Honda Wave Alpha ra mắt phiên bản mới, thay đổi tem và thêm màu cam, giá 16,99 triệu đồng

levuongthinh
5/11/2015 5:28Phản hồi: 182
Honda Wave Alpha ra mắt phiên bản mới, thay đổi tem và thêm màu cam, giá 16,99 triệu đồng
Honda Wave Alpha vừa được làm mới với một số thay đổi ở tem và màu sắc, cùng một vài nâng cấp về tiện ích để giúp mang lại sự thoải mái cho người dùng. Cốp xe được làm rộng hơn để chứa được nhiều đồ hơn, ăc-quy khô mang lại sự thuận tiện trong quá trình sử dụng.

Về thiết kế, Honda Wave Alpha mới gần như không thay đổi gì, tổng thể chiếc xe vẫn đơn giản và gọn nhẹ. Bộ tem mới được lấy cảm ứng từ hoạ tiết tổ ong, tạo nên sự mới lạ và trẻ trung cho chiếc xe.

ORANGE BACKVIEW_MG_1081.jpg

Honda Wave Alpha vẫn được trang bị động cơ 100cc, đáp ứng tiêu chuẩn Euro 2 về khí thải. Bình nhiên liệu được gắn thêm hệ thống kiểm soát bay hơn, giảm tối đa hiện tượng hơi xăng bay ra không khí.

Phiên bản Wave Alpha mới có hộc chứa đồ rộng rãi hơn, có thể chứa được nhiều món đồ hơn. Ống xả thiết kế 2 lớp với tấm bảo vệ bên ngoài, hạn chế việc chân người dùng bị chạm vào và bị bỏng. Bình điện dạng khô cũng là một ưu điểm mới của Wave Alpha, không cần phải châm nước định kỳ.

Wave Alpha mới được bổ sung thêm màu cam trong bộ sự tập gồm các màu Đỏ, Xanh, Đen, và Trắng. Giá bán lẻ đề xuất cho chiếc xe này là 16.990.000 VNĐ, đã bao gồm thuế VAT. Xe được bảo hành 2 năm hoặc 20.000 km, cùng 6 lần kiểm tra định kỳ miễn phí. Từ hôm nay, Wave Alpha mới đã được phân phối qua hệ thống các cửa hàng Honda uỷ nhiệm (HEAD) trên toàn quốc.

182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Honda wave alpha đời đầu thì còn tốt. Mấy đời sau không bằng.
Anhking
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vẫn kết con này hơn cái tụi lét-đờ 😁:D:D
mossgreen
ĐẠI BÀNG
8 năm
tiết kiệm xăng... ! Bao nhẹ
zovemoon
TÍCH CỰC
8 năm
Chỉ là bình mới, còn rượu thì vẫn thế, sao k thay đổi thiết kế đi, hình như từ 2003 tới giờ vẫn cái mẫu wave cá này
@zovemoon thực tế mod viết dễ nhầm, mình gọi đây là phiên bản màu mới hoặc phiên bản màu cam giống mobile là phiên bản màu vàng, màu cam vậy. chứ phiên bản mới nghe kì kì 😁
@Evolution X Oh, Mình cũng đi em này mua 2007 mà chắc ngốn xăng khoảng 40km/lit đường HN
@sonlamhut chỉnh lại xăng gió đi bạn, chỗ bên phải chế hòa khí ấy
@zovemoon Chắc sợ như dream rồi bác ạ
100cc thì hơi yếu, chạy trong thành phố phải về số liên tục 😔
@harry2style thế mới gọi là cảm giác lái chứ bác
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@harry2style bạn nói thế nào ấy chứ. em gái mình nặng 55kg mà nó toàn đi theo công thức sau: 1: đề nổ. 2: về số 4. 3: vặn tay ga và phọt
yuki250893
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngocb2 hay, hay, mình cũng thấy nhiều, ha ha
@thanhtuan671887 mất giá bác 😁
Giá mấy năm rồi mà vẫn giữ nguyên thì đương nhiên chất lượng phải giảm xuống là điều không bàn cãi
@nautical quan trọng là càng ngày khấu hao càng ít, thậm chí dây chuyền còn hết khấu hao rồi, sx kiểu gì chẳng có lãi
nautical
TÍCH CỰC
8 năm
@phamdungitc Chất lượng chênh lệch mình nghĩ chẳng đáng kể, đáng kể là ở cái tâm lý.

Cách đây 10 năm mua 1 cái xe hơn 10 triệu đã là 1 con số lớn, đi nâng niu giữ gìn. Bây giờ cái xe hơn 10 triệu các bác vừa ăn chơi vừa tiết kiệm 2 tháng là có cái, chạy như phá, khỏi cần giữ.

