Honda Việt Nam chính thức phân phối xe mô tô, dung tích từ 500cc trở lên, giá từ 172 triệu

El Ku
18/5/2018 5:33Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rintakis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho e hỏi. Con cbr 650f hình như vừa snake vừa sport hả ả??
@rintakis Sport Touring !!!!
@rintakis naked chứ ko phải snake (con rắn) đâu. Con CBR650F đó là Sportbike thiết kế dạng touring chuyên đi đường trường.
mank_htc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có cbr250rr nhỉ
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@mank_htc Theo thông tin mình biết thì các dòng dưới 300cc của Honda sẽ không bán tại Head dành riêng cho moto nhé bạn, chỉ bán thông qua các Head bình thường thôi =)))))))))))
CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
@quangtaiqn ch xác, chỉ bán >300
dưới thì bán ở Head
@mank_htc con đó chưa có kế hoạch về
mank_htc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangtaiqn Mong ngóng từng ngày mà mãi ko thấy phân phối chính thức
@quangtaiqn Bán Head thì mấy bố tha hồ đội giá
coi mấy cái clip chạy phân khối lớn té văng tay văng chân ra khắp đường, hay chà người khắp mặt đường mói ói!
Bác nào mua về kéo đừng quá 100km, để lòe thôi đừng quá đà!
Bác nào ra đi do mình thì ko nói, kèo theo người khác thì ko nên!
@Fibbo vậy sao xe 1000 người ta đi kẹt xe ở sài gòn được? biện hộ vcl
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@kill.applehater T nói chạy nhanh thì ra cao tốc mà chạy, chạy ở quốc lộ thì từ từ thôi. Ông có vấn đề đọc hiểu à? T bảo cứ pkl là chạy đâu cũng phải hơn 100 à?
@Fibbo Nhanh hay chậm nó phụ thuộc người lái hết, xe 500cc trở xuống lái tốc nào cũng được cả, quan trọng biết kiểm soát vòng tua ko thôi.
Con pkl gần đây nhất mình chạy thử đó là scrambler 800cc, chạy chậm hay nhanh gì cũng cực kì dễ điều khiển, bò 20-40km/h trong phố cũng ko khó khăn mấy nữa.
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@tan.phan.vt À thì e có nói là ko chạy chậm đc đâu bác 😁 nhưng mà bác có công nhận là chẳng ai mua pkl về chỉ toàn đi dưới 100 đúng ko bác :D dĩ nhiên trong phố hay đường quốc lộ thì đi từ tốn thôi để an toàn.
thinhint
ĐẠI BÀNG
6 năm
má, 500X đẹp kinh hoàng
hero1105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trên trang honda vietnam đã cập nhật các dòng xe này rồi nhưng giá mắc quá thì chơi thế nào, sao không cập nhật mấy dòng honda CB150 ấy nhỉ?
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@hero1105 Theo thông tin mình biết thì các dòng dưới 300cc của Honda sẽ không bán tại Head dành riêng cho moto nhé bạn, chỉ bán thông qua các Head bình thường thôi nên còn lâu mới về các dòng phân khối nhỏ =)))))))))))
Giá này mà mắc nữa thì cũng chịu bác, các hãng khác giá còn đắt hơn.
benzkarid
ĐẠI BÀNG
6 năm
tiếc cho đội cb400 ;)
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@benzkarid CB400 là hàng nội địa Nhật, k bao giờ có bán chính hãng ngoài. Nếu mà ngạc nhiên thì là k có CB1100 vì con này là phiên bản toàn cầu.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@benzkarid Dòng 400 chỉ bán ở nhật thôi bạn ạ.
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@quangtaiqn quá buồn vì em cũng mong chờ mỗi cb400
gía phân khúc này còn bị làm giá như các head đại trà bây giờ k mn?
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@lovegameisme Với moto thì ít khi bị làm giá lắm bạn. đa số khách hàng họ mua là để chơi xe nên làm giá thì ma nó mua, họ chuyển sang các hãng khác hết. Rebel 300 hay Winner 150 có bị làm giá như mấy con tay ga của Honda đâu =)))))))))))))))
@quangtaiqn rất bổ ích ạ.
@quangtaiqn Rebel 300 hồi đầu khan hàng làm giá lên 140tr kìa, bây giờ ko biết thế nào rồi. Còn Winner thì bán ko lại Ex nên mới ko dám làm giá, thậm chí bán dưới giá đề xuất, khuyến mại kính vs đồng hồ đủ kiểu, đến bây giờ thì bán bằng giá đề xuất rồi.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@meodihia_cool Kế hoạch của Honda là mấy con dưới 300cc sẽ được bán ở Head bình thường như mấy con tay ga, kiểu mua đứt bán đoạn cho head, khan hàng hay không là do Head đó có nhập nhiều hay ít. Trên 300cc thì Honda là trực tiếp kinh doanh nên bác làm hợp đồng giá nào thì hàng nhập về bán giá đó, làm giá thì ma nó mua vì đa số khách hàng đều là dân chơi xe. Làm láo nó kiện SML.
davidcookt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn con Rebel 500 mà thèm... Phong cách ưa thích của mình!
Không có supermoto, mình thích dòng này hơn
Em gold wing đẹp quá!
Không cóa SF400 😔
quangtaiqn
TÍCH CỰC
6 năm
@Sfvnthanh dòng 400 chỉ bán tại nhật thôi bạn, không xuất khẩu.
CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
  • Honda CB1000R: 468.000.000 đồng, nhận đặt hàng, tháng 6 giao xe.
  • Honda CBR1000RR Fireblade: 560.000.000 đồng, nhận đặt hàng, tháng 6 giao xe.
  • Honda CBR1000RR Fireblade SP: 678.000.000 đồng, nhận đặt hàng, tháng 6 giao xe.
mấy thằng ở Gia Long với Ng Tri Phương hộc máu nhé
curlybaby
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CryDKNY Em khoái câu này. Lịt bẹ bọn tư nhân ăn dầy 😃
anhcaoboi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm sml khai trương ko mời vào gì hết! ta hận !!!
ledoquynhchi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới chạy chiếc sirius FI 2014 đi ship hàng qua đó nên em cũng đú đởn ghé ngang ngồi thử mấy chiếc PKL của HONDA. 😃😃😃😃

