[How-To] Viết 1 ứng dụng cơ bản nhất cho BlackBerry

Keeper
27/4/2009 15:35Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihi lính mới đang học IT và cung rất yêu IT ? mong các bác chỉ giáo nhiều ? thạnks .................... :smoke:
Cám ơn. Minh đã làm được. Anh co bài sách nào hướng dẫn từ thấp đến cao không. vi dụ như lúc trước e dùng Android có cho mình tạo ra giao diện để làm
Thường là trong phần Download.
Trong JDE Xem coi Project đang làm có Active hay ko.
Nếu ko có thì xem coi app của bạn build đúng chưa. Chạy trên máy thật được ko?
vuphh70
ĐẠI BÀNG
13 năm
- Bác Keeper cho hỏi, lúc trước code trên VB2008 1 CT đổi mã để tạo ra key cho CT chạy trên WM5 và WM6 nay nay đã chuyễn dùng BB nên muốn làm chạy trên BB mà không biêt bắc đầu từ đâu, xin bác Keeper phụ 1 tay. Cám ơn bác nhiều .
Bạn nên viết lại trên java 😃
Mình đã tìm được cách sửa lỗi trên và buid thành công
Cách làm: Sau khi cài đặt JDK xong thì thêm đường dẫn tới thư mục bin của JDK vào PATH Environment Variables của windows, trong trường hợp của mình là:
C:\Program Files\Java\jdk1.6.0_13\bin

Thêm vào System hay la user vavariable hả bác ?
đặt tên biến là gì ?
Lỗi bên trên là sao vậy Bác, em cai Java C:\Program Files\Java\jdk1.6.0_23\bin
JDE 4.5
Win 7

Bắt đầu chạy helloworld --> Build --> error ....?
có phải là lỗi của win 7 không ạ ?
Cần set PATH trong windows system chỉ đến file javac.exe trong thư mục bin của thư mục java thì mới compile được.
Building HelloWorldDemo
C:\Program Files\Research In Motion\BlackBerry JDE 4.5.0\bin\rapc.exe -quiet import=..\lib\net_rim_api.jar codename=com\rim\samples\device\helloworlddemo\HelloWorldDemo com\rim\samples\device\helloworlddemo\HelloWorldDemo.rapc warnkey=0x52424200;0x52525400;0x52435200 "C:\Program Files\Research In Motion\BlackBerry JDE 4.5.0\samples\com\rim\samples\device\helloworlddemo\HelloWorldDemo.java" "C:\Program Files\Research In Motion\BlackBerry JDE 4.5.0\samples\com\rim\samples\device\helloworlddemo\img\helloworld_jde.png"
Error while building project

Hi anh,

em làm theo hướng dẫn, sau đó bị lỗi này nè....
một số forum thì bảo Win 7 ko hiểu PATH chứa khoảng trắng. ví dụ ABC nhn\def opq\
có phải như vậy hông anh ?
Hông có ai chơi !
Tự chơi mình lun ! keke

Thiệt là khổ quá đi .... có mỗi cái hello world ma cũng chưa xong ....
chán ! ngủ sớm, mai làm lại cuộc đời ....
wonbinbk
TÍCH CỰC
13 năm
Bác Keeper cho mình hỏi một tí.
Mình muốn viết một ứng dụng giao tiếp với PC qua cổng USB hoặc Bluetooth để phát nhạc từ PC. Giống như một USB Soundcard cho PC vậy.
Bác có thể gợi ý những gì mình phải quan tâm không ạ? Vì mới tập tành lập trình em nó, còn rối rắm đủ thứ hết.
Tốt nhất là bạn nghe nhạc trực tiếp trên PC.
Bạn có thể chép nhạc sang BB rồi nghe.

😃
ToNy_
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe e làm được rồi . Tks bác Keeper . Đi ăn cơm đã.
ducnhuanqx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cài JDE 4.5, sau đó chọn project helloworlddemo.
Em làm như trên và thấy là build complete nhưng khi vào thư mục của JDE, rồi thư mục chưa project đó, tìm mãi cũng k thấy file cod đâu cũng như file alx đâu.
Anh coi giúp em với.

Tốt nhất là em tạo 1 thư mục cho project của em ở đâu đó để dễ quản lý và develop.
Vào JDE tạo new project và browse tới thư mục vừa tạo.
Như vậy project files sẽ nằm tất cả trogn thư mục này.
dieuanhmong
ĐẠI BÀNG
13 năm
oh,cái này viết giống j2se ghê ạ,😁,rất hay.cám ơn anh Keeper,mong anh chỉ giáo nhiều ạ.
dieuanhmong
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái JDE này yếu hơn netbean nhiều quá,ctrl+space mãi chả ra cái gì cả 😔
Em nên dùng Eclipse và cài BB JDE Plugin cho Eclipse 😃
o973797475
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau 3 tiếng cài đặt và ngịch ngợm. Cuối cùng cũng cài được cái helloworldemo cho con ghẹ 9630 😁
Cảm ơn anh nha!
bác keeper ơi bác có thể viết chương trình nào nhẹ nhẹ, thay đổi icon "yes, no" trong options ấy, em dùng 8800 4.5 như kiểu trong options+ bác viết được không.
laketears
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng đã add thư mục bin vào PATH Environment Variables như hướng dẫn nhưng vẫn báo lỗi như trên. Hai ngày rồi mà chưa làm đc. Hiz điên mất :mad:

Bác Xem kĩ cái này nhé hjx nhìn kĩ nhé 😔
laketears
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thx bác ợ! Loanh quanh một 2 ngày bjo gọi JDE cũng không thèm chạy. Điên mất....:furious:
Thế bác đã fixx được chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019