Honda Việt Nam công bố giá bán PCX 2018: 125cc 56,49 triệu; 150cc 70,49 triêụ

Trung Dt
12/1/2018 7:33Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đi @ xong qua PCX 125 chán ko thể tả, máy yếu quá. Ko biết nên mua PCX 150 hay NVX nữa đây.
phanthi05
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntnam1972 Mua 150
ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
@phanthi05 Nhưng Honda hay Ya? chắc mình đổi Ya, vì honda ko có ABS, trải nghiệm thử coi nó ra sao!
phanthi05
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntnam1972 yamaha nmx 155
Mới hỏi giá con này ở Head Phát Tiến ở Lê Trọng Tấn (Tân Phú). NV head bảo là mai mới có giá chính thức nhưng tụi nó dự đoán giá thế này 64tr cho bản 125, 85tr cho bản 150. Nghe xong k nói lời nào đi về luôn... chắc tụi này ảo tưởng
@tinti giá phí trước bạ và biển số tầm 5-6tr thôi chứ làm gì mà hơn nhiều vậy bạn? bữa trước nhà mua con AB 2017 tiền ra biển tầm 4.5tr thôi bạn
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
@VictorNguyen007 Xe xấu, cắt options mà giá thì cao. Vậy mà còn bày đặt làm giá gần chục củ. Ảo tưởng vkl
tinti
ĐẠI BÀNG
6 năm
@VictorNguyen007 Bạn tính thử ,trước bạ 5% ,phí ra biển số xe trên 40 triêụ là 4 triệu (Tại Hà Nội và TP HCM, nếu xe máy có trị giá dưới 15 triệu đồng thì phí là 500.000 đồng; xe từ 15-40 triệu phí là 2 triệu; xe trên 40 triệu phí là 4 triệu đồng)
PCX 150cc hàng mới nên chắc bị làm giá (xe Thái đời trước về VN bán cả trăm triệu) chứ 125cc không bị đâu.
phanthi05
ĐẠI BÀNG
6 năm
@VictorNguyen007 Thế mua mẹ bản nmx 150 ngon hơn nhiều
thamkt82
TÍCH CỰC
6 năm
Ngày xưa còn trẻ khoái tay ga giờ thấy tay ga sao chán ...
Áh đù. Sáng nay ra Head rao giá 75,5tr (chưa ra giấy). Đu moạ, xe kén khách thế mà cũng làm giá. Là fan PCX nhưng kg thể chấp nhận cái kiểu này.

Mà công nhận cái đồng hồ mới đẹp, gác chân sau hơi khó mở hơn các đời trước, nút kèn thiết kế kỳ quá
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
@Trần V T Trung Công nghệ không xứng đáng với giá tiền
@quyit84 chính xác! Đang muốn yamaha vã vào mặt honda vài cú để nó liệu hồn, đừng xem thường người tiêu dùng quá, nói chung càng thích nhiều hãng cạnh tranh nhau thì người dùng càng có lợi, không để chúng dắt mũi, như intel vs AMD là 1 điển hình, k có AMD thì người dùng bị thằng intel nó dắt mũi rồi toàn nâng cấp nhỏ giọt.
phanthi05
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trần V T Trung Bên Indonesia thằng honda pcx phải cạnh tranh ác với yamaha nmx, không một mình một chợ như này.
@phanthi05 Bởi vậy giờ nó muốn làm gì thì làm, xem thường người dùng. Cắt giảm tùm lum nhưng giá lại cao ngất ngưỡng
roger
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá cao vậy chờ qua tết xem sao, head chuyên hét giá trước tết. Thấy màu đen mờ vs đỏ là đẹp. Tiếc ko có màu xanh
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Cắt options mà giá thì mắc hơn nhà người ta, xe thì xấu kinh dị
m4s4ki
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đang chạy xe AB của honda, nhưng mong Yamaha, Piaagio,... chiếm lại thị phần từ tay honda có nhiều hãng cùng cạnh tranh thì người dùng mới được lợi, không để honda làm gì cũng dc, cắt giảm quá nhiều so vs nước ngoài mà giá vẫn trên trời. vừa phải thôi honda ơi
minhman74
ĐẠI BÀNG
6 năm
xe đẹp
KimKim12
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy em này chạy thì ngon chứ thiết kế to tổ bố 😔((
vnvn
TÍCH CỰC
6 năm
ko bit có bán nào mua chưa nhỉ 😁, review thực tế xíu
scott
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm qua mình đi ngắm dù chưa quyết định mua. Cảm nhận là em nó bên ngoài đẹp hơn rất nhiều so với hình ảnh trên mạng, đặc biệt là cụm đèn trước ko chê vào đâu đc. Đèn hậu thì thiết kế hợp lý hơn, ko quá bé như đời đầu và ko to 1 cách vô lý như đời sau. Ý kiến cá nhân thì màu trắng và đen là 2 màu tôn dáng xe lên nhiều nhất. Chỉ có 1 điểm cân nhắc là giá hơi chát.
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
@scott Bạn chạy ra tỉnh lân cận mua, đúng giá hơn, tiết kiệm được 2 triệu
@scott Rẩt tiếc, màu trắng chỉ có 125cc 😔
Con này chờ tầm 2-3 tháng nữa bán ế sẽ lại giảm thêm đôi tr nữa 😁
bucaosao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết bao giờ PCX có màu đồng nhỉ? Thấy bản 2018 này ở thị trường nước ngoài có màu đồng đẹp quá
phuonghuynam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng thích con này vì đang làm bên lào. Thu đo vienchan thanh niên đi đầy. Hỏi vợ mua không vợ bảo anh mua mang sang lào mà đi.minh im luôn
@phuonghuynam Haha.
Vẫn trung thành voi pcx 2015, chắc chờ năm sau có gì đột phá không rồi tính tiếp
xitrum0815
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thế đéo nào là "vừa đủ cho thị trường Việt Nam" bộ Việt Nam không cần những tính năng an toàn đó hả? Không hiểu đây là lời phát biểu của chủ tút hay là lấy từ đâu ra? Coi thường người Việt quá đấy
vnvn
TÍCH CỰC
5 năm
Định muầm thấy bản 2019 vẫn vậy 😔. Ko bit 2020 có nâng cấp j ko nhỉ ? Để m chờ đợi
@vnvn Cuộc sống là không bao h chờ đợi nhé bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019