[HTC J One/ HTL22/ M7WLJ] Tổng hợp ROM, Kernel (14/09/2014)

huukhai
3/3/2014 1:21Phản hồi: 7.705
7.705 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mih dùng bản ROM renovate thì thấy dung lượng pin chỉ có thể on screen khoảng 4 tiếng :eek: so với các bản ROM khác có khá khẩm hơn ko ai có kinh nghiệm giúp với
lang thang thấy có rom của đồng chí này cũng được anh em mod chơi 😁

https://gocmobile.net/threads/478255/
Mấy bạn cho mình hỏi, Hboot mình hiện là 1.57.0000 giờ mình muốn về rom gốc 4.1.2 để up OTA thì mình phải làm thế nào? tks
hl100692
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy của mình hôm vừa rồi nhờ thằng em tháo ra vệ sinh xong mang về dùng thì sóng wifi tự dưng bị yếu đi mất 1 nửa không biết vì sao. Có ai biết sửa như nào ko a
huukhai
CAO CẤP
9 năm
Chuyển nhà qua đây nhé 😃 http://htcviet.vn/threads/insertcoin-sixthsense-for-htc-j-one.270/
Mình ko có thời gian nên sẽ up từ từ các rom mới 😃
Tuyệt vời, cảm ơn bác @huukhai rất nhiều.
Bác cho em hỏi thêm là bác có bị tình trạng này giống em không: vì bản ROM này có double tap to wake nên khi bỏ dt vào túi, cọ quẹt trong túi rất hay bị liệt cảm ứng, mỗi lần vậy phải hard reset phone. Có cách nào disable double tap ko bác, chỉ để lại swipe to wake thôi ?
hathao184
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào thử bản mới của bạn huukhai chưa cho anh em xin ít ý kiến
có bác nào biết cách gỡ twrp ra không ạ, em muốn cài lại twrp mà không biết làm thế nào.....
ukuru2p
TÍCH CỰC
9 năm
@Quangcoquai Chi việc flash đè file recovery mới vào là được.
Các pro cho em hỏi em up ver 7.0.1.
Khi chạy rôm này nháy dúp không lên đa nhiệm. Pro nào giúp e với
bác hữu khai sao mình up rom 4.0.6 của bác gọi người ta k nghe chỉ mình nghe ta nói k ah
drthoai107
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái rom ARHD báo lượng pin không đúng. Nó báo hết pin nhưng e vào Recovery thì 65%. Nhưng thực sự pin lâu.
E cài lại soku nhưng pin nhanh hết vãi. Ngồi không tắt cả sóng điện thoại và wifi mà cũng mất 1% pin mỗi 20 phút
drthoai107
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho e hỏi, nếu trở về.rom stock thì có bị mất s-off và unlock không ạ ?
manhnhanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào dùng rom HTC_One_J_MaximusHD_42.0.0 không.làm sao làm cho máy chạy cả 4 nhân cpu cho rom này dc nhỉ,em kiểm tra thấy nó chạy có 1 cpu làm máy chậm rù,khi mới khởi động thì chạy 4cpu,khi bật rồi tắt tiết kiệm pin cũng chạy 4cpe dc một lúc,sau lại chạy có 1 ak,thành ra khi lướt web hay down apps chậm lắm.bác nào xài rồi giúp em phát.em cảm ơn
sacnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhnhanpro Sao bác biết nó chạy mấy nhân. E dùng bản này mấy tháng thấy ok. Hôm rồi mới đổi sang Nạp tiền của The Pain
manhnhanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sacnguyen dùng phần mêm CPU Z á bác.thấy nó chạy có 1 core,còn lại 3 cái cứ stopped.chán quá chời,bác xài bản nảo,cho em cái link topic bản rom đó k bác.em cảm ơn nha
sacnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhnhanpro Đang dùng Nạp tiền(ICS) 4.2 của The Pain bạn vào Facebook> nhóm J on Hl22 tìm, còn ko bạn vào htcviet.vn> diễn đàn> Htc M7 tìm rom ics 4.0.6 của huukhai cũng gần như nhau bạn ạ
manhnhanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sacnguyen Ok bạn.thanks bạn nha.hehe
manhnhanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sacnguyen Ok bạn.thanks bạn nha.hehe
Mình dùng ARHD 81.0, thỉnh thoảng mình gọi điện hay có ai gọi đến là mình không nghe thấy bên kia nói gì, có ai biết vụ này không ???
gaconq7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Quangcoquai Xác nhận là cũng đang bị giống bạn.Phải khởi động lại máy thì mới nghe được.
manhnhanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pokemon_lover em dùng rom maximus HD 42.0.0 cũng bị tình trạng nghe gọi mất tiếng.có fix được bằng path trên k bro??
@pokemon_lover Mình insert 4.0.2 ko flash dc cái này bác ơi
drthoai107
ĐẠI BÀNG
9 năm
em cũng bị giống các bác. nghe gọi không được. đang hóng bản fix
Rom nào cũng Flash được nhé các bác 😃
Các bác cho minh hỏi, minh đang dùng insertcoin 4.0.2. Hay bị tinh trạng gọi di hay gọi đến đều không nghe thấy gi, reboot lại thi dc,thỉnh thoảng lại thế. Có các nào fix mà ko cần chạy lại room ko ạ. Thanks
manhnhanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
em quất vào rom maximus 42.0.0 nó k nhận sim luôn.thật là vãi chưởng.sau factory một phát giờ chạy tạm ổn,có chuyện k đăng nhập acct google được
các bác cho hỏi tắt các phần mềm đang chạy ở bản rom này thế nào ấy nhỉ? dí cái phím home như mọi khi không dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019