[HOT] CFW cho NOKIA ASHA 302 v14.78 kèm HD HACK, ASHA 200 v11.81 full t.việt + GAME KHỦNG +THEME.

HoangNguyen2080
4/9/2012 11:18Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

starlit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản nào không cho add tiếng việt thì sẽ ko đc ( thường là những bản có sự thay đổi lớn trong FW ) , Muốn update TV chỉ cần file ver flash cao nhất (.MUCSW) + (ppm TV + File .IMAGE TV) phiên bản trước và 3 file nhỏ nữa lúc down về trong FW mới, ko nhất thiết phải add TV vào cho mất công. AD cho mọi dòng máy Nokia
@starlit cai quan trong la ung dung trong file image co ban moi. Neu copy nhu the thi ko co nhung diem moi trong fw moi bac ah. Muon giu lai nhug gi trong image co ma
starlit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangNguyen2080 Thông thường file IMAGE chỉ chứa những ứng dụng cơ bản của máy, quan trọng là phần lõi mucsw thui, bạn trích xuất file img mới ra cũng chắng có gì khác so với bản cũ, gần như mặc đinh rùi.
@starlit ver 14.78 nay lam the cung ko dc bac ah. Loi roi. Ver nay kho choi that
Đã up dc lên FW 11.81 cho e N200, thanks chủ topic. 😁
nếu thế có thể add tiếng việt được không
starlit
ĐẠI BÀNG
12 năm
ver 14.78 có thêm chỉnh độ sáng màn hình, vị trí ứng dụng cũng thay đổi nhiều. Nói chung bản này nâng cấp khá nhiều, mình edit text xem thử thì ngôn ngữ của nó khác xa so với 14.53, Asha 303 bản nâng cấp mới nhất cũng vậy. khác nhiều. Tốt nhất đợi Nokia thôi, vọc nhiều hại máy.
starlit
ĐẠI BÀNG
12 năm
asha 302 bản 14.56, 14.58 mình cũng làm cho đứa em bằng cách giữ lại 14.53 đều ok, sang bản 14.78 lại ko đc, mọi người chịu khó dùng TA đợi vài ba tuần nữa là có thôi. chúc ae vui vẻ.
saker_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac nay cu hd la phai flash diephone moi dc. em flash nhu con c7 luon, tru phai edit file mau do kia. hic.
starlit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay ngồi chế đc cái theme cực cool share cho anh em xài cùng : 320x240 nhé.
Chúc ae vui vẻ !
http://www.mediafire.com/?gko7t05bb40lkkb
starlit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Asha 302 FW 14.78 tiếng Việt đã xuất hiện anh em xài thôi. @@@@@@@@@@@@@@@
@starlit bác lấy trên navi à. em thử trước.
starlit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Link trên là mình lấy trên NaVi Firm. Up lên cho mọi người tiện download.
@notice12 cái này mình up khi chưa ra bản tiếng việt, bản tiếng việt nằm ngay phía dưới và đã tiếng việt thì ko hề lỗi ký tự nhé
@Albusbui Flash bằng phoenix nhé. Coi HD mà làm
@Albusbui cảm ơn bạn nhá, thành công rồi, rất ngon, nhưng tiếc ko có tiếng việt,
- cho m hỏi thêm là sao ấn 1 trong 3 nút cuối cùng bên trái bên cạnh phím cách
của bàn phím lại bị rs lại máy thế
- mật khẩu bảo vệ của máy tự dưng cũng bị thay đổi luôn, ko như lúc trước m đặt,
hình như giở chỉ viết đc 4 số
megavnn8
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào đã dùng 14.78 rồi thì cho em biết có những thay đổi gì với, xem đã nhắn tin được tiếng việt telex chưa, xem youtube bằng wifi chưa....
@megavnn8 ko nhắn tin đc telex nhé. thêm phần cài đặt độ sáng màn hình. còn lại y chang
megavnn8
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangNguyen2080 Vậy thì chán bác nhỉ, máy của bác xem youtube bằng wifi có tốt không, có bị load đến 60% thì im không?
