Honda Winner 150 Bị lỗi tăng cam tự động!

kyduong
17/7/2016 8:44Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lá bố đúng loại đó bác của winner với sonnic chung @@! anh thợ làm cho em top 10 ktv của honda nhưng ko biết sao, thay vô cảm giác giống i như hùi lúc mới mua xe, sang số hay bị gượng đôi khi kẹt, nhưng lúc đó tần số ko nhiều, còn khi chiều là dừng phát nào là bị phát đó,làm từ 10h sáng đến tận 6 chiều @@! thay nhớt với nước làm mát ra vô phông biết nhiêu lần @@!
@judas.hunter Tất cả nhân viên kỹ thuật HEAD có 1 điều giống nhau là cứ nghĩ rằng tất cả khách hàng ko ai biết gì về xe máy hết.Vì vậy còn time bảo hành thì mình vào cho nó bơm bánh xe,tăng sên và đóng dấu vào sổ BH thôi chứ sau này sữa chửa mình sẽ mang ra ngoài cho thợ quen làm
@judas.hunter Thì cũng như roda thôi, đi nhiều lại ngọt ngay, vừa mới thay đã đòi như xe chạy 1 vạn hả b? Winner dắt từ cửa hàng ra gặp người đi côn lâu năm thì ko nói, chứ gà mờ kêu sượng, số nặng suốt ngày đó thôi
Xe mới còn lỗi này không các bác
@HuỳnhP.Huy Hình như là ít hơn nhiều.Chủ yếu mấy xe đợt đầu.
@denon3500 Nghía cả năm nay rồi mà chưa mua, để xem xe lỗi nhìu không
kudo_108
ĐẠI BÀNG
7 năm
các đời 1-0, 2-0 thì mới bị thôi, các đời sau này hầu như không thấy ai nói về vấn đề này nữa
xe mình 2-0, vào head bảo hành tăng cam hồi odo 3k5, giờ odo 8k thấy có hiện tượng kêu lại, thật đau đầu
@kudo_108 Lần đó bác thay tăng cam mới hay fix thôi bác?
kudo_108
ĐẠI BÀNG
7 năm
@denon3500 head nó cho thay mới bác ah, chờ mấy ngày đó, do chờ nó gửi trường hợp lên honda, honda quyết định gửi đồ về thay
@kudo_108 Vậy là bác phải ra nói nó fix rồi chứ ko thay mới nữa.Bữa mình vào HEAD thì ktv mở ra tăng lò xo lại và xài 1 tuần rồi vẫn ổn.Nếu sắp tới bị lại thì thay tăng cam mới.Mình cũng có nghe nói thay cái mới mà đợt cũ xài 1 thời gian vẫn bị.Hy vọng cục tăng cam mới giống mấy xe đời sau sẽ ko bị lỗi này nữa.
kudo_108
ĐẠI BÀNG
7 năm
@denon3500 bảo hành mà bác, free có tốn đồng nào đâu, vả lại cái chuyện sửa hay thay là do honda quyết, ko phải head
@denon3500 Up date là sau 2 tuần sửa tăng cam vẫn bị lại và mình lại mang xe vào HEAD tiếp.Nhân viên HEAD mươn sỗ bảo hành làm giấy đề nghị gởi về Honda và sau 3 ngày gởi tăng cam vể để đổi mới.Quá nhanh cho dịch vụ bảo hành.
Xe này đi xăng A95 mới vọt, còn đi xăng a92 khi đang tăng tốc lên 80km thì máy ì và nóng lắm, không biết có ai có cảm giác giống mình ko?
damtrungdu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe em từ lúc mới mua khi mở khóa ngoài tiếng kêu e e như bt thì lúc gần hết tiếng e e đó ở phần đầu cục máy bên trái nó kêu rè rè thêm 1-2 giây rồi hết cùng với tiếng e e. Ko biết có bị sao ko các bác ?
