HTC Desire V T328W - Unlock Bootloader, root, cài Google apps và Tiếng Việt.

wookie87
13/7/2012 9:37Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Logitech_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy bên XDA có bản rom mới dành cho European ROM 1.73.401.3

About this ROM:
- Based on 1.73.401.3
- Kernel: 3.0.16
- Android 4.0.3
- Sense 4.0
- Fully deodexed
- zip-aligned
- Rooted, Busy box

Added : MIUI filemanger, Quick boot for fast reboots and etc., new skin Matte

HOW-TO: HTC T328W from China (Bootloader unlock, rooting, installing Google apps and removing bloatware)
REQUIREMENT:
unlocked bootloader
custom recovery

STEPS:
1.Download the ROM: link for zip
2.Boot directly into CwM Recovery
3.Wipe data/factory reset
4.Go to advanced -->> Wipe Dalvik Cache
5.Install zip from sdcard -->> choose zip from sdcard
6.Flash primods_1.73.401.3_DRB.zip
7.Flash this kernel via FASTBOOT(with command fastboot flash boot boot_1.img) for - bash, init.d

Warning: updating kernel, ROM, recovery, risk potential damage. and I cannot be held responsible for any damage to your machine. Please read and study ways to ensure before you begin.
@Logitech_vn Bản này xài ổn, cài thêm MoreLocal2 vô để có giao diện tiếng Việt là ổn thôi
Ruu cũng chịu thôi...s-off cũng thừa bác ah

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
dạo này có rom mới không mấy bác ?😃
@kingofpain E thửa dc 1 rom của khựa cách đây 2 tháng mà chưa thử cho con máy thứ 2..

Đảm bảo ngon 😁

sao mình chọn install zip from sdcard mà nó nói E:Can't mount /sdcard/ vậy mấy bác ? mình bỏ thẻ sd vào rồi mà ??
ah làm được rồi, tại cái thẻ nhớ cùi bắp ^^ !!
mấy bác có rom nào xài được up cho mình xài thử với !! đừng up mấy rom bắt mình làm chuột bạch tội nghiệp ^^
Unlock bootloader là chắc rồi. Nhưng s- off thực sự là có cũng dc.ko có cũng dc..dùng adb flash file recovery xong vô rrecovery cài rom cook bt mà.. 😁

@delnre Nếu bạn chỉ unlock bootloader, khi bạn cài 1 rom cook mới nó sẽ không boot mà dừng ở ngoài màn hình logo hTC, trừ khi bạn chạy lại rom cũ nó mới boot được. Không tin bạn thử xem.
Cách xử lý vấn đề này là trích file boot.img trong rom cook mà bạn flash, sau đó chạy adb, flash file boot.img bằng máy tính thì phone của bạn mới boot vào rom được. Đó là sự khác biệt chính giữa s-off và unlock bootloader.
Ngoài ra nếu chỉ unlock bootloader mà ko s-off bạn sẽ không flash được radio, kenel và hboot (hboot có thể flash bằng máy tính.

Bạn có thể thử nếu thấy mình nói sai.

Sent from my One S+ using Tinhte.vn
@khonglinhanh Thế có bài nào hướng dẫn s-off con này kô bác.

cục gạch của tôi.........(^_^"|
@toronto1909 Tối về sẽ up lên cho bạn. Nhưng máy bạn phiên bản hboot là bao nhiu? Đang chạy android mấy chấm

@khonglinhanh Máy em android 4.0.3
Hboot 1.14.0002 bác ah
Bạn nói đúng...trích boot từ fw cook là đúng. Flash radio ok nhưng hboot thì error

@delnre Bạn cũng ko thể flash radio được, nêu chỉ unlock bootloader. Bạn kiểm tra phiên bản radio trước rồi flash sau, thì sẽ nhận thấy rằng ko có sự thay đổi nào, 1 số máy treo ở checking file pcxximg.zip hoặc 1 số ít vẫn chạy nhưng ko flash được do không được quyền write lên vùng radio

