HP làm mới laptop Elitebook dòng W, ra mắt máy trạm Z220

Duy Luân
4/6/2012 4:25Phản hồi: 77
HP làm mới laptop Elitebook dòng W, ra mắt máy trạm Z220

HP vừa chính thức nâng cấp dòng máy tính EliteBook Mobile Workstation W-series mới hướng đến những người dùng chuyên nghiệp. Chiếc 8470W, 8570W8770W có màn hình lần lượt là 14", 15,6" và 17,3", tùy chọn vi xử lí Intel Core i5 hoặc Core i7 thế hệ Ivy Bridge. Cả ba máy đều có thể sử dụng GPU AMD FirePro, riêng hai chiếc 8570W và 8770W có thêm tùy chọn NVIDIA Quadro và màn hình tấm nền IPS để phục vụ tốt hơn cho nhu cầu đồ họa. Các laptop dòng W mới có thể lựa chọn thêm kết nối 3G, RAM tối đa 16GB hoặc 32GB, ổ SSD Cache 24GB hoạt động song song với HDD để tăng tốc cho hệ thống. Giá khởi điểm cho ba mẫu máy này là 1329 USD, 1449 USD và 1699 USD. HP cho biết hãng sẽ bán ra thị trường những thiết bị nói trên ngay trong tháng này.

Cũng trong dịp này, HP đã đưa ra mẫu máy trạm mới của mình: Z220. Chiếc máy này có thể chạy với CPU cao nhất là dòng Intel Xeon E3. Nếu điều kiện tài chính eo hẹp hơn, người dùng có thể chạy CPU Core i7 hoặc Pentium. Giống với laptop dòng W, HP cung cấp tùy chọn card đồ họa rời AMD FirePro hoặc NVIDIA Quadro, RAM tối đa 32GB, các cổng kết nối đa dạng và phong phú. HP cung cấp hai kiểu dáng cho Z220 là dạng nhỏ gọn hoặc dạng tháp (tower) với giá khởi điểm là 699 USD. Z220 sẽ có mặt trên thị trường vào cuối tháng này.

Cấu hình của HP EliteBook Mobile Worksation W-series mới:
  • CPU: Intel Ivy Bridge Core i5, Core i7 hai nhân, có tùy chọn Core i7 bốn nhân
  • Màn hình: 14", 15,6" hoặc 17,3", hai model màn hình to có tùy chọn tấm nền IPS
  • RAM: tối đa 32GB
  • GPU: Intel HD 4000, AMD FirePro, NVIDIA Quadro (chỉ có trên model 15" và 17")
  • Ổ lưu trữ: nhiều mức dung lượng HDD, tối đa 750GB và SSD Cache 24GB, tùy chọn SSD 256GB
  • Có công nghệ Intel Smart Respond
  • Hệ thống âm thanh SRS Premium Sound PRO
  • Vỏ bằng hợp kim nhôm-magiê, sơn theo vòng tròn đồng tâm, chống bám vân tay
  • Touchpad có mặt kính
  • Công nghệ HP Easy Access Doors và bản lề bằng nhôm giúp dễ dàng mở nắp máy
  • Chống sốc, bụi, chống va đập theo chuẩn MIL-STD-810G

Cấu hình của HP Z220:
  • CPU: Intel Core i7 Ivy Bridge, Pentium hoặc Xeon E3v2
  • RAM: tối đa 32GB
  • GPU: AMD FirePro, NVIDIA Quadro, Intel HD 4000/P4000
  • Ổ lưu trữ: HDD, SSD
  • Có hai dạng: tháp hoặc nhỏ gọn
  • Có công nghệ Intel Smart Respond

