Honda Winner - chào cô em xấu xí.

kureinai
17/10/2016 4:49Phản hồi: 158
Honda Winner - chào cô em xấu xí.
Nói thật với các bác, cảm giác lúc đầu của em thì Winner chẳng khác j cô gái xấu xí cả, nhìn chẳng vào mắt tí nào. Nhưng đến giờ sau 6 ngày 7 tiếng và 8 phút và 9 giây cảm giác đối với em bây h không còn xấu xí tẹo nào cả, có thể nói càng nhìn càng thấy mê, càng đẹp.

Tại sao lại gọi e là cô gái xấu xí, đúng vậy. Vì như người ta thường nói “không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp“, Winner cũng vậy, không hề xấu chỉ có cái là chưa đc làm đẹp thôi, và tôi nhận ra điều đó.

Đối với các bạn chắc cũng có 1 cảm nhận như vậy, nên thường hay chê về ngoại hình của Winner, rằng xấu hơn… thế này thế nọ nhưng về nội thất thì ai cũng phải công nhận là Winner không hề thua kém 1 ai và có khi lại còn nổi trội hơn. ( so với dòng 150cc nhé )

Nên nếu a e nào thích thì cứ nhích, mua xe thôi, muốn đẹp hơn thì thay đổi 1 chút, còn không thì giữ tinh thần lạc quan là yêu em yêu cả trong lẫn ngoài, đừng thay đổi để làm hài lòng thiên hạ.

Và chốt lại mình thích thì mình mua thôi 😁

Chỉ cần trang điểm thôi là các em đã thay đổi chóng mặt rồi.

