HP ra mắt laptop Star Wars Special Edition, giá 21,9 triệu đồng

QuanNDD
18/12/2015 3:54Phản hồi: 94
HP ra mắt laptop Star Wars Special Edition, giá 21,9 triệu đồng
Hòa cùng buổi công chiếu Star Wars: The Force Awakens (Thần lực thức tỉnh) tại Tp. HCM vào tối 17/12 qua, HP đã chính thức ra mắt mẫu laptop Star Wars Special Edition, lấy cảm hứng thiết kế từ Đế chế Thiên hà - The First Order.

Đại diện hãng cho biết đây là thành quả của sự hợp tác giữa HP, Disney và Lucasfilm, thể hiện được trọn vẹn những chi tiết ấn tượng của bộ phim. Từ bộ giáp đặc trưng của phe bóng tối ở vẻ bề ngoài, dòng chữ Star Wars khắc họa theo kiểu font Aurebesh, touchpad mô phỏng hệ thống dẫn đường của chiến cơ TIE Fighter cho đến biểu tượng của lực lượng Stormtrooper ở phần kê tay bàn phím.

HP Star Wars_tinhte 9.jpg

Ảnh chi tiết thiết kế HP Star Wars Special Edition

Không chỉ vậy, phần hệ điều hành cũng được tùy biến nhằm nâng cao trải nghiệm người dùng. Chẳng hạn biểu tượng Imperial Cog trên giao diện màn hình chính sẽ đưa bạn đến thư viện hình ảnh và giao diện chủ đề Star Wars với hơn 1.100 hình ảnh trong suốt 40 năm lịch sử phát triển series phim. Từ những hình ảnh hậu trường, kịch bản phân cảnh, phác họa ý tưởng, ảnh tư liệu đen trắng, bối cảnh, phục trang và cả bộ sưu tập âm thanh đậm chất Star Wars.

Về cấu hình phần cứng, mẫu laptop đặc biệt của HP trang bị màn hình 15,6 inch, độ phân giải Full HD, chip Skylake Core i5, đồ họa rời Nvidia GeForce 940M, RAM 8GB, ổ cứng dung lượng 1TB và pin Lithium Ion 4 cell với thời lượng sử dụng khoảng 7,5 giờ chỉ với một lần sạc. Bên cạnh đó, HP cũng cung cấp một số phụ kiện được thiết kế chủ đề Star Wars gồm chuột không dây và túi bảo vệ có khả năng chống sốc để người dùng mua riêng theo nhu cầu sử dụng.

HP Star Wars Special Edition hiện đã có mặt trên thị trường với giá 21,9 triệu đồng, do công ty Digiworld phân phối.

Xem thêm một số hình ảnh buổi ra mắt HP Star Wars Special Edition

94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wtf9999
CAO CẤP
8 năm
Nhìn Gil Lê là nhớ tới bộ phim Yêu mới bị đứa em dắt đi coi, dở cực kỳ !!!

Đẹp ghê
BinZin90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em gin lê phải ko các bác
@BinZin90 Mình ghét nhất cái thể loại như con này, đàn ông thì cho ra đàn ông, đàn bà thì cho ra đàn bà. Nhìn hãm ko chịu đc :mad::mad::mad:
bcbblue
ĐẠI BÀNG
8 năm
@danghuuson2206 hãm cũng ko tới lượt bạn chê 😃 sở thích người ta ăn mặc tomboy thì có gì sai à? 2015 sắp 2016 rồi còn người cổ lỗ sĩ thế này 😃 ghét của nào trời trao của ấy đấy =))
@bcbblue Mình ko ghét tom boy style, đơn giản mình ghét cái kiểu con này. bạn thích là chuyện của bạn, có liên quan gì tới vụ ghét của nào trời trao của đấy 😃 😃
Liệu có bằng dòng gamer của Asus ko nhỉ
Không liên quan nhưng em vẫn mơ về ThinkPad P70 Skylake i7
@tienthanh103 Hiện trên trang chủ Lenovo có cho đặt hàng rồi nhé bác. Bạn bấm Select để tùy chọn cấu hình.
http://shop.lenovo.com/us/en/laptops/thinkpad/p-series/p70/
Mấy em pg trông ngon phết nhỉ
image.jpeg image.jpeg
Ước gì đc trên tay mấy e này
jacubi
TÍCH CỰC
8 năm
@tienthanh103 chĩnh xác, tè le hột dưa rùi..hihi
@Vodanh_vohinh Trên giường với mấy e này bác ơi, trên tay ức chế chết mất 😁
@ruacon86 Thằng dở hơi cám lợn ấy thì nói gì
Cho ko thèm
@Danggiatea.com Xào khô xong rồi xào ướt mới đã
Long kengg
TÍCH CỰC
8 năm
Bọn người ngoài hành tinh này về VN hình như dài hơn các bác à ?

