Honda Việt Nam bổ sung cảm biến nhiệt độ môi trường cho SH300i 2018, giá 269 triệu đồng

El Ku
20/6/2018 9:49Phản hồi: 103
Honda Việt Nam bổ sung cảm biến nhiệt độ môi trường cho SH300i 2018, giá 269 triệu đồng
Mẫu xe tay ga SH300i được Honda Việt Nam bổ sung thêm cảm biến nhiệt độ môi trường cùng mặt đồng hồ được bố trí lại, giúp người lái quan sát các thông số dễ dàng hơn. Ngoài tính năng nói trên thì SH300i 2018 không có khác biệt gì so với phiên bản cũ ra mắt năm 2016. Xe được bán ra từ ngày 25/6 tới với 2 phiên bản Tiêu chuẩn giá 269 triệu đồng và Thể thao giá 270 triệu đồng.

Mặc dù là một tính năng nhỏ, không liên quan đến khả năng vận hành của xe nhưng cảm biến nhiệt độ môi trường ít nhiều sẽ mang đến tiện lợi cho người dùng. Tính năng này sẽ hiển thị thông tin nhiệt độ môi trường lên bảng đồng hồ, tương tự như trên xe hơi. Honda Việt Nam cho biết SH300i 2018 là mẫu xe đầu tiên của hãng được trang bị tính năng này.

SH300i 2018 vẫn sở hữu khối động SOHC, 4 van, 279cc, làm mát bằng chất lỏng, phun xăng điện tử. Động cơ này tạo ra được công suất tối đa 25 mã lực tại 7.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 25,5 Nm tại 5.000 vòng/phút.

SH300i được nhập khẩu từ Ý và phân phối bởi các cửa hàng ủy nhiệm HEAD trên toàn quốc. Chế độ bảo hành mới được áp dụng là 3 năm hoặc 30.000 km, khách hàng mua xe còn nhận được 6 lần kiểm tra định kỳ miễn phí.

Thông số kỹ thuật của Honda SH300i ABS:
  • Kích thước: 2.131 x 730 x 1.195 mm
  • Khối lượng: 169 kg
  • Độ cao yên: 805 mm
  • Khoảng sáng gầm xe: 130 mm
  • Dung tích bình xăng: 9 lít
  • Phuộc trước: Ống lồng, giảm chấn thuỷ lực
  • Phuộc sau: Lò xo trụ, giảm chấn thuỷ lực
  • Kích cỡ lốp trước/sau: 110/70R16 M/C và130/70R16 M/C
  • Dung tích xi-lanh: 279 cc
  • Đường kính x Hành trình piston: 72 mm x 68,6 mm
  • Tỉ số nén: 10,5:1
  • Công suất tối đa: 18,5 kW (~25 mã lực) @7.500 vòng/phút
  • Mô-men xoắn cực đại: 25,5 Nm @5.000 vòng/phút
  • Hộp số: Vô cấp, điều khiển tự động
  • Hệ thống khởi động: Điện
  • Giá bán: 248 triệu đồng
  • Bảo hành: 3 năm hoặc 30.000 km

SH300i_Trắng-đen-850x637.jpg SH300i_Đỏ-đen-850x637.jpg SH300i_Xám-đen-850x637.jpg

