[HTC Desire HD] [ ROOT chưa bao giờ dễ hơn thế] [AAHK tool]

nobita_bk06
1/3/2012 14:22Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

b
bjo em chỉ còn cách này... anh thử coppy tất cả các dữ liệu thẻ nhớ ra. rùi fomat lun... lắm vào đt ... chạy thử hack kit lại đợi lâu lâu 1 tí. đừng rút cạp kết nối ra nhá...xém nó có bt như thế này ko . nếu ko thì em chụi... vì chưa root dc thì vẫn room cũ mình có thể mang đi bảo hành bác à.
MAIN MENU | |
| Only ONE Menu Step to: |
1 - Hack Ace <----------------------------+ * S-OFF |
| * SIM Unlock |
2 - DONATE (Encouraged, but optional) | * SuperCID |
http://psas.revskills.de/?q=goldcard | * Root |
http://www.eff.org/ | * Busybox |
| |
o - Options Menu (Return to Stock, Flash radios, etc)
t - Toggle Flash Method - current method is fastbootRUU

q - Quit

[Select and press Enter]1

3.13.707.4

This version of Android cannot use the hack kit at this time.

You can downgrade if you like, then rerun the hack step.

WARNING: THIS WILL WIPE DATA

[Would you like to downgrade? y/n]Y
5588d5a35dde1f55316e9ad81d9b5b89 *PD98IMG/PD98IMG-GB6.zip
Flash the downgrade RUU? [y,n]Y

pushing rom to sdcard - this takes time please be patient.
2145 KB/s (264435533 bytes in 120.381s)
2240 KB/s (572752 bytes in 0.249s)
1204 KB/s (19240 bytes in 0.015s)
906 KB/s (14475 bytes in 0.015s)

Starting stock recovery the first time to init....

Steps:
1. When you see the ugly red triangle, push/hold vol-UP and then push power to
start stock recovery.
2. When you get to the blue stock recovery menu, choose reboot and push power.
Em chạy cái hack kit xong đến phần cái điện thoại với cái hình tam giác màu đỏ là đơ luôn . Ko biết phải làm thế nào nữa . reboot lại nó vẫn về cái hình tam giác đó . giờ máy tiêu mất rồi . các pro cho e hỏi giờ cần phải làm gì nữa ạ . Mong các pro giúp đỡ .
Hi thanks bạn DANGTU1997 mình đã root và úp rom 4.0.4 cho em nó xong xui..

Mình cũng mới vừa root xong nếu bạn chưa làm được pm mình qua yh ken_bi49 mình giúp được gì mình sẽ giúp bạn.
thường xuyên onl giúp đỡ m.n chưa root dc nhé bạn >>> bạn dùng rom này à http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004
mình dùng ko thấy lỗi j cả...
vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho minh hoi DHD da root voi AAHK sau do unroot ve ship. Up len ban stock cao nhat. Gio root lai van dung AAHK binh thuong duox khong. Voi minh thay moi co ban viperDHD cua Team Venom (co rom viperX cho OneX rat tot). Khong biet ae co ai xai chua. Xloi tieng viet khong dau.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@vikinggame bạn cho mình like download rom viperx dc ko.... cho htc DHD nhé...mình sẽ test thử cho... nhưng công nhận 1 điều là nhìn qua tui cũng viperx đẹp thật..
vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DANGTU1997 Xin loi nhe. Ben xda dang nhung tam thoi close thread rui. Chac sua loi j do. Minh cung dang hong no ra day hihi

vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DANGTU1997 Link ne ban oi

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1960734

@vikinggame bạn ơi click vào đâu để donwload nhể.. chưa trang này mình cũng bít
@vikinggame bạn ơi click vào đâu để donwload nhể.. chứ trang này mình cũng bít
Mới Vọc thử ai ngờ hạ được luôn. 1 phát 1 trúng ngay 1 phát. Nên mình chia sẻ một chút kinh nghiệm vậy.
Như bình thường thì Down cái Tool về. làm theo hướng dẫn kết nối máy tính với điện thoại v.v.v.v theo trang 1 có nêu.
Xong Rồi bấm Hack-ace lên nó đòi nhập pass thì nhập pass bình thường, mở Coi Pass trong mục tool/txt, nhập xong thì bấm số 1 cho nó hiện lên chữ downgrage. ta đánh vô chữ "y" rồi cho nó down 100%. Tới lúc này ngồi đợi thôi. Quá trình nó đọc với điện thoại rất lâu. chừng tầm 10 20 hay 30p. Coi mấy bác kiên nhẫn đợi ko. Còn Tôi đi tắm 1 phát xong rồi vô là nó đọc xong ^^.
Nếu nó chạy thì trên CMD nó chạy chữ. Coi như là ok 25% rồi. Nếu trên điện thoại báo dấu hiệu sau:

