Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

"Hộp cơm công nghệ" dành cho người đang yêu

TDNC
17/3/2011 10:48Phản hồi: 64
"Hộp cơm công nghệ" dành cho người đang yêu

"Hộp cơm công nghệ" mà mình đang nói đến có tên là LunchCommunicator, gọi là công nghệ vì chiếc hộp nhựa này ngoài đựng thức ăn trưa ra còn được tích hợp một màn hình hiển thị, một máy camera ghi hình, microphone và cả loa gắn ngoài. Nếu bạn chưa nghĩ ra mục đích của chiếc hộp này thì hãy tưởng tượng khi bạn mở hộp cơm này ra ăn sẽ thấy được cảnh người mình yêu thương đã cất công chuẩn bị hộp cơm như thế nào, bạn có thể vừa ăn vừa xem trên màn hình. Sau khi về nhà, người làm hộp cơm cũng có thể xem lại cảm xúc của bạn cũng như cảnh bạn ngồi ăn hộp cơm của người ta như thế nào. Ngọt ngào quá phải không?

Cách mà chiếc hộp cơm này hoạt động cũng khá đơn giản, khi lần đầu mở hộp, camera sẽ tự động kích hoạt và ghi lại cảnh người đó chuẩn bị thức ăn và xếp vào hộp. Khi mở chiếc hộp lần thứ hai để ăn, màn hình sẽ tự động chiếu lại những cảnh đã quay được trước đó để bạn vừa ăn vừa xem người ta đã chuẩn bị hộp cơm công phu ra sao, đồng thời camera cũng sẽ tiếp tục ghi lại nét mặt cũng như cảnh bạn ngồi ăn hộp cơm ấy để khi về nhà, người đó chỉ cần mở hộp ra là sẽ xem lại được cảnh bạn ngồi ăn. Không chỉ hình ảnh, microphone và loa ngoài sẽ làm cho những thước phim ấy thêm phần sinh động và thực tế.

Theo Engadget
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

morphin
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là độc chiêu....!
Rất sáng tạo. Tuy nhiên thành thật mà nói nếu là mình đang ăn mà xem cái gì đấy thì khó mà ngon miệng được.
tropical
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm xúc mà phải cần đến máy móc công nghệ tiếp sức à ? 😕
babyto
ĐẠI BÀNG
13 năm
x.x.x toy đấy bác. he he. Cái này mà bác nào lén phén chắc không dám dùng đâu. hớ hớ
:eek:
ufdb
CAO CẤP
13 năm
chẳng thấy hay chỗ nào chỉ thấy khó chịu
ăn xong mang vào rửa cái hộp là tiêu luôn
kì quặc và ngớ ngẩn thật
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
cái này thiết kế thấy nó chỉ là ý tưởng chứ không sản xuất đại trà được đâu
Rửa khéo thì không sao nhưng không dùng máy rửa bát được. Thế giới đúng là muôn màu muôn vẻ.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
thấy........sao sao........không thực dụng.........
Thế này nếu bán ở VN, mà ông nào ngồi ăn thịt Chó chấm mắm tôm nó dính vào thì có mà 😁
Ôi, nhớ vợ thương con, thèm chịt Chó 😃
Rửa khéo thì không sao nhưng không dùng máy rửa bát được. Thế giới đúng là muôn màu muôn vẻ.
demonvn
TÍCH CỰC
13 năm
hộp này nên trang bị face time, vừa ăn vừa chat với nhau nếu 2 ng làm khác cơ quan. hehhehe
chả thực tế 1 chút nào bác ạ. THà cứ dùng hộp cơm bình thường rồi dùng skype videocall trên lap cho nó nhanh 😆 Nhìn cái hộp cơm thế kia nặng phải biết, dân văn phòng ai hơi đâu mà vác theo ;))
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác cứ kêu, đến khi yêu vào các bác còn làm những điều ko tưởng hơn.
P/s: minh họa ko hấp dẫn lắm.
maquan
CAO CẤP
13 năm
có cái này thì chỉ được ăn CƠM không dám ăn...PHỞ 😆
cái này rửa chắc mệt lắm nhỉ, tháo camera ra, lắp vào, ôi mệt
mà với việc mở lần đầu là ghi, lần 2 là phát, thí dụ em cho cơm vào đóng nắp, sực nhớ chưa cho thức ăn vào thì mở ra nó phát video rồi ghi lại típ a2h ===
lil_rok
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này hay ah nha.......
Hay đấy, ý tưởng hay nhưng chưa thực tế cho lắm 😁
Không hay lắm, mang về VN bán ế chắc luôn 😁
Đúng là công nghệ thỉnh thoảng giúp người ta làm ra những cái ... xxx :|
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
hic! sáng tạo nhưng không sáng giá! hehe!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019