dụng My Honda+ giúp thông báo cuộc gọi đến bảng điều khiển của xe, bên cạnh những chức năng theo dõi xe như một cuốn sổ bảo hành điện tử.

SH 150i sẽ chính thức được bán ra thị trường Việt Nam thông qua các cửa hàng Bán xe và Dịch vụ do Honda Ủy nhiệm (HEAD) trên toàn quốc với thời gian bảo hành bảo hành 3 năm hoặc 30.000 km (tùy theo điều kiện nào đến trước)

Xem thêm: trên tay SH 150i 2020
https://tinhte.vn/threads/tren-tay-sh-150i-2020-he-thong-den-dep-xe-nhin-hoi-nu-tinh.3034292/

Nguồn: Honda
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tycoondung
TÍCH CỰC
4 năm
Mong là sẻ mua được với giá không bị đội nhiều
@duongphi01 thế tháng 7 chỗ bác giá tn, chỗ nào cũng thế nhé, từ 100 đến 105tr, từ sg ra hn, đầu hoặc cuối năm thì cứ 112 đến 120tr tuỳ chỗ
@lion2411 Ông ơi. Giá đề xuất của hãng bán cho khách hàng nó khác với giá để cho đại lý má ơi...kể cả bán dưới giá đề xuất như con winner....sao bác biết nó lỗ...giỡn hoài.
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 năm
@Kelvin1992 Tui mua tháng 3/2014 con 125 với giá 65 triệu, rẻ hơn giá đề xuất 500K.
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Pnmr560 mình mua 67 khà khà
Các bác cứ mạnh dạn cộng 30tr vô là ra giấy thực tế nha
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Ngduythanh2801 vâng xác thực luôn +30tr thiệt bác đoán chuẩn vkl
@tuyen_kientruc2013 Hahha! Cũng nhiều người như cu em của bác lắm. Gần mình có tay kia ở nhà trọ bé tý với vợ con mà đi z1000
@Vi_Thang Hahha
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Ngduythanh2801 Hị hị đam mê nhưng mà làm ra tiền vẫn hay hơn mua cái z1000 ở nhà trọ ý
ReCodE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mong đợt này cơ quan chức năng làm rõ cái vụ giá mua thực tế và giá niêm yết của honda, đắt lên hay giảm xuống cũng được nhưng phải chuẩn giá. Ít nhất phải như yamaha hay piagio
@digikei Chém đi 2 tỷ mà phát biểu vừa thiếu văn vừa dốt. Thứ 1 tôi không làm công ăn lương. Thứ 2 không có cái sản phẩm nào gọi là đúng giá, chỉ có thuận mua vừa bán. Thứ 3 ông mua sim, lexus làm ăn được thì ông mua Sh cũng pr làm ăn được, sao gọi người ta ngu. Nếu ông có đeo đồng hồ trên tay trị giá hơn chiếc Sh thì cũng hiểu chẳng có cái giá trị thực nào, nói kiểu mua Sh ngu thì mấy người mua đồng hồ còn ngu gấp 100 lần. Cuối cùng muốn nhắn nhủ là tiền có thể dễ kiếm, có thể lừa người khác để lấy nhưng văn hoá phải học hành và có môi trường từ nhỏ mới có được !
digikei
CAO CẤP
4 năm
@archi-T Đọc sơ qua, thấy đúng thể loại ráng đút tiền ngu mấy chục triệu đú SH xong tự huyễn là để làm ăn, nhục thật, con xe 100tr hù trẻ con hay giựt le mấy gái hám tiền rồi tự cho là làm ăn cao cả. Thời buổi Innova 700tr còn là xe đi chở thuê, SH đòi hù đi làm ăn, hù bà bán vé số hả ? Hi hi !
Thôi, biết rồi, đủ rồi . Bị nhục và bị chọt trúng chỗ nhột nên nhảy lên ẳng dữ lắm.
Nói luôn, thời buổi này vé số bán 10k đúng giá là mua, 11k/ tờ vé số chỉ thứ ngu mới mua, đừng nói mấy chục triệu. Nói chung bèo nhèo như tờ vé số còn có bán đúng giá niêm yết, mấy thằng ngu lại bảo thời nay ko có gì bán đúng giá. Gia đình dạy dỗ thế nào mà ngu thế thì chịu, đúng hậu quả học hành và môi trường. Nói luôn anh học và đang làm bên Nhật, 6 tháng lại về VN kiểm soát cty một lần , môi trường và giáo dục chắc bèo hơn mấy đứa đú Sh ghẻ đem đi...làm ăn.
