Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda - Yamaha hay Suzuki

biohazardman
8/9/2016 5:38Phản hồi: 40
Honda - Yamaha hay Suzuki
Chuyện là e có tầm 30tr muốn mua 1 chiếc xe số tự động hoặc côn tay (trong tầm giá chỉ có axelo) dùng để đi lại hàng ngày trong thành phố và đi xa (e đi tầm 1500km/tháng), vậy cho e hỏi nên chọn xe nào của các hãng trên, chuyện xăng cộ hơn thua 5,10km/lít không quan trọng bằng máy bốc nhẹ ga và bền, chạy đường xa ít nóng máy, e rất thích đi chơi bụi nhưng con wave hiện tại ko đáp ứng đc (e đang sử dụng con wave s 100cc từ năm 2008 tới h máy móc lúc đầu chạy khá êm sau này thì hơi gằn máy và tốc độ cũng không còn như trước, quan trọng là gần đây đi đường Bình Phước toàn đèo dốc mới tá hỏa xe quá yếu chạy từ dốc lên tới giữa chân Bà Rá mà máy nó khét lẹt chở thêm 1 đứa bạn phía sau thì ôi thôi khó mà diễn tả được =_=) nên quyết định lấy tiền dành dụm sắm e khác và chia tay e nó, mong các bác tư vấn cho e chọn được con vợ 2 ngon ngon xí, e chân thành đa tạ ạ =]
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

htux
CAO CẤP
8 năm
Đường trường, Đèo dốc nữa thì côn tay như Axelo quá ngon. Nhưng đường BP thì đất đỏ nhiều, sên trần bảo dưỡng cực hơn. Lấy Jupiter thì nhàn, khỏe hơn. Future thì dáng xấu, depa máy yếu ko thích hợp.
axelo hoặc ju nha
Mình cũng nghiên về axe vs ju hơn, nhưng không biết con axe hư đồ có khó kiếm chổ thay hay ko và có thường hay hỏng vặt ko nữa, đó h mình ko có đi hay người thân nào đi nên ko có thông tin chính xác
@biohazardman axe thì chấp nhận là ít người chạy, chỗ bảo hành hay phụ tùng cũng khó khăn hơn. Nên chọn Jupiter vừa đẹp, lợi xăng, bảo hành, hậu mãi đầy đủ, tìm town dễ dàng hơn
dập axelo đi bác, côn tay vẫn thích hơn mà......
datinhh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoang_racer Thích tay côn thì chơi thẳng qua Ex đó bác, Axelo em thấy ít người chạy lắm, còn này không hợp đi làm.
Kean2B
ĐẠI BÀNG
8 năm
Axelo ít người sử dụng,ít cửa hàng phụ tùng,ít hư nên ít ai mua mà cũng khó kiếm phụ tùng hơn mấy dòng khác
Mua Jupiter có lẻ hợp lý nhung tốc độ cao trên 80 cảm giác lái ko đầm như future và êm như axelo
Tuỳ nhu cầu cá nhân mà chọn xe.
@Kean2B Con nào cũng có điểm mạnh riêng, nhưng đúng xét chung quy tổng thế thì Jupiter đáng để chúng ta lựa chọn nhất.
saddaica
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khói thuốc tàn Chạy Ju sướng lắm bác ơi, nói chung cỡ tốc độ 60km/h đồ xuống xe rất êm, máy khỏe. Hơn nữa trâu vật hiếm khi thấy hỏng hóc lắm.
Cảm ơn các bác nhưng nghe bác 3B nói vậy chắc phải chọn con ju dù có hơi hướng nghiên về axe ~~
@nospecial Phân khúc khác bởi một bên xe con mà bác. Nhưng còn cân nhắc nhu cầu, ẻm nào tiện, nào hợp thì mới rinh được
cám ơn các bác mình sẽ trải nghiệm trước rồi quyết định luôn!!
tutrânnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thiên về Ju nhé bạn, chạy Ju fi đây, máy khỏe, đi êm, xăng cộ người ta bảo yamaha nó tốn chứ em chạy thấy rất tiết kiệm, ăn đứt mấy con honda
@tutrânnn Cái đó là xưa cũ rồi bạn ơi, jo không ai nói Yamaha tốn xăng nữa đâu, quan trọng là cái thiết kế thích con nào thì hốt con đó.
