HTC chế giễu máy Galaxy S 4 không có gì mới

TDNC
15/3/2013 7:31Phản hồi: 1.044
HTC chế giễu máy Galaxy S 4 không có gì mới

Sau AppleLG, HTC tiếp tục chế giễu Galaxy S 4 là một sản phẩm "more of the same", ám chỉ máy không khác gì chiếc S III cũ, vẫn vỏ nhựa, thiết kế không đổi mà chỉ to ra thêm mà thôi. Thậm chí trước khi Samsung mở cửa tòa nhà Radio City Music Hall, khu vực giới thiệu Galaxy S 4, HTC còn đem ca-cao nóng và bánh snack miễn phí tới để tặng cho những người đang đứng xếp hàng ngoài trời lạnh giá.

Sau đó hãng điện thoại đến từ Đài Loan này còn tổ chức một trò vui nho nhỏ trên Twitter trong lúc sự kiện của Samsung đang diễn ra, với từ khóa #TheNextBigFlop để chế giễu slogan "The Next Big Thing" của Samsung ("Flop" có nghĩa là rơi tõm xuống). Sau cùng, ông Ben Ho, Giám đốc Marketing của HTC còn nói rằng Galaxy S 4 chỉ là một sản phẩm không có gì mới ("more of the same", ám chỉ máy vẫn dùng vỏ nhựa với thiết kế không thay đổi), và chiếc HTC One với thiết kế mang tính công nghệ cao, đậm tính cao cấp khiến cho người dùng phải thèm thuồng mới đúng là thứ mà người dùng đang mong đợi. Ông nói tiếp: Galaxy S 4 vẫn tiếp tục sử dụng vỏ nhựa, với thay đổi rõ rệt nhất là màn hình to ra thì không có cách nào so sánh được với chiếc HTC One vỏ toàn bằng nhôm. Dưới đây là nguyên văn phát biểu của ông Ben Ho gửi cho trang Wall Street Journal qua email bằng tiếng Anh:

1.044 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
Rồi xem mèo nào cắn mỉu nào nhé HTC! Công nhận HTC One đẹp, nhưng mỗi thiết kế và vật liệu thì chưa quyết định thành công đâu! Bài học One X năm ngoái vẫn còn đó!
leeminheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tkdh Mình nghĩ bạn chưa đủ làm chuyên gia đâu.nhưng mình thấy bạn nói rất hay!mỏi người 1 nhận xét,nhưng thực tế ko ai nói đến hết!(potay).
@tuandaqn chuẩn men,rượu mới bình cũ còn tốt hơn bình mới mà rượu vẫn cũ,giờ ng dùng khôn hơn rồi,họ chỉ bỏ tiền cho đt nào phục vụ và cho họ trải nghiệm tốt nhất chứ ko phải chạy theo hình thức đâu,mà tại sao phải thay đổi khi hình thức vẫn chấp nhận đc và bền nhỉ?
@tuandaqn Note 2 doanh nhân dùng nhiều mà bạn. Thằng bạn mình làm bên thiết kế nội thất cũng xài note 2.

