HP bổ sung tuỳ chọn Core i9, Quadro P2000 cho dòng Zbook mỏng, RAM lên đến 128 GB

bk9sw
16/10/2018 9:31Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ram 128G kinh khủng quá, mình còn chưa mua cái ssd 128g nào nữa
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Phải nói là ngoại hình năm nay có sự thay đổi đáng kể so với mấy năm vừa rồi, đẹp hơn..
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@tq@thanh Năm nay còn cái viền là phải học tập dell với MSI
Sao nhìn trông thô thế các bác
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@băng tải hai tín Máy trạm thế là rất đẹp rồi b à
Mình k quan trọng lắm chuyện dày mỏng. Nhưng cần nhất là máy phải nhẹ!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoàng Ngu Sy Quan trọng đầu bảng là nhẹ thì bác qua dòng ultrabook chứ đừng tìm hiểu mấy e máy trạm này phí công ấy
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
Cuối cùng thì e nó cũng phải nâng cấp
Chứ zbook 15 mà cứ 7200u-8305u-8550u thì làm sao mà mượt với các tác vụ nặng được
P/: update vẫn chậm hơn dell 3-4 tháng
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@ChuoiNo1 Bạn đang nói zbook 15u ak?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@gaucon3503 Chuẩn ạ
Đợt ra mắt thế hệ 5 toàn chíp U đầu năm nay
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@ChuoiNo1 Hình như ko phải. Nó luôn có các phân khúc khác nhau mà
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@gaucon3503 Bác cứ seach đi ạ
Dòng Zbook G5 ra đầu năm toàn chíp U
Tháng vừa rồi mới bán chíp H
Giờ thêm đủ chip hiếu suất cao cho 3 dòng máy trạm thế hệ thứ 5 này
anhlau87
TÍCH CỰC
6 năm
Xin phép được mượn lại câu của một bác trên tinhte:
+ Cấu hình từ...
+ Giá bán đến...
Thật sự cấu hình, tính năng cho đến giá bán rất hiện đại.
Tất nhiên, trừ những ai có điều kiện, còn lại thì phải cân đối giữa nhu cầu, sở thích và kinh phí thôi.
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlau87 Cái này nó không dùng cho người thường bạn à. Người lựa chọn mua máy này là những người cần đến sức mạnh của nó chứ ít khi quan tâm tới kinh tế và những người mà sử dụng được hết sức mạnh của máy này thì lương của họ không phải dạng tầm thường. 1 tháng lương của họ thừa sức mua cái full cấu hình.
ko biết cái giá ntn ạ
triking
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dòng Zbook thì khỏi chê. Em đang dùng con Zbook 15 G4 ram max 64gb chạy render video chỉ khoảng hơn 70 độ
em thấy thinkpad có vẻ bền và ngon hơn, giá cả có vẻ cũng đỡ hơn, máy HP nhìn ngon mà cái giá đau đầu quá
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@deltaforce988 Thinkpad cùng cấu hình giá cao hơn
Thiết kễ cũ
Cổng kết nối nhìn quá tệ
P/s: bền đấy những hết cảm tình mất rồi
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@deltaforce988 ThinkPad mỏng nhẹ hơn. Sử dụng cảm giác ổn định hơn HP. Nhược điểm duy nhất là đắt kinh khủng.
Em đang dùng con HP Zbook, rất hay bị lỗi vặt: thỉnh thoảng cắm màn hình ngoài bị lag, card màn hình bị lỗi, cứ sleep mà mở lại là bị oẳng, cảm biến vân tay nhiều khi không thể login window
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@deltaforce988 ThinkPad giá siêu đắt nếu là cùng cấu hình nhé.
@ChuoiNo1 Cơ bản là nó bền vl ra bác ạ, còn bác thích mỏng nhẹ, sexy, mời bác ghé xem thinkpad P1 😃 , em đang nghía con đó đây
Giờ vẫn còn xài con HP Zbook G1 dày và nặng quá. Bao giờ em mới được sở hữu em mỏng nhẹ mà cấu hình khủng như vậy đây!
NetWide
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn mình chuyên apple nói máy tính window cấu hình mạnh cỡ nào khi chạy thực tế đều hít khói macbook về hiệu năng và độ chuẩn màu khi làm đồ họa
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@NetWide Ok. Mình dùng thực tế thì thấy không như vậy.
@NetWide ôi tức cười quá, máy mac chuẩn màu nhất 😃 vậy thì 4K IGZO và Dreamcolor 100% sRGB, 100% adobe RGB chắc là đẹp đặc biệt, chuẩn đến mức chết người rồi 😃) Máy win mạnh hít khói macbook làm đồ họa? Diễn hài cho trẻ con mẫu giáo xem à 😃)
NetWide
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gaucon3503 Mình cũng không rõ sao đa số những người dùng macbook họ lại nhìn những người dùng máy win như là những kẻ đẳng cấp thấp kém và ko văn minh bằng họ. Cứ mỗi lần tranh luận là họ lại nói bên Mỹ toàn dùng mac
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@NetWide Thấy toàn VN nói vậy chứ đâu.
Cty mình cũng macbook đầy, nhưng hiệu năng chả có vẹo gì đặc biệt cả, vẫn lag lòi.
Cái mà window mình nghĩ "hít khói" chỉ là thời lượng pin.
westerners
TÍCH CỰC
6 năm
Trong Spec thấy có nâng cấp tối đa 64GB mà ta
Hết thời đam mê lap rồi, nhưng dòng hp vẫn rất ấn tượng
Như Dell Precision 7730 cũng 128Gb ram (32x4)
nhìn góc cạnh cũng muốn chuyển từ Precision quà Zbook thử. Thấy ưng cái thiết kế vãi ra.
Cls.demo
TÍCH CỰC
6 năm
tốt nhất là cho chạy theo xung nhịp thiết kế". Điều này cũng không có gì ngạc nhiên bởi ngay cả MacBook Pro chạy Core i9-8950HK cũng không hỗ trợ OC con CPU này lên

câu này có gì đó sai sai. chạy xung cơ bản còn k nổi thì OC cái nỗi gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019