HP giới thiệu phiên bản giới hạn của Elitebook Folio 1020 màu xám đồng

Didu
14/7/2015 4:41Phản hồi: 112
HP giới thiệu phiên bản giới hạn của Elitebook Folio 1020 màu xám đồng
HP cùng với nhà làm âm thanh nổi tiếng Bang & Olufsen (B&O) vừa tung ra phiên bản hạn chế của chiếc máy tính rất mỏng và nhẹ Elitebook Folio 1020 vốn ra mắt cuối năm ngoái. Ở phiên bản giới hạn này, thiết kế và cấu hình của Folio 1020 gần như giữ nguyên, HP và B&O chỉ nâng cấp chất âm, bàn phím công nghệ mới và giới thiệu màu mới dành cho chiếc máy tính.

Với trọng lượng 1kg và dày 1,5cm thì Folio 1020 đã chiến thắng MacBook Air của Apple về độ mỏng và nặng, bây giờ thì nó sẽ đẹp hơn với màu sắc mới. HP cùng với B&O mang cho máy tính phiên bản giới hạn về số lượng này gam màu tối với hai tông màu mà họ gọi là bạc tàn thuốc và đồng. Toàn bộ thân máy sẽ có màu xám đen trong khi một số chi tiết khác sẽ được trang trí với tông màu đồng hay có thể gọi là màu vàng hồng như bản lề, logo HP, bàn phím hay bàn rê. Viền bàn rê và các phím số, chữ trên bàn phím có màu vàng hồng rất nổi bật so với nền đen xám của máy.

Ngoài màu mới, bản giới hạn của Elitebook Folio 1020 còn có loa ngoài cao cấp được B&O hứa hẹn cho chất âm tinh tế. Bàn phím của máy được ứng dụng công nghệ HP Premium Keyboard cho cảm giác bấm tốt hơn. Elitebook Folio 1020 sẽ có màn hình 12"5 với độ phân giải QHD (2560 x 1440 điểm ảnh), webcam HD. Máy cũng có công nghệ Client Security và BIOSphere của HP, kết hợp với cảm biến vân tay để bảo vệ dữ liệu của máy và người dùng một cách an toàn. Hiện HP chưa công bố giá bán chính thức nhưng cho biết phiên bản giới hạn này sẽ bán ra vào mùa thu năm nay.

Cấu hình cơ bản của HP EliteBook Folio 1020:
  • Màn hình: 12,5" độ phân giải 2560 x 1440
  • CPU: Intel Core M
  • GPU: Intel HD Graphics
  • RAM: 8GB
  • Pin: 9 tiếng
  • Tính năng đặc biệt: cảm biến vân tay, cổng mở rộng đặc biệt, độ bền cao, tính năng luôn bật để theo dõi và xóa dữ liệu
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, HDMI, USB, khe thẻ microSD
  • Bộ nhớ trong: SSD 128GB hoặc 256GB
  • Kích thước: mỏng 15,7mm
  • Trọng lượng:
    • Bản đặc biệt: 1kg

