HP làm mới ba mẫu ProBook và một desktop Compaq Pro với APU AMD Trinity

Duy Luân
20/9/2012 6:10Phản hồi: 100
HP làm mới ba mẫu ProBook và một desktop Compaq Pro với APU AMD Trinity
HP vừa làm mới ba mẫu máy tính xách tay ProBook 4445s, 4446s (cùng có kích thước 14") và 4545s (15,6") với APU AMD Trinity A-Series. Những APU mới có công nghệ AMD Enduro Technology giúp chuyển đổi linh hoạt giữa card đồ họa rời và GPU tích hợp để cân bằng giữa hiệu năng và thời lượng dùng pin. Người dùng có thể lựa giữa chip A4, A6 hoặc A8 tùy theo nhu cầu. Cả ba máy đều hỗ trợ RAM tối đa 8GB, HDD tối đa 750GB, các kết nối thông dụng, tùy chọn webcam độ phân giải HD 720p và có giá khởi điểm từ 499$. ProBook 4545s sẽ được bán trên phạm vi toàn cầu, riêng 4445s và 4446s sẽ chỉ bán ở Nhật và các nước Châu Á - Thái Bình Dương.

Cũng trong dịp này, HP giới thiệu một chiếc máy để bàn mới, đó là Compaq Pro 6305. Giống với dòng ProBook mới, Pro 6305 cũng sẽ hoạt động dựa trên APU AMD Trinity, tùy chọn giữa chip A10, A8, A6 hoặc A4. Đối tượng mà thiết bị nhắm tới là các doanh nghiệp và cơ quan chính phủ đòi hỏi hiệu năng cao. Theo HP, mẫu desktop này cho khả năng xử lí nhanh hơn 21% so với thế hệ trước, công nghệ AMD Turbo Core 3.0 giúp tăng hiệu suất của thiết bị và AMD Accelerated File Converter để giúp việc xem video online, hội thoại và tổ chức tập huấn trực tuyến được tốt hơn. Các tính năng bảo mật và quản lí nâng cao dành cho doanh nghiệp như HP Client Security và HP Client Management cũng có mặt trên máy. Compaq Pro 6305 sẽ bán ra vào 8/10 với giá 539$ cho cả tùy chọn Windows 7 và Windows 8.

Cấu hình của HP ProBook 4445s, 4446s, 4545s:
  • Màn hình: 14" (4445s, 4446s) hoặc 15,6" (4545s), có tùy chọn chống chói
  • Độ phân giải: 1366 x 768
  • APU:
    • AMD A6-4400M 2.7 GHz, 4MB L2 cache, hai nhân, 35 W
    • AMD-A8-4500M, 1.96 GHz, 4MB L2 cache, bốn nhân, 35 W
    • AMD-A4-4300M, 2.5 GHz, 1MB L2 cache, hai nhân, 35 W
  • GPU tích hợp:
    • HD 7520G (với vi xử lí AMD A6-4400M)
    • HD 7640G (với vi xử lí AMD-A8-4500M)
    • HD 7420G (với vi xử lí AMD-A4-4300M)
  • Card đồ họa rời: AMD Radeon HD 7650M (chỉ có mẫu 4545s)
  • RAM: DDR3, 1333MHz hoặc 1600MHZ, tối đa 8GB
  • HDD: 750GB
  • Kết nối: đầu đọc thẻ nhớ 6 trong 1, USB 2.0, USB 3.0, VGA, HDMI, tai nghe/micro, Wi-Fi, Ethernet, tùy chọn Bluetooth 4.0
  • Pin: 9 cell (thời lượng tối đa 13,5 tiếng) hoặc 6 cell (tối đa 7 tiếng)
  • Chống sốc ổ cứng HP 3D DriveGuard
Ảnh của HP ProBook 4545s