Ok dung roi bac

Sao mình làm đến bước 8 thì không thấy Download Fastboot đâu để dowload nhỉ???
unlimited
TÍCH CỰC
11 năm
E quay về dùng room gốc, update ầm ầm 😁
@unlimited Có link rom gốc kboong bác cho em xin với
unlimited
TÍCH CỰC
11 năm
@toronto1909 E không có bác à, e đến trung tâm bảo hành HTC Việt Nam bảo họ cài lại cho e bác à.
@unlimited Trung tâm ở đâu vậy bác.

unlimited
TÍCH CỰC
11 năm
@toronto1909 Đây bạn:

TRUNG TÂM BẢO HÀNH CHÍNH HÃNG HTC
Hà Nội
Chi nhánh Công ty Hồng Quang
Địa chỉ: 184 - 186 Triệu Việt Vương, P.Bùi Thị Xuân, Q.Hai Bà Trưnng, Hà Nội
ĐT: 04 39743 988
Đường dây nóng: +84 1900 555 567
Fax: 04 39743 989

Tp. Hồ Chí Minh
Trụ sở chính Công ty Hồng Quang
Địa chỉ: 194 đường 3/2, P.12, Q.10, TP.HCM
ĐT: 08 38620 720
Fax: 08 38622 226

TP Đà Nẵng:

Chi nhánh Công ty Hồng Quang
Địa chỉ: 323 Lê Duẩn, P.Tân Chinh, Q.Thanh Khê, Đà Nẵng.
ĐT: 0511 3752 788
Có bác nào giống em không em làm từ đầu đếcuốui đã ok hết nhưng không hiểu sao cái CH Play không thể vào đc và cả app appstore.vn cũng không thể vào đợc nhờ các pro giúp đỡ em với
@xuantruongqltt nó nói gì mà ko vào được hả bác.?

Sent from my IM-A760SXPERIA using Tapatalk 2
@kingofpain
Nó chẳng báo gì cả bác ah.

khi click vào icon CH Play thì chỉ hiện lên đc 2 giây là mất luôn (tức là thoát luôn ra màn hình menu ý bác ah
em cài cái CH Play khác nhưng tình hình vẫn không có gì thay đổi cả
@xuantruongqltt thử flash gói gapps khác xem bác http://goo.im/gapps/gapps-ics-20120429-signed.zip
nguồn : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1796675
luckybibo
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy tiền bối ơi giúp em với:

Nhỏ em ở nhà đang dùng Desire V, nhưng hok biết nó nghịch kiểu gì mà giờ máy không kết nối được với máy tính (trước đây vẫn kết nối bình thường). Mang ra TGDD thì họ bảo do tắt mất ứng dụng nền của máy nên giờ chỉ còn cách reset lại.
Các bác có cách nào xử lý để máy kết nối lại bình thường mà không phải reset ko?
Nếu phải reset thì có cách nào copy được dữ liệu sang chỗ khác trước khi reset ko vì giờ ko nối với máy tính được.
Cuối cùng là reset lại bằng cách nào? Vì bên TGDD họ ko chỉ 😔

Hỏi ngu mong các bác đừng "gạch" em tội nghiệp! Thanks!
@luckybibo dữ liệu của bác cụ thể đây là gì.?

Sent from my IM-A760SXPERIA using Tapatalk 2
luckybibo
TÍCH CỰC
11 năm
@kingofpain Nghe nó bảo là một số tin nhắn quan trọng, hình chụp của gia đình... Hôm nay em mình cầm máy về quê rồi nên không ktra cụ thể được.
@luckybibo tin nhắn thì backup qua gmail được (mình xài SMS backup +), hình ảnh thì chép vào máy thôi bác ^^
luckybibo
TÍCH CỰC
11 năm
Bác có thể chỉ em cụ thể hơn ko? Hay gửi em links một bài hướng dẫn nào đó cũng được, thanks!
@toronto1909 mình cần permissions như mặc định đúng không bác, em wên permissions như nào rồi bác vui lòng chỉ giúp em với nhé. thanks bác
@xuantruongqltt Bác chịu khó tìm trên diễn đàn cái. Mình không úp được ảnh