Còn ko đích thị là loại kinh doanh bán ép giá xe, bị người ta chửi nhiều hơn cò hó bao năm nay, chắc m loại này.
@digikei Cứ lấy văn hoá lùn của bản thân suy bụng ta ra bụng người. Đây chưa hề mua chiếc Sh nào nhé. Đừng có nói linh tinh 😃 cũng chả liên quan đến bán xe. Chỉ là thấy xe nó bán bao nhiêu có mua hay không là quyền của khách, thế thôi.Tôi tin chắc là người giàu có tầm có xe 2 tỷ sẽ chửi bọn bán xe sh như chú em và nghĩ người khác kém cũng như mình. Nước Nhật cũng chả xa lạ gì với tôi và những người ở Nhật đàng hoàng luôn có phong thái nhẹ nhàng, lịch sự như người Nhật. Còn khẩu ngữ của chú em chỉ ở tầm ăn cắp vặt ở bển rồi gửi hàng về bán thôi.
digikei
CAO CẤP
4 năm
@archi-T A hi hi, ờ ! Ủng hộ hay vậy...
Về kêu cả họ ra mua cúng tiền cho bọn bán xe đi, ngồi đây tru tréo ẳng ẳng làm gì ?
Nhỏ giờ mới thấy thể loại gia đình ko biết giáo dục ra sao mà lại đi bảo vệ cái bọn làm ăn chụp giựt chém tiền của mình và người khác, trốn thuế. Hân hạnh cho cái nền giáo dục cả họ nhà ku em, làm băng rôn ra đường treo lên ủng hộ luôn cho nó thống khoái.
Kẻ ủng hộ bọn chụp giựt, đích thị là được dạy dỗ như vậy hoặc là bọn chụp giựt. Nói nhiều mắc mệt.
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
cho mình hỏi nam cao bao nhiêu chạy dc
Edison Deng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qua2007 Tầm 1m65 chạy là ổn, nhưng muốn biết thực tế thì bạn nên ra Head leo lên ngồi thử, vì cùng chiều cao nhưng có người chân dài ngắn khác nhau.
@tuilalnvinh nói thế còn đc, chứ bảo k đi đc thì vô lý, 😆
1m70 cân nặng 65-70kg trở lên là đẹp
@phuocthanh234566 mình 1m69 ngồi lên bản 2015 phải nhón chân
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Xperios Mình 1m7 cưỡi suốt có sao đâu nhỉ? Chống chân rất thoải mái luôn!
Phải ra trước Tết để cho các đỵ lái hút máu chứ, rồi qua Tết hút máu nhẹ hơn 1 tí
see022
CAO CẤP
4 năm
Cầu cho nhà nước vào cuộc như AB. Cho mấy đại lý đói cho bỏ ghét
@see022 AB thì làm sao. Vẫn chênh nhé. Vào cuộc gì giờ giá cty niêm yết. Thì bạn đi mua chỗ nào giá rẻ ấy. Còn lại toàn +15, +20 thôi
Linhtinhvai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em chỉ mong chất lượng đi đúng giá trị. mua về vài bữa nồi rung, đầu rung bần bật mỗi khi đề ba, để rồi ngâm trái đắng khi mang vào hãng. nó vậy đó anh ơi xe nào cũng run. Đề nghị honda nhớ dán dòng chữ xe đi vai tuần sẽ run đầu xe nào cũng như xe nào xem có ai mua k ???
@Linhtinhvai Mình chưa bị nồi, nhưng bị giật theo phương ngang, rung trực tiếp ở đầu và cổ mỗi lần đi qua đường xấu, ổ gà. Vào Head thì con bà chúng nó cứ kêu bình thường. ĐKM chúng nó. Vụ này ko biết bên ngoài có ai sửa được ko?
Kinamokio
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lonely_haipro Pass chống rung đầu nhiều nơi làm được rồi, giá 100-150k tùy nơi, recommend địa chỉ số 73 ngõ 380 nguyễn khang hoặc Đức Vương motor 245 Vũ Tông Phan đồng giá 100K
Linhtinhvai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Linhtinhvai Em đồng ý với anh em là giải pháp thì có đó. Như đi kỹ, bảo trì, thay nhớt đúng lịch... nhưng nó vẫn bị. nhưng có bực k khi mình bỏ tiền mua chiếc xe trên giá về mà nó lại làm cho m bực vì những lỗi đó. mà kt hãng chỉ phán câu “xe nào cũng vậy, vệ sinh rồi nó cũng bị anh ơi, hay mua xe ý đi”. Thế sao bọn nó k dán lên xe luôn ngay từ đầu câu đó để ae m biết, xem nó còn làm giá k
@Kinamokio cái đấy chỉ chống rung được đầu nhựa thôi bạn! Còn đây là rung giật đầu và cổ sườn xe
Mua xe này về chở heo à ?
