HP ra mắt PC AIO Pavilion 24 và Pavilion 27 2017: Cấu hình thường, thiết kế đẹp, giá từ 750 USD

agp8x
25/7/2017 12:46Phản hồi: 35
HP ra mắt PC AIO Pavilion 24 và Pavilion 27 2017: Cấu hình thường, thiết kế đẹp, giá từ 750 USD
HP chính thức công bố 2 dòng PC All in One mới là Pavilion 24Pavilion 27 phiên bản 2017. Với mức giá khởi điểm 750 USD, cấu hình của bộ đôi này cũng không mấy ấn tượng nhưng bù lại thì thiết kế khá đẹp mắt.

Pavilion 24 và Pavilion 27 có màn hình IPS cảm ứng lần lượt là 24 và 27 inch, đều có độ phân giải 1080p. Phong cách thiết kế tối giản với màn hình tràn sát viền, kiểu dáng siêu mỏng cùng phần loa phủ vải đem lại cảm giác sang trọng hiếm thấy ở các sản phẩm PC AIO của HP. Webcam của máy có thể được giấu đi khi không sử dụng, dành cho bạn nào lo lắng về vấn đề bảo mật.

Tuy vậy do đây là dòng sản phẩm giá mềm, cấu hình của nó không mất ấn tượng với tuỳ chọn bộ xử lý Intel thế hệ thứ 7 hoặc APU AMD A12. Người dùng muốn có hiệu năng đồ hoạ cao hơn thì có thể chọn card đồ hoạ rời Radeon 530.

Theo Engadget
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp.
hell no
TÍCH CỰC
7 năm
Thích mặt trước của nó quá. Viền mỏng nên cảm giác rất đã. Thiết kế như này chạy macOS nữa thì hoàn hảo luôn.
Lý do tại sao mình lại nói vậy là vì cái video này:

hell no
TÍCH CỰC
7 năm
@tieusonboy Bạn bấm vô video mà coi chi tiết á. Trong vid họ cũng chỉ ra cách làm đó. Hay là tìm theo từ khóa "build a hackintosh"
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
@tieusonboy Cụ lên gg search cách cài hackintosh. Hơi rắc rối, back up dữ liệu trước khi làm nhá.
daovanhoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tieusonboy Đây ạ, bác tham gia các diễn đàn là sẽ cài được thôi =))