Xe mình cũng mới mua cách đây 5 ngày. Mới mua về cũng nghe tiếng rè rè... chạy thì cảm giác rào rào ở 2 chân... bác nào giống em. Như vậy có phải sên cam không mấy bác?
@minhduchuynh97 Hồi lúc mới mua lúc nổ máy sáng sớm mình thật sự bị sốc vì tiếng máy lúc nổ tại chổ và máy còn mới.1 phần đang xài Fu1 trước đó là Dream cao,Dream lùn...toàn những xe số tự đông và nổi tiếng êm.Dần dần cũng quen và cố gắng đi nghe các xe tay côn khác.Và sau 1 tháng thì ko còn cảm giác khó chiu nữa.
@denon3500 em cũng giống bác, ấn tượng là mấy ngày đầu lấy xe về, sáng trước khi đi em nổ máy tại chỗ nghe tiếng máy kêu to lắm, hơn ex 2016 của bạn em, to đến mức mà nghe nhiều đau đầu luôn bác ạ
cơ mà giờ em tự tin là xe em êm hơn ex của bạn em chục lần 😁
@minhduchuynh97 Bác còn chưa an tâm thì đi nghe thử tiếng máy lúc garantee của mấy chiếc côn tay 150 khác.Hoặc đứng ngã tư đèn đỏ lắng nghe tiếng máy những xe xung quanh là biết Winner 150 có êm ko liền.
@minhduchuynh97 Thanks bác. Nghe bác nói thế em an tâm hơn roài!
Minh sở hữu 2 xe tuy k phai winner nhung minh cam thấy xe phải tới 10000km xe mới ổn định
Đi mấy chiếc côn tay 150 như Winner,Ex,Raider...thì đừng mong chờ tiếng máy giống mấy chiếc Dream,Wave,Si,Viva...
v2_duong90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hi, Xin chào các bác.
Em đi win đỏ đen mua tháng 3/2017. Đời lốc máy 2.0
Lúc mới lấy KTV giao xe khởi động là đã nghe tiếng sên cam nho nhỏ là ghê ghê rồi.
Giờ xe mình đã 12k km. Phải nói là êm vcl các bác ạ, chưa kêu cam, quạt nước lỗi gì ghê cả.
Kêu cam đa số DOHC đều bị. Còn nguyên nhân thì do sên cam trùng, tăng cam nó tăng không nổi nữa nên sẽ gây kêu sên cam giống như xích xe trùng cũng phát ra tiếng kêu.
Theo mình để hạn chế lỗi tăng cam thì:
+Đầu bò phải được bơm nhớt đều tức đề máy rồi chờ 30s rồi lượn. Lúc này cây cam được bôi trơn đầy đủ, hạn chế ma sát tuyệt vời rồi.
+Nhớt phải tốt 1 chút. Hiện mình đang đi nhớt full tổng hợp 5000km/ 1.2l, thăm nhớt mỗi 1000km.
+Đi đúng tốc độ theo số 123456.
Cách chạy của mình rất bạo lực, nẹt bô liên tục (vừa phải), nhưng win vẫn trơ trơ ra các bác ạ.
Tiện thể em bán chắn bùn cổ pô luôn mấy bác ạ
@v2_duong90 cái tiếng sên cam đó là bình thường. Còn cái kêu sên cam mà người ta nói trên winner nó là cái khác, nhiều ông hay lầm cái này. Cái tiếng kêu của Winner nó như ko gắn bô mà nổ máy ấy, nó nghe bẹc bẹc bủm bủm bủm. Phân biệt kĩ nha bạn, 99% xe đều bị 😃 !!!! Ko sớm thì muộn 😃

vangtuba
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fr3nzjpl4nt Các lô sau hãng có sửa ko bác
Lái Thiêu
ĐẠI BÀNG
7 năm
chiếc xe chưa tới 2000 usd, mà sao nhiều bác bận tâm lo lắng đến mức mất ăn mất ngủ vậy ta?
chạy được thì chạy, kg thì bán, mua xe khác,
giờ thị trường thiếu gì xe
nếu chê xe sx tại VN thì qua Thailand, Indo, hay Malaysia mua, rồi làm thủ tục nhập khẩu về VN - dễ òm chứ gì
chỉ thắc mắc vậy thôi, đừng ném đá e
kudo_108
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lái Thiêu cho quăng gạch cái. GDP bây giờ chắc là cao quá so với con số 2000 này nhỉ? mà GDP mới chỉ là thu nhập ấy, chứ k phải tiền thừa.
Lái Thiêu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kudo_108 hi a,
quan điểm cá nhân:
1. cách tính GDP rất bất cập, xin mạn phép kg bàn luận ở đây
2. thu nhập của a, hay của ai đó thấp, đó là vấn đề của a, hay của họ => kg ai quan tâm
3. a có điều kiện mua xe (cụ thể ở đây là winner) hay kg? đó cũng là vấn đề của a => kg ai quan tâm
với a, con số 2000 có thể cao, nhưng với tui, nó bình thường, nếu kg muốn nói là thấp
4. nếu bất đồng ý kiến thì tranh luận, sao lại "cho quăng gạch cái" - mà nếu muốn quăng thì xin hãy quăng kim cương, hay hột xoàn ấy, sẽ "ép phê" hơn nhiều
giờ a mua kim cương đi, sau này có tranh luận với ai đó, a quăng vào mặt họ vài viên kim cương => rất hiệu quả
kudo_108
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lái Thiêu à, tại vì ngay từ câu đầu bác đã hỏi: "sao nhiều bác bận tâm lo lắng đến mức mất ăn mất ngủ vậy ta?", thôi thì coi như bác tự trả lời mình rồi đấy.
miubobo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào hãng bảo hành hôm 20/11, check xong chụp hình các kiểu, 2 ngày sau gọi ra thay

Xe của t cũng vừa bị sau 31k km. Trước đó k bị sao cả. Đem xe ra head họ thay cục tăng cam mới vào vẫn k thay đổi gì. Họ bảo phải thay sên cam. Đặt hàng sên cam 2 triệu. May là t k đem đủ tiền. Sau đó về t đã tự nghiên cứu cách fix MỚI KHÔNG TỐN ĐỒNG NÀO. Hiện giờ máy đã êm trở lại. T có quay clip giải thích nguyên nhân và cách khắc phục mà KHÔNG CẦN THÁO TĂNG CAM RA. Hy vọng giúp các bạn xử lý đc.
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@Hanh Nguyen Ngoc Xe mình mua được hơn 1 năm đã đi được 12500km. Giờ bắt đầu có hiện tượng kêu tăng cam, lúc máy nguội, kiểu nó lốp bốp. Như thế có cần ra head bh ko bác? Và nhiều b nói thay xong lại bị lại 😔. Vậy đó có phải lỗi của riêng honda winner hay lỗi chung của động cơ dohc hả bác? Nhưng e cũng ít nghe thấy ae chạy suzuki raider kêu về cái bệnh này
Xe m đi mới mua chạy có 360km đã bị tăng cam ra head có bảo hành hk mọi người , với lại xe m chạy nó bọ đì đì hk bik có phải do 2 má phanh trc nó cạ sát quá hk tại bữa nó kêu m ra head nó bảo má phanh dính cát mong ae giải đáp
minhntp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn dựng chân chống giữa lên rồi quay bánh xem có nhẹ không, thì sẽ biết được có cạ bố không. Còn tăng cam trong vòng 30.000 km hoặc 3 năm thì bạn có thể đem lên head để bảo hành thay mới, mà phải chứng minh được là nó kêu. Nó sẽ dễ kêu nhất khi nguội máy. Máy càng nóng càng bớt kêu, trừ khi bị nặng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019