Honda WINNER 150 được mang vào đường đua, cũng khá ấn tượng

levuongthinh
11/10/2016 5:11Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Winner khi đi ban ngày sẽ thấy ko hoành tráng bằng EX, vì dàn vỏ nó nhỏ và vuốt nhọn. EX nó bè bè dễ đập vào mắt người nhìn hơn. Thế nhưng vào ban đêm lại là 1 chuyện khác. Toàn bộ gân guốc của Winner sẽ được nổi lên khi đi trong đêm. Nhìn EX lúc này lép vế vl. Mình đã gặp rất nhiều WIn đi ban đêm. Cực kì gân guốc và hầm hố !!! EX đi ban đêm là chìm nghỉ vì dàn vỏ phẳng và bo tròn nên ánh sáng phản xạ ít và ko rõ ràng, ko thấy gân guốc gì !!! Cũng giống như mấy thằng lực sĩ cởi trần đi ngoài nắng thì thấy nó rất bình thường. Nhưng khi vào phòng tối show dưới đèn + bôi mỡ bò cho nó bóng bóng thì lúc đó boa nhiu gân gước nó nổi lên rõ hết !!!! Giống kiểu vậy đấy !!!
WhiteGhost
TÍCH CỰC
8 năm
Chẳng biết mấy ông có ở SG thật ko mà bảo SG hiếm ng chạy Winner, nội 1 buổi sáng mấy ông ra đường Trần Hưng Đạo (khúc gần chân cầu Nguyễn Văn Cừ) đếm số xe Winner cho mỏi mồm chơi đi hen, riêng cơ quan tui là đã 6 chiếc Winner rồi và có vẻ vẫn đang tăng, nói thật Winner bỏ dè đi nhìn đẹp hơn hẳn Ex, Ex nhìn buê đuê vãi ra!
Khi doanh số ko đạt như kỳ vọng thì giảm giá bán là điều bt, PCX cũng là 1 ví dụ khác của HD =))

Winner đáng tiếc là thọt về ngoại hình, vì hay bị so sánh với RSX, với là 1 dòng mới nên cần thời gian trải nghiệm chứng minh, cũng chỉ mới vài tháng, ko nói dc gì, cả AB xưng bá như h nhưng lúc mới ra cũng phải trầy trật với đối thủ mà gần đây mới lên bảng thôi =))

Ngoại hình giống giống RSX và việc là dòng mới là điều duy nhất làm Winner thọt, còn lại như máy móc, cảm giác, chất lượng, ... thì ai cũng công nhận là hơn Ex rồi nên cũng ko cần phải ảo tưởng =))

https://tinhte.vn/threads/yamaha-nouvo-chinh-thuc-bi-khai-tu-o-viet-nam.2649443/

Mời thí chủ qua đây thảo luận và truy điệu cho dòng Nouvo =))
đuôi thì vổng cao chót vót,đ
bác nói chuẩn nè
TAMMANTRAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Exfan chuẩn cái quần, suốt ngày nói giống rsx, chắc chưa thấy con sonic 150 ra sao và cũng không hiểu 2 anh em nhà nó giống nhau chỗ nào .
Vẫn đẹp hơn cái con gì mà bánh sau to như bánh xe bò, bánh trước thì như bánh xe đạp
KuTom1
CAO CẤP
8 năm
Thế có phải sướng không: vừa được đua xe, vừa có tiền, lại an toàn, ko như đua ngoài đường chật chội.
Công nhận nhìn càng lâu càng thấy rõ tại sao Winner ế. Kiểu như Wave phóng to.
vodanh184
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mỗi người một phong cách. KỆ
kingmage
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngoài việc chê xấu và nâng bi ex đang có ra thì chả có gì mới hết. Mấy bác thiếu tiến bộ quá, mấy thág trời rồi cứ chê xấu mà ko còn cái gì để chê nữa hả? Tiến bộ lên các chế, nghiên cứu tìm cách khác để chê đi, chứ chê xấu hoài nghe chán lắm
MrHải999
TÍCH CỰC
8 năm
Tận dụng dây chuyền của wave nên ra con winner như đò bỏ
NKV_08
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thực sự con winner này ở ngoài về ngoại hình không thể chen nổi với ex,nhìn ex mạnh mẽ hơn,có cặp bánh là thằng ex nhìn ko cân đối như em winner này thôi.Còn máy móc con nào chả có thế mạnh,nhưng tương đương nhau cả.
Mình đang đi ex135 và thấy vẫn rất hài lòng, nếu đổi Honda thì là CBR chứ không phải là Winner
nguyenmetal
ĐẠI BÀNG
8 năm
thấy mấy ae cứ chê winner nhiều quá, cuối tuần tháo vè chắn bùn, chơi cặp chân và dàn choá đèn như dàn xe đua kia, chắc nhìn khá hơn để anh em khỏi chê
mà éo hiểu sao k có bài về ex mà cứ mang con RSX vào đây nhỉ ,,,,các bác có hiểu k
giải thích dùm e cái :eek::eek::eek:
@Sơn Haui Đưa ex vào nó lại chơi bẩn nữa thì hỏng cả cái giải
http://www.2banh.vn/threads/chung-ket-dua-xe-ba-ria-2016-ex-choi-xau-van-thua-winner-nhat-nhi-ve-ba.53538/
@Sơn Haui Vì honda tài trợ =]] !!!!! Kêu yamaha tài trợ đi rùi nó đưa EX vô !!! Vậy cũng hỏi 3 =]] !!!!
TAMMANTRAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sơn Haui hệ 110 trái 54 ttì đưa vào đua thôi
nghe bảo đại lý giảm 3 4tr mà éo ai mua hahahaha...chết đi hết tội làm giá
hóng NVX 150cc
Nói thật vì sao Winer giá quá rẻ như bây giờ, sao mà cứ cãi cùn là sao, có óc phân tích để tư duy không vậy. Honda là hãng luôn nâng giá sản phẩm các loại còn winer giảm giá như tụt quần cả với giá niêm yết mà ấy ông fan honda ko chấp nhận sự thật nhỉ. Tôi ở Hà nội quanh đi quẩn lại thấy được vài con winer.
Chấp nhận sự thật là tổng thể tất cả winer chưa thể bằng 7/10 so với ex chứ đừng nói sánh ngang nhé. Có đầu tự biết tư duy đi. Một hãng chuyên làm giá mà phải giảm giá con RSX côn tay à. Hiểu rồi chứ.
@Blue_Eyes_White_Dragon EX của bác chạy được mấy vạn rồi bác. Em suốt ngày giữ xe mà nó vẫn cứ sước bác ạ
@Vạn Điều Tốt xe em chạy đc.. 560km bác ạ 😁 bác ko dán nilon bảo vệ thì nó sẽ xước thôi.
Tía Lia
TÍCH CỰC
8 năm
@mã nàm Vậy mới cần mua xe đẹp để loè gái chứ bác :3
@Vạn Điều Tốt sự thật là phần lớn đi ex toàn trẻ trâu thôi bác ah.
Winner xấu hơn Ex nhiều, đặc biệt là dán áo của Winner cứ như là nhựa ve chai tái chế
khổ nhỉ
viết nhiều về ex trẻ trâu bên hon bu vô chửi
viết nhiều về win trẻ trâu bên ex hùa lại chửi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019