158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không có người phụ nữ xấu chỉ có người phụ nữ khong pit mình xấu,lên màu mè hoa lá hẹ cũng thấy xấu
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thaiminh90 cái người phụ nữ không biết mình xấu nghe cũng nguy hiểm nhỉ.
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sry mng k để ý bài nên nó hơi bị đơ đơ, h đc rồi.
Em đang có ý định mua 1 con côn tay. thấy con này cũng hợp giá vs cả dùng hàng honda quen rồi. Mỗi cái tội thấy nhiều bác cứ chế này nọ! nên là muốn mua xong mang đi độ luôn cho nó chất nhưng mà ngặt nỗi e ở Hà Nội ko biết độ ở đâu cho chất <đẹp + chất lượng > vs cả rẻ rẻ chút vì e mới có đi làm, chưa có nhiều xiền lắm. Bác nào biết chỗ chỉ giúp em với. Em cảm ơn nhiều nhiều.
P.s Em thấy mấy bác độ xe đẹp quá :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huykhungheo Chết quên mất, suỵt suỵt, khẽ thôi nhé.
Mà mọi người cho mình hỏi xe mà rửa sạch quá thì có sao k nhỉ. 🆒
huykhungheo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kureinai
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huykhungheo tại cái thói quen nó thế bạn ah, lúc xe mới và đẹp thì cứ rửa liên tục. Xog lâu dần lâu dần thì 1 năm chắc rửa vài lần. 😁
@kureinai Nói như bạn thì về lâu về dài bạn đi bộ cho nó lành, 1 năm rửa vài lần, bẩn đừng hỏi.
Cái ảnh bác lấy em Diễm My 9x kia mặt mộc xấu vl ý
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dongdua Vâng, thế mới thấy dù là xe hay người đẹp, dù xấu chỉ cần trang điểm là đẹp hết.
Tưởng xe sắp bể ^_^
@kureinai Sr chủ topic mình chỉ thấy màu xe đẹp nên hỏi ko ngờ đọc được vài cmt ko khác j hồi winner mới ra ,vậy mà 1 số a thể hiện chạy winner có vẻ lịch sự hơn ex ,xl cách cmt các chú dù chạy vision cũng chẳng khác j trẻ trâu
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phongy Có gì đâu bạn, ở đâu chẳng có người này người nọ. Mỗi người 1 niềm yêu thích khác nhau, cách thể hiện khác nhau nên cái nào hay thì mình đọc, không hay thì lướt qua. Thời hiện đại là phải biết sống chung giữa bão lũ. :p
@kureinai Mình thik câu sống chung giũa bão lũ của bạn ^_^
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phongy Cám ơn bạn. ;)
Mình đang phân vân giữa Winner với Ex, mỗi xe có cái đẹp riêng. hxhx khó chọn quá.
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dongdua Còn tùy bạn thế nào nữa, nếu muốn lịch sự mà có tí ngầu thì nên chọn winner, còn nếu trẻ hơn thì có thể chọn ex.
Riêng về cá nhân cũng là ng trẻ tuổi, ra đường thấy ex nhiều nhàm quá rồi, nên thiên hướng nó về winner hơn.
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu lấy vật chất cụ thể là cái xe thì Xấu đẹp tùy góc nhìn, tùy lứa tuổi, tùy cái đầu. Lấy con ngừoi làm trung tâm thì rõ ràng, ngừoi đi Winner ai cũng đậm, lịch sự, nhường nhịn, ngược lại đi chiếc gì đó toàn loắc choắc, xanh đỏ
@nhtdx1 1. xe xấu đẹp tùy góc nhìn - đúng.
2. nói về người đi winner lịch sự, nhường nhịn thì nghe hơi phiến diện đấy bạn.
longcu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nhtdx1 Lấy con người làm trung tâm thì rõ ràng bản thân của chú qua cách nói chuyện cũng chỉ là thằng trẻ trâu hiếu chiến mà thôi ! Nhìn lại bản thân mình trước khi nói người khác và cũng đừng quơ đũa cả nắm ....
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu con Win mà nội lực yếu hơn Ex thì chắc không bị xấu chê tả tơi tới vậy. Đằng này lại cho con Ex hít khói kiểu này thì mấy chú đi Ex chỉ còn cố bám vếu vô cái ngoại hình mà chê thôi chứ sao. Mà thằng Hòn đá nó đang chơi thuyết âm mưu, đường đường The king of street mà bị Wave lên côn tay cho ăn hành như vậy. Em không có tiền mua the king of street hay wave lên côn tay, em nhà nghèo đi Su thui ạ, ahihi
junkey
TÍCH CỰC
8 năm
Thực sự thì khi mình chạy thử một con cafe racer thì mình quyết định từ bỏ luôn dòng underbone, nếu có cũng chỉ để kiếm cơm. Từ đây khỏi lăn tăn winner ex :rolleyes:
Mới nhìn nên thấy xấu là đúng rồi
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
8 năm
wave rsx đời đầu nó cho ex hít khói
tào lao
hiepsilun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gía full nhiêu bạn??
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiepsilun Full của mình hơn 51 b ah. Nhưng bây h full chắc rẻ hơn rồi
Cuộc chiến winner vs ex đã xong lâu r ,các chú ko thik winner ko nên chê và các chú cuồng winner ko nên cắn ex chi , nói xét về tốc độ 2 xe thì chỉ là 2 thằng trẻ trâu như nhau thôi
Để nói Winner nó xấu thì chưa hẵn! Nhưng nếu nói thiết kế của nó chưa thật sự phù hợp với thị hiếu của đại đa số dân VN thì gần như là chắc chắn 😁!
Xấu đẹp mạnh yếu ngon dở thôi là chưa đủ, nó còn phải phù hợp với điều kiện sử dụng thực tế nữa 😃! Đó là lý do tại sao về tổng thể thằng Ex nó lỏ hơn nhưng lại hót hơn :p!
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sillybi.kind Để nói winner chưa phù hợp với thị hiếu của dân VN thì không đúng, vì cơ bản 1 xe đã ra trước bao nhiêu năm, và 1 xe giờ mới bắt đầu.
Cơ bản thì thời gian sẽ trả lời.
Con Ex 150 hồi mới ra nhin chưa quen mắt trôg cũg xấu vl.nhưg nhìn dần thấy đẹp vê lờ.với lại bon nó độ tem với phụ tùng nữa trôg nghiện luôn còn con ưinner này mới ra nên chưa có cảm tình lắm.nhưg phần đầu hơi nhái Ex thì phải .80% giốg Ex image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Chàng trai tháng 12 Nói thật thì ex mình nhìn đầu nó cứ tù tù kiểu j ý.
@kureinai Cùng ý kiến, nếu cái mặt nạ hạ xuống thấp hơn tí thì may ra dễ nhìn hơn.
huykhungheo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kureinai Ex 135 2013 - 2014 đẹp thôi. Chứ 150 dòm thấy ....
@huykhungheo Winner ra lũ cờ hó cuồng ex bay vào táp chê xấu , giờ nhìn chú mày chẳng khác j tụi nó ^_^
Tù gì chứ.t thấy đẹp mà đag tính cuối năm xúc em này về đi chơi hihi
@Chàng trai tháng 12 xấu thí mồ, đợi đến cuối năm sau hở b. 😁
npl27596
TÍCH CỰC
8 năm
Ai nói gì thì nói chứ mình vẫn thích winner hơn ex. Nhìn lịch sự hơn, máy cũng êm đầm hơn. Một phần cũng do quá nhiều thành phần trẻ trâu đi ex nên bị đánh đồng cũng ko có gì lạ. Đang phân vân nên đổi qua winner hay ko đây. Nếu đc chọn lại từ đầu chắc mình đợi tới h múc winner rồi. Nhìn winner tuy ko đẹp bằng nhưng nó có cảm giác chắc chắn, chứ ko như ex làm nhựa nhìn hầm hồ quá nên dàn áo rất yếu, tháo lắp mạnh tay là gãy pat tùm lum.
Chưa kể phuộc thì êm nhưng ko khắc phục đc tiếng kêu sau 5 năm.
Nói tóm lại ai muốn có con xe xứng đáng với số tiền bỏ ra, máy tốt, ngoại hình bt ko có gì nổi bật thì chọn winner.
Ai muốn có xe ngoại hình đẹp, gái mê, máy móc tạm, có thời gian chăm sóc xe nhiều thì chọn ex.
Thấy mấy bác cứ cãi nhau hoài cũng mệt, có cái xe thôi mà suy ra đc tính cách của người lái luôn chứ. Nếu là người lịch sự thì chạy 1000cc vẫn toát ra vẻ lịch sự. Còn mấy thằng choai choai thì có chạy lead hay attila vẫn cảm thấy md thế thôi.
P/s : sẵn tiện khoe con xe, mới lên dàn áo GP cho đỡ chán rồi 😁
kureinai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@npl27596 Khoe làm j, bán đi đổi winner đê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019