Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HTC gửi đơn kiện lên tòa Mỹ nhằm cấm nhập khẩu iPad và iPhone hỗ trợ LTE

shinbehv
10/9/2012 4:46Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
chủ tịch HTC đã tuyên bố công ty của ông không ngán Apple trong cuộc chiến sáng chế
cứ phải thế.anh mới yêu.
Gieo nhân nào gặt quả ấy
hichiroyami
ĐẠI BÀNG
12 năm
đáng đời apple. yên ổn làm ăn không chịu, lại đi gây hấn. sau này các công ty liên minh lại kiện apple thì coi ai thiệt hơn
thằng táo mèo phát này ăn đủ. Đừng tưởng bọn Đài Loan k làm gì được apple ở Mỹ.😁
Thằng Apple đi kiện kẻ khác bằng những phát minh hay patent nó làm ra thì bị coi là dở hơi, ích kỷ, kìm hãm công nghệ.
Còn thằng HTC chuyên đi mua, mượn patent của hãng khác đi kiện ngược lại thì được hoan hô, có lợi cho người dùng.

Xem ra HTC chỉ nên trở về với thời O2 là hơn, so với SS thì HTC còn bẩn hơn nhiều trong kiện cáo. Ít ra SS còn đưa ra các patent Made by Samsung để kiện Apple, trong khi anh HTC toàn lấy patent Made by Google, Motorola, abc...z mà không hề có Made by HTC để kiện Apple.
Fan HTC phản bác được thì mới chém tui nhá. Còn nếu kô thì đừng nói lời thừa. He he he!
@muabaylentroi Bạn thật sự kô biết hay giả ngây thơ?

Bằng sáng chế nhanh nhất cũng phải 2,3 năm mới được cấp, bình thường thì 3 năm hoặc tới 5 năm mới được cấp chính thức. Vậy Apple đăng ký chộp giật chổ nào bạn?

Tui nhớ cái màn hình đa điểm được Apple đăng ký từ năm 2006 hay 2007 gì đó mà tới tận 2011 mới được cấp thì phải chăng đây là trường hợp cho việc đăng ký chộp giật của Apple?

Cái smartphone mà công ty nào đó của Tung Của làm theo mẫu đồn iphone 5 mới gọi là đang ký chộp giật, vì chưa tới 2 tháng mà nó được Tung Của cấp bản quyền rùi. Cái này mới gọi chộp giật nè.
@Hao74 Chộp giật đâu cứ là phải vài ngày, vài tháng, mà phải so với thời gian người ta nghĩ ra nó chứ, thử hỏi cái vụ nhấn vào địa chỉ mail & sdt để liên lạc người ta nghĩ ra bao lâu rồi, có ai thèm đăng ký bản quyền ko, người ta nghĩ những cái nhỏ nhặt đó gần như là chuẩn chung nên ko để ý đến, còn Apple thì sao, ăn cắp cái đó về đăng ký bản quyền rồi mang kiện hãng khác, cái nào mình nghĩ ra thì mình đăng ký đàng này những cái ko phải của mình cũng mang đăng ký rồi kiện hãng khác này nọ thì quá là bẩn. ĐÀnh rằng thương trường là chiến trường, đấm đc đối thủ phát nào thì tốt phát nấy, nhưng làm thế này em thấy quá thiếu fairplay. Nên các hãng khác có chơi xấu lại thì cũng đáng thôi.
@muabaylentroi Ha ha! Không phải của mình nghĩ ra mà đem đi đăng ký thì không có cửa được cấp phép đâu bạn.

Tui thấy mấy bạn antiApple mù quáng quá nên không phân biệt giữa 2 loại thiết bị thì phải? Smartphone hay cellphone bàn phím cứng và smartphone thuần bàn phím ảo màn hình cảm ứng là 2 thế giới khác nhau. Apple nó đăng ký là đăng ký các thao tác trên màn hình cảm ứng, còn cái bạn nói thì từ thời xưa trên máy Mac cũng có chức năng này(Apple giữ bản quyền chức năng này luôn, từ năm 199? thì phải), một số hãng áp dụng vô điện thoại bàn phím cứng nên nhìn thì có vẻ giống nhau, nhưng thực chất nguyên lý hoạt động và thao tác hoàn toàn khác trên màn hình cảm ứng chứ.

