HP Pavilion hay Lenovo Ideapad ?

kani_luv_u
28/5/2018 4:20Phản hồi: 25
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hahaha. hóng, mình cũng phân vân
2 máy cấu hình gần như hoàn toàn giống nhau, đều sử dụng CPU dòng 8 tối ưu về hiệu suất và năng lượng.

Cá nhân vẫn thích lenovo hơn, ưu điểm cũng như nhược điểm của Lenovo là ổ 128 SSD giúp Lenovo Ideapad chạy nhanh hơn và ít hao pin hơn HP pavilion.

Nếu công việc của thớt không đòi hỏi quá nhiều lưu trữ thì 1 vote cho Lenovo Ideapad
kani_luv_u
ĐẠI BÀNG
6 năm
@saigonlab_laptop mình ưu tiên pin trước nên chắc lấy HP quá hic
@kani_luv_u em chỉ đưa ra lời khuyên thôi, quyết định là ở bác, thêm nữa, tuổi thọ của máy cũng nằm ở cách xài của người dùng
Cấu hình này thì Lenovo sẽ chạy nhanh hơn chứ, có SSD là thấy ngon hơn rồi.
@Leobv con HP pavilion 14 bf115TU thông số không thấy cổng m2
Leobv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@saigonlab_laptop thế mình mới nói bạn là support của hàng tư vấn thì tư vấn chuẩn vì con này có cả cổng m2 sata . Minh đang sử dụng con này đã lắp thêm 1 thanh m2 sata
@Leobv chưa thấy cấu hình đấy bao giờ

https://support.hp.com/vn-en/document/c05937612
pickeyma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu bạn cần pin lâu thì con HP có vẻ là lựa chọn tốt hơn 2 con cấu hình gần như ngang nhau nhưng pin con HP lớn hơn bạn nhé 😃
kani_luv_u
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pickeyma cảm ơn bạn, mình vẫn ưu tiên pin trước :p
HP này có thay SSD được ko bạn
Leobv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kani_luv_u hp pavilion 14 có 1 khe m2 sata nhé nên găn thêm đc 1 ổ ssd
Vivian_bui90
ĐẠI BÀNG
6 năm
2 dòng này là dòng tầm trung thôi bạn, pin dùng bình thường thôi. Bạn có thể tham khảo sang model swift 3 của Acer nhé i3-7130U/4G4/256G ssd/14" FHD IPS dòng cao cấp của acer bạn dùng văn phòng và chơi game thường thì lấy cấu hình này là ok, quan trọng chất lượng hoàn thiện máy hơn hẳn 2 dòng trên vì là nhôm nguyên khối có led bàn phím, màn hình kính cường lực cao cấp, bảo mật vân tay, pin 10 tiếng, đang có chương trình cho dòng swift này là bạn được tặng ổ cứng di động 500G hơn triệu ấy
hoabi222
ĐẠI BÀNG
6 năm
các dòng hp pavilion mẫu mã vẫn đẹp hơn chứ bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019