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
kdk.arc93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@technological experience mình có thấy One X lag tí nào đâu nhỉ?
😁 hết LG đến HTC
Năm 2013 Sam phải chiến zới nhìu đối thủ mạnh rồi. Ngày tận thế bắt đầu
@writedung Quyết định thành hay bại do người dùng chứ hẻm phải do htc hay lg. ^^
thuandelma
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveanyone củng có nguyên nhân chứ bạn, sao sony ko thấy ai lèm nhèm vậy cà
anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
Sao samsung ai cũng ghét vậy
bishamoon
TÍCH CỰC
11 năm
@thegioi911 Vì Apple sáng tạo nhiều hơn trộm, còn SS.................
tungbt299
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jakiro201 Ơ hay cái bác này.e nói e là samfan à.bác đừng gây war nhá.😃
@anhbi127 Chơi bẩn nên thiên hạ ghét
north3102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhbi127 Đơn giản là trâu buộc ghét trâu ăn. Nếu là sam thì sam cũng sẽ bình luận như vậy thôi. Chiến dịch maketing mà. Như Nokia màn hình to là ngu ngốc rồi thì cũng... hay App thì 3.5 là tỷ lệ vàng (sau họ lại ra 4.0 và gọi đó là tỷ lệ kim cương)
sợ tương lai không còn bình để mà đổ rượu đó chứ 😃
@Duy_P900 đúng rồi tương lai ĐT SS chỉ có 1 tấm kính cảm ứng trong suốt, pin tự sạc thôi thì làm gì còn bình đựng rượu:p
Galaxy cứ chê đi rồi nó vẫn bán được ầm ầm thôi, bá đạo cân gạo
@autosoft vì samfan rất đông đảo 😃
@yuro_chef Ủa sao samfan mà htc hay lg không đông? phải tự hỏi chứ.
@autosoft HÌNH NHƯ BÁC NÓI NHẦM RỒI THÌ PHẢI : '' BÁ ĐẠO TRÊN TỪNG HẠT GẠO '' , '' SHOCK TRÊN TỪNG HẠT THÓC THÌ PHẢI '' . 😁 PHẢI KHÔNG BÁC ? 😃
Ôi cứ chém cho cố rồi doanh số lại như S3 với OneX thôi ông ạ 😁
@thegioi911
@thegioi911 Quá chuẩn. Hehe
haha hài vật
1hoi1chai
TÍCH CỰC
11 năm
hùm. cười người hôm trước hôm sau người cười
@1hoi1chai Cười người chớ vội cười lâu. Cười người hôm trước hôm sau...cười hòi.
nsaseer1
ĐẠI BÀNG
11 năm
... và samsung vẫn cứ thành công -_-
thuandelma
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nsaseer1 ??????thiệt ko???? hảy mua s4 đi bạn để nó đc thành công!!! ngay bản thân bạn nếu cầm tiền trên tay với đủ đồ chơi như one x( beat audio) sony z ( chống nước thiết kế đỉnh nhất...)... nhiêu đó thôi, chọn ai? miếng nhựa "xấu xí" bạn quá sáng suốt
@nsaseer1 thiết kế không đổi cho người dùng có vòng đời máy dài 2 năm.
đổi lia lịa . mới mua 3 tháng đã lỗi thời thì tội ngta quá
@nsaseer1 trên nền tảng ăn trộm,,,,xong cho là mới,,,lừa người tiêu dùng,,,sản xuất việt nam mà 16 chai,ọe
iPhone 5 cũng bị chế nhiểu nhiều về thiết kế mà Táo còn bán tốt hơn nhiều các phiên bản trước. Không biết S4 của anh Sam sao đây?
@mobiit SS sẽ lụi tàn, vì đa số người ta già đi sẽ chuẩn bị cho mình một anh idevice. Trong khi trẻ con ngày càng it dần >> xu thế của thế giớ
@cuongtoiben Nhầm à? bây giờ trẻ con vn mình dùng idevices là nhiều
@mobiit Ip5 nó vẫn là sp đẹp và sang trọng khi ra mắt chỉ là nó ko khác trc quá nhiều nên bị samfan gạch đá thôi . Giờ thì...
@ducngock Sao không suy nghĩ. Ganh tỵ với họ hả.
Hang "2end" thôi ông. Nhìn thì nghĩ và biết phục apple đi. Hàng đinh dễ gì. Đứng thấy chữ logo "táo" là châu mày, trợn mắt
ktdaisoai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ơ, hoá ra từ S1 -> S 4 vẫn thía à :v 😆 =)).
ghen ăn tức ở ...haha ...phải mua 1 em khi nó về mới đc
@tiểunhị1986 có tiền thì cứ việc đú..
Ko tiền thì ngặm bồ hòn mà ăn...
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
@tiểunhị1986 Không mua làm con chó nhá bạn.
P.S: Rất ghét kiểu comment này. :eek:
Hihi... yếu mà khoái ra "gió" 😃
Toàn linh kiện đi mua kg về ráp thành cái máy... chẳng có gì đặc sắc 😃
Doang số bằng 1/10 so với S4 thì cũng đã mừng rồi 😃
@thtri74 Bạn xem lại cái vụ kiện 1tỷ đô giữa apple và ss đi nhé . Xem doanh số tn. Dòng glx tất cả đc có hơn 21tr máy. Trong khi iphone là 63 tr đấy
@nta.13051993 Riêng thị trường mỹ thánh ạ.
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
@nta.13051993 Ông này chắc cả năm chả update thông tin gì nhỉ? Có thể số liệu đó chỉ riêng tại Mỹ và chưa tính Galaxy S3 thì phải.
@nta.13051993 Ở đâu ra vậy đại ka... đang nói HTC & SS, tự nhiên lôi iphone "thần thánh" vô làm gì????
Iphone là No.1 đc chưa!!!! 😃
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy thì chẳng có gì nổi bật ngoài full hd,8nhân cùng với 1 số ứng dụng hữu ích
((=
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hjhehe mình ko chê cái vỏ bạn à.Nhưng mình thấy thì ngoài những thông tin rò rĩ giống yk chang thì ko có gì lạ...
john_chaos
ĐẠI BÀNG
11 năm
@JaKiRo12 One thêm dc công nghệ mới trong chụp ảnh và loa stereo, vỏ nhôm từ thời Evo đem trở lại. Còn màn hình thì xem lại nhá. Sao ko lôi Sony Z vào lun 😁. 4.7'' thì 468 ppi phải rồi. Sony Z và S4 đều 5'' nên chỉ 441 ppi thui. Không khéo cả G Pro cũng thua One mất vì chỉ có 401 ppi thui :D.
john_chaos
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Jakiro201 Trên 5''-6.4'' mới là phablet mà bạn. Đã là chuẩn mực chung cho dòng phablet rồi. Optimus G Pro cũng là phablet đó thôi. Cứ nghĩ theo cách đó thì khó mà sáng tạo dc.
0xiangjiao0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko ý kiến về những sự việc kiểu này! 😃
Mọi lời nói mọi hành động đều đã được tính toán rất kĩ! 😃
@0xiangjiao0 troll nhau có tổ chức....;);)
mrbekei
TÍCH CỰC
11 năm
chiêu làm lung lạc tinh thần người tiêu dùng, rất may là mình ko có tiền nên chẳng bao h phải đắn đo suy nghĩ nên mua con nào 😁
Nếu là mình mặc dù đã dùng qua S2,S3, Note 1 và 2 thì mình cũng chọn HTC One thay vì S4. Đơn giản vì giữa 1 rừng Android cấu hình khủng ngang nhau thì điểm đặc biệt về thiết kế sẽ là ưu tiên lựa chọn ...
@nguyen68 Học cho đã, kêu k tl sao quote bài tui chi, thánh phán ghê quá
@sweetberry Mình cũng có sở thích lựa chọn như bác. Nhưng doanh số thj Samsung vẫn làm tốt hơn nhiều lần. Mấy kon smart toy này hiệu năng nó sàn sàn nhau thj cứ chọn kon nào có thiết kế+ chất liệu+ màn hình tốt là thích nhất. Đơn cử là màn hình, chọn super amoled lm j cho nó áo, múc mấy kon IPS nhìn màn trong và thật nó có phải thíc hơn ko 😃
@sweetberry chuẩn men 😁
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
@sweetberry Không biết có phải là đào mộ không @@!
Giữa 1 rừng Android cấu hình khủng ngang nhau thì S4 vượt trội so với rừng đó =))
Nản samsung luôn! Điện thoại cao cấp mà xấu quá trời.
@tuoitre1803 Công nhận là xấu nhất trong tất cả các máy cao cấp
Mấy anh bạn này cứ nói xấu nhau hoài tại sao ko đánh vào việc cạnh tranh chẳng hạn như hạ giá bán...để ae chúng ta là người trải nghiệm và đánh giáo_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019