Một số bạn cứ nhìn hay đọc thoáng qua rùi cũng comment thoáng qua chứ chả có suy nghĩ sâu xa gì ráo. Cứ câu "tui thấy nó kiện là tui ghét" thật là ấu trĩ, tin tức kiện tụng đối với dân thường như mình đọc để biết thêm kiến thức thui, chứ nó có mắc mớ gì tới túi tiền mình đâu mà ghét nó?

Giống như 1 ca sĩ, người thật sự yêu âm nhạc thì họ chỉ chú trọng giọng hát của ca sĩ đó, chứ kô quan tâm đời sống của người ta, thậm chí đẹp xấu cũng chả ảnh hưởng tới việc họ chọn nghe ca sĩ này hay không. Còn 1 loại là fan ca nhạc nữa vời, ca sĩ đó hát hay dở kô quan trọng, mà họ chỉ quan tâm thời trang, đẹp xấu, đời sống sinh hoạt của ca sĩ đó thui.
@Hao74 À vâng, em nửa vời nên mới quan tâm đến những chuyện hậu trường của các hãng công nghệ, cũng giống như là bác biết HTC ko có nhiều bằng sáng chế & Apple có những bằng sáng chế nào ấy mà. 😃
trungkn
TÍCH CỰC
12 năm
APP khó mà thua đc ... đât Mỹ mà ... nhưng vẫn hy vọng nó bị thua dù chỉ 1 lần tại sân nhà. Mà mình thì mong thua SS hơn (em là fan SKY) =))
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
chú táo tuy ra sau nhưng tỉnh lắm,khó mà thắng táo trên đất mẽo
kijinobita
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết khi nào các anh mới bắt tay nhau , cùng nhau làm cho người tiêu dùng những sản phẩm tốt nhất . Kiện cáo hoài ,chán thật ,chỉ có người tiêu dùng sẽ thiệt thòi.
@kijinobita Khi nào Apple mua lại HTC hoặc HTC mua lại Apple.
HTC thì còn bé lắm em ơi.
Qua này hay rồi đây .gieo gió ắt gặp bảo .
quangotvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nều HTC thắng được thì sao ta ????? Dân Mỹ không được xài đồ Mỹ hahahahhaha
@quangotvn Uống thuốc an thần rùi ngủ, lúc ấy tha hồ mơ, cho dù Apple có vi fam bằng sáng chế(ví dụ thui) thì Apple cũng sẽ có cách bán ra sp(vì dụ nạp phạt) nghĩ sao hàng Mỹ mà cấm bán tại Mỹ, biết giỡn ghê
@quangotvn 😁 mọng chó thím app thắng không có khi cả công ty dẫn nhau ra đưởng tự tử thì loạn,:D cũng nhờ thím app kiện cáo mà mấy anh kia ngày càng phát triển và rút thêm nhiều kinh nghiệm hihi
Kiện cho táo "xâu" trở thành táo "Thói" và thúi luôn đi!.
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
chà, căng nhỉ, cơn sốt kiện tụng đang lan rộng, có khi nào Q-Mobile vác đơn đâm kiện Apple không ta??? 😁
Tất cả đều có thể lắm chứ :p
Có đi có lại mới toại lòng nhau
HTC muốn thắng trên đất mĩ , coi bộ khó lắm
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ố zề
labaitay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple khởi xướng việc đi kiện và bh lại chịu ảnh hưởng của chính hành động đó. Các bác nào bảo HTC ko thắng trên đất Mỹ hay tuổi j đòi kiện nên suy nghĩ lại. Vốn dĩ Sámung thua vì họ ko nắm trong tay 1 bằng sáng chế xác thực nào để bảo vệ quan điểm của mình, con Apple thì chỉ hơn ở chỗ tinh khôn mà nhanh tay đăng kí những j họ làm tốt, chứ ko phải họ là người đầu tiên phát minh ra nó. Lần này 4g/lte Apple có bằng sáng chế j để bảo vệ mình đây, khi mà ở Mỹ thực sự 4g/lte chưa phát triển
