Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HOT] XBMC-iOS phần mềm xem phim Full HD 1080p, Jailbreak only!

hanajory
25/9/2011 17:55Phản hồi: 23
[HOT] XBMC-iOS phần mềm xem phim Full HD 1080p, Jailbreak only!
Vượt qua các đối thủ mạnh nhẹ trên IPad, đặc biệt là AVPlayer! Có thể nói là trên cả tuyệt vời các bạn à! :giggle:

• XBMC-iOS (xem phim Full HD 1080p trên Ipad, Iphone 4) update liên tục, miễn phí!
App này không nằm trên Appstore, chỉ giành cho iDevide đã JB.
Đầu tiên, vào
Cydia, add source cydia.heaveniphone.com, search app XBMC-iOS, install và Enjoy nào! :running:

Hướng dẫn: Sau khi install, chương trình sẽ nằm ngoài Springboard. Load vào app, sẽ có nhiều mục để các bạn lựa chọn.
  • Chọn Video > File > Add Videos > Browse: tìm đến đường dẫn chứa thư mục phim trên máy của bạn > Home folder > Tại đây các bạn dùng Ifunbox chép Phim vào thư mục Document hoặc Media ( tùy các bạn chọn) > OK.
  • Sau khi hoàn tất, máy sẽ tự nhận các file có sẵn. Cùng click và cảm nhận nào! :dance:
Cám ơn các bạn đã quan tâm!
Vì một cộng đồng iPad, góp sức để cùng nhau phát triển!

Ngoài khả năng trình chiếu phim, app này còn có những Add-ons rất hay chờ bạn khám phá!

Điển hình như mục Picture, có Add-ons cũng rất đặc biệt như: The Big Pictures, trình diễn những bức hình diện " sự kiện" rất độc đáo...
Trong Add-ons của mục Video cũng có một vài cái hay. Ví dụ như Add-on Youtube, cũng rất chi tiết và rõ ràng hơn Youtube có sẵn trên IPad.

Mọi người cùng nhau khám phá và chia sẻ nhé!

Bonus tấm hình! :smug:

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyêt. voi,giao dien rat dep! thanks ban!
Xem HD 1080 k giựt là ngon rồi. Cài ngay mới được. Thanks bạn
mình dùng thử rồi ^^ chạy phim ngon ơ :x mỗi tội mấy cái nút bấm hơi bị bé + load phim đang chạy dở cựk lâu => nhìu lúc bị đơ 1 lúc
nói chung đc hơn cái avplayer - tiếng toàn đi trước hình khi chạy phim HD
goodbye77
TÍCH CỰC
12 năm
Ipad 1 xài có giật ko bro !
http://wiki.xbmc.org/index.php?title=HOW-TO:Install_XBMC_on_iPad/iPhone/iPod_touch

Nên INSTALL THEO LINK NÀY : CỤ THỂ :

Steps:
1. Tap the Cydia icon on your homescreen.
2. Go to Manage - > Sources -> Edit -> Add (Sources -> Edit -> Add on iPad)
3. Type in "http://mirrors.xbmc.org/apt/ios/" (Without the quotation marks)
4. Tap on the teamXBMC source.
5. Tap on the XBMC-iOS icon.
6. Tap install, then confirm.

7. Let it install.
After the install finishes, close Cydia and tap on the XBMC icon on your homescreen.

Sau đó thì tuyệt vời, ko 1 lỗi dù là nhỏ nhất , XBMC của mình = cả Airvideo + AvplayerHd. Chơi mượt hơn AvplayerHd và Streaming Media nhanh hơn cả Air Video, 1 công đôi việc. PERFECT
có thể chỉ rõ cách cop từ ifun vào app ko bác
chỉ ch omifnh cách cop từ ifun vào trong máy đi bác mình chưa dùng cái này bao h down được cái app này rùi
zeku91
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em chưa jb liêu có cách nfo xem dc full hd 1080 ko ạ em ip4
sony
ĐẠI BÀNG
12 năm
phần mềm tuyệt vời,chiến mkv HD trên ipad 1rất mượt. thanks đã chia sẻ
Hjc sao setup xong chay no bat input may thong tin : identifier, XBMC IP host name, XBMC port, usernam, password, MAC address nhi? Nho cac bac chi giup 😃
cuongnd
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng chính phần mềm này điều khiển XBMC trên iPad luôn, tuyệt vời! 😁

Lưu ý: bác nào chạy trên iDevices thì actived Skin (trong mục settings của phần mềm) sau: skin.touched ==> rất phù hợp khi play trên thiết bị Touch Screen như iPhone/iPad...

bạn cài nhầm Apps rồi, App của bạn là điều khiển XBMC từ PC or Mac qua ipad.

App XbMc dành cho Ipad chỉ có trong Cydia. add sources này : http://mirrors.xbmc.org/apt/ios/

rồi install app XBMC là đc.
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@Stephen Chow Topic này lâu quá mà chưa thấy nguời trả lời! bạn cho hỏi là mình cũng bị tương tự như bạn cmt bên trên, tức là chép file rồi nhưng khi add thì ko thấy file nào cả? Vậy là thế nào hả bạn?
Hj minh setup lai dc rui. Thanks ban :d
ban oi, ban co the giai thich ro hon cho minh cach dung duoc khong, minh bo may file mkv vao media roi ma luc browse videos khong thay cai nao ca, co can phai chuyen doi dinh dang hay gi ko?
sonnvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
phần mềm này đuôi .avi đọc được không? Đang dùng ipad 3 4G mà chưa cài chương trình xem video
@sonnvh phần mềm chơi tốt cả mkv 1080p bạn ah. nhưng phải jb mới cài được.
nicequeen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phần mềm này nhiều cái tuyệt lắm. Phải nói là đinh của đinh trong tất cả phần mềm mà mình đã biết.

Sent from my iPad using Tapatalk HD
chimsenha
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình cài rồi mở forder chứa phim là máy lại khởi động lại nhở???có bác nào bị như mình ko?
longnhica
TÍCH CỰC
11 năm
Phần mềm hay nhất mà mình bít 😃
ntbise
ĐẠI BÀNG
11 năm
xbmc la tuyet voi nhat hien tai, xem ipad 1 chuan 1080p ngon lanh
leesubin228
ĐẠI BÀNG
11 năm
giúp mình với!