Nguồn: Slash Gear
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp đấy. Sang trọng
Core m em vứt
truongpv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@P.Vincent Lê tiền k có mà mua còn bày đặt 🆒
@cardmanhinh.com chắc bác chưa làm việc trên file data nào nặng nên chưa biết rồi 😃
@P.Vincent Lê vậy bạn thích hiệu năng rùi, giống mình rùi, mua alienware đi khỏi nghỉ ngợi
anhutsg
CAO CẤP
9 năm
@P.Vincent Lê Theo bạn thì nên dùng core gì cho chiếc máy này ?
movado_38
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp chảy cả nước
T'zLDK
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trời ơi đẹp quá vậy @@@@@@@@@@
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn đẹp quá! Không biết ở VN có bán ko? Nếu cho tuỳ chọn SSD 512 GB chắc mình sẽ mua 1 em.
sao nhìn trông dầy thế nhỉ?
Nâng cấp nhẹ nhưng giá có nâng nhẹ ko nhỉ
kacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
:3 đẹp khó tả.
kacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
:3 đẹp khó tả.
huy9988
CAO CẤP
9 năm
HP tất nhiên là có rất nhiều vấn đề, nhưng mình muốn đề cập 2 vấn đề chính mà khiến HP vẫn ko ngóc đầu lên nổi để thành công thực sự (làm ơn đừng ai vô nói doanh số đứng đầu, rồi này rồi kia dùm, doanh số đôi lúc ko phải là tất cả!), đó là Giá Trên Trời và làm ăn lắt nhắt, thiếu tập trung (dẫn đến lãng phí tài nguyên!). Chứ về công nghệ chế tác, hoàn thiện, và chất lượng thì HP thuộc dạng cao thủ. Rất tiếc cho hãng này!!
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@huy9988 Vậy ảnh hưởng gì đến bạn hok
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@lorca_garcia chuẩn 😁 thằng huy kia viết 1 bài rõ tào lao, bị người khác nói lại thì tỏ ra tinh tướng ăn khoai nướng này nọ... cực khinh cái thể loại tao nói, mày ko được nói như thế :D bố đời ở bàn phím thì còn được chứ ra ngoài đường chắc ăn cả bô mắm tôm pha ứt vào mặt
ductrung_vu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy9988 HP cần 1 CEO như bạn về lãnh đạo 😃,
mà cho hỏi bạn đang làm CEO của hãng nào ấy nhể, mình có vinh dự được biết ko
xmanhua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy9988 Nhất trí với bác này!
Em đang xài cả dòng Elitebook và Thinkpad thì cũng có cảm nhận như vậy.
Khoái công nghệ và đẳng cấp chế tác của HP, nhưng giá cứng và chưa có sự vượt trội về bản sắc.
Thành ra khi làm việc cần trâu bò thì chơi Thinkpad, hôm nào cần đẹp trai thanh lịch thì chơi Elitebook.
😁
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
bàn phím, và màn hình; qua quá trình sử dụng máy tính, cá nhân mình thấy 2 cái đấy là quan trọng nhất
@Pop-up Chắc bác hay xem phim, hoặc đánh máy. Chứ chip và ram là hai cái quan trọng nhất chứ nhỉ !? Một số bác hay làm một số phần mềm đồ họa nặng thì cần thêm card rời nữa !
Pop-up
TÍCH CỰC
9 năm
@virus_muzic đồng ý với bạn. Nhưng mình nghĩ là đến năm 2014 thì máy tầm trung thì ram và chip cũng đã đáp ứng được yêu cầu của đại đa số người dùng rồi. Những cấu hình cao hơn nữa thì lại kén người dùng. Vì vậy nên cá nhân mình thấy trải nhiệm người dùng bị ảnh hưởng rất nhiều từ 2 yêu tố mình đã nêu
@virus_muzic Đối với máy tính thì 3 bộ phận quan trọng nhất : Màn hình ( ảnh hưởng đến mắt), Bàn phím + Chuột ( ảnh hưởng đến tay). Còn mấy thứ kia rất khó phân biệt, việc chậm hay nhanh của con chip, ram làm sao não nhận biết được.
Màu sắc phối đẹp thế!
nhìn máy thấy rất giống .......
Hi vọng cái giá ko quá cao. Ko người ta lại mua cái máy kia
hoasua800
TÍCH CỰC
9 năm
Eo, Macbook air phải gọi em này bằng cụ
Kết nhất quả chữ trên bàn phím có màu vàng hồng rất nổi bật so với nền đen xám của máy. nhìn lạ quá
Máy đẹp, chỉ không ưa cái phím có lá cờ Windows, thà nó để hình ngôi nhà (nút home) thì dễ chịu hơn vì đâu phải ai cũng xài Windows 😃
@quangrc vấn đề là số người ko xài quá ít.
@quangrc Nói hay, 10 người thì hết 9 người xài lá cờ, vậy không dùng lá cờ thì dùng gì. Ảo thật.
bản giới hạn có khác đẹp quá, màu đồng nổi bật luôn.
đơn giản, nhẹ nhàng ..khá đẹp!
nhìn thích quá. NGON - BỔ nhưng ko RẺ. 😃😃😃 Tạm thời là ngắm thôi đã chứ nhu cầu công việc hiện tại cũng chưa cần tới mức như em này. :p:p:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019