cũng khoái máy all in one nhưng không khoái ông HP, máy Dell xấu hơn tý nhưng giá luôn cao hơn và lại bền hơn, tải driver ngon hơn, chỉ cần servie tag là ra luôn , HP tìm theo seri, partnumber lâu và oải.
maru
TÍCH CỰC
7 năm
@kijutonet Chế cài cái Hp Support Assistant vào nhá. Ko cần tìm cái gì cả.
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kijutonet Dell làm các flagship ngon nhưng máy dòng thấp mình thấy nó hỡi ơi thế nào ấy, có thể nói là ko bền. Mà có điều HP mình thấy ko nhất thiết phải search theo part no hay serial no gì cả, vd như laptop của mình là dv6-6166tx thì mình search 6166tx nó vẫn list ra dc mà
@anhtu3496 😃
Nhìn cũng đẹp ma giá ngon quá nhỉ.
Con này mới ra mà sao sài logo HP cũ nhỉ. Cái logo mới đẹp hơn nhiều
CR07
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp quá, dùng giải trí nhẹ nhàng là ổn. Thêm cái logo B&O càng hấp dẫn
Để thấy rằng iMac của apple nó đi trước thời đại biết bao nhiêu 😃
"Tuy vậy do đây là dòng sản phẩm giá mềm, cấu hình của nó không mất ấn tượng" -> ????
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Imac... Đọc mấy bài về mấy máy all in one này lúc nào cũng nhớ tới imac đầu tiên...
Quá đẹp cho cái viền 😁
Con này đánh LOL được ko các bác . Mình thấy HP xài bền mà sao ít người chọn vậy ta , chắc tại dính phốt máy nóng nên không nên được chuộng . Còn asus thì xin thua , dell thì chưa xài nên cũng ko biết như thế nào .
@nguyennhut0507 con nào mà chả đánh Lol được
@nguyennhut0507 Hp mà bền thì mình thua. Cái laptop đầu tiên của mình là hp. Sau 8 tháng hư màn hình. Đem ra bảo hành thay mới. Thêm dc 5 tháng lại hư tiếp lúc này ra thay nó đòi 5tr. Chửi thằng nv tại chỗ đem ra ngoài Bùi Thị Xuân thay hết 2tr xài thêm dc 2 năm thì bán.
Và Asus là hãng bền nhất nhé ^.^ hp đứng bét bảng
https://www.google.com.vn/amp/amp.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/ty-le-truc-trac-cua-cac-loai-laptop-sau-3-nam-su-dung-1518207.html
mattroido
ĐẠI BÀNG
7 năm
@westlifeplaywar Số liệu này từ năm 2009 rồi bác, chỉ đúng lúc đó vì lúc đó Asus mới xây dựng thì trường. Còn chất lượng bây giờ thì ..... có lẽ các bác rành công nghệ trong diễn đàn cũng đã quá biết, mình nói mắc công gây flame.
Hãng nào cũng thế, mới vào thị trường làm chất lượng để chiếm lòng tin, có lòng tin rồi thì làm dỏm, giờ hãng nào cũng rởm hết. Chọn Laptop Windows thì chỉ nên chọn mấy máy phân khúc doanh nhân trở lên xài mới ổn thôi (Dell Precision, Latitude; HP Elitebook, Zbook, ThinkPad dòng T trở lên). Kinh nghiệm là thà đi mua laptop doanh nhân cũ xài còn bền hơn mua mấy dòng laptop giá rẻ 9-10 triệu mới trên thị trường
mattroido
ĐẠI BÀNG
7 năm
@westlifeplaywar Số liệu này từ năm 2009 rồi bác, chỉ đúng lúc đó vì lúc đó Asus mới xây dựng thì trường. Còn chất lượng bây giờ thì ..... có lẽ các bác rành công nghệ trong diễn đàn cũng đã quá biết, mình nói mắc công gây flame.
Hãng nào cũng thế, mới vào thị trường làm chất lượng để chiếm lòng tin, có lòng tin rồi thì làm dỏm, giờ hãng nào cũng rởm hết. Chọn Laptop Windows thì chỉ nên chọn mấy máy phân khúc doanh nhân trở lên xài mới ổn thôi (Dell Precision, Latitude; HP Elitebook, Zbook, ThinkPad dòng T trở lên). Kinh nghiệm là thà đi mua laptop doanh nhân cũ xài còn bền hơn mua mấy dòng laptop giá rẻ 9-10 triệu mới trên thị trường
Đẹp quá!
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
ồi APU mới thì tuyệt,thêm cái cỗng với driver gắng dock card rời nữa
ngoccuongmdc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cá nhân mình thì lại thấy cái viền dưới hơi dầy. Nếu nó giảm đi tầm 1 nửa hoặc không có luôn thì còn tuyệt nữa 😁:D:D
Máy AIO dạo này toàn thiết kế đẹp không nhỉ 😁
zaizai_88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hệ điều hành MAC OS quá đẹp so với quy định rồi. Chăm chút từng cái icons, từng cái panel, các MAC OS nó phối màu từng cái cửa sổ, từng cái APPS, cả cái ICON nó làm rất đặt biệt, cái Wallpaper nó nhìn đẹp hơn Windows rất nhiều. Ngay cả phím tắt trên MAC OS nó cũng rất thông minh.
Windows 10 nhiều người nói đẹp chứ riêng mình ko thấy đẹp gì. Phải nói xấu và trải nghiệm UI rất bất tiện. Mình chỉ thấy windows 7 là xài đươc nhất chứ WIN10 tệ thật. Mình bỏ hẳng xài Windows và chuyển qua MAC xài mới biết APPLE nó làm tốt thế nào.

Gần đây các hãng phần mềm chịu khó port các APP họ lên hệ điều hành MAC và họ coi trọng nó và làm nó còn chất hơn trên Windows. Bây giờ có khi các Apps trên MAC có trước cả Windows ra nữa.

Mình thích nhất là đồng bộ với imess và facetime. Khả năng bảo mật của MAC OS tốt thế nào rồi. Mua máy là dc MAC OS. lúc bạn mất hệ điều hành MAC. bạn chỉ cần Restore nó về miễn là có Internet. Còn cái ông Windows. nếu ko rành cài WIN thì nhiều người vác ra tiệm 😁 :D :D
@zaizai_88 Mấy câu trc nói nghe có vẻ am hiểu. Đến câu cuối như tự tát vào mặt bản thân. Chắc lâu rồi k dùng win nên k biết, mà đã k biết mà ráng tỏ ra am hiểu.
@qquocddatdk kệ nó đi cụ, từ ngày xài win8 cả năm mình ko cài lại win cho đến khi update lên win mới.
ĐỈNH WA ! ĐÚNG CÔNG NGHỆ MỚI CÓ KHÁC , TUYÊT ĐẸP , SIÊU PHẨM ĐÓ ! CHẮC SẼ BÁN ĐƯỢC NHIỀU LẮM ĐẤY ! HE HE 😁:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019