SuperIQ3000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Long kengg đang trong trạng thái cương cứng á
@Long kengg Công nhân dài thiệt =)) Hàng VN chất lượng khủng
hieunhi
TÍCH CỰC
8 năm
@Long kengg bộ đồ hài thật... cười ko đỡ nổi... người dài người ngắn... 😁
@Long kengg Đây là stormtrooper chứ không phải người ngoài hành tinh @@
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
rõ chán...cấu hình vầy giá vầy là hơi cao...tiền bỏ thêm thực chất là có cái vẻ ngoài hào nhoáng...mà mấy điều đó mỗi cá nhận có thể tự làm riêng được....
tóm lại đây chỉ là hp quảng cáo ké phim thôi
trung1802
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả ham...con người nhôm 8460p vẫn chạy điên cuồng ở nhà.
XPS 15 9550 có bị dán tem như the ko nhỉ?
Giá chát. Vẻ ngoài + cấu hình thì y chang con HP Envy 15 dán tem :oops::oops::oops::oops:
Red_Skin
TÍCH CỰC
8 năm
FB/insieure.com.vn - 100k tiền decal thì dán bét nhè khỏi phải mua bản limited các bác ạ!
NewSky11
ĐẠI BÀNG
8 năm
được vẻ ngoài trông đẹp :3 giá hơi chát gần 22 củ được mỗi con gt 940
@NewSky11 Chuẩn đấy.. nhìn cái VGA xong out luôn
lexuan0206
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NewSky11 chính xác, mà thiết kế của nó nhìn cũng thô quá nhỉ
@lexuan0206 Thô cực bác ơi 😃. Sơn nhìn chán, nhìn đã chẳng muốn mua 😃
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngon nhưng nhìn như kiểu bị bẩn ấy
rokkan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả khác gì pavilion rẻ tiền...
Dennis.Dinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
HP: Hao pin - Hỏng pin - Hết pin :3
Đùa chứ đang xài con HP ENVY m6, pin xài word làm đồ án 2 tiếng hơn mới cạn.
@Dennis.Dinh xưa rồi bác 😁
nhưng thằng hp này rất là thích để cổng thoát nhiệt bên phải
Dennis.Dinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@If you dont mind Máy mình nó để bên trái, mỗi lần mà chạy nặng, quên quên để tay sát cạnh trái là hồi nóng cả lên =]]
@Dennis.Dinh Đang sài HP elitebook g1 840 dùng word chắc phải 6-7 tiếng mới hết pin ...
Hôm trước nhà mất điện không có mạng mở chơi Portal 2 được 3 tiếng thì hết pin 😁
Dennis.Dinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wunjai9x :D công nhận pin HP trâu thật, ráng xài kỹ để mốt có tạch điện còn có cái coi phim chim lợn :D
dc cái mã, 940M thì game gì trời với giá 21tr
@hoang_trung15 Nó có phải dòng gaming đâu mà bác kêu thế? Nó là dòng pavilion với theme star wars thôi mà :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019