Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HOT] Firmware Jelly Bean v4.1.1 XXDLIB chính thức cho S3 đã ra đời!

Dr.Love
24/9/2012 8:39Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May cua minh no ghi obs.....lam sao doi wa xxv vn gio?cuu minh!no cu bao must be three chars hoai.kg install dc
Ôi mẹ quên đi mất bản này ko bao gồm CSC của Việt Nam hix. Chỉ gồm các CSC sau:
Bạn chọn lại cái XEO đi nhé, để mình update lại hướng dẫn.
@Dr.Love La sao ban?minh kg cach nao doi dc csc lun hix may minh la i9300xxlf2
@Dr.Love La sao ban?minh kg cach nao doi dc csc lun hix may minh la i9300xxlf2
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
nói chung bản này có gì mới so với 4.0 ko ạ ( ngoài vụ ram )
Ai giup minh voi?lam sao de update len belly truc tiep bang dt gio hix
@supervp Bạn muốn up qua OTA hay Mobile Odin?
Nếu OTA thì chưa có đâu, sớm thì khoảng trong vòng 1 tuần nữa.
Còn Mobile odin thì dùng DT down về rồi up thôi.
@thaikhang91 Minh mun up wa mobile odin vi minh kg ranh ve root nay no.hix.may minh code ops ma sao kg chuyen ve vn dc?tai minh so may minh xach tay dem ve vn no kg up len dc belly
@supervp
  1. Máy xách tay nếu đúng bản quốc tế 9300 thì up được.
  2. Mobile ondin thì máy bạn phải root.
ctn100
CAO CẤP
12 năm
@thaikhang91 Chài ơi, nếu trong vòng 1 tuần nữa mà có Rom VN thì e sẽ chờ...mà Bác có chính xác lun ko ạ...e thíh up quá OTA hơn
@supervp Bạn dùng odin trên máy tính thì okay, còn mobile odin muốn dùng dc máy phải root đã

Sent from my GT-I9300
sao em úp qua odin phát vào máy có tiếng việt luôn.. rom LIB luôn nản =.= ... em tg? nó phải có tiếng nước ngoài chứ ank harrynghiem
@kulj_vjp_b0y Nó biết em người việt nên chuyển sẵn tv rồi muốn gì nữa

Sent from my GT-I9300
kirus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi máy em đã root rồi vậy sau khi làm các bước này đổi CSC thì có thể up trực tiếp qua OTA hả các bác?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới up xong. bi loi ko nhan the nho. co anh em nao bi ko?
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa lên 4.1 qua Odin xong, đúng là 'mượt như bơ'. 😁

kirus
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa mới up qua ODIN ôi cảm giác nó su7o71ngggggg 😆
akai1413
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này vẫn bị lỗi tin nhắn khi viết bằng tiếng việt có dấu, có bác nào bị như em không =.=!
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
@akai1413 Nhấn nút cảm ứng bên trái (nút tùy chỉnh) cho ứng dụng tin nhắn, kéo xuống Setting - Input mode - Unicode - Done!
có bác nào down được hàng deodexed của wanam rồi up lên cho anh em với, link google docs full mất rồi, không down được.
@kietbull Up rom này xong, root máy & up kernel cook pin sẽ ổn hơn tí. Tuy nhiên, đây là bản jelly bean official đầu tiên nên đừng mong chờ pin nó bằng ics rom. Anh dự đoán khoảng 1 tháng nữa pin nó mới bằng dc.

Sent from my GT-I9300
@phuong.1992 Công nghệ làm rom mà but nhanh chưa chắc đã ổn đâu.

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem e lúc trước quyết tâm dừng lại ở wanam 1.7 để chờ JB về, mới tói hôm qua chịu hết nổi nên đành up rom leak của omega. vậy mà chưa kịp sướng nó đã ra official. làm ức chế không chịu được😔 hình như bọn làm rom nó muốn chơi e hay sao ah😆 thôi đã vậy chờ mấy anh xda làm vài bản cook đã rồi up sau vậy. giờ ngóng tiếp😃
@phuong.1992 Nếu em muốn thật sự hoàn hảo thì có lẽ khoảng 10 ngày nữa, lúc đó vài kernel cook thật sự tốt ra đời.
Bên cạnh đó, SS sẽ hoàn thiện hơn rom stock của mình.
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm nhận độ mượt vẫn vậy. Chém hoa quả vẫn thế. Thấy xử lý ảnh chế độ HDR nhanh hơn
doanhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bồ ơi cho mình hỏi máy vẫn con root bản 4.0 up qua kis lên bản 4.1 co được ko hả các bồ
LuonGThanG
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngồi chờ bản chính thức cho vn, bản mới này chắc chưa ổn định 😁 với lại ko chê trách gì e ICS đang xài :D
Em vừa up xong, chưa tận hưởng gì cả, cảm giác ban đầu là có thay đổi ở phần tin nhắn 😆
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@lovestone1993 E thấy đổi j đâu

@clarkht Có mà. Có thể thay hình nền nt bằng ảnh của mình, biểu tượng gửi và thêm file hình như to hơn tí...
hình như là S Memo vẫn chưa xài dc
E root qua mobil odin xong lên 4.1.1 rùi. E thấy có thêm phần modem là để làm gì đó ạ.

@langtuhaohoa_vhq ModeM tốt thì sóng sánh khỏe thê thôi hi

có bác nào sau khi update bị tình trạng thanh đồng hồ hiển thị lệch sang bên phải 0 ?
@Ru Nguyen 0

kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Hỏi anh em cái mình đã root máy S3 rồi và bây giờ muốn vào CH Play thì làm thế nào ạ? Play Store vẫn như cũ.
@kietbull Thì kick vào logo CH play trên màn hình í

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019