[HOT] Xác nhận phần mềm QueryUSSD có thể nạp tiền và kiểm tra TK

x269
11/8/2011 15:16Phản hồi: 147
[HOT] Xác nhận phần mềm QueryUSSD có thể nạp tiền và kiểm tra TK

Hôm nay mò mò chợt phát hiện ra phần mềm QueryUSSD có thể giúp bạn kiểm tra tài khoản cũng như nạp thêm tiền vào từ trực tiếp trên iPad 3G, nhờ vậy mà giờ đây không cần phải tháo sim ra nữa cho mệt. Để cài thì iPad của bạn phải được JB trước rồi, sau đó bạn vào
Cydia tìm với từ khoá QueryUSSD. Sau khi cài sẽ không có icon của phần mềm này ngoài màn hình Home mà nó ẩn ở trong Setting.

Sau đó các bạn chỉnh các thông số sau để có thể giữ ngón tay trên Status bar: Trong Setting> QueryUSSD> chọn Activation methods> Status bar> Chọn Hold. Sau thao tác này thì việc giữ thực hiện kiểm tra thông tin tài khoản, nạp tiền mới thực hiện được qua việc giữ ngón tay trên Status bar ( thanh hiển thị thông tin đồng hồ, mạng và pin) trong vòng 3s.

Ví dụ: Của mình dùng D-com 3G của Viettel, các bạn chỉ cần nhập giống như trên điện thoại: *101#, *102# sẽ có thông báo số tiền. Sau đó giữ ngón tay trên chỗ đồng hồ sẽ hiện thông báo.

Cái này mới hay đây: Mình đã nạp thử tiền nhập *100* mã số tài khoản ( nạp thử 50 K) thì ngon ngay.
* Hướng dẫn nạp tiền và check tài khoản: Mình dùng 3G của Viettel, mình điền vào dòng 1 như sau: *100*Mã số tài khoản# Sau dó giữ khoảng 3s trên thanh chỗ đồng hồ hiển thị nó sẽ báo số tiềm đã nạp.
Sau khi nạp xong bạn có thể điền như sau để xem giá trị tài khoản: ( Lưu ý ở đây mình dùng mạng Viettel trả trước nhé)
Dòng 1: bạn đánh *101#
Dòng 2: bạn đánh *102#
Sau đó giữ tay ở thanh đồng hồ 3s nó sẽ hiện thông báo.

Lưu ý: Trong quá trình thực hiện kiểm tra các bạn mở 3G nhé không thì máy sẽ báo lỗi. Phần mềm này quá hay, đỡ phải rút sim ra rồi lại cắm sim vào đt😁 Các bạn nào chưa có cài ngay nhé và thử nạp tiền luôn xem nha.

Thanks all!
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác có chụp hình lại ko cho a e nghía cái hình với. Tks bác!

Sent from my Bond's iPad 4 using Tinhte.vn
vnn1260
ĐẠI BÀNG
13 năm
Này thì hình, chạy ngon lắm. Cài ngay đi bạn
hi, e cài đc 2 hôm nay rồi nhưng hôm nay mới có bác confirm là nạp được tiền, sẵn đang hết tiền, mai thử phát xem sao
Cảm ơn bác.
Hay quá, em cài rồi mà giờ mới biết là nạp được tiền.
x269
TÍCH CỰC
13 năm
Thì hôm qua mình mới cài, tiện ngày cuối của Viettel KM 50% mình nạp thử luôn, được ngay😁 đỡ phải tháo Sim ra nắp vào.
bupman
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ơi , nạp tiền vao tài khoản thì phải nhập mã số vào phần nào ạ
bác có thể tả chi tiết được ko ạ
thanks bác
x269
TÍCH CỰC
13 năm
Của mình là mạng Viettel 3G, mình nhập như sau: *100*mã số thẻ# sau đó ấn giữ ở thanh đồng hồ khoảng 3-4s sẽ được. Bạn thử xem, nạp thử 25K, 50k hay nhìu hơn tùy bạn😃.
Chúc bạn thành công.
Mình search trên cydia nhưng kô có thấy,hay là phải add thêm source nào đấy bác chủ thớt ơi ?
Chắc bác phải search cả cụm "queryussd' rồi, vì lần đầu e cũng phải search cả cụm thế mới thấy

Sent from Bond's iPad 4 using Tinhte.vn
Ngon rồi bác à
....!
x269
TÍCH CỰC
13 năm
Chúc mừng các bạn đã cài đặt và nạp tiền thành công 😃
Mình đang bị lỗi "Ussd querry failed with error (-1)". Không biết là sao.
x269
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn Reboot lại máy nhé, sau đó bạn thử lại xem thế nào.
thank bác chủ thớt phần mềm hay quá. em chọc toét cả cái lỗ sim 😁 mỗi tội e đang cài thì lỡ tay rớt mất cái máy 😔(
mà mấy hôm nay em nghịch cài thêm nhiều phần mềm và nghịch hack mấy cài game và cái theme bây h một số phần mềm và game có trước nó bị sao ý các bác ạ vào cái tự nhiên bị đẩy ra :( thế là sao ạ
hanajory
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy có nghĩa là bạn không thể sử dụng được phần mềm đó nữa, cần thiết nhất là xóa đi và cài lại. Một số game khi bạn download về trong Installous cũng có thể bị lỗi!
ducminh08
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Bác nào không search thấy phần mềm cho dù gõ đúng tên là do Cydia chưa load lại. Hãy tắt NoCyfresh đi rồi reload Cydia là sẽ tìm thấy
2. Bác nào gặp lỗi khi sử dụng thì kểm tra xem bật 3G chưa, nếu bật rồi mà vẫn bị thì Reboot lại máy.
3. Query 1 và Query 2 các bác điền cả để xem TK chính và TK KM nhé
hiep-654321
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã thử rồi pm nầy hoạt động rất tốt. Thanks chủ thớt
cho mình hỏi mình làm đúng các thao tác nhưng ra câu này : USSD queries may only contain the letters "0123456789+*#", mình đang dùng sim 3G Viettel. Ths

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019