@megavnn8 Em ko bị, mà cũng ít coi video trên con này, cùi mía lắm. coi video bác xài App youtube cho S40 nhá. Sữa lỗi 60% thì bác coi hộ cái này http://www.tinhte.vn/threads/1128614/page-9😁
Ông anh cho hỏi xí: có thật ông anh mở ppm của asha 200 đuoc ko vậy Tớ mở theo y cách ông anh chỉ nhung mà vẫn báo lỗi? nếu ko báo lỗi thì cũng ko mở đc. chả hiển thị j hết??/
@thanh truyền em ko mở sao add dc tv? bác xài win 7, 32 bit. và ppmod và làm như trên trang 1 em có hình đó nhé.
@HoangNguyen2080 Bác cho em cái hình file ppm đuoc mở rồi nhu thế nào đi? giờ em vẫn ko mở đc.
@thanh truyền em xài 302 chứ ko có 200. File ngôn ngữ là e trích từ ver thấp hơn vào bằg ppmod. Giờ fw 200 e xóa mà em online bằng dt, đang ko có pc ở đây để down. Bác chờ vài ngày e về em làm nguyên mấy hình lên cho bác coi
Bác ơi giúp mình con asha 302. Mình vào nokia brower bình thường nhưng hôm qua vừa thông báo update nokia brower mình update xong thì bị lỗi ứng dụng đối lập. Mình đã thử update lên v14.78 rồi mà không khắc phục được. Bác có cách nào khắc phục thì chỉ giúp minh.
@manhthanh1990 bác hard reset nó lại, rồi flash bằng phoenix bản 14.78 mới nhất là đc mà
Dùng bản RM-813 v14.78 gốc hả bác. Cho mình hỏi mình dùng nokia Suite 3.6.36 có được không hay phải dùng đúng bản 3.5. Và 1 điều nữa cái Phoenix link trên của bác mình không vào được bị lỗi 404 không down được bác có thể cho mình xin link khác không? Tại em down cái phoenix khác thấy vào chữ mầu đen không phải chữ màu đỏ và cũng khác với trong ảnh bên trên nó đề Firmwave update advanced options of DB1.0 còn của bác là DB2.0 😔
@manhthanh1990 nokia suite 3.6 càng tốt. Bản mình cho trên ở cuối bài là bản gốc đó. ko sao đâu, bản đó dùng cho máy 302 nào cũng ok cả. Link phoenix 2012 http://www.mediafire.com/?4fvc4ltici8yr1t
Thank bác mình chưa flash fw nokia bao giờ. Để mình thử làm có vướng mắc gì mong bác hỗ trợ hihi
@manhthanh1990 nếu bác làm dead máy thì pm yahoo dưới em làm trực tiếp cho. nhớ là flash bản gốc cuối ko phải theo như Hướng dẫn trên đâu nhé. mà làm như các hướng dẫn bình thường khác, ko cần edit gì cả. chép đúng đường dẫn và flash sống luôn. ko cần flash chế độ dead đâu nhé.
Coi HD này và làm theo y chang nhé: http://wapxiteen.com/firmware---cooking-f100/huong-dan-flash-full-va-flash-dead-voi-phoenix-t17820.html
bác ơi phoenix mở lên lại bị thế này:
Error loading component
HRESULT 0x80040154 (-2147221164)
This means:
Class not registered

Unable to get error message
CConnectionManager::InitializeFuseServices: Fuse instances creation failed.;Connection Manager=0x8400f017
FinalConstruct: Couldn't Initialize Fuse Services.;Connection Manager=0x8400f017
CreateComponentInstance() - CoCreateInstance function failed for component "NMP.Cmn.fusefn.ConnectionManager";Phoenix Component Manager=0x80040154
parsing action string 300;Phoenix Menu Extension Manager=0x80040154
duongdoimuonloi_loinaovetimtoi - 0974.026.100 nick và sdt của bác đây à. Khi nào bác rảnh làm giúp em.
Đến bước 4 thì chon product code thì nó hiện thông báo Neither DP1.0 nor DP2.0 was found for the product or the product cannot be identified. Vì thế không chọn được FW 😔
@manhthanh1990 nếu bác down bằng idm thì vào đổi tên các file down về bằng cách xóa phần đuôi đầu của từng file để nguyên từ phần rm-813 về sau là ok
Trong foder có 7 file. Thì xoá đuôi .dcp, .vpl, .bin của 3 RM813 cuối. Còn 4 cái rm813 ở đầu thì giữ nguyên à?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019