HTC Desire 12 Plus ra mắt tại Việt Nam: Snapdragon 450, màn hình 18:9, camera kép, 4.990.000 đồng

agp8x
17/5/2018 1:23Phản hồi: 126
HTC Desire 12 Plus ra mắt tại Việt Nam: Snapdragon 450, màn hình 18:9, camera kép, 4.990.000 đồng
HTC vừa chính thức giới thiệu mẫu điện thoại tầm trung HTC Desire 12 Plus tại Việt Nam với mức giá 4.990.000 đồng. Điểm nhấn của sản phẩm này là được trang bị bộ xử lý Snapdragon 450, màn hình HD+ 6 inch tỉ lệ 18:9 và cụm camera kép 13 MP + 2 MP.

Về ngoại hình, HTC Desire 12 Plus thừa hưởng một phần ngôn ngữ thiết kế bề mặt chất lỏng bo cong các cạnh và lưng kính của dòng U đầu bảng. Chính vì vậy mà mặc dù màn hình kích thước 6 inch, bạn vẫn có thể cầm máy khá thoải mái. HTC cũng trang bị mặt kính 2.5D cho sản phẩm, tăng tính thẩm mỹ cũng như giúp thao tác vuốt trở nên dễ dàng hơn.

Cụm camera kép 13 MP + 2 MP hỗ trợ tính năng lấy nét nhiều tiêu điểm, từ đó cho phép bạn có thể chụp trước lấy nét sau hoặc giả lập hiệu ứng bokeh. Một điểm khá thú vị là HTC cũng trang bị cho điện thoại đèn flash LED chuyên biệt dành cho selfie ở mặt trước, kết hợp với camera khẩu độ f/2.0 sẽ giúp bạn tự sướng tốt hơn trong điều kiện thiếu sáng. Ngoài ra thì Desire 12 Plus cũng được tích hợp trợ lý HTC Sense Companion, giúp tối ưu hiệu năng và pin cũng như hỗ trợ bạn sắp xếp lịch hẹn.

Hiện HTC Desire 12 Plus đang được bán độc quyền tại Hoàng Hà Mobile với giá 4.990.000 đồng, hỗ trợ trả góp 0% dành cho chủ thẻ
VIB, ANZ, VP Bank, Shinhan Bank và Sacombank. Bạn có 2 tuỳ chọn màu sắc là Đen Lịch Lãm và Trắng Ngọc Trai.

Thông số kỹ thuật của HTC Desire 12 Plus
  • Màn hình: IPS HD+ 6 inch (720 x 1440)
  • Hệ điều hành: Android 8.0 với giao diện HTC Sense
  • Bộ xử lý: Snapdragon 450
  • RAM: 3 GB
  • Bộ nhớ trong: 32 GB, có thể gắn thẻ nhớ tối đa 2 TB
  • Camera chính: Cảm biến BSI 13 MP + 2 MP f/2.2, quay phim FullHD, flash LED
  • Camera selfie: Cảm biến BSI 8 MP f/2.0, đèn flash LED
  • Pin: 2965 mAh
  • Trọng lượng: 157,5 g
  • Kích thước: 158,2 x 76,6 x 8,4 mm
  • Giá: 4.990.000 đồng
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinvas
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp quá. Nhưng cụm camera hơi sát viền trái quá
@i9kdigital Troll đấy.
tieutu911
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard redmi note 5 ngon nhưng nokia x6 chuẩn bị ra thiết kế đẹp cấu hình mạnh giá rẽ cạnh tranh với note 5,hên là chưa mua note 5 đợi x6 ra rồi mua luôn :D
@tieutu911 Duyệt.
Ah mà avatar ghê vãi
tieutu911
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard cu tin đó 😁
kentkim
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao lại là micro usb?!
Design và hoàn thiện kiểu này thì xịn nhất trong tầm giá rồi ?
@kentkim Câu thứ 2 là câu hỏi hay câu khẳng định?
@BillyTheKid96 Em cũng không hiểu luôn?
@NguyễnDuyĐạt câu vừa rồi của bạn là câu hỏi hay câu khẳng định?
Đẹp
Giá chuẩn. Kiểu này HTC đang chơi trò vả thẳng vào mặt A6+ đây
@khanh_hikaru Ai cũng biết bạn xài iphone X trả góp rồi, khỏi khoe.
@1mitom2trung iPhone X, iPhone 8, Watch 3 stainless steel. Trả góp nhiều phết đấy 😆
@khanh_hikaru Lê Văn Luyện tương lai đây rồi.
@1mitom2trung Mì tôm 2 trứng luyện ý hả =))
Nhìn giá là thấy yêu rồi.
Ôi ai mà ngờ đc lại có ngày này, chức chủ tích hội hoang tưởng nay đã từ HTC đổi về hãng S.

@Hero of Newage Cam thì đã có bài đánh giá. Redmi Note 5 chụp quá tốt trong tầm giá. Chip hơn. MIUI 9.5 thì dc tối ưu hóa mượt rồi và đã có bài đánh giá. HTC chỉ hơn cái âm thanh thôi chứ gì. Chứ MIUI 9.5 với Sense giờ cũng 1 9 1 10, cam cũng sẽ vậy thôi.
Hơn pin, trải nghiệm ko thua kém, cam dc cải thiện, chip mạnh hơn, pin hơn. Vậy xin hỏi bạn đã đủ vả chết ngắc chưa ạ? Nhất là khi con HTC này ra liệu có đủ hot để dập tắt độ hot của Redmi Note 5 ko? =)))))
@Hero of Newage Giờ hãy nhìn vào thực tế thay vì đi so sánh thương hiệu bác ạ. Công nhận có thể con HTC này dc cái hoàn thiện tốt hơn với âm thanh thì châc chắn sẽ hơn. Còn lại thì cũng same same và có những cái thua toàn tập? Đủ để làm Xiaomi phải xoắn sao? =))
@AmbitiousMan Giá đó là đi kèm mấy ẻm trong hình chăng?
@vunguyenan1997 Tóm lại:
- Xiaomi: màn hình, pin, chip hơn
- Htc: âm thanh, độ hoàn thiện, thiết kế nịnh mắt, thương hiệu hơn
Còn lại same same. Và theo quan điểm của bác thì xiaomi vả chết ngắc htc, mình tôn trọng quan điểm của bác và sẽ không tranh cãi thêm nữa.
P/s: là mình đã sai khi dùng từ "xoắn". Ý mình là 2 con trên sẽ là đối thủ cạnh tranh công bằng với nhau trong cùng phân khúc. Hết! 😁
5 triệu mà không có màn full HD 😁
@h1970 bác lại so cấu hình rồi, chip 450 mà lướt fb vs web xem youtube hay đơn giản là nghe gọi thì có thua 630 ko bác. Giao diện HTC, tùy biến đẹp mượt, trình âm thanh HTC thì bao đời máy bác cũng biết, nói về trải nghiệm khẳng định bác con Nokia 6 ko so đc vs con này đâu
P/s: tuy nhiên có tiền e cũng ko mua con HTC này đâu ,hihi :p
@pro744 lướt facebook nặng bỏ mẹ chứ nhẹ gì 😆
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@pro744 xài thử qua chưa mà phán ghê vl thế, 450 đa nhiệm có fb utube thì đơ cmnr
@hoanglinh221191 facebook o nang dau bác, Helio P10 chay con ok nua mà huong chi SD450
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
Cái con P20 cũng nên có giá tầm này thôi là hợp lý.
@mrcuongth dafuq?
đùa chứ giờ mà tất cả đt bỏ logo đi thì đếu biết của hãng nào luôn 😆))
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
@tran_huy2003 Ko có link clip à b?
@Béo Khùm Sony 😁
@Mark đi coi phim thấy qc mà gg thì ko đúng bài đó, mình hay coi ở bhd
Mark
TÍCH CỰC
6 năm
@tran_huy2003 kHÓ 😆
Vả chết samsung A6+, Cùng snap450 , một con giá 9 triệu - 1 con giá 5 triệu. Sung ơi là sung
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Giá rất ngon. Nhưng mà vẫn muốn mua tại tgdd cơ.
HTC lâu nay mà như bây giờ thì đâu khổ sở như giờ
Mà rẻ mà đẹp quá
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
Tát sml con ss a6+. Chắc bác ss đưa giá con a6 là để cho anh em con đường sống.kkk
@king fox Sam bị Apple làm điên đầu nên mới sinh ra A6 A6+
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Là sao. Apple đã làm gì ss để nó phải điên. Chúng nó ngoại tình nhau à.kakaka
@Cu Thanh_BB
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc là đang buồn ngủ nên đánh máy nhầm độ phân giải camera! Chủ thớt chỉnh lại nhé.
@@Cu Thanh_BB Cám ơn bạn đã góp ý!
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Điểm nhấn của sản phẩm này là được trang bị bộ xử lý Snapdragon 450" Nhấn hơi mạnh tay nên chìm cmn luôn 😁:D:D:D:D:D
@Hoa Lam chính xác là "nhấn" nước cho chìm luôn.
Đen là đen- trắng là trắng- vàng là vàng.
Đen lịch lãm nghe chối bỏ mẹ
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@phatkrongana Có đen nửa đêm, vàng hoa hồng nữa bác 😁 tên kêu kêu quảng cáo nó mới ấn tượng
triet099
ĐẠI BÀNG
6 năm
Htx lam máy nhìn sang đẹp mà cấu hình chuae ngon. Phải lên cao 636 660 ha j
Truong.ld
TÍCH CỰC
6 năm
Chip S450 và pin yếu quá trong tầm giá
Samsung a6 plus chip 450 giá 4990000 mặt lưng bóng bẩy... lại nhầm nhọt rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp