HTC giới thiệu Desire L dành cho thị trường Đài Loan: CPU lõi kép 1GHz, RAM 1GB, màn hình 4,3"

Blaze1st
19/4/2013 11:19Phản hồi: 87
HTC  giới thiệu Desire L dành cho thị trường Đài Loan: CPU lõi kép 1GHz, RAM 1GB, màn hình 4,3"
Tinhte_HTC Desire L.jpg

HTC vừa chính thức bổ sung vào dòng Desire của hãng một thành viên mới, có tên là Desire L. Theo đó Desire L sẽ được HTC hướng đến thị trường trung cấp với một cấu hình không thực sự cao. Được biết Desire L sẽ chỉ được bán ra tại thị trường Đài Loan, ngày, giá bán cũng như kế hoạch tung mẫu máy này ra thế giới hay không vẫn còn là môt dấu hỏi cho đến hiện nay. Có lẽ chúng ta sẽ sớm biết được những thông tin này bởi HTC đã phổ biến rộng rãi thông số kỹ thuật cũng như hình ảnh của chiếc Desire L trên trang chủ của mình.

Về Desire L, máy có thiết kế bo tròn ở các góc cạnh, đặc biệt với hai màu chủ đạo là hồng và trắng, cùng với đó là cụm camera sau được cách điệu, có vẻ như mẫu smartphone này hợp với các bạn nữ nhiều hơn. Đề cập đến cấu hình phần cứng, máy có màn hình Super LCD 2, kích thước 4,3", độ phân giải WVGA (800 x 480), RAM 1GB, CPU lõi kép, xung nhịp 1GHz, camera sau 5MP với cảm biến BSI. Ngoài ra, Desire L sẽ được cài sẵn Android 4.1.2, dùng giao diện Sense UI và cũng có công nghệ Beats Audio - giúp tăng chất lượng âm thanh phát ra.

Cấu hình cơ bản của HTC Desire L dành riêng cho thị trường Đài Loan
  • Màn hình Super LCD 2, kích thước 4,3", độ phân giải WVGA (800 x 480);
  • RAM 1GB;
  • Camera chính 5MP, f/2.0, dùng cảm biển BSI, có khả năng quay video 720p, đèn Flash LED kép;
  • Pin: 1800 mAh;
  • Hệ điều hành: Android 4.1.2;
  • Giao diện HTC Sense UI, Beats Audio;
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wifi 802.11 b/g/n; GPS, GLONASS;
  • Bộ nhớ trong 4GB, có khả năng mở rộng thẻ nhớ microSD;
  • Kích thước: 128 x 66,9 x 8,9mm;
  • Trọng lượng: 118g.

Theo HTC, GSMArena
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiến lược phát triển đi lùi.
@TrungNguyen1102 hốt luôn lợi nhuận ở phân khúc giá rẻ . bỏ phân khúc giá rẻ thì nokia hốt hết sao. dân nghèo muốn dtdd cao cấp rất nhiều . lấy tiền lời ở khúc này ngon hơn khúc ở nhà giàu nữa
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TrungNguyen1102 ÔNG Ở ĐÀI LOAN À ?
minoan
CAO CẤP
11 năm
@TrungNguyen1102 đại ca đang làm ở phòng marketing công ty nào vậy? đã nghiên cứu thị trường đài loan chưa mà phát biểu vậy :rolleyes:
@alexalexoe Đài bắc
Chưa thấy có giá bán .Mà em này phát triển cho thị trường nội địa thôi nhỉ .
HTC luôn có rào cản là giá. Mặc dù cấu hình thấp nhưng giá rất cao. Lõi kép chạy thì cứ gọi là giật tung còi. Mình dùng one x+ lõi tứ 1.7 mà chả ăn thua. Nản
@Dynamite™iOS Khổ thân con trai thần gió =)) i fân phải dùng htc thì thiệt thòi rồi mà.
One x + lagg :| one x tôi dùng còn chưa biết ông ạ. :v
Chắc toàn đi liên xô với 3x chứ gì. Hoặc giả là ko có mà ngồi chém giớ cho oai
@knowing7 Sự thật thì OneX có lag đấy, có gì đâu mà chém bạn :rolleyes:. Còn OneX+ thì chỉ là overclock OneX lên thôi chứ có gì ghê gớm đâu mà ko lag. Cũng là do cái sense của HTC khá nặng nề và 1 phần cũng do android, thỉnh thoảng lag là bình thường
@knowing7 Các tác vụ thông thường thì rất mượt, thậm chí không nhận ra sự chênh lệch của One X và One X+ (mình dùng cả 2 em nhé)
Nhưng đến khi chơi các game 3D trung bình khá tầm cỡ NFS MW thì cả 2 em này đều delay khá khó chịu, tuy không giật rõ ràng như mấy em lõi kép trước đây nhưng fps cũng không được cao.... nói chung đây là do hệ điều hành không nuốt hết được sức mạnh phần cứng mà thôi
mvh02121993
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dynamite™iOS đề nghị bác root máy và cài ngay Cyanogenmod, chứ thấy rom mặc định chán vãi.
Tập trung vào mảng tầm trung và giá rẻ có khi là lối đi tốt hơn cho HTC.
Chưa thấy hãng nào đẻ nhiều như HTC, một năm mà ra quá trời sp
@nthphong2610 có bắng sony ko bạn,hihi
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@nthphong2610 cái này gọi sam gà là gì nhỉ
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
@nthphong2610 Sao bằng Sony và SS, loạn cả lên. Tại sao không làm màu đỏ mà cứ màu hồng nhỉ, nhìn "bóng" không chịu được. Đã sử dụng Android thì phải cấu hình cao, yếu quá thì "không theo kịp thời đại", xài chán lắm.
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nthphong2610 Sam và Sony cũng ko ít hơn đâu bạn

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
không biết nói gì hơn, thật tiếc cho htc. không biết em one có cứu được htc nữa ko😃
Màu hồng thì hợp với các bạn nữ thật!Đàn ông mà xài con này màu hồng thì xác định luôn nha!Đã có cấu hình chi tiết và hình ảnh thì dự là em nó sẽ lên kệ thôi!Htc dạo sau này đẻ sai mà!!!
vẻ ngoài giống cái DESIRE HD nhể ?
HTC rồi sẽ còn khổ hơn cả NOKIA và RIM trước kia
mình từng rất thích hãng này nhưng ngày càng mất thiện cảm do các vấn đề về giá và đẻ như vịt/gà siêu trứng
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
@Villain Mình thấy chỉ có thằng Apple là đẻ ít,còn lại thằng nào chẳng đẻ nhiều Htc,samsung,Sony,lg,nokia thằng nào 1 năm chẳng đẻ trên 5 con trừ thằng Táo 1 năm 1 em
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@knowing7 đâu phải 1 năm 1 em đâu. tính cả macbook ipod ipad thì 1 năm cũng vài em chứ. cơ mà vậy là cũng ít so với mấy bác kia rồi 😆
tuyenkthn
TÍCH CỰC
11 năm
Những sản Phảm này phải nâng độ phân giải lên chút, ít nhất là qHD đi chúm cấu hình thì cũng gọi là tạm ổn cho phân khá tầm chung và nhất là lại dùng cho cá bạn nữ.
nhìn thì chả có j đột phá.ra thêm làm j ko biết.
HTC định dành danh hiệu gà đẻ nhiều trứng nhất vs samsung à 😁 Cơ mà con này đẹp đấy :p
Bó tay HTC ăn xong đẻ con suốt, trong khi đó mấy đứa kia suy dinh dưởng, thiếu cân. Chắn do tắt đèn sớm đúng là "thầm lặng tỏa sáng".
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
@maloacara có mắt mà ko biết đọc, htc chỉ giới thiệu ở Đài Loan thôi chứ có phải cho thị trường quốc tế đâu mà kêu đẻ lắm, sản xuất kinh doanh mà không cho ra sản phảm chắc hít khí trời sống ah ?
Gần hết bảng chữ cái rồi
tranhien.dg
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẻ nhiều rùi lại vất vương vất vãi khắp nơi k trông nom chăm sóc đc...😁
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Mong sẽ ra một con Htc Bird nối tiếp butterfly cho anh em, dùng chip 800, màn 5inch,thiết kế giống one,Htc chim sẽ là bản thành công nhất của htc tiếp nối bướm và một hêhê
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@knowing7
@knowing7 Cùng nỗi mong chờ như bác😁
Mong cho HTC sớm tạo ra 1 siểu phẩm hội tụ nhiều đạc tính nổi trội như vỏ như 8800, hình dáng như ip4, bộ nhớ như ipad4, pin như razr MAXX, giao diện sense, phần mềm ss, chíp octa 5 ,ram ss, màn hình supe AMOLED 5,5in , viền mỏng như sky iron , máy mỏng như oppo.....:eek: bá đạo cmnr 🆒
@powenramp
Chả thằng nào dại dột làm thế
@nnkjsc ko dại dột làm thế hay ko làm dc là khác nhau ak:rolleyes:
@powenramp
Việc tích hợp cả lố chức năng vào một sản phẩm không khó, tất cả các hãng điện thoại kia làm được hết, nhưng ai cũng biết bán 2 bát phở bé thu được nhiều tiền hơn 1 bát phở to.
Quyết tâm cạnh tranh với Galaxy ........ S2. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019