Theo HP (1), (2), Engadget
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrdat_k1
TÍCH CỰC
12 năm
Rất là chất 😁
Đính chính 1 chút với tác giả nhé !!!
HP Workstation Z220 hiện nay ở VN không có cấu hình core i3 - i5 - i7 , mà chỉ có cấu hình chip Xeon như E3-1245 thôi nhé !! Còn cấu hình core chỉ có Z200 hoặc Z210 mới có nhé !! Bác nào cần biết thông tin hoặc tư vấn thêm về sản phẩm , có thể gửi PM lại cho mình !!
@DinhStory Hi Định!
Đính chính lại Định- HP Z220 Workstation vẫn sử dụng các dòng CPU nhỏ từ dòng G, Core i & Intel Xeon nhé.
@leminh Hi ông anh !! có lẽ em lại phải nói lại một lần nữa . Anh nên đọc kỹ trước bài viết của em . Em nói "HP Workstation Z220 hiện nay ở VN không có cấu hình core i3 - i5 - i7" . Em nói là chỉ ở VN thôi nhé . Còn nếu ở VN đã có những model "HP Z220 Workstation vẫn sử dụng các dòng CPU nhỏ từ dòng G, Core i & Intel Xeon nhé. " như anh nói thì em đã sai khi không update thông tin sản phẩm mà phán bừa nhé . thanks
tangtrungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá trên là giá ở VN phải ko các bác 😃
Con này nhìn có vẻ vuông vức nhỉ. 😁
Đẹp nhưng dày quá nhỉ:mad:
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp nhỉ, nhưng dầy
@phuongaltec bạn nghĩ máy trạm mà nó mỏng được thì cái dòng máy envy nó còn mỏng và nhẹ ntn nữa. máy trạm có yêu cấu hình và đạt tiêu chuẩn mà bạn
Tác giả Duy Luân đăng bài ghi nhầm nhé, với dòng laptop W thì HP cho tối đa RAM 32 GB, ko phải tối đa 16 GB. Cụ thể là 8770W.
erio0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Khổng Tước 8570w max RAM cũng là 32 đó, mà không rõ mấy con này chạy Quadro nào nhỉ? 2000 or 3000
@erio0502 Trên trang chủ HP có ghi rõ đó bạn , VD 8770W dùng card AMD FirePro™ M4000, 1 GB GDDR5, NVIDIA Quadro K3000M, 2 GB GDDR5 NVIDIA Quadro K4000M, 4 GB GDDR5, NVIDIA Quadro K5000M, 4 GB GDDR5 .
thuyetdhm
ĐẠI BÀNG
12 năm
dòng W này thì vô đối rồi.
nhìn thèm quá nhưng giá cao 😔
erio0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khủng long là đây, em này có Option màn IPS Dream Color hiển thị 1 tỷ màu, Vô đối rồi 😆
erio0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là dòng máy trạm, phục vụ công việc là chính nên cần độ bền bỉ và chắc chắn chứ không phải dòng giải trí bình thường nên không chú trọng về độ mỏng hay vẻ thời trang.
P.S: cá nhân mình thì đánh giá thiết kế máy quá là đẹp, rất manly :x
thuyetdhm
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang dung elitebook 6930p mà vẫn lì lợm sau 3 nam sử dụng, em này dùng 10 năm vẫn oki.
shinkun
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang Hạnh Phúc với em 8560w 😁
con này vác đi học đi làm thì gãy lưng! =))
máy trạm ak ko quan tâm lắm
vẫn thích kiểu dáng nhẹ nhàng gọn gàng của thinkpad nhất là T43. Các dòng sau này hơi bị nặng
angara
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BB__8800 Dòng Thinkpad T đâu phải là dòng WS đâu bạn, đối trọng của HP elite là Thinkpad W series
Nhìn nồi đồng cối đá quá nhì, chắc là nặng lắm đây ;) ;) ;)
hthhus
TÍCH CỰC
12 năm
@dragonvnit Con 8760W 2 HDD gần 3.7 kg, thay máy bàn thì phù hợp :|! Bàn phím dùng không thích lắm!
erio0502
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hthhus dù cùng độ nặng nhưng em 8760w cầm vẫn chắc tay hơn Pavilion DV7, cảm giác cầm 1 em Elitebook rất đầm tay, ko bồng bềnh như mấy em dòng giải trí.
phhdinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy tính vác tay 😁
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
dòng elitebook này luôn là đẳng cấp nhất của Hp nhưng sao chưa lúc nòa thấy tke đẹp nhỉ...cứ cổ điển sao đó
azquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng 8460w, công ty cấp. Nặng kinh, xấu òm. Nhớ em Vaio mảnh mai của mình đang vứt ở nhà mà không được dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019