Tầm tiền này mua vespa, liberty ko sang hơn xe chở heo à?
@VinaOneX Nghe âm thanh SH mỗi khi rời đèn đỏ chưa? Như máy cày ấy kaka
@SieuBanana Vietnam chớ sao, tui có 2 chiếc, trong đó SH để chở heo nó sướng vãi lùm, nhờ nó có cái bè yên ra sau đó, xe lại to chắc chắn cột được vững vàng
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SieuBanana Uh thì thiên đường nó vậy nên tụi 3 sọc tối ngày cứ xỉa xối. Sh chở heo piagio cho 3 sọc chở người.
@Chạt Phích SH bên Ý làm xe giao Pizza, bên Anh trang bị cho nhân viên môi trường đi hót phân động vật trên phố, ở Việt Nam thì sang chảnh ko cần đội nón bảo hiểm.
xe máy thì đúng là SH vẫn ngon nhất với dòng xe sang 😃
@digikei Kua gái vẫn bén mà,mấy em gái quê nhảy lên ngay. Đó cũng là làm ăn kkk
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
4 năm
@Shine.shin mini ko sang thì sao b. ở nước ngoài giá thế nào ko biết, về vn do thuế nó lên cỡ trên dưới 2 tỷ, trong khi người việt mình nhiều người mua con morning còn phải đắn đo thì bảo sao sh ko là con xe sang chảnh ngút ngàn.
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@tuanmaskhp Ủa thế mình nói có gì sai? 4 bánh hơn 2 bánh ? Đúng chưa. Thế k đú đc 4 bánh lại quay qua bảo 2 bánh là sang ak.
Bỏ giá bán đi mod ơi. Để ae khỏi bàng hoàng khi biết head nó hút máu như ma cà rồng
Ra head giá + 10 triệu chưa tính giấy nhể
@Khôi 121900 + hơn 20 chục.
@Khôi 121900 +10 ở đâu mình lấy đi buôn?
vitunet
TÍCH CỰC
4 năm
ahihi
PGISs
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thật ra thì mới tối nay tôi đã thấy một chiếc đang đỗ xe mua bánh trôi ở gần nhà tôi rồi. Một vùng quê Đông Bắc bộ. Thế là mãi mới 11/12 mới bán cơ à
@PGISs Đó là bản 125 ông ạ, 150i chưa có xe nha.
@PGISs 125 có lâu rồi. 24/11
đi sh được cái cao ráo thoải mái cái chân, chạy em mà hơi nặng, chạy chậm dễ mất thăng bằng, nên đi kẹt xe hơi nản
oldman20
TÍCH CỰC
4 năm
@handoivodoiht3 lúc dựng hay quay dắt xe nặng bỏ mợ ra thoải mái gì bác ơi :eek::eek:
@handoivodoiht3 Bản mới này lái nhẹ và sướng. Còn đi chậm thì xe bánh to nó hay thế..
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@handoivodoiht3 cao lớn thì đi xe này bình thường, thấp bé nhẹ cân thì ngược lại thành rất cực nhất là lúc kẹt xe, gởi xe, dắt xe! mình cũng có SH nhưng ít đi vì chỉ cao 1m73, toàn lấy Dream, wave đi cho khỏe thân!
Lạy mấy thánk. Có cái tit cũng xai nên xai suống
@-U-N-I-T-E-D- Có cái chữ cũng sai chính tả.
muốn mua được giá tốt thì phải hốt trong tháng cô hồn, giá về mức chênh thấp nhất..
MVA39
CAO CẤP
4 năm
@handoivodoiht3 Tính theo tháng âm lịch hay dương lịch nhỉ.
lukasbeo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@handoivodoiht3 head bh, tháng cô hồn nó ngâm xe qua tháng luôn nha bạn, tới mua nó vẫn thấy xe trong head, vẫn báo giá thấp,+ 5 7 nhưng báo xe có ng đặt hết, không còn xe giao.
athonl
TÍCH CỰC
4 năm
Con này nhìn hông xấu hơn con đời trước.
@athonl dáng dấp mỗi ng, nhưng k thể chê máy móc và đồ đèn đóm đồng hồ, 2020 quá ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019