Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hot] Đã có thể pair Gear S2 hoàn toàn với iPhone

boypro25
14/4/2016 6:15Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
hình như ko có app danh bạ trên S2 đâu bạn.
max5800
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boypro25 Cho mình hỏi con của mình nghiêng nhẹ bất kì ở đâu,là nó tự tắt có phải e nó bị hư cảm biến ko thanks
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@max5800 Chỉ là nhạy quá thôi bạn. Bạn cập nhật phiên bản mới nhất thử xem.
max5800
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boypro25

Có phải bị loi không bạn
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@max5800 Bình thường đó bạn. trong mục cài đặt có phần set thời gian sáng màn hình thêm 15s hoặc 30s. Bạn có thể set nó để kéo dài thơi gian sáng. (Nhưng phần này, khi pair với iP thì vẫn chưa hoàn thiện lắm, lúc được lúc không, chắc phải đợi bản chính thức)
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng với iP check update mãi rồi mà ko được. Hóa ra là phải update khi nối với android.
Phải kiếm 1 em để nhờ rồi.'Hy vọng là ngon.
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tình hình là em nối với galaxy rồi check có bản update, down 131MB về nhưng nó báo lỗi.
Không tải được bản cập nhật vào đồng hồ nên ko thể up fw được.
Ca này bác nào gặp chưa?
Up lên thì hình như ko còn nối được với iP như bình thường nữa mà bắt buộc phải nối qua gear manager. Có khi e phải chờ bản chính thức thôi chứ ko lại ngồi chơi
tải phầm mềm tên gi vậy bạn ?
max5800
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dien xuan Nè bạn
https://tinhte.vn/threads/hot-da-co-the-pair-gear-s2-hoan-toan-voi-iphone.2570576/
Tks chủ thớt. đang ngán vụ chưa kết nối được nên chưa hốt.
@dien xuan tải phần mềm này trên máy tính hay điện thoại vậy bạn ? mong bạn hương dận đầy đủ cho mình với mấy cái này mình thuộc hạng mù cảm ơn
max5800
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dien xuan Tải trên máy tính cài qua itune. Nếu máy bạn đã jb rồi thì tải vài cài trực tiếp củng dc
haiinova
ĐẠI BÀNG
8 năm
Link died rồi
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boypro25 ios 9.3.2 ko kết nối dc ha bác???
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duykhanh1409 Nghe đồn là ko bác. Bác đợi bản chính thức, chắc sẽ có hỗ trợ. Mà bác thử xem, mình chưa test 9.3
đã thành công...ko dc đầy đủ như trên đt sam sung nhưng trên đồng hồ đã hiển thị nhiều app nhìn đã mắt .....cám ơn chủ thớt nhiều
TTN_HB
ĐẠI BÀNG
8 năm
VTA lại đang giảm giá.
Lần này đánh liều mang về test với IP xem ntn!
thuanott
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái app Gear manager này không hỗ trợ iphone 4s 9.3.1, đau quá
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác nào confirm giúp e là có dùng dc trên 9.3.3 k ạ
tommy_hippy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nobita_tn7 Mình hôm qua mới mua 1 chiếc. Ban đầu cài Gear manager bằng Itunes thì không được, sau đó cài bằng IFunbox thì OK. IOS của mình cũng là 9.3.2 nhé.
xuanlinh
TÍCH CỰC
8 năm
@tommy_hippy Khả năng kết nối của em nó thế nào bác? Co hay bị mất kết nối không?
tommy_hippy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xuanlinh Mình cũng k để ý có mất kết nối k. Nhưng khởi động lại Gear là tự pair lại. Đi ra ngoài k mang đt đến khi quay vào cũng lại tự pải với nhau.
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tommy_hippy sao mình dùng k bị như vậy nhỉ, vừa lấy con premium hôm qua, pair với con 6s 9.3.3 b2. Chưa bị mất kết nối, đi ra ngoài r vào lại cũng tự pair luôn.
@tommy_hippy Làm sao để cài Gear Manager qua iTunes được thế bạn? mình nhws 9.3.2 đã jailbreak được đâu nhỉ 😔 mình đang k biết kết nối sao đây, chả lẽ cất tủ :(
superx2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
Viễn Thông A đang khuyến mại em Gear S2 Classic có 3tr990k , Gear S2 Premium 4tr990k ngon quá anh em ơi, ai thanh toán bằng visa giảm thêm 5% nữa.
Link chương trình khuyến mại.
https://vienthonga.vn/samsung-gear-s2-classic.html
https://vienthonga.vn/dong-ho-smart-watch-gear-s2-premium.html

boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
có 1 mẹo nhỏ, mình đã thành công, mọi người thử xem nhé!
Nếu bác nào cảm thấy việc Gear S2 tắt màn hình quá nhanh khi thả tay xuống (không thể show lấy le với người ngồi bên) khiến G2 mất chút sexy thì các bác có thể thử theo cách này.
Bước 1: Vào cài đặt -> Thiết bị -> Bật thao tác đánh thức bàng cảm biến
Bước 2: Cài đặt -> Hiển thị -> Chọn thời gian sáng màn hình 15s 30s... (tùy mỗi người nhé)
Bước 3: Thoát ra mặt đồng hồ, kéo từ trên xuống, chọn chế độ ko làm phiền.
Bước 4: Khởi động lại Gear S2. Trải nghiệm!

Đồng hồ vẫn sẽ sáng lên khi giơ tay lên xem và sẽ tắt sau 15s dù mình có thả tay xuống hay ko.
Mình thì thành công, không biết máy khác như thế nào. Vài dòng chia sẽ! :v
@boypro25 Nó vẫn chuyển sang chế độ chờ mà, màn hình đâu có hiển thị màn hình chính
Nhưng mà chọn chế độ không làm phiền thì nó đâu có nhận đc thông báo hay điện thoại.
vinaduy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhpham12310 do Gear s2 kén tai nghe bluetooth nhe bác, tai nghe mua gần đây nhất ok hơn. mình có cai tai nghe của nokia bh 803 kết nối không đc. nhưng lại kết nối đc với tai của xiaomi.
@vinaduy Thanks em , không biết tai nghe của Sony HBS 80 kết nối được không em , hôm rài định lấy em đó mà sợ kết nối không được thì phí

Gửi từ SM-N920C của tôi
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duyqna Bác làm theo mình, sau khi khởi động lại, bác chuyển sang chế độ bình thường.
Lúc này, S2 vẫn sẽ sáng màn hình khi bác giơ tay xem giờ, nhưng sẽ ko tắt liền khi hạ tay, mà sẽ duy trì sáng thêm 15s hay 30s tùy bác chọn.
tlzlord
ĐẠI BÀNG
8 năm
mới làm 1 em s2 classic của FPT. Mà máy ở shop firmware BOL6 pair với 6+ ok. Mà con mình BOKK vẫn chưa pair được! Ai gặp vấn đề như mình không?
bác nào share e phần mềm với link kia có down đc đâu. e mới mua gear s2 mà ko kết nối đc với 6 plus.
tommy_hippy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tran thanh hải34444 Link có bạn up lại ở trang 3 nhé. Cài phần mềm trên Iphone xong, bạn chọn reset 1 phần trên Gear rồi hãy kết nối với Iphone
xuanlinh
TÍCH CỰC
8 năm
mình mới lấy về kết nối với em 6s vô tư. Bác nào có app map nào chạy được với ip không?
@boypro25: Bác cho em hỏi là ios của bác là bản nào, máy e đang để 8.2 :oops:
boypro25
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ngu nhưng thích đu dây ! bản minh là 9.0.2.
Nghe 1 số bạn nói 9.2 vẫn ok. 9.3 thì mình ko chắc 😃 bạn thử 8.2 xem sao
@boypro25 8.2 cái app GearManager nó không hỗ trợ bác à, chắc phải up lên thôi
nobita_tn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình 9.3 vẫn ok. hẳn 9.3.3 luôn
@nobita_tn7 E định up 9.3.2 mà không biết thế nào, định cho con 5s chết ở 8.2 mà thôi bất chấp 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019