HTC gửi thư mời thử nghiệm launcher Sense 8 trên điện thoại của hãng khác

Duy Luân
23/6/2016 12:29Phản hồi: 37
HTC gửi thư mời thử nghiệm launcher Sense 8 trên điện thoại của hãng khác
HTC mới đây đã gửi thư mới một số người dùng xài thử Sense 8 Home - launcher mặc định của HTC 10 - trên những thiết bị không phải do HTC sản xuất. Launcher này tương thích với Android 4.4 KitKat trở lên, nó khá đơn giản và gần với giao diện Android gốc nhưng vẫn có đủ những chức năng tùy biến cho bạn. Chưa rõ HTC chọn người dùng thử theo cách gì. Động thái này cho thấy HTC đang muốn tách các ứng dụng ra khỏi phần cứng của mình để chúng có thể được sử dụng bởi nhiều người dùng khác nhau dù họ có sở hữu máy HTC hay không. Việc tách riêng như thế cũng giúp HTC update phần mềm nhanh hơn và có thể update đúng thành phần cần thiết, không phải đợi bản cập nhật hệ thống như trước.

Xem thêm: Giao diện Sense mới trên HTC 10: không có số phiên bản, chế độ freestyle bỏ icon màn hình chính

Nguồn: Android Central
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong là chạy ổn
Có khi nào ngã ngựa thành công ty phần mềm như Nova Launcher 😁
Hay quá, link thư mời đâu bạn ơi !
HTC làm thế thì next nhé ==' fan HTC mà làm thế này thất vọng quá
Juyventus
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackcatnekoto Chẳng hiểu sao thất vọng? Fan HTC đây.
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thấy điều này không có vấn đề gì cả ? chỉ là chính thức đưa lên Play Store như một launcher (trước đây đã có bản port Sense 6, 7 trên các thiết bị khác - tham khảo: http://www.fulmics.com/htc-sense/) thì tính đại chúng và phổ quát về trải nghiệm Sense UI sẽ rộng khắp trên nhiều dòng máy hơn, không có nghĩa là mất đi bản sắc hay cái riêng vì một số tính năng cũng cần phải có phần cứng tương ứng của điện thoại hTC mới sử dụng được, hơn nữa có thể qua việc sử dụng launcher này người dùng hãng khác sẽ có cái nhìn thực tế và thiện cảm hơn với điện thoại hTC.
- một người xài điện thoại hTC từ 2008 -
princez
CAO CẤP
8 năm
lần đầu tiên mình nghe thấy từ launcher mình lại nghĩ đến mấy vụ phóng tên lửa hoặc rocket 😁
có cái sense độc quyền làm thế ai mua dt hTC nữa @@
trungnthut
TÍCH CỰC
8 năm
@trongpham910 Mình nghĩ Launcher ko phải là tất cả. Mình ko rõ lên HTC 10 ntn nhưng ở các đời trước thì 1 mình launcher chưa đủ làm nên trải nghiệm sense
@antonny xài 6s+ hay s7e màn to hơn bác ợ 😁
kiuk186
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá chuẩn, mở rộng đối tượng ng dùng.
dacviet
TÍCH CỰC
8 năm
Launcher thì vẫn dùng không sướng bằng HTC gốc được
Cái quan trọng nhất: nhẹ ko, mượt ko khi đem sang máy khác?
Vậy thì m7 sắp đc lên htc 10 rồi nhé ae
@quangtrungsking93 Lên rồi bạn ơi sắp gì nữa 😆 chính chủ luôn😃
@gatheringviolet Chính chủ là cho máy stock như mình đó hả? HTC đâu còn support cho m7 nữa đâu, chỉ buồn buồn lên update app thôi mà?
Cách đây mấy năm gạ hTC bán Sense để thu tiền còn lợi hien cả bán đt mà không chịu làm. 5-10 usd/máy thì thu kha khá.
Trong giới android thì sense là launcher đẹp và nhẹ nhất rồi. 😁 Còn xấu nhất vẫn là xamxung và LG. :D
tải về kiểu gì đây ta
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng sense rồi ko dùng nữa.. chán rồi
wow hóng thử
Cái này hình như Asus là thằng khởi xướng đầu tiên thì phải :mad:.
cuchuoi_bi
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy cũng đúng xu thế thôi 😁 giờ phần cứng đang bão hòa mà phần mềm cũng na ná như nhau. mang mấy cái tinh túy của mình đi bán lẻ còn dễ hơn là bán cả cục mà ko ai mua :D a Mic là một ví dụ :D
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
cái này trước có file apk cài rồi, giờ đưa lên gg play là được thôi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019