Cách đây hơn 10 năm e mua 1 chiếc Jupiter, ai cũng chê không bằng Ju đời đầu, không bằng Dream.... sau 10 năm, chiếc xe bị chê ỏng chê ươn vẫn chạy rất tốt, và nó lại thành hình tượng cho những chiếc xe về sau... thât khôi hài...
@nautical k phải do tâm lý đâu, mà thực sực nó vậy, mình vẫn đang đi con xe Wave đời 2 (lóc trắng) mua từ năm 2004-2005 đây. Xe chạy 50km/lít xăng, vô tư.
@phamdungitc Nhầm rồi bạn mình ơi, dây chuyền hoạt động hết công suất, khấu hao sạch rồi. Giờ giữ nguyên giá, nguyên phụ tùng lại lãi lớn hơn đấy.
dan.lv
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang chờ con future mà ko biết khi nào nó ra nữa 😔
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
@danbtr Cụ mua không em bán cho con Fu neo Fi ra biển tháng 5 năm 2007 ( con Fi đầu tiên Biên Hoà ^^ ) odo chưa tới 25k 😁
dan.lv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr.nhoxsin cảm ơn bạn.
mình chờ xe mới thôi :p, xe cũ gặp 1 lần rồi, quyết ko bao giờ mua xe cũ nữa :mad:
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
@danbtr em 'khoe" tí thôi chứ nhiều người hỏi rồi mà em cũng chưa muốn bán 😃
azuka888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao ra đại lý hỏi toàn 19-20t là sao nhỉ
@pdtiep161 Có mà tụi đại lý làm giá đó bác, hãng nào giá đề xuất chả là giá xe chưa đăng ký chứ.
@azuka888 nó luôn thế mà bạn, dòng cao cấp như AB luôn đắt hơn khoảng 5 củ so với giá đề xuất
@azuka888 nay đại lý làm cả thủ tục đăng ký biển số các kiểu nên đội giá
sputnik_n92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@azuka888 Bắc Giang hả bác. :S
vẫn trung thành vs e wave đỏ thần thánh 2009 :v
p/s: 8 vạn r mà chưa có đk lên đời.
vuchoan
TÍCH CỰC
8 năm
Để ý trong các hãng thì honda khá bảo thủ trong thiết kế ^^ Nhưng dù sao mình vẫn thấy chiếc wave đẹp , pô nghe khá vui tai ~.~
meo_mup
TÍCH CỰC
8 năm
Cắt giảm để hạ giá thành sản xuất. Vài món như sau:

- Yên xe: cứng hơn rất nhiều, không mềm và êm như trước.
- Pô xe: sơn tĩnh điện, các đời trước thì xi bóng cả cây pô.
- Cần số và giò đạp: xi kém chất lượng hơn hẳn đời cũ.
KO biết có bản bánh mâm cam ko nhỉ, nếu có nhìn xe đẹp hơn và mạnh mẽ hơn.
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngày càng màu mè 😁 ý mà ko có ABS nhỉ 😆
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá rẻ hơn cả Iphone 6s 16gb...Đắng lòng
@thik vọc 😁 đúng rầu nó đâu có hút đâu, tụi Head làm thay công việc đó rùi
@tieutu911 Các bạn sao chứ .... mình mua con wave S 2012 năm 2012 luôn ... giá bản thời trang ( có đĩa trước) màu trắng là 17.490.000..... còn chiếc exciter 150 mua hồi tháng 4/2015 mình mua có 47.200.000..... các bạn cũng phải chọn tùy thời điểm mua mới rẻ được.....
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leminhtu88 Thế mà iphone6s đắt hơn khối người mua
@AFCiuKFC Có bị đien khi so sánh xe với dt ko? 2 món hàng 2 danh muc khác nhau đi so? Thế mua chiếc wave ghẻ về rôi làm sao gọi điện?
Sao ko bỏ mẫu dòng a đi .... lấy mẫu dòng s thôi cho nó đồng nhất .... giá này ngang với con wave S rồi mà wave s thì 110.... ạc ạc ạc.... ọc ọc.... bậy giờ siêu giấc mơ còn 110 nửa là
@thik vọc theo mình quan tâm thì máy 97cc này vẫn tuyệt vời nhất, máy 108cc kêu réo, hú kinh
Bacutri
TÍCH CỰC
8 năm
Bình mới rượu cũ cộng thêm tiền 😃
có cái động cơ gần 10 năm nay. suốt ngày kêu mới mới mới =DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD
Bọn HonDa chỉ biết tiền.Sirius FI bản rẻ nhất hơn vạn lần con này hậu mãi bảo hành tốt vạn lần
Kawi
Trứng
8 năm
các xe wave alpha sau này dàn mũ rất tệ 😔 chạy khoảng 6000km là bắt đầu kêu rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019