Ảnh của HP Compaq Pro 6305

Theo HP (1), (2), (3), Engadget
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M.A.T
ĐẠI BÀNG
12 năm
HP càng ngày càng trao chuốt sản phẩm của mình , trước chất lượng ko tốt lắm , giờ thì hok biết ok chưa 😁
@M.A.T
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
Thích dòng Probook, thiết kế nam tính, góc cạnh 😁
dòng mới này mình thích nhưng chắc phải đợi cả năm mới về VN 😔
nam.phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn máy dày quá, không thích
@nam.phan không thích thì thôi
Dòng Probook này lúc trước bị lỗi ổ cứng nhiều, không biết giờ chất lượng tốt hơn chưa? Dù sao thì HP cũng good, trước giờ toàn xài HP với Compaq, vì ít xiền, hihi
@tungvt803 Con Compaq CQ42 đang dùng của mình thì chả có gì để chê cả, chỉ mỗi tội giờ pin chả bao giờ dùng được quá nữa tiếng, nản gà quá, cũng may là online 24/24 nên cắm sạc suốt luôn, chả quan tâm đến pin luôn, hihi
@mr.kavil cq 42 thì quá bền luôn khỏi nói.nh mà tiếc là compaq k có dòng cao cấp
@mr.kavil Giống em 😆)
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
@mr.kavil Dòng pro book là trâu bò nhất của hp.ngon,bổ rẻ,đẹp
Mới bán con 4520s lên con 4540s Ngon
Mấy dòng dv của hp có vấn đề về cáp màn hình
thật sự mình chưa bao h tin tưởng HP trừ máy in 😃
Nghe mấy bác nói probook hay bị lỗi hơi sợ khi mua, gần nhà e cũng có 1 bác mới mua mà bị lỗi màn hình.
Thích HP lâu lắm rồi mà ba ba đang tính mua cho mình 1 con, nếu con này không trên 13tr mình quất liền
@smartphone0G mình về kiếm lick mà vẫn không ra bạn ạ,mình chỉ đi siêu thị tình cờ thấy thôi,mới nhìn mình tưởng mac,nói chung là đẹp,không biết dùng ra sao,mình cũng chưa thử,
@thaihoang10s hi. Mình quên tên con bạn nó rồi, nói lại được hông. À mà mình thấy mới ra con HP sleekbook 14" và 15" có 10tr4 và 11tr7 à, đẹp mõng lắm. Bạn search "HP sleekbook 14" hoặc 15" sohoa" coi. Ko biết xài có OK không, thấy HP thì khỏi bàn về chất lượng
@smartphone0G mình chỉ thích dung 15.6" thôi,vì nó không phải quá lớn nhưng chơi game thì sướng,nếu bạn có nhu cầu về giải trí nhiều thì loại đó hợp,chứ 14" mình chơi game mà thấy nó nhỏ quá,mình nói vậy thôi chứ lap mình mua từ lúc mình học năm 1 rồi,mình dùng con acer thấy nó cũng tạm,cùng 1 mức tiền thì như con mình là good,máy giờ cấu hình cao,con mình thì cùi rồi nhưng cũng chả thay được,chí ít ra trường rồi tính 😃,còn nếu bạn mà học chuyên ngành về CNTT thì mình khuyên là không nên mua core 3 ram 2 or 4G,máy mình core 3 ram 2G mà chạy 1 trang web,1 cái adobe photoshop,1 cái Pro X4 là máy đơ cứng luôn,tại em nó yếu quá 😁
@smartphone0G HP probook 4545s bạn ạ
bibidu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài con probook 4410s 3 năm nay zồi, có thấy bị gì đâu, mới gắn SSD cho em nó, xài vi vu ^^
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@bibidu ồ men, gắn dc ssd luôn á
@bibidu phải thay hẳn ssd mới chứ k lắm song song 2 ổ đc đúng k bác
Em dung thinkpad nên sau này có đổi máy chắc cung sẻ sai thinkpad tiếp .con hp này được phết .dung chip amd nên giá khá mềm .
hp máy ko đệp
Gom tiền làm luôn con AIR cho nó máu...
đẹp đó chứ
Các Bác ném gạch dòng HP ghê quá. Trc em nhớ TT có một bài về probook 4530s, còn cho bác Hiệp ngồi nhún nhảy lên cái lap mà nó có sao đâu. Nên e nghĩ đủ lúa và thấy đẹp thì cứ múc k phải xoắn :-j
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng HP hên xui, mình mua con Compaq dùng được 2 năm làm một đống phế liệu, kính thưa các loại hư. Không dám đụng đến HP nữa.
@trandaocs Đang xài Compaq. Tháng sau tròn 2 năm. và kết luận là ko bao giờ mua cái này nữa =)). Bàn phím thì bật tróc, màn hình thì đứt cáp, chạy nóng dã man, pin thì cùi, và nhiều lỗi vặt nữa, dc cái loa Altec vẫn ngon 😁. Đang tính năm sau mua cái Thinkpad kết hợp vs Bê bê cho máu :D.
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Đang xài probook đây, ngoại trừ việc nặng tý thì e nó không có gì để chê 😁
love_stock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa hết bảo hành 5 ngày là bị hỏng cái ổ cứng. Mình sai con 4530s 😔
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
@love_stock Chết, em cũng mới mua cho đứa em con Probook này. Khổ, dính nhiều rồi nhưng cứ ham rẻ với lại vỏ nhôm cơ, giờ hoang mang quá. Một con DV6 cũng cho một đứa em khác, gần hết bảo hành thì hỏng ổ cứng (ổ Toshiba), lúc đầu nó chỉ bảo phát hiện ra lỗi, em lười mặc kệ, đến đúng lúc hết bảo hành nó lăn ra hỏng hẳn, ân hận vãi!
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mua máy cho người quen bạn bè nhiều, ngày xưa cạch Acer vì cái nào cũng có vấn đề, và giờ thì là HP. Mình chưa từng mua dòng cao cấp nên không biết, chứ Pavilion với Probook thì dính chưởng rất nhiều, không nói tới mấy anh Compaq.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019