Ban đầu thì tôi ko hiểu khúc này. Coi mấy bác trên diễn đàn cứ nói là rút cáp ra rồi làm lại. Nhưng nghĩ lại rút ra coi như xong bị hư. Thôi thì làm theo nó ở bước 1 là bấm Vol-up và Power. thì hiện lên dòng recovery kêu chọn. Ban đầu thì tôi bấm Reboot. Nó reboot lại như củ. Rồi tôi bấm lại thêm lần nữa (Vol up + Power) vẫn vào recovery, lúc này tôi bấm Update zip (hàng thứ 2) Thì nó chạy một lèo vô thẳng Rom luôn. Quả này thật may mắn.
Các bác nếu bị vậy thì bấm thử như tôi ha. Good luck
@joedeng t không thấy dòng update zip ở đâu hết bạn ơi, chỉ có apply udate form sdcard
mình chạy đến đấy đợt lâu quá nên tháo pin ra kd lại . giờ màn hình cứ hiện lên cái hình tam giác màu đỏ . mà ấn nguồn với volume + thì nó cũng có cái update zip ko biết có phải copy cái rom vào thẻ nhớ mới chạy dc ko nhỉ . Máy mình lại hiện E: can't mount Cache: recovery/commad
fffffffffffffffff
Đã root máy thành công với sự chỉ dẫn của bác
lamphongtv26

chỉ với 30p sau gần 1 tuần nằm đợi bọn cửa hàng sửa mà ko dc . Xin gửi lời cám ơn đến bác .
DHD nóng máy là sao các pro nhiỉ
aktinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau 1 hồi chiến đấu, kết quả là máy về lại 2.3.3, chưa root được luôn, khởi động lại, nhấn Volumn Up+Power cũng ko vào Recovery được, giờ phải làm sao các bạn
@aktinhte sặc khi rốt xong máy sẽ tự về 2.3.3 là đúng rồi mà... ấn power+ volun dow xem máy đã S OFF chưa... nếu rồi thì là root thành công mà... chỉ vào up rom thôi bạn nhé
aktinhte
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh yeah, chay ahhk tool lại lần nữa thì root thành công, cài Rom Manager vào, cái Clockworld vào, up luôn rom của chủ thớt thành công luôn, quá sướng, thanks chủ thớt và các bạn khác đã nhiệt tình hỗ trợ trong topic nhé 😁
vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom viperDHD vua sua loi xong. Bac nao test dum xem co on khong nhe. Cuoi tuan thang e dem may ve cai cho no xai. Stock an pin qua. Xin loi tieng viet ko dau nhe moi ng
Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1960734
ICS 4.0 Sense 4.1 from One X

Bac nao test cho em xin cam nghi nhe hihi

để mình test cho . đang ko có room ngon để dùng . cái nào cũng bị lỗi camera . Ai có bản rom ship 2.3.5 sense 3.0 cho mình xin với .
@okyyyy bạn nhầm rồi... http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004 donwload rom ở đây nhá ... ko có 1 lỗi j > Chỉ việc up rom.. đã test gần 1 tháng mà chưa thấy lỗi j... camera fixx chụp ngon nghẻ sense 4.1nhá... khỏi phải nghĩ
down ở đây nó bắt trả tiền hay sao ấy Vikinggame ah .
vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
@okyyyy TẢI BÌNH THƯỜNG NHÁ BẠN. LINK DƠNLOAD NẰM Ở POST 6
vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ky vay. De chut minh down thu xem. Free ma ta

vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ben duoi cai post thu 4 hay 5 j do co phan rom download do

@vikinggame bác đã test chưa... có lỗi j ko...
vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
Post #6

vikinggame
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic, thag e di hoc o sg. No dag giu may cuoi tuan mpo ve

Xu hướng

Bài mới