Honda Winner 150 Bị lỗi tăng cam tự động!

kyduong
17/7/2016 8:44Phản hồi: 484
Tình hình là em mới mua con Winner 150 nhưng vui chưa đc bao lâu thì sau lần thay nhớt thứ 2 là khoảng 700km thì nó xuất hiện tiếng kêu lộc cộc bên mâm lửa.Đặc biệt sáng sớm máy nguội,nếu đề nổ và lên 1 xíu ga thì nó xuất hiện tiếng kêu lộc cộc đó ngay.Nếu chạy roda khoảng 5 phút hoặc đi khoảng 10km thì hết kêu,nhưng có lúc củng kêu như thường.Theo như em có tìm hiểu bên Suzuki Raider 150 củng xuất hiện tình trạng này.Ko biết có phải là do tăng cam tự động bị hỏng ko?Em xin các cao nhân trợ giúp!
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đây là của honda winner 150,xe e bị y chang xe này!!!!
@kyduong 190k k thành vấn đề nhưng liệu khi có hỏng hóc j tụi head có bảo hành cho k?, để z chạy cũng k có gì tính chạy thêm khoản 5000 km xem sao , có mua chay nhớt castrol 15w40 mà chưa đủ km để thay , xe bác độ sao úp hình lên coi thử
tuanhai001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mã nàm Chai đó chạy nóng máy lắm.đc cái bốc thôi
@kyduong bác kiểm tra lại nha . hông biết xe khác có không . mà xe của e thì phát hiện ra một lỗ thoát hơi nhỏ ở dưới bụng pô . gần đoạn nối cổ pô vs lon pô ấy . nó kiu phịt phịt và có rỉ nước ra lỗ đó . e chưa xác định được cái lỗ đó là để làm gì nữa
@Xe & Đam Mê Lỗ thoát nước cuả pô a
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn đây là của suzuki raide 150!!!
Honda dính phốt vs winner nữa r
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MinhDaiHT hì phốt to chà bá lửa luôn bác ơi,có nhiều ae ở đà nẵng củng bị như e luôn,ko biết ở nơi khác sao!đang rầu thối ruột cả tuần ni rồi bác ơi!
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn đây là xe ko bị lỗi nè mọi người!!!!!!
Tiếng kêu nó là ntn v bạn mình nghe 2 3 lần r có phát hiện j đâu. Chỉ có nghe tiếng leng keng ở clip của bạn thôi giống như gõ vào cái thau đồng ý
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhhoa0901 Bạn có loa vi tính hoặc tai nghe ko?bạn cắm thử vào xem,tiếng lộc cộc ở clip đầu tiên rỏ lắm nha!
ừ ha, tiếng kêu lộc cộc từ đâu đó nghe rất rõ...
ghê quá má ui...
Lo quá
có clip hướng dẫn chỉnh lại dễ dàng lắm bạn ...cái này ko phải lỗi j hết nhé . Để chút rảnh kiếm link hướng dẫn lại cho bác ( ngay trên tinh tế này nè )
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nesta210 ko biết thay lại cục tăng cam zin khác có fix đc lỗi ko các bác???????????????
e4600
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fan honda không thích điều này, được có tí ở cái máy được cho là ngon để bù lại cho kiểu dáng cùi mía mà giờ nó cũng lỗi luôn. Âu cũng là số phận... Nhưng mà chắc thằng honda nó khắc phục sớm thôi, giai đoạn này chắc đang họp bàn tìm nguyên nhân . Đứa con mới đẻ sao để nó thua kém bạn bè được.
Nếu chủ thớt có theo dõi topic của bác Mac18, thì thớt sẽ biết đc lỗi này 😁
Còn đây là cách khắc phục:
https://tinhte.vn/threads/moi-anh-em-nhan-xet-honda-winner-cua-minh-full-anh-video.2597950/page-83#post-4802094
@bradsagi Ôi. Không nhầm chủ topic đó thắc mắc xe có hết lỗi khi hết rodai không. Tôi kêu hết mới lạ là xe của tôi. Tôi gào lên cả dòng xe ab đều bị hồi nào. Giỏi kiếm chứng cứ lắm mà. Quote lên đây. Và cả 3 đời ab đều dính cái lỗi này thì chắc cũng công nhận nhỉ
Vì câu nói của ai do tôi xui nên chọn trúng con ab lỗi. Và tôi xui nên chỉ tôi bị nên tất cả xe khác không bị. Để minh chứng cho câu nói của bác tôi mới nói con t150 của tôi không lỗi ti côn. Vậy có nghĩa dòng t150 không lỗi ti mà do người mua xui à. DÙ TÔI CHẤP NHẬN DÒNG NÀY LỖI TI. Không phải là cứ lập lờ do hên và do xui của ab. Hiểu chưa. Và xe là do tôi bỏ tiền túi ra để mua. Không phải xin của ai nên chẳng dại gì đi chăm 1 con bỏ 1 con cả
2. Kiếm doanh số xe cũ đi. Rồi nói tiếp. Honda và ya so phân khúc. Giá tiền. Đều same same nhau. Kiếm 2 con xe của toyota và thaco cùng phân khúc. Giá tiền rồi lên đây so tiếp. Hiểu lí do tôi lấy ford hay kia hoặc misubishi ra so rồi chứ
3. Nếu tôi chưa bung máy. Tôi biết những cái gì trong đó hơn đời cũ như vậy à. Hay như ai kia chỉ nói chung chung. Con cbr đời trước khác đời sau cái gì chắc cũng chưa biết
P/s. Tôi không cãi bác ở topic kia nữa là vì tôi biết bác cuồng honda. Và ngu nữa. Chỉ biết trước mắt. Cãi với thằng ngu không khác gì chứng minh mình ngu hơn nó. Nên thôi. Tôi dừng tại đây
Nếu so doanh số vậy sao kawasaki. Ducati vẫn có đất sống vậy. Doanh số không nói lên chất lượng máy móc. Hiểu không
Tôi gào lên chỗ nào nhỉ. Chỉ ra dùm cái ngu à. Giải thích dùm tôi vì sao cbr 150 vẫn lỗi dù nó chung nền tảng cbr lâu năm. Nhiều dòng. Nhiều phân khúc phân khối hơn ex đi. Chắc ra đời lâu hơn ex nhỉ
bradsagi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huunguyen1903 Tôi biết dù có lôi lên chú cũng ko nhận đâu, vì cãi nhau với chú bao lần thì tôi biết dù có đem chứng cớ đập thẳng vào mặt chú như tất cả những lần trước thì chú cũng ko nhận, huống chi h tôi đang ở nick này, muốn kiếm lại càng khó hơn, nên tôi cũng ko cảm thấy tội lỗi gì khi bản thân lười như bây h cả =)) Oh, cả 3 đời đều dính, sao tôi có AB 15 luôn đây, AB 12 luôn đây , tại sao tôi ko có vậy, ngộ ghê =))

Ý tôi là xe nào thì cũng phải có lỗi, có xe bị xe ko, thế thì AB cũng như thế, Ex cũng như thế ? Thế tại sao chú dìm Honda mà ko dìm Yamaha ? Giải thích nghe thử.=))

Oh, ngộ ghê, chú chấp nhận lỗi côn ti của Ex, nhưng lại ko chấp nhận lỗi của AB ? Nên logic của chú thì suy ra là Honda tệ, Yamaha vip ? Suy nghĩ như nào mà ra dc cái kết luận này vậy =))

Lại kiếm doanh số xe cũ ? Tôi chỉ chứng minh việc câu nói "xe máy Honda, xe hơi Toyota, ... " mà chú cứ bô bô ra là nhảm shit ko có căn cứ gì cả, và tôi đã làm dc =)) Còn chú lôi vụ xe cũ ra nói thì ko phải đó là việc của chú kiếm ra dẫn chứng để tôi tin sao, h thế quái nào lại bắt tôi kiếm dẫn chứng giùm chú luôn ? Mà cuối cùng chú cũng có kiếm dc cái quái gì để chứng minh đâu, nên kết luận của tôi là chú nói nhảm, ko có giá trị tranh luận, okay ? =))

Chắc ko, h chỉ có chú nói, tôi làm sao tin dc ? Mấy cái kiến thức đó trên mạng đầy ra, h chú quay clip chú tự chẻ 2 con xe ra cho tôi coi thì tôi tin, okay ? Ko thì ít nhất cũng phải kiếm dc cái clip nào đó trên mạng chứng minh điều này, okay ? Còn nói suông suông thì mọi thứ chỉ là giả thuyết, của tôi là giả thuyết, của chú cũng chỉ là giả thuyết =))

Từ lúc chú thốt lên từ "ngu" trước tiên thì tôi cũng biết tâm lý chú như nào rồi, bần nông mãi cũng là bần nông thôi =))

P/S : Ko cãi ở topic kia nữa ko phải vì sấp mặt ko nói dc câu nào à ? Trong khi 1 đống ng ở topic đó ủng hộ tôi thì ko 1 ai ủng hộ chú đúng ko ? Trong khi tôi nhận dc 1 đống like cho những bài post của tôi thì chú nhận dc cái gì ? Tranh luận mà tôi đem dẫn chứng thuyết phục ra nói còn chú cứ bô bô cái mồm lên nói mà ko đem ra dc 1 dòng dẫn chứng thì ai đáng tin hơn, tôi ko chắc có phải fan cuồng Honda ko nhưng mà tôi nghĩ ai cũng biết chắc chắn chú là fan cuồng Ya rồi =))

Tôi muốn tranh luận về thị phần xe trong nước và tôi đã có đầy đủ dẫn chứng ra để nói, okay ? H chú muốn cãi những cái khác, bán xe cũ hay Ford gì gì đó .... thì ít ra chú cũng lôi dẫn chứng ra đây giùm cái rồi tranh luận tiếp, nhưng bản chất của chú vùa dốt, vừa bần nông, vừa lười, vừa ngu nên rốt cuộc cũng chả đem dc 1 cái dẫn chứng nào ra cả đúng ko, chỉ toàn "nghe nói, thằng bạn kia, ông kia ...", chú nghĩ chú có xứng để tranh luận ko ? =))
@bradsagi Tôi chưa đọc hết cm của bạn nhưng tôi cũng thấy bạn cũng chẳng hơn ai, nội cách dùng từ "bần nông" để hàm ý hạ thấp người khác thì bạn cũng đã xúc phạm đa số người nông dân mình rồi đó bạn!
@bradsagi Cải cho mết hao calo. Ai đang chạy xe nào mà k nói xe mình ngon. Nhưng hoda có bị gì thì vẫn chạy đầy đường. Thời gian chán bán vẫn có giá hơn yamaha nhiều.
Ah mà thớt đang căm phẫn Honda lắm sao mà đi topic nào của Winner bác cũng phang cái lỗi này vô hết vậy 😕
@duylinhute FAN bự ex đó bác, bác ko biết hở
svsg2013
ĐẠI BÀNG
8 năm
tiếng máy winner nghe đã thật
Chưa có câu trả lời chính thức từ hãng thì chúng ta nên chờ đợi.Hãy để họ lên tiếng đã
@Healer.2210 Honda VN chưa chính thức lên tiếng, mà đợi nó lên tiếng xác nhận thì k biết mùa xuân năm nào ah 😁
Nhưng bác Mac18 đã chuyển lời của Honda VN rồi đấy thôi:
https://tinhte.vn/threads/moi-anh-em-nhan-xet-honda-winner-cua-minh-full-anh-video.2597950/page-87#post-4805812
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
Khắc phục.

Cách fix đây bác
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
em xuống HEAD 3 lần câu trả lời của tụi nó là xe nào củng như thế,bực hết cả mình,tức thiệt nhiều lúc nghĩ mua thùng xăng đốt luôn con xe trước quán nó luôn!
@kyduong Mua cái hột quẹt được rùi xăng có sẵn trong bình . mua Thùng xăng tốn tiền lắm
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungnovou Ôi em viết thiếu à,đúng ra là mua thùng xăng cho động cơ xe nó đốt,hehe
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bây giờ làm sao để báo chí đồ vào cuộc làm rùm beng chuyện này lên thì thằng Honda nó mới chịu fix lỗi cho mình.Chứ như bên bác Mac18 giờ im re thì nó chỉ fix mỗi xe bác ấy,xong im luôn còn những xe lỗi chắc sống chung vs lũ hết à??????????????????????????????????????????????????????????????????
datheon
TÍCH CỰC
8 năm
@hannguyenbao Chỉ sợ khắc phục xong thời gian sao lại ồ lồ tiếp, rồi lại vặn tiếp đó bác. Nghĩa là cả đời con xe cứ theo nó chỉnh cục tăng cam này. Đáng lo là chỗ này, chứ fix xong chạy bt 5,7 năm thì k có j để lo ngại.
@hannguyenbao Lỗi lầm gì thì nó cũng né và kiếm cớ đẩy thôi, cứ đổ thừa này nọ như chạy không hợp lý này nọ, nếu vậy thì nó mòn sớm thay thôi. Nhiều thằng chạy kiểu phá xe luôn còn chưa ăn thua, đằng này đổ qua vào côn chưa phù hợp thì cùn quá. Làm ăn chẳng có trách nhiệm gì cả, toàn né với đổ thừa, hãng nào cũng có.
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hung quoc chau Bác nói chí phải,đúng là nó từ chối quanh co thiệt.Sáng nay em mới xuông HEAD hỏi cục tăng cam về,nó bảo xe mới nên chưa có hàng các bác ạ.Chắc e tự thay cho nhanh
hannguyenbao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hung quoc chau Việt Nam! đuợc mấy anh Tạch đâu bác... Mà có khi phát hiện ra " Mày im đi cho anh, đợt tới nhà máy mở rộng quy mô, anh thấy mày làm được việc anh đình điều mày lên vị trí abc xyz.... " và thế là xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019