Nguồn: Honda VN
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@@ 269 tr/ 2 cái bánh
Tính ra còn đắt hơn mấy con 4 bánh hạng A B
@vietnew2128 nói như bác mấy con pkl ngót 1 tỏi vẫn 2 bánh 😆) cơ mà công nhận nhiều ng đam mê thật , mình mua cái sh 105tr đã thấy tiếc tiếc r
@facebook001 bác mua xe lâu chưa ở đâu vậy ạ
NST2211997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietnew2128 = tiền con sh150i cả đk vẫn nó người đâm đầu đi mua đấy
@vietnew2128 đúng rồi
Thuế má 300 củ đi mưa vẫn ướt =))
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
@barrettroyal nhiều đứa sống ảo lắm bác 😁
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@trungduca8vn KIA Morning 2014 mua lại giá 200 củ thơm hơn gấp nhiều lần con mặt lờ này 😁
@trungduca8vn Harley CVO giá 2 tỏi kìa bạn
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ muốn Tomtom lắp vào xe cùng em vi vu khắp nơi
Thêm mỗi cảm biến nhiệt độ môi trường mà tăng giá lên nhiều nhỉ!
HSMINHTUE
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nbqvdp BẠN VÀO ĐIỆN MÁY THIÊN HOÀ SẼ THẤY XE ĐẠP TRỊ GIÁ 295 TRIỆU NGAY CHO NÊN...
w810i
CAO CẤP
6 năm
@nbqvdp Nhiều người còn vất bentley ở nhà để mân mê con xế độp phun cạc bôn vài trăm củ là bình thường bác à 😁
kenie.2811
TÍCH CỰC
6 năm
@snvn Bậy nào. Thấy hơn 50% những đứa chạy SH thì nhà chưa có 4 bánh nhé. Có 7 đứa bạn chạy SH thì 6 đứa thuộc diện đua đòi, đòi bố mẹ mua cho bằng được. Còn riêng tui chạy VW GTI và 2 bánh thì con dream của ông già mua 20 năm trước. Nếu dạy tui xài tiền thì 300 chai đi mua con ninja ngon hoặc ráng lên Harley ngon hơn đấy
thanhmaximum
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhtroc Thêm đó biết con ghệ ngồi sau nóng cháy da biết mà đặng chở nó về
giá năm ngoái 249tr.năm nay 269tr. honda nó thừa bik tính cách của người việt.
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thêm tính năng mà không có cũng được nhưng lại quảng cáo rầm rộ 😃
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
6 năm
Thằng chó honda, mày bị bệnh rồi
nbt_it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điên, đúng là điên. Thêm bản đồ chỉ hướng có lý hơn. "cảm biến nhiệt độ môi trường ít nhiều sẽ mang đến tiện lợi cho người dùng" cụ thể là có lợi gì. phải chăng là báo cho người chạy xe biết mình sắp bị ướt. hài
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
@nbt_it Cảm biến cho người biết chỗ nào mát, chỗ nào nóng mà tránh.kkkm
@nbt_it Cảm biến nhiệt độ chứ ko phải độ ẩm nên k thể biết đc mưa bác ơi, thà có cảm biến tia UV để cảnh báo lúc trưa nắng còn hợp lý
@nbt_it nếu ra xe thấy nóng quá hoặc lạnh quá thì cất xe gọi grab đi, honda quan tâm sức khỏe người dùng thế còn gì ạ =))))))))))
Thiencl
TÍCH CỰC
6 năm
Đắt vãi lìn
frostyorca
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiệt ko hiểu nổi. Để ng dùng ai cần thì mua cái nhiệt kế dán lên xe cũng đc mà có cần phải là vậy ko.
mkchen
TÍCH CỰC
6 năm
Chỉ dành cho đại gia thừa tiền. Dân thường nên mua ô tô đi cho đỡ mưa nắng 😆
anhv41
TÍCH CỰC
6 năm
@hiepmu Bác ở tỉnh thì bác nói sao cũng dc , nếu bác ở Thành phố HCM hay HN xem đi xe hơi thì hơi bị chua đấy , chưa kể các khoảng phí , thuế , bãi đậu , nhà giàu có tiền mua nhà biệt thự mình không nói , giá trị xe họ mua thì khỏi nói rồi . nếu nhà trong hẻm thì bác hiểu nó ntn rồi , hiện tại mình có 4 tỷ đây và chả dám nghĩ tới chuyện mua xe hơi , đang kiếm nhà nào đó mua rồi cho thuê kiếm tiền lời hàng tháng rồi tiếp tục để dành , dư dả thì kiếm thêm căn nữa mua , nếu mua thì chắc mua motor tầm 3 4 trăm đi là quá oke
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@anhv41 4 tỉ thì bác dư sức mua đất khu đô thị mới tha hồ đường rộng tới tận giường 😁
hoanglong478
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepmu Bởi vậy HN có 1 câu nói bất hủ "thằng nhà quê". Giờ e mới hiểu vì sao.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@hoanglong478 nhiều thằng nhà quê có nhà HN với SG mà nó ko ở đó bác, vì ở đó nó ko tìm được việc 😁
Ngồi xe này có khác gì ngồi wave k các bác . E ngồi wave trai mông rồi
@mimi_emyeu Khác nhiều lắm.
Chạy chiếc này run lắm, nhất là đi đêm, đường vắng.
AndrewJChan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngồi xe máy thì nóng/lạnh/ẩm ướt thế nào tự cảm nhận được rồi, cần gì cảm biến.

Xe hơi thì cần cảm biến để biết nhiệt độ bên ngoài trước khi mở cửa ra khỏi xe hoặc đoán tình trạng nhiệt độ lốp xe v.v...
tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
Mỗi chiếc xe sinh ra bản thân nó đã nhắm đến 1 phân khúc rồi, mấy bác lo ướt đầu thì nó ko dành cho các bác rồi 😁
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
20 chai cho cái cảm biến nhiệt độ ;) đùa thôi
Bằng A1 chạy được xe này hk?
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtrinh08 Có nhưng nhớ mang theo ví dày vào
MrPikachuZ
ĐẠI BÀNG
6 năm