Mấy anh bảo vệ vòng ngoài vui tính vãi, không lấy tiền giữ xe và cũng rất thật thà . Thấy em hỏi có cần khóa cổ xe không thì nói đang rất mệt, đừng có mà hỏi kiểu đó nha, hiii

Chiếc naked 500 phân khối em ngồi thử thấy chống chân hơi nhón tí xíu. Còn chiếc CB100R thì thấy quá chênh vênh (chiều cao yên lên tới 830mm và yên có phần hơi bè ). Cơ mà chiếc naked 1000 phân khối này nhìn đẹp mê mệt.

Chiều cao của em hơi khiêm tốn (1m7) nên nhìn các anh trong show room mới này anh nào cũng cao to và đẹp trai, ngồi lên xe nhìn ngầu phải biết. Theo cá nhân, ai có chiều cao tương đối trên 1m75 thì sẽ nài tốt các xe phân khối lớn của Honda.

Ban đầu em nhìn chiếc rebel mà tự hỏi sao có xe 300 phân khối ở đây, nhưng về nhà đọc lại thì ra đó Rebel 500 phân khối. Em không thích dòng xe này và cả chiếc Goldwing nên không bén mảng tới.

Vào chơi được hơn 15 phút thì khách hàng gọi đi ship nên đành rời đi, coi chưa đã . Hôm nào rảnh qua xem tiếp.

Anh em nào ở SG mà đam mê xe máy phân khối lớn có thể ghé show room để có thể ngồi thử các thể loại xe Motor của Honda. Về giá cả thì nghe nói đây là hàng chính hãng nên giá cũng mềm hơn khá nhiều so với tư nhân nhập bên ngoài.

Chúc mừng các anh em chơi motor ở SG !
chu0tjnh
TÍCH CỰC
6 năm
@ledoquynhchi Bác ngồi thử em 500x chưa ạ, cho em cảm nhận,
ledoquynhchi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chu0tjnh Em ngồi thử 500x rồi , tay lái cao nên thoải mái, độ cao yên cũng không khó chịu như chiếc 1000R (cái này em hơi ngạc nhiên). Mặc dù xe này chuyên đi đường dài nhưng độ cao yên hết sức dễ chịu. Em tuy cao 1m7 nhưng chân cũng không dài lắm (vì lưng em dài) mà ngồi chỉ nhón chút thôi. Kiếng chắn gió theo em thấy hơi nhỏ 😃 . Em chỉ cảm nhận vậy thôi ạ.
chu0tjnh
TÍCH CỰC
6 năm
@ledoquynhchi Em mê con đó quá thể mà cao có 1m65, không biết yên dầy ko ạ, có thể gọt mà ko ảnh hưởng hay phuộc có hạ đc ko ạ
@chu0tjnh Chiều cao này chắc có con rebel 500 là ok đó bạn. Con này biker nước ngoài nữ 1m50 chạy được luôn 😁
@ledoquynhchi nghe hấp dẫn quá , cứ vào là dc tiếp đón nồng hậu hả bạn 😁
Chắc chỉ bán cho 10% dân số của Việt Nam mua về xài!
Chứ người dân lao động thông thường chắc cũng không ai mua!!
HEOpuka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhân Nguyễn 166 Người ta gọi đó là phân khúc thị trường trong kinh doanh.
sangminh93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhân Nguyễn 166 1% đã là quá nhiều rồi bác ơi 😆
@Nhân Nguyễn 166 10% là nhiều cả bọn US lol
Hornet600
TÍCH CỰC
6 năm
Phân vân kawasaki z650 và Honda CB650F . Thấy Honda CB650F đẹp hơn hẳn
@Hornet600 z650 2 máy sao so với con CB650F này 4 máy bác
@Hornet600 Bạn này so cc của 2 xe thôi , về sức mạnh thì chưa biết nhưng về uy lực tiếng pô thì z650 không bằng rồi
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
6 năm
CBR650F giá thơm. Nhưng về kiểu dáng thì xấu đau, xấu đớn. Khi mới rò rỉ thông tin về con này là t muốn quất lắm rồi, cơ mà nhìn vào chán đcđ. Đấy là chưa bàn đến trải nghiệm thực tế như thế nào (mặc dù đã có bài của biker nước ngoài rồi). Nếu ko ham số máy thì Kawa N650 đẹp hơn nhiều, ngầu hơn. CB1000R 2018 có diện mạo đáng để ý nhất, còn lại thì chẳng có gì cả. Thực sự mà nói, thiết kế chung các dòng xe các hãng thì Hon xấu nhất. Beniili của Khựa còn đẹp hơn, Kawa, Ya, BMW, Du,... đều hơn hẳn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019