Sent from my GT-S7568 using Tapatalk 2
@toronto1909 Cột thứ nhất tích vào 3 ô
Cột thứ 2 tích vào ô đầu tiên
Cột thứ 3 để trống
Reboot lại máy. Ok
Chúc bác thành công

daovietdung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toronto1909 đã làm theo bước này, chỉ hiện mỗi logo androi lên chứ không thể sử dụng ứng dụng 😔
luckybibo
TÍCH CỰC
11 năm
Thanks bác, T2 này nhỏ em lên sẽ lấy máy vọc thử.​
Với lại reset Desire V thì thao tác ntn vậy bác?​
@luckybibo ý bác là factory reset hay sao ?
@luckybibo Settings/storage/factory data reset
Mình toàn vào recovery rồi reset sạch sành sanh.

gà của tôi
luckybibo
TÍCH CỰC
11 năm
@toronto1909 Thanks bro!
Đã có rom 4.0.4 cho desire v. Thêm hiệu ứng khi mở khóa và còn nhiều cái nữa. Chưa test hì

Cái này của tàu khựa nha các bác.
http://htc.tgbus.com/desireVrom/461426.shtml
Trang này chuyên rom của htc up liên tục. Có cả stock rom qua OTA cho những máy đã unlock bootloader + root cho ai cần

@toronto1909 bác làm chuột bạch đi ^^ :p
@kingofpain Hiện tại máy con em đang dùng. Vẫn quan tâm tới htc hì.

@toronto1909 ah bác coi giúp xem mấy file zip đó có phải up qua recovery không vậy ? có cần thêm file nào nữa không !!
@kingofpain Coppy nguyên file zip vào thẻ nhớ. Một file thôi làm gì có mấy file. Trước khi coppy vào thẻ giải nén lấy file boot.img chuyển vào ổ D máy tính để flash tránh tình trạng up qua recovery lỗi wifi+bluetut + đen màn hình.
Chúc bác thành công

cho e hoi la e moi mua htc desire v o tgdd bi h e mun up rom cook thi lam nhu cach cua bac chu top dc k,t328w coa khac gi voi hang tgdd k a,thank cac bac
@miamivice2006 Được bạn ah. Cùng một loại cả mà.
Chúc bạn thành công
P/s viết tiêng việt có dấu nhé ;);)

@toronto1909 Sory a tai e moi dung android nen k go dc tieng viet,a cho e hoi ty nua la thia bi h e up rom thi fai lam tu buoc tu dau hay la chi lam phan 3 la phan up rom thui ha a,san a cho e rom nao ngon nhat,htc cua e bi h dang chay 4.0.3 do a
@miamivice2006 Hình như máy bạn mới mua đúng không?? Vậy nên làm từ đầu. Mở khóa bootloader cài recovery(CWM) root máy rồi mơi up rom cook được.
Chúc bạn thành công.
P/S: có rất nhiều phần mềm để gõ tiếng.việt. gotiengviet của tác giả Trần Kỳ Nam dùng rất tốt. ;););)

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
daovietdung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@miamivice2006 Làm như bình thường nhé bạn! Các bước thực hiện ở # 1 đó, mình chưa sử dụng được app google thôi.
thank a toronto,e moi mua may lun do a,de e ve lam thu xem co up dc rom cook k,1 lan nua thank a nhiu,sao it ng dung htc desire v a nhi,nhiu ng dung la co the trao doi kinh nghiem rui
@miamivice2006 Uhm con này mới giá chát quá ít ng dùng. Hì bây giờ giảm.nhiệt rồi tuy nhiên cấu hình không cao nên ít ng lựa chọn.
Chúc bạn thành công nhé😃😃😃

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019