Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HP ra mắt EliteBook mới với thời lượng pin 32 tiếng

sonlazio
23/2/2011 8:23Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

artetavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước nghe bài thống kê về laptop hư hỏng nhiều nhất là HP mà không tin. Công ty bây giờ mới chuyển từ Dell qua HP mới tin (Elitebook 8440p và 6xxx), hư gửi bảo hành suốt! Thật hổ danh dòng laptop cho business
o0_Virgo_0o
ĐẠI BÀNG
13 năm
Được cái phần cứng bên trong sắp xếp không kiểu "tầng tầng lớp lớp", nắp sau chỉ có 1 tấm. Tháo ra dễ dàng thấy "gần hết".

---------- Post added at 06:54 PM ---------- Previous post was at 06:53 PM ----------

Được cái phần cứng bên trong sắp xếp không kiểu "tầng tầng lớp lớp", nắp sau chỉ có 1 tấm. Tháo ra dễ dàng thấy "gần hết".
Dễ dàng tháo lắp, thay thế và sửa chữa phần cứng 😁 :eek:
Thằng bạn em xài con Envy 15, em thấy nó khá trâu trên mọi phương diện, còn mấy dòng HP kia thì y boong các bác đã nói : bảo hành theo chu kỳ hết
bác dùng chưa mà phán thế , e này mà còn ko bền thì chẳng có con nào bền cả bác ah . dòng này cao cấp hơn cả envy và đc bảo hành đến 3 năm có cái laptop nào đc bảo hành đến 3 năm ko khi mà nhà sản xuất ko tự tin vào chất lượng sản phẩm hả bác
thiết kế nam tính hơn, nhưng quan trọng là thời lượng pin khi sử dụng pin 9 Cell không được đề cập. Nói chung chung thế thì không mấy giá trị.
dâttom
TÍCH CỰC
13 năm
đang dùng HP thấy rất ổn . chưa có ý định chuyển sang hãng khác
vẫn khoái Thinkpad hơn 😆
Thinkpad tiêu rối pác ơi . Giờ em nó 100 % china.Dòng Elitebook này rất hiếm ở việt nam nhưng độ bền thì vô đối .
Em thấy nhiều bác chưa hề sử dụng dòng Business của HP mà phán như đúng rồi. Bản thân em đã được dùng NC6000, NC6220, 6400p, 6910p và giờ là 8440p em thấy rất ổn, dùng rất trâu, quăng quật thoải mái. Nhược điểm của dòng HP là máy nóng khi chạy lâu, nhưng đến dòng elitebook thì nhược điểm này đã được khắc phục rồi.
VietThuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thời xưa kết Thinkpad... nhưng càng về sau này Lenovo càng làm mình mất tình cảm với nó. Giờ chuyển sang yêu elitebook :"> ...
P/S: Chụp ảnh nhìn hơi cùi. Nhưng ngắm ở ngoài thì hoàn toàn khác.
Mình cũng đang sài 1 cái HP EliteBook 8530w nên thích dòng HP này lắm, cấu hình máy mình cũng tạm tạm thôi.
Intel Core 2 Duo T9600 2x2.8GHz, 6MB cache, 1066MHz FSB
4GB 800MHz DDR2 (2x2G)
500GB Sata-II 7200rpm
nVIDIA Quadro FX 770M with 512MB DDR3 dedicated
15.4" WUXGA LED (1920x1200) anti-glare
LightScribe DVD+/-RW SuperMulti with Double Layer
Intel Wifi Link 5300 AGN
Card WWan GPS UN2400
Bluetooth 2.0, Modem, LAN Gigabit
Built-in Fingerprint reader
Webcam
HDMI
HP night-light keyboard
4xUSB, eSATA, MemCard reader, PCMCIA, SmartCard reader, Firewire 1394a...
8 cells li-ion battery
12 cells li-ion battery
Original HP Adapter
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai cần hiệu năng làm việc, bền bỉ mà hok đắt như vaio Z thì sẽ biết em elitebook. dòng doanh nhân cao cấp nhất của HP, Khong kém dòng cao cấp của anh nào hết, cân bằng mọi yếu tố, chờ có là xúc thôi hà.
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn giống probook quá nhỉ......................
Theo lý thuyết thì pin xài 32 tiếng nhưng thực tế thì xài bao nhiêu tiếng thì chưa biết;)
hãng nào chả thế. giống như xe máy cũng vậy mà. thằng lenovo cũng vừa công bố t420 được 30h còn gì.
Nó ghi rõ là 32 tiếng trong trường hợp dùng dock thôi các bố, còn lại cái cục pin 9cell của nó đi kèm máy chạy thế quái nào được 32h. BTW, con máy này ở VN đã bán đâu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019