[[HOT]] Cài appstoreVN trên ios7. [Cảm nhận, chia sẽ] IOS 7 trên [iphone 4] FINAL.

tommy442
11/6/2013 5:34Phản hồi: 1.295
1.295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
con 4 của mình lúc up xong có hiện thời tiết trên thanh thông báo, sao giờ chẳng thấy nữa, bác nào biết chỉ vs
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng lên rồi, chán. Màu mè. Chậm, giật. Có shsh. Bạn xuống 6.1.2 bằng cách nào vậy?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@dhpsos bạn có shsh có ngon không ấy. bạn dùng iFaith check shsh xem có OK không.
Bạn vào đây làm theo hướng dẫn test shsh.
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-test-shsh-6-x-tranh-soft-dfu-luu-shsh-6-1-3-bang-ifaith-1-5-6.2019393/
dhpsos
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu
Nếu ifaith báo không ngon thì kg thể về đc hã bạn?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@dhpsos Uk. Nếu cố về thì nó kẹt ở DFU bạn.
Sau 1 ngày nghịch ngợm đã về 6.Thật sự rất thích những thay đổi trên 7 nhưng có lẽ IP4 đã quá già rồi,lag ko chịu dc 😔
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@chimnguc2008 Mình cũng vậy 😁. Giờ về lại thích lên lại. Hu vọng bản beta 2 ra nhanh còn up tiếp.
mình cũng dung ip4 , mới uo không quen , về lại ,nhưng lạ thấy cái giao dien cũ ko thich nưa , lại lên , xài sau 1 ngày giờ thấy nó quá tuyệt rồi , ko mún về lại nữa :p, cái dock thì mình chon cái hình nên nào trùng màu dock nhìn nó đẹp hơn , mấy cái icon xấu cho vào một forde , xài os7 về lại os6 thì thấy nó chật chội thế nào ấy , đúng là phẳng thì thấy nó rộng rãi hơn , giờ em không chê nữa:rolleyes: ,chỉ đưoi bản chính thứ ra và lên thôi , nếu các bạn thấy không ổn định thì hãy sử dụng máy trng 1 2 ngày sẻ ổn định ngay , ip4 của minh chạy ok ko đến nỗi tê lắm
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Zip Nội Thất bác nói vậy chắc phải lên lại 😁. đều 1 số app chưa tương thích notification thì phải. mình chơi 1 số game nó không thông báo được.
@Zip Nội Thất 4 thường hả bạn, có bị giật hay chậm máy ko, muốn lên nhưng mn bảo giật vs lag nên m cũng chưa dám thử :|
@vuonglimo 4 thường nè , xài vô tư bác ạ
@vuonglimo Cứ lên thì đi thì biết bạn ạ, ko thích thì lại xuống đc bt mà 😁
Giao Diện iOS 7 là gì ?

Trả lời:

Đó là 1 kiểu pha trộn giữa iOS Apple, Android Google và Windows Phone Microsoft !

Theo ý kiến riêng cho kiểu Giao Diện này chỉ 1 chữ: XẤU
Có hỗ trợ tiếng việt không nhỉ?
@minhnghialo Hỗ trợ chứ bạn !?
@vosongcongtu vì mình thấy ảnh các bác ấy up toàn tiếng Anh hết nên đang ngại up
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đã lên lại ios7 và đã add udid để active. có vài hình khi active cho các bạn xem ở trang đầu 😁.
khoataha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chiều nay cắm cáp xịn vào mà máy vẫn bảo là cáp đểu, lẽ nào đểu từ trong nhà máy.
vừa đọc bài viết tại sao ios7 không đồng nhất , ios7 mới phát triển được 1 nửa thôi nên chắc chắn sẽ ngon thôi. hi vọng là ip4 nhà mình vẫn dùng ngon lành
Hóng hớt chờ đến mùa thu thôi...😔(
Ai giúp mình add UDID nha. Muốn lên = rs cho sạch. Sao update máy lag quá.
UDID: fd22ececdc10ab75c15a21e690befd941de45364
Em cũng đã lên và thành công 100%, có vài vấn đề là khi update phải bắt buộc có wifi kết nối với máy tính mới thành công được ạ
Inmoska
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình ip4 gsm lên ios7 có add udid muốn hạ cấp xuống 6.12 có dump lại shsh và build CFW đã về DFU k về đc báo lỗi.
tiếp tục về DFU hạ cấp xuống 6.13 cũng k đc toàn báo lỗi.
cả nhà có ai bị giống như mình k?Ai có cách nào hạ cấp đc xin chỉ giáo?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Inmoska Lúc lên ios7 về lại 6.1.2 mình không thể đưa về DFU. Kiểu này chắc ios7 càng ngày càng khó vọc. Bạn cứ rs lại 6.1.3. Không cần đưa về DFU. Về 6.1.3 rồi bạn về tiếp 6.1.2.

Sent from my Thrive using Tapatalk HD
Inmoska
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tommy442 Mình thử như bạn rui k dc đâu,thui kệ xác vậy đằng nào về cug tiếc ios7. Rất nhiều tính nag mới,mỗi tội get cái icon,cái khung doct..vấn đề pin ios7 ok nhé cả nhà,trước khi dy ngu 68% -> sáng vẫn 68%.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Inmoska Icon bạn dùng vài ngày là Ok. Thấy đẹp nữa là khác😁. Lúc đầu mình thấy xấu giờ thấy đẹp rồi:D
Đã lên và thành công cho con 4, nhận xét ban đầu:
- Hơi lag (tình trạng tái diễn cho cả 4, 4s và 5), có thể khắc phục (khoảng 25 - 30%) bằng cách ON tính năng Reduce Motion trong Accessibility.
- Thanh Dock không trong suốt và có vẻ hơi to nhìn xấu vãi chưởng.
- Chụp hình đẹp hơn (cái này nhận xét khách quan).
- Thích nhất font chữ mới nhìn thanh thoát và tinh tế hơn rất nhiều.
- Trong control center không có bật tắt nhanh 3G, nếu có tùy chỉnh shortcut nữa thì quá hay.

P/S: ý kiến cá nhân của mình thì ios7 thật sự đã cải tiến rất nhiều tính năng hay và hữu ích, tuy nhiên do bản Beta nên còn một số lỗi không đáng có và tốc độ chưa được cải thiện (phải chăng đó cũng là ý đồ của nhà sản xuất??). Mình vẫn còn ở Ios7 và chưa muốn trở về 6, chờ một bản Beta mới hơn.
Inmoska
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đồng tình ý kiến của bạn.
Mấy hôm đầu thấy dân tình thích thú, nhao nhao cài, xong mấy hn bd ý kiến chê nhiều hơn khen rồi :|
có bạn nào add đc thì add cho mình với
Máy: Iphone 4
UDID: 3bfd08d844f56004dbeb3213a5bd916f0c96e155

cảm ơn bạn!
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
Đang dowload về rồi up thử cho con iP4 xem sao 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế