[Hot] Đã có thể pair Gear S2 hoàn toàn với iPhone

boypro25
14/4/2016 6:15Phản hồi: 265
Trên 1 diễn đàn công nghệ thế giới cho chia sẽ 1 app Gear Manage dành cho iOs. Mặc dù Samsung chưa công bố chính thức app trên appstore của Apple. Nhưng chúng ta có thể cài từ file ipk.
Mình đã test thì hoàn toàn bất ngờ. Tất cả chức năng từ thông báo, lịch, nghe nhạc, cài thêm mặt đồng hồ đều có thể làm trên iphone của mình. Đây là bản lite, có lẽ là bị rò rỉ và không lâu nữa sẽ có trên appstore.
Link tải file ipk: http://www.mediafire.com/download/zgrqh6gikucm5r0/(iTunes)_GearManager1416032201.ipa

Bước 1: Tải và cài đặt file ipk. Sau khi cài đặt xong, vào Cài đặt > Cài đặt chung > Cấu hình.
Bạn sẽ thấy hiện tên Sámung electronics... Chọn và chấp nhận.

Bước 2: Trên Gear S2, bạn nên Factory reset Gear S2 và cập nhật bản mới nhất. (Bản mình là ...CPC4, 1 số máy thị trường khác thì có thể là BOKK).
Nếu những bạn nào đang pair vs iphone trước đây (bị giới hạn các tiện ích) thì nên kiếm 1 em android kết nối và cập nhật lên, sau đó factory reset nhé.

Sau khi Gear s2 khởi động lại, bạn mở app Gear Manage, chập nhận 1 số điều khoản của Sámsung và pair với Gear S2. Trong App có nhiều tùy chính, bạn có thể thay đổi tùy theo cá nhân. Riêng app store, bạn phải có account Samsung để tải app hay mặt đồng hồ. Cái account này tự tạo ngay lúc nó hỏi luôn.

Có 1 mẹo nhỏ, mình đã thành công, mọi người thử xem nhé!

Nếu bác nào cảm thấy việc Gear S2 tắt màn hình quá nhanh khi thả tay xuống (không thể show lấy le với người ngồi bên) khiến G2 mất chút sexy thì các bác có thể thử theo cách này.
Bước 1: Vào cài đặt -> Thiết bị -> Bật thao tác đánh thức bàng cảm biến
Bước 2: Cài đặt -> Hiển thị -> Chọn thời gian sáng màn hình 15s 30s... (tùy mỗi người nhé)
Bước 3: Thoát ra mặt đồng hồ, kéo từ trên xuống, chọn chế độ ko làm phiền.
Bước 4: Khởi động lại Gear S2. Trải nghiệm!

Đồng hồ vẫn sẽ sáng lên khi giơ tay lên xem và sẽ tắt sau 15s dù mình có thả tay xuống hay ko.
Mình thì thành công, không biết máy khác như thế nào. Vài dòng chia sẽ! :v

Chúc các bạn thành công!
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang sài bản củ kết nối với iphone giờ update lên bản mới từ dt androi hả bạn
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TIENDM5 đúng rồi bạn. Trước mình cũng như bạn. Phải mượn 1 máy android kết nối với gear để cập nhật. Xong thì factory reset để pair với iphone
Vừa làm xong thành công. Vô cùng cảm ơn boypro25! Đã quá!!! 😁
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kennetho đây là samsung store mà bác.
@boypro25 Bác ơi cho e hỏi con samsung gẻar 2 dùng duoc app nay không bác
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vuhoha App chỉ mới test với gear s2 nhé. Các smw khác thì các bá thử xem. 😃
menx
TÍCH CỰC
8 năm
@Shooter Bạn lên báo nước ngoài luôn nhé ;)
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
thêm động lực để mua con gear s2 này r 😃
Smarwatch của mình không cập nhật được bản mới được... Bác có thể giúp mình cụ thể hơn không
nusvil
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kennetho Bác mượn 1 cái đt chạy android pair bới gear xong update là được
@nusvil Mình đã cài thành công. Cám ơn bác. Nhưng vẫn còn hạn chế. Chắc đợi SS tung app chính thức lên appstore qua
nusvil
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kennetho mình nghĩ là chính thức chắc chạy nuột hơn và các app mình có thể down và mua về nhiều hơn thôi chứ cũng ko được thêm gì nhiều. Mình đã pair thử với cả android và SS. các tính năng hiện tại trên IP gần như là chạy giống hoàn toàn với android
endlesslovei
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tin vui cho các bạn xài Gear S2 phiên bản 3G là đã xài được với iphone và sử dụng tốt loa đàm thoại trên gear s2, nghĩa là bạn có thể kết nối với iphone và gọi điện thoại hay trả lời điện thoại trực tiếp bằng loa ngoài trên đồng hồ điều này chưa có đồng hồ android wear nào làm được, phải nói là rất tuyệt, mình đang làm bài review đây.
vitdiesel
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại sao chưa có trên cydia.vn ah? Bác nào đã dùng thử app này với gear 2 neo chưa ah? Cho e xin ý kiến ah
cho mình hỏi sau khi cài xong lúc connect thì lại không được toàn là No Gear devices mặc dù đã thực hiện đầy đủ theo hướng dẫn. Phần mềm gear của mình là KNOX R720XXU2AOJ3
@nedvedcz Kiếm máy Android nào rồi update Gear lên fw mới nhất đi bác. ImageUploadedByTinhte.vn1461159148.511888.jpg
vinhxdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cau.At' mình cập nhật trên điện thoại phải không add? trên thông tin gear không có phần cập nhật.
cucxabong113
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã thành công, cảm ơn bác boypro25 nhiều
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chính thức sẽ có thêm các app cũng như mặt đồng hồ trả phí nhé. Hiện tài toàn free. Nên anh em xài tạm.
quanunited
ĐẠI BÀNG
8 năm
Link die rồi, ai có file upload lên được không ? @boypro25 @cucxabong113
Thanks.
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quanunited nè bác.
https://www.fshare.vn/file/7PP33W15ASVQ
vince2409
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon lành chưa các bác? VienthongA đang giảm trực tiếp 2tr5. Muốn múc 1 em về trải nghiệm quá
quanunited
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói chung là tạm ổn,nhiệm vụ chính của S2 là xem giờ và thời trang, thông báo ngon. Trên iphone hay bị force close vì mới là beta. Chính thức chắc ngon nữa.
Tây đui Tech Times nhìn hình của mình mà chỉ để ý cái iphone, thắc mắc không biết ip 5S hay SE! hahaha 😁
http://www.techtimes.com/articles/150255/20160415/samsung-gear-s2-iphone-support-edging-closer-as-gear-manager-app-for-ios-leaks-online.htm
cho em hỏi:
1: viền ở giữa màn hình và banh răng của em nó bị tróc màu và gỉ. ai tư ván giúp em với.
2: mau cái dây đeo ở đâu vậy ạ.
virus.pham
ĐẠI BÀNG
8 năm
4s 9.3 không hỗ trợ các bác ạ.
ios 9.3 không kết nối được hả các bác..tìn bluetooth mà không thấy thiết bị
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác 9.3 chắc phải đợi bản chính thức rồi! 😃
quanunited
ĐẠI BÀNG
8 năm
6s 9.3.2 beta2 vẫn chạy ngon
max5800
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cho hỏi. Chiều mới ra fpt thử e nó kết nói được với 6+ nhưng mình ko thấy danh bạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019