Honda Việt Nam phân phối PCX HYBRID từ ngày 24/09, giá gần 90 triệu đồng

Trung Dt
20/8/2018 10:38Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đệt cụ, mới xúc bé 150 xong
Chu Q Tùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khonglinhanh Mua PCX150 là sáng suốt rồi chứ mua con này chẳng hơn được mấy.Chỉ được cái tăng tốc tốt hơn,Tiết kiệm xăng được có 2% thì qúa bé nhỏ so với chênh lệch về giá.Nếu bình hết điện thì nó như PCX150, Còn nếu hết xăng thì cũng dắt bộ thôi.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
dek, lừa tình quá, thấy từ HYBRID làm tưởng có cả chế độ chạy điện, khi nào hết điện mới dùng xăng, ai dè chỉ là trợ lực điện, dkm 😁
vietdung0615
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepmu đã nói rõ là động cơ điện chỉ bổ trợ cho động cơ xăng lúc tăng tốc, có bao giờ nó chạy điện hoàn toàn đâu, chưa đọc bài rồi nói linh tinh à bác, động cơ Hybrid có rất nhiều loại nhé
HSPPP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepmu tay nhanh hơn não nè, bỏ quên gì đằng sau kìa bạn ơi, đọc kĩ lại xem XE HYBRID là gì rồi nc nha
Chu Q Tùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepmu Xe này hết xăng thì cũng dắt bộ thôi.
Hết điện thì cũng như con PCX 150 bình thường thôi.
Nên tốt nhất cứ PCX150 mua cho rẻ hơn 20tr.
@Chu Q Tùng Xin hỏi bạn có xe nào hết xăng/điện mà không dắt bộ?
Tất nhiên 1 cái xe hybrid sinh ra đời không phải để rẻ hơn so với xe chạy xăng. Nó sinh ra để cải thiện điểm yếu của một động cơ xăng nhưng vẫn tiện lợi so với một xe chạy điện hoàn toàn. Đó là công nghệ mới, tất nhiên phải đắt rồi.
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
Dự là bảo dưỡng sẽ đắt như kiểu phiên bản Hybrid của Lexus LS 😕
đang đi sh150 abs và thấy con nà rất đẹp ! chắc bán ma con này quá
Trên trang đánh giá khác (newatlas), có đề cập tới vấn đề tiết kiệm nhiên liệu.
Cụ thể: Pcx 150 (46 km/l) - Pcx 125 (50,9 km/l) - Pcx 150 Hybrid (51,6 km/l)
Con số 2% là so sánh với Pcx 125
Còn với Pcx 150 là 12%.
Tuy nhiên có vậy đi nữa thì đi hết vòng đời xe cũng không khỏa lấp được 20tr.
Nhưng việc tăng tốc vượt xe nhanh hơn thì rất đáng để trải nghiệm.
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HSPPP Nếu k có sạc pin riêng như bác nói thì vẫn có phát sinh chi phí bảo trì hệ thống này là bao nhiêu thì phải cộng vô chi phí sd mới so sánh đủ
HSPPP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@funnyduck123 bật mí với bạn là chiếc pcx hi bờ rít này sử dụng động cơ bt như mọi loại xe tay ga của honda thôi đề từ ACG - idiling stop 3s tương tự như AB - SH - LEAD, cái hay ở chỗ họ gọi nó là hybrid nằm ở bộ đề ACG đc cải tiến, kèm theo PDU sử lý và bộ pin nạp và xả năng lượng xuống ACG
việc bảo trì cũng như bạn đi những dòng xe tay ga honda bt thôi chẳng có gì phải nghĩ nhiều, mình sử dụng hầu như là hết các dòng tay ga của honda từ thấp đến cao như AB - CLICK thái- PCX led đời #1 đến hiện tại là led đời #2 - SH, rất ít hoặc có thể nói hầu như chưa từng bị hư về hệ thống điện bao giờ.
@HSPPP Bổ sung thêm: xe honda ít khi hư điện ngoại trừ trường hợp mang ra ngoài độ tào lao. Rất nhiều người bị, mang ra tiệm độ, bị hư hệ thống điện thì họ đổ lỗi cho Honda, nghe theo và lên Head "bắt đền".
ntlvn
CAO CẤP
6 năm
@HSPPP Con PCX của mình đời 2015, chắc LED đời đầu bản đặc biệt đen nhám, hồi đó mua các cụ cứ hù xe hay hư bình mà lại ko có bàn đạp khởi động. Làm mua cái bình để sẵn trong cốp tới giờ hơn 3 năm chưa thấy hiện tượng yếu bình gì luôn. Cũng hên mua cái bình xịn để trong cốp nó nóng ko nổ bùm như mấy vụ pin sạc điện thoại 😁.
Mình rất là kết PCX, phải nói chất lượng cực tốt, là con xe tốt nhất giữa hiệu năng sử dụng độ thoải mái và giá thành.
Có đk mình cũng lên em này, mà bòn tiền mua xe hơi cho đỡ mưa nắng đã.
tranducluong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Về xấu đẹp không bàn tới vì nó là thị giác mỗi người , nhưng công nghệ NVX so với các xe cùng giá thực sự nó vượt trội rất nhiều đấy .
lvthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn chưa có thông tin gì nhiều về tuổi thọ pin, bảo trì bộ pin như thế nào ? có sạc riêng được không ? giá thay trọn bộ bao nhiêu ?...
Ae cho hỏi con này có thay thắng đùm sau bằng thắng đĩa dc ko và giá bn!? Sơn nano và dán keo thì cái nào tốt hơn hay kết hợp cả 2!? Ae nào biết tư vấn hộ! Thanks! E đã mang thai chờ ngày sinh nở rồi ah!
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
6 năm
@Dinh vinh Độ thắng đĩa sau được trung bình tầm 2tr5 mắc hoặc rẻ hơn tuỳ loại heo, đĩa, pat. Còn dán hay phủ là tùy sở thích nếu hay gửi bãi thì dán đi bác.
@Dinh vinh Mình đã chạy 2 đời PCX từ 2010 tới giờ. Theo ý kiến cá nhân thì kg nên độ thắng đĩa sau. Nhiều thợ (kể cả nhân viên Head) kg biết tháo, ráp bộ áo nhựa sẽ rất dễ bị gãy chốt. Chạy rung hoặc qua ổ gà kêu rè rè khó chịu lắm.

Thấy thằng em mang xe đi sơn nano trông cũng long lanh. Sau vài tháng thì cũng trở lại bình thường.

Dán keo cũng tốt, nhưng lưu ý nếu xe màu trắng thì phải thường xuyên thay keo, để lâu keo ngã vàng có khi kg cứu được
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
ước gì có abs, ko cần hybird làm gì
@hohoangtrung Uhm, thôi thì cứ hy vọng vậy 😃
@hohoangtrung Ko biết mình có thể thay thế hoặc ráp thêm thắng có ABS ko nhỉ!?
@Dinh vinh Câu hỏi hay. Mình nghĩ có thể được. Chỉ sợ là tháo ráp dàn áo nhựa nhiều quá, dễ gãy lắm
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dinh vinh Theo như mình biết thì có thể lắp thêm abs cho bánh trước, vì chỉ lắp được cho thắng đĩa có sẵn.
Google: độ abs cho pcx
Fb: https://www.facebook.com/phanhABS/

PHANH ABS | Di An

PHANH ABS, Dĩ An. 16.468 lượt thích. PHANH ABS ĐƯỢC LẮP MỌI XE GẮN MÁY CÓ PHANH ĐĨA. ĐIỀU KIỆN LẮP TRÊN XE PHẢI CÓ KHÔNG GIAN NHỎ ĐỦ ĐỂ LẮ
facebook.com

Chỉ sợ đồ này lắp thêm không ngon và không xài lâu dài dc
thucjotun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sản xuất tại VN,các nước khác có ABS còn VN thì lại ko.Giá thành lại ko rẻ hơn,ko hiểu nổi làm ăn kiểu gì?hay là dân VN dễ dụ nhỉ?
@thucjotun Do Honda thích VN nên họ bán hàng như vậy, slogan : “tôi yêu Việt nam” của Honda là cách họ bán hàng tại VN.
@thucjotun Giá rẻ hơn hay không không phụ thuộc Honda bạn ạ. Cái này Honda không trả lời được, không chỉ Hon, cả Toy, cả các hãng khác, tại sao họ phải cắt option tại VN?
Cứ tưởng chạy đc cả điện 😁 thôi đợi PCX ABS 2 đĩa 150 ra rồi hốt, chả cần Hybrid
hieutron
TÍCH CỰC
6 năm
Cụ nào cần em bán lại giá 88 thôi, lấy xe luôn ko phải đợi đến 24.09.
Chu Q Tùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tình hình này con Hybrid nửa vời này ế cho mà xem.motơ điện không hoạt động độc lập được mà chỉ hỗ trợ lúc tăng tốc thôi rồi sau 4s lại ngắt còn động cơ xăng hoạt động một mình.
hungvhs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với giá này khả năng lại oẳng thôi.
Em đã đi PCX bản trước, đồng ý rằng xe đẹp ( trong mắt em), cảm giác lái rất tốt, tư thế ngồi thoải mái nhưng:
xe này không dành cho số đông, phụ nữ đi nhìn trông rất gớm, thanh niên cũng ít chọn, còn lại đối tượng trung niên thì các cụ ý đa phần đi oto hết cả. Nói chung khó.
Hỏi ngu : PCX Hybrid khi bình điện bị hỏng hoặc hết điện không còn hoạt động mà chưa thay thế lthì có thể đi như PCX thường đc ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019