@labaitay Nghĩ sao nói 4G LTE ở Mỹ chưa phát triển, bây giờ tôi đang quote bác bằng ipad 3 dùng 4 G LTE của nhà mạng AT&T nè.Vậy bác có dùng được chưa
labaitay
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 so với nhật hay hàn thì sao hả bác, 4g/lte ở Mỹ chỉ là chập chững thôi, họ có nghiên cứu nhưng ứng dụng bao nhiêu. The new ipad mới chỉ là sản phẩm đầu tiên của apple, ko biết băng tần có phù hợp mà dùng nwuax ko hay thêm tiền để có wifi
@labaitay Không dám chập chững đâu, không biết thì đừng phán. Bên tui dùng 4G LTE nhanh lắm hơn 30 Mbps down và up , mạng at&t phủ sóng 4G LTE mấy chục thành phố rồi, nơi nào không có LTE thì rớt xuống 4G Hspa+ . Còn mạng Verizon phủ sóng 4 G LTE trên 200 thành phố . Nghĩ sao nói Hàn với Nhật hơn Mỹ, nghiên cứu chưa có ứng dụng bao nhiêu nữa . Nên nhớ mạng 4G LTE của Mỹ là phát triển nhất thế giới đó .... Ủa băng tần không phù hợp sao tôi đang dùng 4 G LTE của at&t bằng Ipad 3 4G att . Nên nhớ ipad 3 là kẻ chậm hỗ trợ 4G LTE , ở Mỹ đã nhiều điện thại hỗ trợ 4G LTE từ hơn 2 năm trước rồi . Phán như đúng rồi, bác lo tới năm 2020 xem dùng được 4G chưa mà chê Mỹ chậm phát triển . Nên biết Hàn Quốc không có mạng 4G LTE , chỉ 3G 3.5G mặc dù cơ sở hạ tần thông tin nó tốt hơn Mỹ vì diện tích nhỏ , nhưng nó không phát triển vì một số lý do . Và mạng 4G được thử nghiệm và triển khai trước và mạnh nẽ nhất ở Mỹ, Verizon hăng hái nhất nên giờ đã hơn 200 thành phố có mạng 4G LTE của verixon, nên tụi Mỹ nó thường mua bản verizon . Att. Chậm chân nên chỉ phủ vài chục thôi, nhưng mình mua att dùng vì ở thành phố của tui có sóng 4 G LTE cỷa at&t , verizon cũng có ở tp tui nhưng tui sợ nếu đi vào vùng ngoại ô không có LT E thì HSPA+ của att nó nhanh hơn 3 G của verizon, với cùng 30 usd tháng thì att dc 3GB , verizon chỉ 2GB . Không biết thì nên tìm hiểu thông tin xem, nghĩ sao nói mạng 4G LTE Mỹ mới chập chững, chưa ứng dụng gì, có dìm apple cũng vừa thôi dìm luôn mạng viễn thông của Mỹ
@harrypham89 Ko bít bạn có ở mĩ thật ko, nhưng bạn nói tốc độ dow va up bằng nhau thì quá vô lý.

Gửi từ tp:Hà Tĩnh
@namhaiphan Ý mình nó có thể hơn 30 , up có thể tục xuống 20 mấy lúc down 20 mấy thì up lên 30 mình thử nhiều lần rồi
Tu
Tuổi Tý, Sửu, Dần, Mẹo, Thìn, Tỵ..... tuổi nào kiện cũng được:rolleyes:.
@thevinhtrn Tớ tuổi sửu có kiện đc ko
anh.san
TÍCH CỰC
12 năm
Hoan hô anh HTC một phát. K biết kiện đc hay k, nhg dám kiện như thế là ối th phải lo sốt vó r 😁

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
2 đánh 1 k chột cũng què,mà android thì âu fải là 2 ,cả 1 tá đánh 1 quả nầy táo thối chết chắc😁

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019