Hot - Thư Mục JAVA Tối Ưu Rom Bold 9000 681 Final 16MB ........!

vuktbvc
26/5/2010 3:40Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up lên cho ae thấy...Chưa có Bold nhưng rất nghiền...Thanks vì nhiệt tình của bác chủ
2 bác Zanr Zij với vuktbvc mà kết hợp với nhau chắc sẽ cho ra 1 bản rom nhẹ vô địch cho Bold béo đây. Chờ bản final 😁
minhquan85
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ơi vuktbvc bác lược bỏ cả phần ngôn ngữ UK thì bây giờ muốn dùng để viết tiếng việt trên bold làm thế nào hả Bác ........
bác dùng bộ gõ của bác chutlangman chẳng hạn, gõ TV bình thường ạ. 😁
tối hôm qua còn 50% pin, thử tháo pin ra để reset lại mà khi lên chỉ còn 20%
Câu chuyện này thì muôn thuở với OS 5.0 + Bold 9000 rồi bạn. Khi pin của bạn dưới 70% thì reset 1 phát là tụt nhiều. Chưa ROM nào giải quyết được vấn đề này ngon lành, rõ rệt cả.
có bản willy boy 5.1 rồi (ko phải 5.0.1) ai có acc vip down cho anh em vọc đê.
chính xác, đa số AE giờ dùng ngôn ngữ US là gỏ TV bình thường rồi, nên cho nó đi cái UK cho nhẹ, các bộ gõ chutlangmang nhẹ hơn nhiều, thử xem sẽ rỏ :D

---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:46 AM ----------

Chuẩn kg cần chỉnh, thực ra thấy AE cứ lo vụ reset hao pin, thực ra Smartphone thì khi khởi động nó load cả system... nhiều lắm(như lap vẫn tốn pin lắm). Nên kg ngại khoản đó. Chứ như 1100 thì Vô đối :D

---------- Post added at 09:50 AM ---------- Previous post was at 09:47 AM ----------

bản này là phiên bản chính thức của 681 có khác chút ít so với bản của bác ZZ. về cách thức tối ưu thì như nhau, chỉ khác do bản ROM gốc khác nhau thôi. Và tiếp theo là Willyboy 5.1 hay 6xx cao hơn :D
Xin chỉ rõ hơn về cách thức add theme roger vào đâu ạ ....? .............. Java hay ....?
thanks
bác dùng máy hiệu gì:
1. nếu máy khác có hai trường hợp xảy ra:
+ giữa nguyên bản theme gốc nhà mạng(AT&T, T-mobile...). Nếu trong máy có bản ROM lúc bật BDM nó tự xóa theme khi kiểm vendor (khác phục, xóa ROM trong PC)
+ thay theme Roger bằng theme gốc nhà mạng (AT&T, T-mobile...), kg sợ mất mỗi lần bật BDM.
2. Máy Roger, kg làm gì cả(thực ra mình đã làm là thay theme Roger gốc bằng theme Roger của mình -sưu tầm- đẹp hơn).
tùy theo yêu cầu mà có cách thực hiện khác nha 😁
dzungbv
ĐẠI BÀNG
14 năm
thành thật cảm phục hai bác ZZ và Vuktbvc đã đam mê BB và chia sẻ cùng anh em. khởi động lại mà sụt pin nhiều thế chứng tỏ ROM của BOLD béo rất nặng các bác nhể. Mình đã dùng qua sony-ericsson, samsung, nokia, moto nhưng thực sự chỉ có BB và motorola là mình ưng, lạ thế chứ hehe.
cantona2908
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho em hỏi chút em đã sử dụng bản Java này nhưng sau khi up xong thấy máy load ảnh trong browse rất chậm. Bực mình quá.😢
load qua Browser chứ kg phải trong máy nên phụ thuộc vào mạng nhiều, link...kg có gì cả
Đã có Willyboy 9000 v5.1 và Java HHN Toi uu Willyboy 9000 v5.1 (15.65 MB) tại đây:

http://www.tinhte.vn/threads/406877-Hot-Da-co-link-download-Willyboy-9000-v5.1

Kết hợp các bản ROM 680/.689/.699/.705

1. Pin rất tốt, cả về dùng và khởi động lại. Boot máy nhanh hơn mọi bản trước
2. Hết hiện tượng bị tiếng rít loa ngoài khi call (tất cả các chế độ)
3. Tất cả các soft dùng tốt
4. Tối ưu hóa hoàn chỉnh, có thể dùng Bộ gõ Tiếng Việt theo font Unicode dựng sẵn cho BlackBerry
Up hoài up mãi chán quá rồi😔(
test cở 1 tuần là có 5.2 đó 😁
Sao chủ topic không xóa luôn phần blackberry messenger, mình thấy đâu có cần phần này, sẵn tiện bác nào biết cách xóa thì chỉ e với

'Thanks nhiều
Phần thân chính của BB Messenger thì xoá được, có cái file api blackberry messenger thì có thể để lại do nó rất nhỏ và nó giúp cho phần mềm chat dạng đó hoạt động tốt.
một vé nữa à, lên cho hết topic , sắp có bản mới rùi
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nào làm rồi thì cho vài nhận xét đi ạ^^
làm gì bác, nếu theo bản java này thì khối Ae bold theo rùi, thống kê không chính thức là: >160 lượt download 😁. Giai đoạn tiếp theo là chuẩn bị bản mới
hoangbabi
TÍCH CỰC
14 năm
Thế thì iem đợi bản mới down cả thể 😁
chiều nay chơi Willyboy thấy kg phê, chắc rán theme ngày xem xao roài về 681 thui 😁
tai sao khi cai ban nay lai ko cai duoc theme?
kg cài đc theme là sao :eek:😁; bác cài theme gì kiểu sao. Đây vi vu nè. Sau một ngày chạy Willyboy 5.1 đành về 681 thôi :playfull:
cái này Mod phải dính lên trên đầu mới đúng
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu những bản room mới và hay này được treo lên đầu thì hay biết mấy,anh em lại dể tìm nữa
AE cứ vào Up đều là lên đầu thôi 😁. "That good..."

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019