Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[[HOT]] Cài appstoreVN trên ios7. [Cảm nhận, chia sẽ] IOS 7 trên [iphone 4] FINAL.

tommy442
11/6/2013 5:34Phản hồi: 1.295
1.295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
Mạng chậm nên nhác tải nguyên bản
Chờ bản chính thức rồi restore luôn thể
Bác thấy có gì mới chưa
Em chã thấy cái gì cả
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Yang.zeze Mình cũng chả thấy gì. có 13,7MB thôi. chắc chỉ fix lỗi thôi.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Tối qua vừa xem video này trên ios 6. Hy vọng ios 7 ra bản chính thức iphone 4 sẽ làm được như vậy 😁. Trên HOME nữa thì tốt.
@tommy442 ảo tuởng quá bạn ơi
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@tuongthinh ý mình là đợi có JB sẽ làm được ấy 😁
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thấy safari trên ios7 nhanh hơn trên ios6 nhiều.
Bật cái home ảo ko bật contrast gửi tnhan vẫn lag đều, hừm. Còn nhiều thứ phải fix lắm apple ơi 😔
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@edpham Lỗi thì còn y nguyên. Chỉ fix được lỗi tải ứng dụng. Không biết có bảng beta 7 không đây.
cho mình hỏi ADD UDID làm sao các bác ui?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@ctct Bạn cắm ip mở iTunes lên. Bấm vào số seri của iphone hiện trên iTunes sẽ thấy dãy UDID của máy bạn. Xong copy nhờ người trên diễn đàn add cho thôi.
vvhaikt
ĐẠI BÀNG
11 năm
trưa nay mình mới up OTA lên beta 7 và mình reset all setting rồi bây gời máy không thể Activation được nữa rồi.
bây giờ phải làm sao hả các Bác???
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@vvhaikt máy bạn có add UDID không vậy. không add chắc phải về lại ios 6 ấy.
vvhaikt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tommy442 về lại ios 6 rồi lại shift + update lên beta 6 hả Bác?
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
@vvhaikt Yes
vvhaikt
ĐẠI BÀNG
11 năm
trưa nay mình mới up OTA lên beta 6 và mình reset all setting rồi bây gời máy không thể Activation được nữa rồi.
bây giờ phải làm sao hả các Bác???
Thất vọng nhất ở beta 6 là vẫn chưa xài được hình nền chuyển động như ở beta 3...@@ mình xài iphone 4 nên chỉ hóng cái đó thôi, chứ os7 trên con 4 nhìn chán bỏ xừ...><
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@huyhl92 video này bạn.
@quisu222 beta3 ip 4 có ảnh live á bạn
huyhl92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tommy442 mình đang ns cái hình nền màu trắng có các chấm tròn di chuyển cơ mà.đây là nó quay panorama sau đó chọn làm hình nền đó chứ
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@huyhl92 Bạn dùng 4 hay 4s vậy. Mình cũng up từ trc tới giờ chả thấy đâu.
Co ban nao len beta 6 k tai duoc ung dung tu app store k. Iphone 4s cua minh da add udid khi tai ung dung hien len icon va chu dang cho k load dc nua.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenquangchien297785 cái đó bị lỗi chung bạn. mình thấy bản 6 này có vấn đề khi gõ tiếng việt. toàn gặp lỗi.
longku25
TÍCH CỰC
11 năm
@tommy442 Lạ nhỉ chưa gặp lỗi nào như bạn nói.gõ tv vô tư.
longku25
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenquangchien297785 B có cài game từ kaiyoong gì đó ko.nếu cài thì xoá đi là tải vô tư.máy m mới lên b6 vẫn tải ầm ầm có sao đâu.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@longku25 Hình như chỉ mắc lỗi gỗ tiếng việt ở viber thôi thì phải.
add udid do thay nong hon khg add
Mình cũng up lên beta 6 thấy vẫn còn khá lag.o biết bản chính thức liệu có mượt o nhỉ?
Minh k tai game Ty keyloong. Beta 5 van up Binh Thuong
newsun2608
ĐẠI BÀNG
11 năm
Định trở về 6.1.3 k ngờ lên beta6 mượt mà hơn nhiều, thôi cứ dùng thêm vài ngày nữa xem, hiện tại chưa thấy lỗi nào 😃
Ram trên iphone 4 fw 7 beta 6 😃
Mình thấy so với beta 1, 2, 3, 4, 5 thì ram trống trên beta 6 nhiều hơn lần lượt là 40mb, 35mb, 30mb, 20mb và 15mb 😁 Vậy chắc bản GM sẽ tối ưu hoá thêm nữa cho iphone 4 :3
strawman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Yến Libra App gì đây bác ơi?
@KhoangLang2810 ActMonitor bạn ạ 😃 Hoặc bạn dùng Battery manager pro thì free nha :">
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Battery manager pro khi đã opimize
Khi chưa thì tầm 65-67%.
vinken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chả hiểu sao con Ip 4 của mình lên beta 6 thì mất hết nhạc chuông tự cài, dùng Itools vẫn thấy file nhạc chuông cài thêm và không thể thấy file ảnh chụp trong máy 😔
Mỗi máy có shsh riêng không thể dùng chung được bạn nhe!nếu được mình share cho bạn liền....Bạn thử dùng Tiny hoặc ifaith kiểm tra thử là mình đã có lưu cái shsh của FW nào chưa?nếu có thì mới được
Có bạn nào đang dùng IP4 trên beta 6 khi gọi điện thoại xong vào màn hình chính bị đơ và không qua trang được...kick double Home và thoát 1 ứng dụng ngầm thì sẽ hết tình trạng này?!mình đã thử reset all setting,reset Power + Home ....nhưng vẫn không vượt qua lỗi này?có ACM nào có sáng kiến và trị được dứt điểm lỗi này không?
Có bạn nào đang dùng IP4 trên beta 6 khi gọi điện thoại xong vào màn hình chính bị đơ và không qua trang được...kick double Home và thoát 1 ứng dụng ngầm thì sẽ hết tình trạng này?!mình đã thử reset all setting,reset Power + Home ....nhưng vẫn không vượt qua lỗi này?có ACM nào có sáng kiến và trị được dứt điểm lỗi này không?
@Kevin Kính Mình không bị như vậy 😃
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Kevin Kính Lỗi từ beta 5 rồi bạn.không có cách nào fix đâu. 😁
Mình mới up con iphone 4 lên ios 7 beta 6, thấy cũng mượt ngon lành lắm. Trên thanh Notification sao ko có cái chỗ để mình gõ cập nhật stt fb? Ai biết chỉ mình với. Thanks!
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@truongthien_van Nó không có trên ios7 bạn. Không có ai có đâu.
@tommy442 Vậy à! Cám ơn bạn nha. Định đợi bản chính thức mới lên mà thấy mọi người lên nên ham quá lên luôn. Mình thấy ko lag. máy mình chạy ok. 😁
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@truongthien_van mình cũng vậy, nói chung giờ thích ios7 hơn ios6 rồi. đều vẫn còn bức rức vì không có ảnh động và icon như 4s và 5.😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019