HP ra mắt Spectre x360 - Laptop xoay 360 độ, mỏng nhẹ nhất thế giới

QuanNDD
19/4/2017 14:17Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỏng nhẹ thì kéo theo toàn chạy chip u. Ko máu.
Và ng ta nói mac đắt vcđ..
Giá hơi đau tim.
Mấy bạn nói cảm ứng ko thiết thực do thói quen cũ của các bạn ko bao giờ chạm tay vào màn hình thôi và đặc biệt là do Win 10 hiện nay hỗ trợ cảm ứng chắc chỉ đạt 30% nên còn hạn chế. Trước đây mình cũng có suy nghĩ cảm ứng làm mẹ gì (sau khi trải nghiệm SP4) nhưng sau này cố gắng sử dụng màn hình cảm ứng xem tận dụng vào công việc tốt không thì thấy hiệu quả đấy. Mà do nhu cầu của mình là văn phòng thì thấy khá thiết thực chứ còn game thì oải lắm.
Vẫn chung thuỷ với con Mac Pro 2010 từ thời cảo =)) =)). Lắp SSD 512 vẫn chạy vèo vèo. Chả biết bao h nó mới hư cho mình mua máy mới
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em cho hỏi máy HP mà loại có thêm card rời dùng có tốt không?
Nên mua dòng Elitebook thôi. Spectre ko thể bền bỉ bằng được.
secretboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
giá không tưởng
GragonV
CAO CẤP
7 năm
"màu vàng" đẹp quá :3
còn con máy HP đi kèm thì cũng thường 🤔
vietsnam
TÍCH CỰC
7 năm
Không thể hiểu nổi nhiều người lấy quan điểm cá nhân ra đi chê lap cảm ứng, xoay là sao nữa. Tiến bộ rồi sẽ đi đến như vậy thôi. Mình không cần thì không có nghĩa là người khác không cần.
ntlvn
CAO CẤP
7 năm
Con Elitebook X360 ngon hơn con Spectre. Đợi mãi giờ em mới ra, mua mẹ nó Macbook mất rồi 😔.
happygrass
TÍCH CỰC
7 năm
Thời nào rồi mà mỏng 13.9mm và nặng 1.36kg là laptop mỏng và nhẹ nhất thế giới. Quảng cáo thì cũng vừa vừa thôi chứ, đưa cái tiêu đề như thế người ta cười cho.
@happygrass Laptop xoay 360 độ mỏng nhẹ nhất thím à. Có nói là laptop bình thường đâu.
happygrass
TÍCH CỰC
7 năm
@QXPro Thì đang nói laptop xoay mà. Chứ laptop thường nó nhẹ khoảng 900g-1kg thôi mà bác!
zeroabs
TÍCH CỰC
7 năm
Cảm ứng bây giờ có Windows Ink thì như hổ thêm cánh.
Chủ thớt không nghe bên Win trình bày, hoặc không hiểu về Ink, bỏ bớt làm mất giá trị.
Các máy đợt này là premium nên giá chót vót thôi. Đối tượng là các nhà giàu (thấy nói Vincom, Vinhomes ra cái nào là bán sạch mà).
PG xinh thế
Máy mình đang xài dày chắc gấp 4 máy này ^_^ nhưng mà muốn nhỏ thì phải bỏ thêm tiền
Laptop thì cần gì màn hình cảm ứng nhỉ. Thêm vào đẩy giá lên cao thì kén người dùng thôi.
kidhitech
TÍCH CỰC
7 năm
pin nghe vẻ hơi ảo =))
_ Nói thật là chơi với Dell XPS 15 vẫn thích hơn, trước mình lăn tăn con này với XPS, sau đó ra cửa hàng " trải nghiệm " và chỉ 5 phút là bye em HP, lý do : 15 inch mà to đùng đoàng, tuy mỏng nhẹ nhưng diện tích màn hình không lớn như Dell ( hoặc là viền thiết kế màn hình không có cảm giác đã mắt như Dell ) Tuy có touch và xoay để làm tablet nhưng nếu cần cái xoay đấy thì mua Surface pro ngon hơn, còn touch thì XPS 15 4k cũng có 😁 Cuối cùng, không thể tha thứ là máy 15 inch chạy chip U ram 3 LPP trong khi pin còn yếu hơn XPS kha khá ( 6 so với 9 tiếng dùng hỗn hợp ) đây là cái giá để máy mỏng và nhẹ, đổi lại máy dày hơn vài mm thì con XPS 15 mạnh hơn nhiều. Nói chung là ngoài thiết kế vỏ ngoài đẹp cho văn phòng, loa khá OK trong mảng laptop, phím tạm tạm thì ko còn gì đáng bỏ tiền, muốn cái cũng đẹp không kém lại khỏe, pin lâu dùng tốt thì mình chọn Dell XPS 15 :D
HRed23
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cá nhân e thấy con này ko phải là ko đẹp, mà nó có gì đó ko cuốn hút và nhìn có vẻ cải lương.
pmh1410
TÍCH CỰC
7 năm
giá này thì mua macbook Pro còn hơn :v
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
7 năm
thật ra mình thấy laptop cảm ứng mang lại hiệu quả công việc cực kì cao.
mình chỉ có may dell venue 8 pro thôi mà đã mê mệt về chức năng cảm ứng rồi.
học anh văn rất là thích, hiệu quả công việc lên nhiều khi học tập và văn phòng

40tr là 1 mức giá quá cao, nếu 25tr thì mình mua ngay.
lương mà gấp đôi bây giờ thì chẳng đắn đo gì lắm tuy nhiên thêm 15tr nữa mà chỉ có vậy thì không nên lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019