@Thái Hán Anh Cùng quan điểm với bạn này nè, đường phượt, đèo núi thì Axelo còn đi nhiều nhưng đường bằng chọn Ju cho nó khỏe, nhàn hơn nhiều. Lâu lâu đi phượt vẫn oki
VnPro268
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nhận với yêu cầu của bác thì con Future nó không hợp, dáng xấu, máy cũng không cày cuộc được như 2 con kia.
mrpidda
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tốt nhất là chạy thử, ưng còn nào quất con đó. Lúc trước mình cũng phân vân giống bạn này, sau rồi chọn Jupiter, chưa có gì phải hối hận cả.
SPORTMP
TÍCH CỰC
8 năm
exciter 135 đời 2012 còn tốt 80% vẫn hơn cái đám xe mới bên trên
@SPORTMP Em cũng thích Ex135. Thấy Ex150 nó nhiều cái tối ưu hơn nhưng vẫn kết dáng đời cũ.
Holywood_bk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trần Văn Phòng_yb Mua lại được con Ex135 lại ngon bạn à. Máy khỏe hơn, chạy bốc hơn, dáng đẹp hơn. Cũ nhưng thấy con ngon hơn nhiều
@Holywood_bk Nói gì lạ, Future cửa đâu đọ với Ex, hai dòng khác nhau mà. Còn trong số mấy con trên thì em vote bác thớt nên mua Ju, dáng đẹp nhất, chạy đi làm hay phượt đều oki.
soconofme
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SPORTMP Ex 135 dáng đẹp hơn đời sau, nếu tiền khoảng 30 củ muốn xe mới thì lựa jupiter chạy sướng, còn ko thì ex135 cũng không tồi
halinh1510
TÍCH CỰC
8 năm
Ex với Raider cũ vẫn hơn mấy lựa chọn trên,nhưng mua xe cũ thì sẽ có nhiều khả năng rủi ro hơn.
Nếu xác định mua xe mới tầm giá dưới 30 thì mình sẽ chọn Sirius,giá rẻ,cũng đủ yêu cầu
@halinh1510 nếu mà lùng được Ex135 cũ thì cũng vẫn được, tất nhiên rủi ro sẽ cao hơn so với xe mới. Còn nếu tầm 30 đổ lại thì Sirius hoặc Jupiter là ngon, Sirius thì bình dân hơn, đơn giản mà cũng ko kiểu cách hay hầm hố như Ju, ai đi cũng được
Cám ơn các bác đã tư vấn nhưng mình sẽ ko mua xe cũ nữa sợ rồi, h chỉ xe mới mà raider thì mình ko thích còn sirius mình từng nghĩ tới nhưng mình thấy nó còn thiếu thiếu gì đó =_=, nói về động cơ mình nghĩ suzuki êm nhất vì toàn đồ nhập khẩu nhiều còn yamaha thì nội địa hoá nhiều hơn nhưng chất lượng cũng khá tốt, honda thì khỏi bàn ở đây mình dẹp luôn ý định mua chiếc future rồi kiểu dáng của nó thấy ghê quá cái đít thiết kế vậy mình chạy ngoài đường nhìn mấy thanh niên chạy còn ngại, khoảng vài tuần nữa sau khi bán xe xong mình sẽ trải nghiệm 2 chiếc jupi vs axe rồi quyết định luôn.
Mình ở Phước Bình! Khuyen ban nen mua yamaha/
HaiLx570
ĐẠI BÀNG
8 năm
Axelo bác ơi.
1. Độc
2. Đầm
3. Khỏe
4. Bền
Jupiter thì đc cái dáng vs hơn axelo ở fi. Còn axelo lại ăn Jupiter ở côn tay và cân bằng trục đơn
Cùng thắc mắc nè
Chủ thớt trải nghiệm rồi cho mk xin ý kiến với nha
Có thể tìm mua 1 chiếc Ex135 cũ cũng khá ok, máy bốc, chạy ngon, bám đường, kiểu dáng đẹp
Nosmo King!
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ GD110 thôi!
Jupiter là ok hợp lý cả kiểu dáng lẫn xăng cộ, giá cả nha. Với máy yamaha leo đèo, dốc là ổn rồi
@Khương Tử Nha1 Jupiter thì lợi xăng, khỏe mà bền xe. Nói chung nếu ở tầm 30 triệu muốn chạy côn tay thì chọn Ex135 cũ hoặc mua Jupiter là hợp lý. Xe mới thì chế độ bảo hành, hậu mãi nó đầy đủ, lợi cho mình hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019