]]-HOT-[[ - Tăng tốc mạng 3G di động lên Gấp nhiều lần.. - Viettel, mobi,vina...

tienvinhhx
6/11/2012 7:28Phản hồi: 1.331
1.331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
11 năm
m dùng pm này lâu rồi nhưng ko khác gì nên bây h m chỉ dùng khi vào thổ dân ko load đk sóng m mới bật cái này lên để nó tìm lại mạng thui có bác nói gê quá khống lên
@Mits LaZy Bác dùng máy gì? mạng gì vậy ạ? Mới đầu e cũng ko tin, nhưng giờ thì thật sự thấy là khác biệt, các bác ấy nói ko quá đâu!
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fullbox Sky a830 bác à
@Mits LaZy Công nhận vẫn thế
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Hjx,vừa bán note 2 đi xong.....😔
Ko biết có cho Ios dùng đc ko....😁
E dung galaxy y khong duoc bac ak

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Chẳng có gì thay đổi, chỉ là một dạng phần mềm reset lại hệ thống mạng thôi, giúp cho sóng ổn định hơn
Cái này sài sao hả bạn ? Mình ko thấy gì khác hết .

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
C
Bác Cứ chạy pm cho nó quay vòng rồi nó tự out ra
Rồi bác vào youtube load thử
Nếu vẫn chậm thì bật lại pm

Vào youtube load tiếp
Vẫn chậm lại chạy pm

Vào youtube load vèo vèo... là OK
Da test thanh cong tren goi mimax cua viettel... load youtube rat nhanh... luot quet cuc nhanh... ^^ tks chu top nhe
@wanbiphuc Hãy bình chọn để mọi người biết bạn dùng gói nào và tốc độ ra sao nhé!
Máy mình One X sao cài vào cái nó mất sóng luôn 😔
kilyku
TÍCH CỰC
11 năm
Đã test thử, không có tác dụng với viettel mimax trên máy Sony Ericsson ST15i. Vì máy mình dùng hết 500MB 3G rồi mà lúc nào cũng hiện chữ H. Tốc độ khoảng 500KB/s, dùng làm model cho máy tính download lên đc 750kb/s. Nói chung không cần thiết đến.

Gửi từ ST15i của tôi
Captdiary
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ko dùng sòt nào hết, nhưng trước dùng NOTE 1 thì E từ đầu tới cuối tháng, sang NOTE 2 nó H từ đầu tháng đến cuối tháng, mặc dù mới 20 ngày nó đã báo giới hạn tốc độ nhưng vẫn lên chữ H lướt web, xem youtube ầm ầm mới ảo.
duznglee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi e test thấy chỉ tối ưu đc tẹo thui. E dùng pm speedtest.net, trên cùng 1 sim, cùng 1 vị trí. Lúc đầu là mimax bị bóp băng thông và sau đó e hủy dịch vụ đăng ký lại để có băng thông 3g. Trường hợp bị bóp băng thông từ nhà mạng thì ko lên đc 3g tối thiểu là 384kb/s.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@duznglee Có lúc chỉ nhanh hơn 1 chút, nhưng lúc nào nó điên lên thì bác đuổi không kịp đâu nhé! 😁
kh0c
CAO CẤP
11 năm
nhiều bác ko biết là chữ H nhưng vẫn bị bóp băng thông nhỉ😆

e ko đăng ký 3G, chỉ đăng ký GPRS nó vẫn hiện chứ H như thườn, nhưng tốc độ thì = chữ E
tienlagi944
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ở để máy ở chế độ CWCMA (3G luôn luôn) chạy hay để nó xuống 3G vs GPRS vậy.
em bật 3G luôn luôn rùi chạy pm mà test speed có 18kb thui à!
Làm hoài làm mãi cuối cùng cũng ok. Cải thiện đáng kể. bác chủ thớt cho mình hỏi em này có uống pin nhiều hok vậy 😃
@nicon Nếu Ngốn PIN mà 3G nhanh cũng không sao 😁

Nhưng mình dùng thấy cũng chẳng có dấu hiệu tốn PIN đâu...:p
mà hình như em này khi nào mà dùng chương trình tối ưu tắt các phần mềm thì em nó mất luôn biểu tượng trên góc màn hình là out luôn chức năng hay sao ý.
vuongkt26
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thử rồi, quá tốt. Cảm ơn bạn nhiều............
Bác cho mình hỏi chút. thông thương thì Icon của em nó hiện lên góc màn hình, nhưng biểu tượng icon bị mất ( mình chay chương trình tối ưu giải phóng bộ nhớ ram) thì chương trình còn hoạt động hok hay mình phải chạy lại từ đầu vậy bác
@nicon Cái đó bác phải vào Youtube load thử thấy chậm như cũ thì lại bật pm lên, mà vẫn nhanh thì cứ dùng thui 😁
@tienvinhhx mình quét xong nó mất luôn hai cột sóng.phải vào quản lý sim bật lên.la sao thế bạn.
kissnice92
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nay cái wifi của e chết bất kì tử ! gét wa lấy e H7-3G ra down Dota 2 luôn nè ! công nhận sướng ! luc đầu down hết 500Mb nó tụt xuống còn có 70-100kb bật pm lên ui thôi...

Ban oi cho minh hoi minh dung galaxy y sao caii hog dk z !

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@fc_saprina Cái đó mình không bít vì mình dùng Qsmart s22 hệ điều hành 4.0
Còn máy bạn 2.3 😁

Nếu đã cài được pm thì cứ chạy thử pm rồi test youtube
phải thử nhiều lần vào mới biết có tác dụng hay không?
;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019